TIN TÀI TRỢ.

Giá đâu đó có người đợi tôi!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.33K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 476 Bài viết

• 563 Được cảm ơn

Cuộc đời này có hình gì? màu gì? nó có phải giống như một vòng tròn không? Có phải luôn bắt đầu là hy vọng, vui vẻ, hồi hộp, sau đó đau đớn, nước mắt và chia ly. Nếu bạn bằng lòng để mình như thế mãi thì bạn đã mất chính mình. Còn bạn đấu tranh để vượt qua thì bạn còn mất nhiều thứ mà mãi mãi bạn ko bao giờ có lại được. Khi bạn bình tĩnh nhìn lại, bạn ko còn trẻ nữa. Có quá nhiều thứ đã mất!

Nhiều khi buồn phiền, gặp nhiều khó khăn trong cuộc sống cũng như công việc, nghĩ đến Bố Mẹ, rồi người thân nhưng điều mong muốn sâu tận cùng trong tâm hồn là vẫn thầm mong muốn có 1 ai đó đang chờ mình, chỉ muốn ôm lấy người yêu thương đó và khóc để vơi đi những đau buồn, chắc khi ấy mình thật là hạnh phúc

Ước ở 1 nơi nào đó đang có người đợi mình, để cùng chia sẻ những buồn vui.. để cuộc đời luôn tốt đẹp hơn!:Angel:
    Road home

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 303 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Chúc bạn sớm gặp được người đó :Angel:
    • 2,131 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Rồi người chị mong chờ sẽ xuất hiện thôi.
    Đừng buồn vì những thứ mình đã mất..hãy vui vì những thứ mình đã có
    • 125 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Có những lúc mình thấy cô đơn kinh khủng. Nhất là khi chia tay tình yêu đầu tiên. Tay lúc nào cũng cầm đt, hi vọng có tin nhắn, hoặc đt của ng ta. Nhưng đều phải ngậm ngùi 1 mình thôi. Lúc ấy, đi về ko ai hỏi han, làm gì ko ai biết đến. Có cái áo mới, đầu tóc mới cũng chả ai tán dương hoặc chê bai như trước. Ko còn ai nói những câu ngọt ngào yêu thương, hay an ủi mình nhg lúc mình bị bắt nạt, mình gặp chuyện ko vui. Tâm trạng đúng là, chỉ mong có ai đó ở bên cạnh mình cho bớt trống vắng.
    Ôi, tự nhiên hôm nay hâm thế, toàn nghĩ đến chuyện cũ. Mà ng ta có thèm nhớ đến mình đâu mà mình fải nhớ nhỉ. Dở hơi quá đi mất!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa Hạnh phúc Xem bài viết
    Có những lúc mình thấy cô đơn kinh khủng. Nhất là khi chia tay tình yêu đầu tiên. Tay lúc nào cũng cầm đt, hi vọng có tin nhắn, hoặc đt của ng ta. Nhưng đều phải ngậm ngùi 1 mình thôi. Lúc ấy, đi về ko ai hỏi han, làm gì ko ai biết đến. Có cái áo mới, đầu tóc mới cũng chả ai tán dương hoặc chê bai như trước. Ko còn ai nói những câu ngọt ngào yêu thương, hay an ủi mình nhg lúc mình bị bắt nạt, mình gặp chuyện ko vui. Tâm trạng đúng là, chỉ mong có ai đó ở bên cạnh mình cho bớt trống vắng.
    Ôi, tự nhiên hôm nay hâm thế, toàn nghĩ đến chuyện cũ. Mà ng ta có thèm nhớ đến mình đâu mà mình fải nhớ nhỉ. Dở hơi quá đi mất!
    :Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 417 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

nghĩ đến Nôen lại thấy chạnh lòng! ước gì đêm nôen có điều kỳ diệu nhỉ? Tự dưng người ta xuất hiện trước mặt tôi thì có phải hay biết bao ko? hic hic
    Mình thấy tên của bài này rất hay, vậy là lấy làm chữ ký luôn. he he
    Những cánh đồng cô đơn!
    • 238 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Muốn yêu và đc yêu. Vẫn có ng bên cạnh nhưng thấy ngta đâu có gần gũi. Lúc nào cũng cảm thấy xa vời vợi.
    Phải lấy người như anh
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 318 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa Hạnh phúc Xem bài viết
    Con cá mất là con cá to. Sau này khi gặp được người mà bạn vừa ý là lại thấy quên ngay con cá đã mất và lại thấy nó nhỏ xíu ấy mà.
    • 8,187 Bài viết

• 8,772 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc chắn là có ai đó đang chờ bạn.Hãy gọi điện thoại cho Ba Mẹ hay anh chị em, chắc chắn là họ rất vui và mong bạn có mặt trong buổi tiệc gia đình, mừng đón Giáng SinhVà những những người đang có hoàn cảnh khó khăn, họ luôn mong đợi sự quan tâm giúp đỡ. Rồi những trẻ em lang thang trên hè phố, Noel này mong đợi chiếc áo ấm tình thân.Vậy đó bạn. Hạnh phúc đang ở xung quanh ta. Khi hạnh phúc riêng chưa được mỹ mãn, thì cái nôi của hạnh phúc - gia đình và xã hội vẫn là cứu cánh nâng bước chân ta tiếp tục trên đường đời.Cầu chúc bạn và tất cả mọi người sẽ đạt được những gi mình mong đợi trong mùa Giáng Sinh An Lành này.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 163 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Uh`, nói ra thì ối người chờ mình đấy, nghe chung chung mà xa vời quá. Còn cái người mình mong nhất, muốn nhất lại chả thấy đâu. Sao cứ buồn mãi vì một người chẳng phải là người đó thế. Buồn.
    • 767 Bài viết

• 866 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi starling Xem bài viết
    Có phải luôn bắt đầu là hy vọng, vui vẻ, hồi hộp, sau đó đau đớn, nước mắt và chia ly. Nếu bạn bằng lòng để mình như thế mãi thì bạn đã mất chính mình. Còn bạn đấu tranh để vượt qua thì bạn còn mất nhiều thứ mà mãi mãi bạn ko bao giờ có lại được. Khi bạn bình tĩnh nhìn lại, bạn ko còn trẻ nữa. Có quá nhiều thứ đã mất!
    Quan điểm dzì kỳ cục dzậy?

Buồn ơi là sầu.
    "... I'm a young soul in this very strange world, Hoping I could learn a bit bout what is true and fake, ... Hoping I could learn a bit bout how to give and take, But since I came here, felt the joy and the fear, Finding myself making every possible mistake...Finding trust and love is not always easy to make..."
    • 95 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Giá anh nói với em một câu: Rằng anh vẫn đang đợi em ở đâu đó, từng ngày, từng ngày...
    để cô đơn trong lòng em vơi đi đôi chút...
    Giá anh biết rằng: Ở nơi đây có người vẫn đang đợi anh và từng ngày, từng ngày trôi qua, em vẫn đợi dù biết anh vẫn vô tình thế...
    :LoveStruc: lòng bỗng mềm như cỏ, úa ven đường lãng du...:Rose::Rose::Rose:
    • 1,865 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Không chờ bạn ạ...

Không thụ động...

Phải xuống đường thôi...

Không vào hang cọp thì làm sao mà bắt được cọp hả bạn...

Một mùa Giáng Sinh đang đến. Một năm mới đang đến với rất nhiều hội hè lể lạt... là cơ hội để người ta "xuống đường"...

Chúc bạn đủ dũng cảm, lạc quan và thành công mỹ mãn...

Trông tin vui của bạn.

LH (Quân sư quạt mo)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 23 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Uh, ước gì đâu đó có người đợi chị, và cũng ước gì những người đang cô đơn như chị, như tôi và như ai đó có người đang đợi, chúc chị vào Giáng Sinh này sẽ có người đang chờ đợi chị
    • AQ
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 195 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi starling Xem bài viết
    Cuộc đời này có hình gì? màu gì? nó có phải giống như một vòng tròn không? Có phải luôn bắt đầu là hy vọng, vui vẻ, hồi hộp, sau đó đau đớn, nước mắt và chia ly. Nếu bạn bằng lòng để mình như thế mãi thì bạn đã mất chính mình. Còn bạn đấu tranh để vượt qua thì bạn còn mất nhiều thứ mà mãi mãi bạn ko bao giờ có lại được. Khi bạn bình tĩnh nhìn lại, bạn ko còn trẻ nữa. Có quá nhiều thứ đã mất!

Nhiều khi buồn phiền, gặp nhiều khó khăn trong cuộc sống cũng như công việc, nghĩ đến Bố Mẹ, rồi người thân nhưng điều mong muốn sâu tận cùng trong tâm hồn là vẫn thầm mong muốn có 1 ai đó đang chờ mình, chỉ muốn ôm lấy người yêu thương đó và khóc để vơi đi những đau buồn, chắc khi ấy mình thật là hạnh phúc

Ước ở 1 nơi nào đó đang có người đợi mình, để cùng chia sẻ những buồn vui.. để cuộc đời luôn tốt đẹp hơn!:Angel:
    Mạc sầu tiền lộ vô tri kỷ
    Thiên hạ hà nhân bất thức quân! :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Ru đời đi nhé, cho ta nương nhờ lúc thở than...
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,932 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AQ Xem bài viết
    Mạc sầu tiền lộ vô tri kỷ
    Thiên hạ hà nhân bất thức quân! :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Em ở thời kỳ tiền hán hay hậu hán dzậy ?
    Anh mà hiểu chít liền đó !
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tên topic làm mình nhớ nhà thơ Bế Kiến Quốc có 1 bài thơ tựa đề tương tự: Có một người đợi tôi.
    Mình tin rồi bạn sẽ gặp được người mình mong đợi, miễn là bạn giữ được sự lạc quan và niềm tin!
    • 136 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi codon99 Xem bài viết
    Vừa hỏi ông anh thì được hiểu là như thế này:

"Chớ sầu phía trước không tri kỷ,
    Thiên hạ còn ai chẳng biết người."
    • AQ
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 195 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi codon99 Xem bài viết
    Dạ, em vốn người Việt cổ bác ợ!
    Ru đời đi nhé, cho ta nương nhờ lúc thở than...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 63 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

mình luôn tin rằng: luôn có một người dành cho 1 người! mỗi người sinh ra vốn đã là 1 nửa không hoàn hảo! vì vậy lúc nào cũng cảm thấy trống vắng và chỉ khi mình tìm đc 1 nửa đích thực của cuộc đời thì mình mới thấy cuộc sống thật TRỌN VẸN và ấp áp biết bao!
    Mong bạn sẽ tìm đc 1 nửa của mình sớm nhé ! :Smiling:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3