Gia đình bạn trai khắt khe, em phải làm sao

• 0 Lượt chia sẻ
  • 928 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em vừa viết những dòng này vừa khóc. Em là dân tỉnh, ra ngoài bắc học và có ý định lập nghiệp ở đây. Em biết là em là dân quê và là dân nam nên lối sống và nền nếp cũng khác họ. Từ hồi mới anh đưa về ra mắt em cũng đã góp ý nhiều em cũng cố gắng để thay đổi, dĩ nhiên có nhiều điều 0 chỉ chớp mắt là xong
    Gia đình bạn em rất kì lạ, bởi vì có người ngoài là họ rất thản nhiên niềm nở với em. Hôm trước vưa mặt nặng mày nhẹ thì hôm sau đẵ cháu cháu bác bác. Nhưng họ nói về em chẳng ra gì với anh. Mỗi lần như thế anh đều nói nhỏ lại với em, coi như nhỏ to để em lựa tính họ. Và họ cũng rất tiết kiệm từng xu nữa. Mà anh này thì tốt, anh cũng giúp đỡ em rất nhiều để em 0 tủi thân.Em quen anh cũng được gần 2 năm từ những ngày cả 2 còn lận đận đi xin việc. Có lúc em bí bách 0 có chỗ ở thì anh cũng cho ở nhờ. Về sau nhà họ có vấn đề, em cũng đưa biếu 2tr em bảo để giúp đỡ họ. Đến lúc bây giờ thì càng ngày càng quá đáng, bác ấy mà thấy anh này phải làm cái gì là xót con, xong nói em chẳng ra gì. Nhiều cái e 0 nghĩ là nó thành chuyện ai dè họ cũng để ý mà nói. Như chuyện em biếu tiền tại sao lại nói giúp đỡ họ, đáng lẽ phải nói cảm ơn vì con họ đã giúp đỡ em thế này thế nọ...
    Nói chung lần này em thấy xúc phạm quá, mà cũng khổ thân anh này vì anh ấy làm việc ca kíp, rồi về lại phải đứng giữa chịu đựng. Nói chung em cũng mệt mỏi, hỏi ba mẹ em thì ba mẹ em 0 nghĩ là họ đến mức như thế, và cũng bảo dù sao em cũng học hành, cũng 0 đến mức là con nhà quê ăn bám để víu lại ở đất HN. Và ba mẹ em ở xa rất buồn. Xin các anh chị cho em lời khuyên
    Anh ấy bảo anh yêu em nên có việc gì họ nói em cứ xin lỗi dù thế nào, gân lên cuối cùng chỉ khổ cho 2 đứa

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 183 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Hai bạn yêu nhau thì cùng nhau tim cách tháo gỡ vì khó khăn về mặt gia đình thì gần như ở đâu cũng vậy