TIN TÀI TRỢ.

Ghét của nào, trời trao của nấy???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.39K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 84 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em, một đứa chẳng thiện cảm lắm với dân xây dựng, vậy mà giờ đang quen 1 chàng xây dựng. Không ưa trai xây dựng mà lại làm trong công ty xây dựng.
    Em, một đứa từ nhỏ đã có suy nghĩ sẽ lấy chồng gần nhà, nói chung là có thể chạy xe máy về thăm nhà, chăm nom mỗi khi Ba Mẹ ốm đau bệnh tật vì em là con gái một, vậy mà giờ quen chàng ở tít Nghệ An. Đồng Nai ơi, Nghệ An ơi, sao mà xa quá.
    Mà chẳng hiểu cái duyên cái số nó vồ lấy nhau thế nào chứ ở Sài Gòn mấy năm không quen ai được lâu dài, di cư ra Hà Nội công tác dài ngày thì lại " chộp" được 1 anh xây dựng ( bạn của đồng nghiệp em). Sợ nhất là ai cũng nói 2 đứa nhìn có nét giống giống nhau , cũng may là họ khác nhau chứ không thì nghi lắm .

Nghĩ 2 đưa quê xa nhau quá cũng nản, nghĩ tới cảnh tới Tết về quê anh hay quê em, tiền bạc mỗi khi về quê anh là em thấy nản ơi là nản, nhưng không lẽ vì vậy mà xa nhau. Mẹ em nói suy nghĩ cho kỹ trước khi quyết định làm em cảm thấy hoang mang thêm, nhưng biết làm sao được vì lỡ thương chàng mất rồi.

Thôi, không duyên nợ thì cưỡng cầu cũng không được, mà đã có duyên nợ thì chạy cũng không thoát tay anh .

Quê 2 đứa xa quá có vất vả như em nghĩ không mấy mẹ? Hay em nghĩ nhiều quá ta?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 34 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Có điều kiện thì về thăm quê, còn muốn tiết kiệm thì cứ gọi điện về chúc Tết là được rồi. Xa như Mĩ Nga người ta còn xuất ngoại mà đi được nữa là.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 179 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Yêu nhau mấy núi cũng trèo
    Mấy sông cũng lội mấy đèo cũng qua
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Dau dau lam! Nhieu van de khi lap gd k the giai quyet bang 3 tu "anh yeu em" dc dau.mac du to chua lap gd nhung doan the. Hehe
    • 84 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mercury229 Xem bài viết
    Hehe, em thấy núi sông giờ có người bắc cầu rồi, chỉ việc bước đi thôi chứ chắc không tốn sức lực lắm đâu chị ha,hehe
    • 84 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vdcserver Xem bài viết
    Dau dau lam! Nhieu van de khi lap gd k the giai quyet bang 3 tu "anh yeu em" dc dau.mac du to chua lap gd nhung doan the. Hehe
    Nghe đồng chí hù dọa đồng bào là thấy ớn ớn rồi nha,hehe
    • Khóa theo yêu cầu
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,143 Bài viết

• 1,223 Được cảm ơn

nhớ bạn này hồi xưa có cái topic phải ra HN công tác gì đó nhỉ
    kg ngờ đi xa lại gặp được "mối" thế này, đúng là số trời cho rồi
    cứ thế mà hưởng thôi bạn, xa gần gì thời này cũng kg đáng ngại nữa, đã có máy bay vài phút tới nhà nhau rồi
    • 84 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shisha Xem bài viết
    nhớ bạn này hồi xưa có cái topic phải ra HN công tác gì đó nhỉ
    kg ngờ đi xa lại gặp được "mối" thế này, đúng là số trời cho rồi
    cứ thế mà hưởng thôi bạn, xa gần gì thời này cũng kg đáng ngại nữa, đã có máy bay vài phút tới nhà nhau rồi
    Hehe, đúng rồi, chính em nó đây, sếp nói đi công tác 2 tháng thôi, thế mà công trình kéo dài tới 4,5 tháng, làm mình ở ngoài hà nội lạnh teo,hehe.
    Mà đi Hà nội vào ai trong công ty cũng bất ngờ, tăng tới 5 cân mà lị ( cái ni vui), nhìn mặc chín chắn hơn nữa ( cái ni buồn) vì nhìn bản mặt mình đã chín chắn sẵn rồi mờ.

Mới ra tới là đã bị anh đồng nghiệp theo dõi và báo cáo tình hình rồi, rứa mà mình chẳng biết chi hết trơn. Nghe đi royal chơi thì ham hố lắm, ai ngờ bị sắp xếp hết rùi,haiz ( mãi đến sau này mới biết là 2 đại ca đã bàn tính với nhau rồi )

Đi máy bay vài phút đâu,hic, đi máy bay phải ra sân bay trước cũng 1,5 tiếng nè, lên may bay ngồi tới Vinh cũng 2 tiếng nè, rồi từ Vinh về nhà của đại ca cũng 80km nữa nè, ôi trời ơi......................xa wóa đi anh ơi
    • Khóa theo yêu cầu
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,143 Bài viết

• 1,223 Được cảm ơn

haha, cứ có tình yêu vô thì xa mấy cũng gần bạn ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

O sai gon e cung wen may anh . Nhunf ma i duoc lau ha'
    • Khóa theo yêu cầu
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,723 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mercury229 Xem bài viết
    Yêu nhau mấy núi cũng leo, mấy sông cũng lội, mấy đèo cũng qua. Yêu nhau chỉ ngại đường xa, một ngày anh đến, đói ba bốn ngày!
    • 84 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daingox Xem bài viết
    Yêu nhau mấy núi cũng leo, mấy sông cũng lội, mấy đèo cũng qua. Yêu nhau chỉ ngại đường xa, một ngày anh đến, đói ba bốn ngày!
    Thơ hay quá daingox ơi, tuy hơi phũ phàng nhưng thực tế là vậy,kakaka
    • 72 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đúng đó bạn, đã là duyên số thì không thể nào cưỡng lại được, em gái mình ở Dak Lak mà lấy chồng ở Thanh Hóa, quá xa xôi nhưng Mẹ vẫn phải chịu thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 953 Bài viết

• 3,418 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các cụ đã bảo thì chắc không sai đâu, em cũng thấy nhiều người lấy đúng dạng người mà mình không thích nhất lắm.

Nếu vận dụng điều này vào em thì người em chọn sau này sẽ rất ưa nhìn, tiền kiếm được nhiều nhưng tốt tính, túm lại là đủ và thừa tiêu chuẩn để gái bám theo thành một hàng dài :v

Mọi người cười em chứ em luôn nghĩ tránh xa mấy anh như trên, kiểu cưới về xong là phải lo giữ chồng như chống cướp thì em xin hàng. Nhưng mà đời nó troé ngoe lắm cơ, em thật tình chẳng biết nên cười hay mếu nữa.
    Chỉ mong năm tháng tĩnh lặng, kiếp này bình an.tumblr_n1jzpmGr1u1s9y8cdo1_500
    • 84 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kienlua.12 Xem bài viết
    Đúng đó bạn, đã là duyên số thì không thể nào cưỡng lại được, em gái mình ở Dak Lak mà lấy chồng ở Thanh Hóa, quá xa xôi nhưng Mẹ vẫn phải chịu thôi
    Dạ, Mẹ nào cũng thương con nhưng thấy con thương quá thì cũng phải chịu,hehe.
    Mong là em gái của bạn sẽ hạnh phúc và yên ấm!
    • 84 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gandurio Xem bài viết
    Các cụ đã bảo thì chắc không sai đâu, em cũng thấy nhiều người lấy đúng dạng người mà mình không thích nhất lắm.

Nếu vận dụng điều này vào em thì người em chọn sau này sẽ rất ưa nhìn, tiền kiếm được nhiều nhưng tốt tính, túm lại là đủ và thừa tiêu chuẩn để gái bám theo thành một hàng dài :v

Mọi người cười em chứ em luôn nghĩ tránh xa mấy anh như trên, kiểu cưới về xong là phải lo giữ chồng như chống cướp thì em xin hàng. Nhưng mà đời nó troé ngoe lắm cơ, em thật tình chẳng biết nên cười hay mếu nữa.
    Phải tự tin chứ Gandurio, yêu người và yêu mình. Tự tin lên nhé!
    • 84 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

15h45 ngày 29/4/2014, em háo hức để ra sân bay đón anh, cảm giác mong chờ, không biết anh có gì khác không, béo gầy thế nào, vân vân và vân vân cảm xúc trong em.
    Giờ em đi đón anh, trời mưa, con mưa sau bao ngày nắng Sài gòn khô hạn, gây gắt, chạy tới nơi thì anh đã ngồi đợi em khá lâu rồi. Anh đi về phía em, trong em có cảm giác như vừa mắc cỡ, vừa buồn cười, không phải như phim hàn là tới ôm hôn,cầm tay nhau thắm thiết, em chỉ thấy xa lạ thế nào ấy, như mình đi đón anh trai hơn thì phải. Lạ lẫm như thế khoảng gần 2 tiếng đồng hồ, anh của em dạo này ốm quá, cảm thấy xót xa.

Anh vào với em được 5 ngày, đi đâu cũng đi 2 đứa, gọi là dính như sam, về nhà em, gặp anh chị anh, bạn bè anh, bạn bè em, đồng nai, củ chi, bình dương, rong ruổi cùng anh qua mọi nẻo đường, thời tiết thất thường vẫn không làm em thấy mệt. Cứ như thế cho đến 1 ngày... Ngày anh ra lại Hà Nội.

20h35 5/5/2014 anh bay ra lại Hà Nội
    Thứ 2, em vẫn phải đi làm sau 5 ngày nghĩ lễ. Còn anh, anh sắp xếp lên quận 12 chơi với anh chị và mấy cháu trước khi ra, dắt 2 cháu đi mua quà.
    Chiều anh về đón em trễ, 2 đứa vội vội vàng vàng ra gần sân bay rồi kiếm gì ăn cho anh lót dạ vì anh ra tới Hà Nội thì đã khuya rồi. Sau khi ăn bánh cuốn nóng xong mình lên sân bay làm thủ tục, lúc đó em ước gì em sẽ đựơc đi theo anh. Check in xong mình ngồi nói chuyện, em vẫn nói chuyện vui vẻ bình thường, tự hứa với bản thân là không được khóc để anh ra thật vui vẻ và an tâm về em, nhưng em đã không làm được, tới cửa để anh kiểm tra và vào phòng chờ, em không cầm được nước mắt, cảm giác như muốn ôm anh lại, không cho anh đi, chắc anh cũng đoán được như thế nên không muốn em tiễn anh ra sân bay, anh cũng chừng chừ và cũng bước vội, em thấy mắt anh đỏ hoe. Một cảm giác thật khó diễn tả, em khóc trước mặt mọi ngừoi mà không cần ai nhìn mình, cứ đứng đợi em bước vào phòng chờ đến khi khuất bóng.

Em ngồi đợi ở ngoài đến lúc anh bay, anh bảo em về mà em không chịu, như anh nói tuổi ngựa rất bướng, hay làm theo suy nghĩ của mình. Cũng đến giờ anh bay, em lủi thủi ra nhà xe lấy xe đi về trong nước mắt, khóc từ sân bay về tới quận 8, cảm giác mất đi 1 thứ gì đó thật quý giá, một cảm giác cô đơn đến tột cùng, anh mới chở em đây mà, mới nói cười với em đây mà, sao giờ em có 1 mình thôi, nghĩ thế thôi mà nước mắt giàn dụa. Anh xa em rồi!
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 466 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Thế giờ là 2 đầu nỗi nhớ đó hả? Xa xôi quá...
    ♪ ♪ All I need is someone who makes me wanna sing... ♪ ♪
    • 84 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NoChange Xem bài viết
    Thế giờ là 2 đầu nỗi nhớ đó hả? Xa xôi quá...
    Xa nhưng có lòng yêu thương nhau và niềm tin thì sẽ thấy gần như ở bên thôi NoChange.