[Gấp, xin tư vấn] Đã ct, vẫn làm bạn, có nên tiếp tục quan tâm đến ng iu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 941 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 49 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuyện dài dòng nhưng e xin tóm gọn lại thế này
    E và zai quen nhau đc 3 năm, từ năm 1 đd, h tụi e năm 4. Zai rất ham vui và lười học nhưng zai học chung vs e nên việc học của zai đều do e lo và e giúp zai.
    Gd zai cũng bik e và ba zai cũng thường xuyên lien lạc vs e để hỏi thăm tình hình học của zai (ko gọi trực tiếp cho zai vì zai rất ít khi để bame biết tình hình thật của mình nên thường nói dối) và khuyến khíc e giúp đỡ cho zai

E và zai ct đc 4 tháng rùi ạ, do e bị tai nạn, nằm bất tỉnh hết 1 tháng và khi tỉnh lại thì zai cắt đứt mọi lien lạc, e ko gặp đc zai nữa (e bik là do zai ham vui, ko còn e quản lý nên tự do ăn chơi và vui đùa vs các e khác). E cũng lạnh lòng rùi, quyết định ko níu kéo jie zai nữa và ko làm jie cả. Dù thật lòng biết rằng trong lòng mình vẫn chưa quên zai, vẫn iu zai rất nhìu…nhưng khi zai đã mún đi thì e ko rang buộc.

Tình thế bắt đầu từ thế này…do trc đó e và zai học chung nên mọi thông tin ở trường đh về việc học của zai, nhà trường đều email về cho e. Mấy ngày trc e nhận đc 1 email về điểm số hki vừa rồi của zai…hki vừa rồi (là hki e bị tai nạn và phải bảo lưu ey ạ), zai rất ít đi học, điểm trong lớp rất thấp, mà lại còn ko đi thi cuối kì, nên tất cả các môn học của zai đều RỚT hết roy ạ!

E rất bất ngờ, vì e và zai là năm cuối roy, chỉ còn 2,3 môn nữa là tốt nghiệp rồi…có khi nào zai lại muốn đi du học nên quyết định ko học nữa ko ạ??? Như vậy thì tiếc lắm…vì gần lấy bằng đc rồi…

Hay e nghĩ còn 1 khả năng khác là ko có e giúp or đơi e học chung nên zai học ko đc ko ạ?? (trc đây từng có 1 hki khi tụi e chưa quen nhau, zai học 4 môn mah rớt hết 3 môn đó ạ, tất cả các môn học về sau đều do e giúp zai mới đậu đc)

Bây h e rất bâng khuâng ko biết là e có nên báo tình hình học như vậy của zai về với ba zai ko ạ???

1 phần vì trc đây e đã nhiều lần hứa với ba zai sẽ quản lý, giúp đỡ zai trong cv học tập, vì ba zai ở tỉnh mah zai lại là con 1 nên ba zai rất lo cho zai

1 phần nữa, ko phải chỉ vì t/y, mà chúng e gắn bó lâu như vậy rồi, ko tình thì cũng nghĩa, e thật lòng xem zai là ng bạn thật sự…e ko biết là zai đang có tình trạng jie (qua bạn bè chỉ biết hiện h a đang rất ăn chơi vui vẻ) nhưng nếu thật zai chỉ ăn chơi mà ko lo học thì e thật ko an tâm im lặng nhìn zaai tồi tệ đến vậy đâu

Cho nên cuối cùng, mọi ng cho e lời khuyên đi ạ…E có nên báo tình hình học của zai về cho ba zai ko ạ? Để ko là e thì cũng còn ba zai quản lý zai chặt chẽ hơn, chứ tình trạng zaia học như vậy thật ko tốt chút nào!
    Chăm sóc, chia sẽ và ủng hộ anh là bổn phận của em
    Nhưng yêu thương, tôn trọng và quan tâm em chính là trách nhiệm của anh,
    anh nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 34 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

cứ làm hết trách nhiệm mà một người bạn cần phải làm bạn ạ. chia tay rồi cũng nên để người ta tôn trọng mình, nếu là mình thì mình vẫn sẽ giúp, nhưng thái độ, ngôn ngữ thì ko thể thân mật như xưa đc
    • 49 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thật ra trc h tuy quen nhau, nhưng tụi e chỉ gần gũi, thân mât nhau chứ ko có lời lẽ ngọt ngào đâu ạ.
    Ko hứa hẹn hay nói yêu thương jie cả. Chỉ quan tâm, chăm sóc nhau từng chút 1 và chia sẽ mọi điều trong csong thui ạ
    Theo đúng nghĩa như cương vị 2 ng bạn thân thiết nhưng vẫn gần gũi, ôm ấp nhau thui ạ

Nên e thật sự phân vân, nếu lần này e báo với ba zai, liệu zai có nghĩ e muốn níu kéo zai ko ạ? e chỉ sợ zai sẽ hiểu lầm chứ ko hiểu đc là e đang lo lắng cho zai thui ạ
    anh nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 89 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Thôi em ạ, chia tay rồi thì thôi, đừng liên lạc nữa. Bạn em cũng 22 tuổi rồi, phải tự chịu trách nhiệm với mọi việc làm, hành động của mình, em không cần thiết phải bảo bọc bạn ấy.

Mà chia tay rồi, em cũng có công việc riêng, rồi cũng có quan hệ mới, không nên quá quan tâm đến người cũ để lỡ các cơ hội tốt đẹp của mình.
    • 49 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vâng, suốt 4 tháng nay e đã cố làm quen với csong mới của mình khi ko có a bên cạnh.

c.sống, công việc…cố gắng ko suy nghĩ về a nhiều nữa…cố mở rộng các mối qhe để tìm kiếm cho mình những điều mới…nhưng càng như vậy e lại càng nhận ra rằng trong tim mình thật sự ko quên đc a…những hình ảnh, những cảm giác a để lại cho e quá sâu nậng...tuy e ko níu kéo nhưng lòng vẫn ko quên…kiểu như đóng bang cảm giác ih ạ…

Nên 1 phần e cũng muốn bỏ mặc lắm, nhưng 3 năm qua e hiểu zai, tuy 22t nhưng zai như 1 đứa con trai mới lớn còn ham vui vậy, chỉ nhìn thấy những cuộc vui trc mắt chứ ko lo nghĩ đc hậu quả lâu dài…nên trách nhiệm là hoàn toàn ko có đâu ạ…Nếu cứ bỏ mặc zai như thế này, chắc zai sẽ còn ham chơi và ko lo học hành mất thui…chỉ duy nhất có ba zai mới bắt zai nghiêm túc học hành đc thui ạ!

Nên e bâng khuâng lắm…mún tốt cho zai thì tốt nhất là báo về với ba zai…nhưng như vậy có phải e càng dính líu với zai nhìu hơn và ko dứt ra đc ko ạ???
    anh nhé!
    • 116 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

đã yêu thì đấu tranh đi bạn. hãy làm thay đổi họ.
    nếu là mình mình sẽ làm tới luôn ghét thì ghét.nhưng mình lại không thẹn với lòng.
    dù sau này người ta không yêu mình nhưng mình đã giúp xh không có 1 người xấu.
    như zai bạn nói là đang ở bờ vực của sự xấu và tốt.
    nhưng những con người này khi họ thay đổi và quyết tâm thì lại rất dễ thành công. theo mình thì là vậy.
    bạn rất giống 1 cô gái trong truyện mình đang đọc.
    bị thích bạn và cô gái ấy.hiii

Gởi từ ứng dụng Webtretho của daigiatienle
    Giấc_Mơ_Tiền_Tỷ