TIN TÀI TRỢ.

Gặp thằng đểu thì phải xử trí ra sao?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.87K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào ace diễn đàn.

Đây là lần đầu tiên em nó viết bài chia sẻ có gì mong mọi người cho ý kiến ạ.
    Tình hình là em nó là người tự tin ngất trời (tự tin là đương nhiên rồi) vừa rồi mới chia tay ny. Bọn em quen nhau 1 năm rồi yêu 6 tháng, em cũng cố gắng thay đổi rất nhiều vì người ta nhưng cuối cùng nhận lại một câu là a không thể chấp nhận em. Vậy là em biết luôn là người em yêu không xứng đáng với tc của e và sau đó nó khốn nạn với em một số chuyện (xin phép đc giấu chuyện gi). Nói trắng ra là em vẫn cú, dì e bẩu là " mày có thích không tao cho nó không ngóc đầu lên đc (xin lỗi chứ riêng nó làm công an nhà e cho 1 phát đì đảng thì không bao h lên đc thật) còn con bạn e thì kêu mày cứ thuê cho 1 phát tai nạn nằm viện cứ ra rồi lạ vào là chả biết em là ai mà cũng chả biết ai là em luôn. Em vẫn đang suy nghĩ mọi người cho ý kiến ạ.

P/s: các bác co ko đồng tình thì cũng ném gạch em ít thôi ạ. Chứ em máu chó lắm rồi. Thanks

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 264 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

theo em thì ko nên cá nhân thôi đàn ông thằng nào cũng đểu cả em cũng thế

gieo nhân nào gặp quả đó thôi cứ coi như số thớt không may
    phụ nữ là 1 công trình kiến trúc tuyệt vời tiếc là khu vực giải trí quá gần khu vực wc

member tn làm quen nhé các bạn

orphaned.man : fb em nhé các bạn
    • 165 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Giọng thớt cũng không phải dạng vừa, chắc là dạng rộng, nên bỏ qua đi, tội thì gì dây dưa với gấu chó
    Hôm qua đi dìa Bến Te, đi xuống Ba Ti, đi ngang Giồng Tôm thấy hai con tâu đang tợn tắng
    4351-1
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 115 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Tình là dây oan...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 535 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Lại công an nữa à, mà chẳng hiểu yêu nhau kiểu gì mà chia tay lại thành ra như vậy ???

Bạn nói bạn thay đổi nhiều lắm vì ny mình, thế chắc là trước đây bạn hiền lành, ngoan ngoãn lắm nhỉ. Cũng có thể người ta là hạng chẳng ra gì nhưng nếu bỏ qua đc thì bỏ qua đi bạn à, dù ít dù nhiều cũng từng có 1 đoạn tình cảm với nhau mà.
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thưa bạn thế thì xin thưa với bạn là đợi cái nhân quả đấy chắc tớ nằm đất trước nó. Mà thông thường nhân quả lại hay liên quan đến gia đình nó chứ chả liên quan trực tiếp đến nó. Mà mình nói thật đàn ông cứ đánh vào sự nghiệp liệt cả đời chứ còn vợ thì nó lấy mấy đứa chả đc.
    comment by WTT mobile view
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tớ vốn ko nóng giận lắm đâu nhưng sau khi nhìn cái tên của bạn làm tớ nhớ đến nó. Điều đó thật sự làm tớ sôi máu.
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn cứ nghĩ ai cũng như mình ý nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,993 Bài viết

• 4,468 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Thế thì cứ làm cho nó hết ngốc đầu lên đc ( cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng nhé )
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 432 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    1. Chơi đôi công : nó mất dạy thì em cũng chơi tới bến luôn ( kiểu 49 gặp 50 )
    2. Phòng ngự phản công : cắn răng cắn cỏ chịu đựng thời điểm này, âm thầm lặng lẽ chờ cơ hội trả thù sau (kiểu ném đá giấu tay)
    3. Phòng ngự : cao thượng nhưng ấm ức một chút ( vì đây dù sao cũng chỉ là phạm vi đạo đức chứ ko vi phạm pháp luật ). Cũng nên tự trách mình vì sao thằng đểu cáng như vậy mà mình vẫn yêu ---> trái tim hóa đá
    4. Coi như là 1 bài học, rút kinh nghiệm lần sau và bơ nó đi.

Bạn chọn cái nào
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 48 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

mình nghĩ cái gì cho qua được thì cho qua, nó là bài học kinh nghiệm cho bạn, anh ta không xứng đáng với bạn vậy thì bận tâm làm gì, cứ suy nghĩ trả thù anh ta tn, người mệt mỏi đầu tiên là bạn, biết đâu khi xử trí xong lại gây hậu quả ko mong muốn, nó sẽ ám ảnh bạn cả đời đấy.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suongtutrongtrung Xem bài viết
    Chào ace diễn đàn.

Đây là lần đầu tiên em nó viết bài chia sẻ có gì mong mọi người cho ý kiến ạ.
    Tình hình là em nó là người tự tin ngất trời (tự tin là đương nhiên rồi) vừa rồi mới chia tay ny. Bọn em quen nhau 1 năm rồi yêu 6 tháng, em cũng cố gắng thay đổi rất nhiều vì người ta nhưng cuối cùng nhận lại một câu là a không thể chấp nhận em. Vậy là em biết luôn là người em yêu không xứng đáng với tc của e và sau đó nó khốn nạn với em một số chuyện (xin phép đc giấu chuyện gi). Nói trắng ra là em vẫn cú, dì e bẩu là " mày có thích không tao cho nó không ngóc đầu lên đc (xin lỗi chứ riêng nó làm công an nhà e cho 1 phát đì đảng thì không bao h lên đc thật) còn con bạn e thì kêu mày cứ thuê cho 1 phát tai nạn nằm viện cứ ra rồi lạ vào là chả biết em là ai mà cũng chả biết ai là em luôn. Em vẫn đang suy nghĩ mọi người cho ý kiến ạ.

P/s: các bác co ko đồng tình thì cũng ném gạch em ít thôi ạ. Chứ em máu chó lắm rồi. Thanks
    Em vào webtretho cũng lâu rồi, nay em lập nick mới để chia sẻ với chị. Em cũng yêu 1 người và bọn em cũng mới ct, yêu nhau được 2,5 năm rồi. Nó tồi và đểu lắm chị ạ, em hận nó em cũng muốn trả thù nó, thật phí hoài ngần đấy thời gian, nhưng trong tay em chẳng có gì để mà trả thù cả, chính vì vậy nhiều khi em ấm ức và suy nghĩ rất tiêu cực. Em nghĩ tại sao nó như vậy mà nó vẫn sống hạnh phúc... Em không biết anh ta đối sử với chị đến mức nào nhưng nghe chị nói nó khốn nạn như vậy thì chị trả thù đi, như chị nói đánh vào sự nghiệp là rất đúng. Cho những thằng khốn nạn như vậy chừa đi.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bữa nay C.A có giá vãi... Thấy chị em nào cũng lao vào, biết thế ngày xưa thi C.A =))))
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 39 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thật ra , khi trả thù xong , cái bạn nhận lại không phải xự hả hê đâu...
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Giá gì đâu bạn nát lắm thì có được cái mác chứ làm gì có gì. Chưa gì tụi nó đã tưởng mình là bố đời. Xin lỗi chứ đời giờ sợ thằng có tiền chứ mấy cái mác rẻ rúng đấy thì làm đc gì.
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình ghi nhận nhận xét của bạn nhưng mà bạn không là mình nên đâu biết đc mình có hả hê hay ko.
    • 2,114 Bài viết

• 1,574 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thưa bạn thế thì xin thưa với bạn là đợi cái nhân quả đấy chắc tớ nằm đất trước nó. Mà thông thường nhân quả lại hay liên quan đến gia đình nó chứ chả liên quan trực tiếp đến nó. Mà mình nói thật đàn ông cứ đánh vào sự nghiệp liệt cả đời chứ còn vợ thì nó lấy mấy đứa chả đc.

Đôi khi bản thân cứ chờ người kia nhận quả mà không nghĩ rằng chính mình đang nhận quả.Những vận không may đều do hiện tại và kiếp trước làm.Tốt nhất không làm gì mà cứ sống vui vẻ thoải mái chấp nhận nó.Con người có né tránh nghiệp vận cả chục năm,nhưng khi nó khởi duyên thì dồn dập,chấp nhận nó chính là để sống.Sống tốt là nó sẽ lại qua thôi.Còn cứ hại qua hại lại thì bản thân lại mắc nợ thôi
    Tìm mẫu chụp hình phục vụ sở thích lang thang chụp ảnh

https://www.facebook.com/PhamQuangAnh

Sự khôn ngoan của ma quỷ là chúng luôn thuyết phục con người là chúng không tồn tại
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 39 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình ghi nhận nhận xét của bạn nhưng mà bạn không là mình nên đâu biết đc mình có hả hê hay ko.
    Ko phải mình khuyên bạn là chấp nhận, mà là nếu thật sự ko thể nhịn được nữa thì bạn có thể cho tay kia bài học đích đáng nhưng cũng nên chừa cho người ta con đường sống . Trả thù nó là cái vòng luẩn quẩn thôi , rồi nó lại trả thù bạn cứ thế cứ thế ....
    mà sợ nhất là những kẻ cùng đường thì họ có thể làm những điều mà mình ko ngờ tới , kiểu như cả 2 cùng chết thì ng khổ đầu tiên là bạn đấy
    • 28 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cắt chim nó đi em
    Đau đầu nhức óc mệt mỏi dài lâu
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 114 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    - Tác hại của việc hại người khác không phải là để lại cho người bị hại...nỗi đau về thể xác và tinh thần mà bản thân em cũng sẽ bị chi phối bởi cái hành động ấy.
    - Khi gặp phải một thằng/con đểu chính là lúc đàn ông/bà có đủ lòng tự trọng sẽ kiếm cho mình một người khác xứng đáng hơn.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2