Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

gặp lại mối tình đầu...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.89K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ngày xưa, khi tôi còn là một cô nhóc học lớp 11, tôi đã gặp anh.....lúc đó anh cao lớn, hơn tôi 8 tuổi.....
    tôi chẳng bao giờ nghĩ tôi có thể yêu anh ....nhưng sau đó anh để ý đến tôi và
    tôi yêu anh từ lúc nào ko hay...và qua những gì anh thể hiện tôi biết anh cũng thích tôi..nhưng lúc đó anh đã có người yêu....
    mối tình của tôi trong sáng đến lạ lùng....chỉ lẽo đẽo theo anh đến lớp học vì anh là thầy dậy nhẩy của tôi ...(hồi đó anh là sinh viên, đi dậy thêm.....)
    Tình cảm đó dường như là đơn phương vì anh chưa một lần nói yêu tôi........nhưng 14/2 anh lại gửi socolate cho tôi kèm 1 tấm thiệp ko có chữ gì cả mà chỉ có chữ ký thôi.....
    rồi mọi chuyện dừng ở đó khi tôi biết chính xác anh vẫn yêu người đó......
    tôi đau khổ, khóc lóc 1 thời gian...... thời gian trôi qua, tôi và anh mất liên lạc, tôi học Đại học và chuyển nhà đi chỗ khác......chúng tôi xa nhau....

Trong 15 năm đó, có 4 lần tôi có tình cờ gặp lại anh ở ngoài đường, nhưng tôi luôn tránh anh.....ko lần nào anh nhìn thấy tôi cả...
    Trời xui đất khiến thế nào, lần thứ 5 trong 15 năm đó..tôi lại gặp lại anh.......lần này, theo phản xạ, tôi lại tránh anh tiếp như bao lần nhưng ngang qua tôi và lần này anh đã nhìn thấy tôi......
    tôi quá bất ngờ nhưng cũng chỉ nhìn và cứ lờ đi.....
    tôi và cô bạn gái đi lên tầng trên chơi.....lúc đi xuống, tôi nhìn thấy anh đi lên. anh đã lên để tìm tôi......anh chỉ gọi với lại để xin số đt của tôi, vì quá bất ngờ nên tôi đã cho anh, rồi lại đi tiếp.....
    tối hôm đó, chúng tôi đã nt cho nhau từ 9h đêm đến 5h sáng....
    mọi kỉ niệm dường như vừa xảy ra từ hôm qua...tôi ko thể ngờ sau 15 năm, tôi vẫn nhớ mọi kỉ niệm về anh, mọi lời nói, hành động và những chuyện đã xảy ra như in.....
    anh nói anh đã đi tìm tôi nhưng ko gặp......anh nói anh rất hối tiếc vì đã để mất tôi...giờ anh muốn chăm sóc tôi và làm mọi thứ vì tôi ( dù rằng tôi và anh hiện tại đều đã có gia đình )
    ko hiểu sao, trái tim tôi lại loạn nhịp, dường như tình cảm mà 15 năm trước tôi dành cho anh lại trở về như chưa bao giờ bị lãng quên......
    Ngay đêm đó, anh nhắn tin nói yêu tôi.lời yêu mà ngày xưa tôi rất mong mỏi....nhưng giờ anh mới nói.....tôi bật khóc....và trái tim như nghẹn lại......
    thế rồi mấy ngày sau đó.....chúng tôi ko ngừng nt cho nhau......
    gặp nhau đi uống nước.....

và rồi ko hiểu có chuyện gì, anh đột nhiên biến mất, anh chỉ nói anh đang rất bận......rồi anh im lặng cho dù tôi có nt, có gào lên. có hỏi rằng sao anh im lặng?????? nt thế nào anh cũng ko trả lời.......
    được vài ngày, anh lại liên lạc, lại nói yêu tôi....
    tôi vừa bực nhưng lại vừa mừng.......tôi nhớ anh da diết........mong nhận được những lời yêu thương mà anh đã nói như những ngày vừa qua.......

và đến hôm nay lại 2 ngày anh im lặng, vì tôi cũng đang đấu tranh với bản thân mình, vì tôi có gia đình, anh cũng vậy, tôi biết giờ đến với nhau là 1 sai lầm và rắc rối......
    nhưng ko hiểu sao, tôi luôn nhớ anh, luôn hình dung ra anh....tôi mong ngóng từng ngày, từng giờ được nhận được tin nhắn của anh......
    thế rồi tôi quyết tâm cắt đứt mọi chuyện, ko nhớ, ko nt, ko liên lạc với anh nữa...........
    và vì quyết định này mà tôi lại nhớ anh .......ngóng anh.........

tôi ko biết anh có âm mưu gì mà lại cư xử với tôi như vậy, anh nói yêu tôi rất nhiều, nhớ tôi rất nhiều.........nhưng cũng chỉ hẹn gặp tôi 2 lần trong gần 1 tháng.....rồi trong khoảng thời gian đó anh biến mất 4-5 ngày.......

giờ đây, tôi hết sức khó chịu.....nhưng tôi biết là tôi đã vẫn yêu anh......nhớ anh......
    tôi phải làm gì?????????
    xin mọi người hãy cho tôi xin 1 lời khuyên.....

hiện tại, anh là doanh nhân, kinh doanh nhiều lĩnh vực....còn tôi đang làm ở 1 cty nhà nước......
    chúng tôi đều có gia đình......

anh xuất hiện đã làm đảo lộn cuộc sống của tôi

tình cờ tôi gặp lại anh sau 15 năm xa cách....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,499 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Đừng đùa với lửa, mình chỉ có thể nói với bạn như thế thôi, hãy giữ cho mình những gì thuộc về mình bạn ạ.
    Alo của tớ: 09041 73 78 :LoveStruc:
    YM nhé: baby_toddler_shop
    Nhà tớ ở gần Hồ Hoàn Kiếm nhé :LoveStruc:
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cám ơn bạn..
    mình cũng biết là mọi chuyện nên cho vào dĩ vãng....nhưng.....mình bối rối quá
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 122 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

hãy sống cho phút giây hiện tại và những thứ hiện tại bạn đang có, quá khứ đã qua rồi, đừng tìm về quá khứ...quá khứ đã ko còn.......

Đừng tìm về quá khứ, đừng tưởng tới tương lai
    Quá khứ đã không còn, tương lai thì chưa đến
    Chỉ có giây phút hiện tại...

Ta hạnh phúc liền giây phút này
    Lòng đã quyết dứt hết âu lo
    Thong dong khi bước, thảnh thơi lúc làm
    Tập buông bỏ sống không vội vàng

----------------
    Không có con đường nào đưa ta đến hạnh phúc - hạnh phúc là con đường
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,051 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Đời ng có bao lần cái 15 năm để phun phí? Âu cũng là cái duyên nên mới gặp lại cố nhơn, 2 ng giờ đã nặng gánh 2 vai. Những cảm xúc hối tiếc lại ùa về cũng ko có gì lạ, đừng xa nhau nữa đừng để mất thêm 1 cái 15 năm để nhận ra nhau.
    Lặng lẽ đi bên nhau như đôi bạn thân, vượt qua giới hạn sẽ là 1 trời nuối tiếc. Em tin anh chị đủ lý trí để nhận ra điều đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng gặp lại mối tình đầu sau 11 năm không gặp mặt. Mối tình đầu gắn với những kỷ niệm đẹp đẽ thời sinh viên. Người ấy nói không hề quên mình trong suốt thời gian qua và luôn giành tình cảm cho mình. Mình cũng thấy xúc động và bối rối lắm. Nhưng đó chắc chỉ là những tình cảm nhất thời thôi, thời gian và khoảng cách sẽ làm cho lòng mình bình an hơn,
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 161 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nàng thủy tinh năm nay cũng 33-34 tuổi rồi, tình cảm mà bạn nói đến nó cũng mong manh dễ vỡ như thủy tinh lắm, đừng để nuối tiếc khi ko thể hàn gắn lại nữa. Qua câu chuyện bạn kể thì anh kia cũng ko thực sự có nhiều tình cảm với bạn đâu, hoặc là cũng bị nhiều tầng quản lý, áp bức lắm. Tỉnh lại đi bạn.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

anh ấy cũng nói với mình như vậy
    nhưng giờ khó có thể lặng lẽ đi bên nhau như 2 người bạn được.......chỉ có yêu và ko yêu, quên và ko quên.....tiếp tục hoặc dừng lại thôi........

nhưng mình rất nhớ anh ấy.......từ hôm gặp lại.....ko tập trung vào việc gì
    ..có khi nào trên đường đời tấp nập
    .........ta vô tình đã đi lướt qua nhau..
    .............bước lơ đãng chẳng ngờ đang để mất
    ...................một tâm hồn ta đã đợi từ lâu............
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hic, mình mới 30 thôi mà.....
    nhưng đàn ông ko yêu thì liệu có nói yêu nhiều và nhớ nhiều ko bạn????
    mình chưa gặp ai lại nói yêu và nhớ mình nhiều như vậy
    vả lại anh ấy cũng hơn mình 8 tuổi, ko phải là trẻ con hồ đồ, anh ấy cũng ko có thời gian để bông đùa......
    ..có khi nào trên đường đời tấp nập
    .........ta vô tình đã đi lướt qua nhau..
    .............bước lơ đãng chẳng ngờ đang để mất
    ...................một tâm hồn ta đã đợi từ lâu............
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,051 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Chẹp, mọi thứ chỉ đẹp khi còn chênh vênh-mấp mé, vượt rào rồi thì cao rào rất thú nhưng...góp nhặt lại chỉ là những vụn vỡ
    Chẳng còn gì thơ mộng nữa, em nói từ kinh nghiệm bản thân em ko phải lý thuyết suông đâu ạ.
    Lúc đầu em ko tính tuổi, cứ ngỡ chị hơn 40 cơ (em bị lóa mắt bởi cái 15 năm ạ), h nhìn kỹ lại tâm sự hơn 40 đầm hơn nhiều và ko cần những lời khuyên này của em. Thôi chị cứ làm những gì chị muốn, ai cũng sẽ phải gánh quả bởi nhân mình gieo thôi :Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 511 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chiều Xem bài viết
    Chẹp, mọi thứ chỉ đẹp khi còn chênh vênh-mấp mé, vượt rào rồi thì cao rào rất thú nhưng...góp nhặt lại chỉ là những vụn vỡ
    Chẳng còn gì thơ mộng nữa, em nói từ kinh nghiệm bản thân em ko phải lý thuyết suông đâu ạ.
    Lúc đầu em ko tính tuổi, cứ ngỡ chị hơn 40 cơ (em bị lóa mắt bởi cái 15 năm ạ), h nhìn kỹ lại tâm sự hơn 40 đầm hơn nhiều và ko cần những lời khuyên này của em. Thôi chị cứ làm những gì chị muốn, ai cũng sẽ phải gánh quả bởi nhân mình gieo thôi :Smiling:
    Chia sẻ trải nghiệm với các bạn đi cô Chiều
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,051 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi .AKON. Xem bài viết
    Chia sẻ trải nghiệm với các bạn đi cô Chiều
    Ko biết, chỉ cảm thấy mình mất đi cái gì đó rất quan trọng và mình lại vỡ 1 mảnh nữa :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,135 Bài viết

• 685 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytinh3344 Xem bài viết
    hic, mình mới 30 thôi mà.....
    nhưng đàn ông ko yêu thì liệu có nói yêu nhiều và nhớ nhiều ko bạn????
    mình chưa gặp ai lại nói yêu và nhớ mình nhiều như vậy
    vả lại anh ấy cũng hơn mình 8 tuổi, ko phải là trẻ con hồ đồ, anh ấy cũng ko có thời gian để bông đùa......
    - Đàn ông không yêu có khi còn nói yêu nhiều hơn có yêu thật...đó chỉ là tán tỉnh, chả thật lòng, chẳng tôn trọng thì người ta coi như trò chơi, càng dễ thực hiện, nói mỏi miệng thì thôi.
    - 38 tuổi không bông đùa như 18 thôi, vẫn đùa và nhiều người còn thích mèo vờn chuột. Nếu yêu bạn thật thì không bao giờ vờn bạn như vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 231 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

WTT lại chuẩn bị có topic "Vợ tôi ngoại tình, tôi có nên bỏ không" và thêm topic "Chồng tôi có bồ, giờ tôi phải làm sao?". lol.
    I don't care how good you are, I am better
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,230 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Gia đình mình vẫn là nhất chị ơi
    • 208 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

quên và dừng lại
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chuyện người đàn ông yêu tha thiết đến nỗi sau 15 năm không liên lạc j vẫn yêu da diết thì chắc chỉ có trong Hàn quốc thôi, còn không thì anh ta đang thiếu "j đó" và muốn lợi dụng chị. Đừng say nắng nữa chị, hãy trân trọng hạnh phúc mình đang có, chạy theo ảo ảnh mà làm j.
    Con đường nào em đi...
    • 25 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Người đàn ông sau 15 năm gặp lại dễ dàng nói yêu
    Dễ dàng xa
    Dễ dàng ko gặp 1 thời gian rồi lại xuất hiện vs những lời yêu đương nhung nhớ
    Tuy e còn rất trẻ nhg cũng có thể cảm nhận tình cảm của ng đàn ông này có chút j đó ko thật
    E nghĩ chị nên nghĩ cho gia đình
    Hãy để quá khứ, dù có đẹp đến mấy trôi đi
    • 42 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đừng trách anh chàng kia. Anh chàng kia chắc gặp chị chủ top nên có 1 chút bâng khuâng bồi hồi quá khứ ùa về thôi nên cũng thấy xao lòng đôi chút. Nhưng rồi chắc anh ta nghĩ lại và thấy mối nguy cơ nếu tiếp tục contact chị thì sẽ đem lại điều ko hay cho cả 2 nên chắc quyết định dừng rồi. Chị chủ top nên ủng hộ anh ý bằng cách xóa số đt của anh ý đi. Khỏi xao xuyến.

Còn về phía chị, em thấy cái tình cảm 15 năm trước chỉ là tình cảm trẻ con mới lơn thôi bà chị ạ. Kiểu hâm mộ ai đó của mấy em gái mới lớn mà ko đc đáp lại nên nó cứ khao khát. Chứ còn yêu đc rồi chắc chị chả thèm khát đến thế. Quên anh ta đi.
    • 1,339 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Giữ ở mức độ liên lạc vậy thôi bạn ơi!
    Đi xa hơn bạn sẽ thất vọng đấy!
    Kinh nghiệm của nhiều người rồi!
    Mình là người tư vấn cho bạn bè nhiều lắm đấy!
    Cứ để "say" đi!
    Nhưng rồi ko lâu sau, bạn sẽ tỉnh, sẽ thấy bình thường thôi!
    ...Em vui lúc trăng tròn, chạnh lòng khi trăng khuyết....
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2