TIN TÀI TRỢ.

Gấp gấp gấp: Bạn trai trẻ con, ham mê chơi game

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.14K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 38 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Có anh nào đã từng 1 thời ham mê chơi game, hoặc chị nào từng yêu một người ham chơi game thì tư vấn e với.
    Bọn em bằng tuổi nhau, năm nay 23t, đang học năm cuối đại học.
    E không biết phải bắt đầu từ đâu nữa. Câu văn có lộn xộn mong mọi người thông cảm. Bọn em học cùng lớp, yêu nhau được 1 năm rồi, quan hệ tương đối than mật, người nhà anh coi e như con dâu tương lai rồi. Nhưng người yêu em vẫn trẻ con lắm. Vẫn ham mê chơi game lắm. Phải nói thé nào nhỉ. Nếu đến kì thi và khi có bài tập, a rất chăm học, lực học tốt. Học ngày học đêm. Nhưng dường như, khi a thích cái gì đó, anh cũng gần như bán mạng vào nó. Khi cần học, a bán mạng học. Thi xong, hoặc ko có bài tập, a cũng chơi bạt mạng. A thích nhiều thứ, học võ, học đàn, bóng đá, và game. Trong đó bóng đá và game là 2 thứ a chơi bạt mạng nhất. Trước không ít lần e cãi nhau chia tay vs a vì bóng đá. Có lẽ mọi người thấy lạ, vì sao bóng đá là môn thể thao lành mạnh mà e lại đòi chia tay vs a vì nó. Dạ. 1 tuần 7 ngày, thì 6 buổi tối a chơi bóng đá. Thậm chí có những hôm chơi hai tăng. Có những hôm chiều bóng đá, tối bóng đá, sáng đi học. Chưa kể tgian đó, lúc không đá bóng thì a ở hàng net. (lúc đó là ham bóng đá hơn) Và tgian dành cho e ở đâu???
    Sau khi e bắt a chọn giữa e và bóng đá. Bọn e chia tay 1 khoảng tgian. A níu kéo e quay lại. A khoe vs e, a ko còn chơi đá bóng nữa. Và...chuyển sang đá bóng bằng tay. Vâng FIFA.
    Nhưng sau khi quay lại, a có tiến bộ hơn. Nói đúng hơn là tiến bộ rất nhiều. A quan tâm e hơn. Tuy vẫn chơi game nhiều nhưng cũng biết dành thời gian cho e.Hoặc cũng có thể, giờ năm cuối, e cũng bận rộn, nên cũng không khó tính như hồi đá bóng.
    Nhưng cũng vì năm cuối nên lại nảy sinh 1 vấn đề nữa.
    A tối mắt mũi vào game, chơi bạt mạng. Thừa nhận rằng a chơi game cũng có giải, đợt đấy đc mấy triệu. Nhưng đầu tư vào nó cũng không ít. Nói thẳng ra những ai chơi game đều biết. nếu mình không đi theo con đường game thủ, mà chỉ chơi vui giải trí, có 1 cái giải địa phương thì tiền thưởng chả đủ cho tiền đầu tư nâng cấp đội hình.
    A có tiền đi chơi game, nhưng đi chơi vs e thì ko có. Quà cáp cũng k, ngày lễ may mà còn đc a rủ đi ăn. Lúc đáy thì a trả tiền cho e. Nhưng khổ nỗi. Những ngày thường đi ăn, e cũng toàn phải nhẹ thì tự trả tiền cho mình, nặng thì trả cho cả a. không phải e tính toán đâu, nhưng con trai 23t rồi, kĩ năng đi xin việc cũng không có. Vào hàng net thì như cá gặp nước, đi xin việc làm thêm thì rón rén. Có thể suy nghĩ của 1 đứa con gái bắt đầu quen với việc đi làm thêm từ năm 2 với 1 người suốt ngày trúi đầu vào game nó khác nhau.
    Còn có mấy lần a vay e tiền đi đám cưới, đi chơi game. Nói vay mà 2 tháng rồi e k đòi cũng chẳng tháy trả. Có tiền lại chơi game, mua đồ. E ko tiếc a ăn uống hay gì đó, nhưng chơi game thì e không thừa tiền. Nên sau đó, a bảo a vay, e cũng phải trai mặt bảo a là e hết rồi. Mà quả thật là e không có tiền thật. Vì đi chơi với a e đa phần toàn phải trả tiền.
    E đang định kêu a đi xin việc làm. Tiền nhiều ít không quan trọng, quan trọng là có cái việc làm cho khỏi nghĩ đến game. 2 là va chạm dần cho quen xã hội. Nhưng hiện tại lịch học linh tinh quá, nên không biết xếp thời gian vào đâu. Mà hơn nữa, người trong cuộc thì dửng dưng. A ko có ý định tìm việc, chẳng lẽ e lại tìm việc cho a, sắp xếp hết cho a để a đến đi làm. Con trai 23t rồi chứ có bẻ bỏng j đâu. Thật sự cứ thế này, e cảm thấy 2 đứ không có tương lai
    E đang định thi xong học kì, rảnh rỗi thì khuyên a đi làm part time.
    Mà e chứ bik phải khuyên thế nào. Mọi người cho e ý kiến với ak
    Thanks all

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 44 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tớ cũng đang là vợ của lão chồng vừa tre con , vua me bong da va me game y nhu nguoi yeu ban vay do. Choi bong da bi đứt dây chằng 2 ben dau goi luon, gio chuyen qua choi bong da bang tay...ma chơi tối ngày. Gio nay dang xem bong da kia

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,157 Bài viết

• 562 Được cảm ơn

Chẳng qua là bố mẹ bao bọc kĩ quá, có tiền thì mới chơi game được chứ đến lúc đói là đầu gối phải bò.

Kiếm anh nào già dặn chút mà yêu.
    • Khóa theo yêu cầu
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,723 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Oneacc Xem bài viết
    Chẳng qua là bố mẹ bao bọc kĩ quá, có tiền thì mới chơi game được chứ đến lúc đói là đầu gối phải bò.

Kiếm anh nào già dặn chút mà yêu.
    cái a đầu 3,đít chơi vơi này cũng đc đấy e ạ,bỏ thằng đó đi,yêu a này này,cũng đang chưa có mảnh tình vắt mũi nào đây!!
    • 475 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Có play station để chơi Fifa là hơn nhìu người rồi. Như anh oneacc nói đúng đó. Mình chưa chơi lần nào trên máy đó. Đúng là cuộc sống!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,157 Bài viết

• 562 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daingox Xem bài viết
    cái a đầu 3,đít chơi vơi này cũng đc đấy e ạ,bỏ thằng đó đi,yêu a này này,cũng đang chưa có mảnh tình vắt mũi nào đây!!
    Mới có mấy ngày mải đi chơi với zai không vào diễn đàn mà em quên tuổi anh rồi à.
    Anh chưa đến 30 đâu.
    • Khóa theo yêu cầu
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,723 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

xin lỗi a one e nhầm!chính xác thì đầu 2 đít chót!gớm sao a cứ phải cò kè bớt 1 thêm 2 thế nhỉ???đầu 3 e nó cũng chưa gọi là chú đâu mà sợ!
    a cũng điêu vừa thôi,e đi tu chứ theo zai hồi nào!
    e chủ top yêu a này là vừa vừa ko trẻ cũng ko già,mẫu đàn ông lí tưởng,chả thèm gì,thèm mỗi e thôi!
    • 155 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mới có 23 mà em, hồi chị học ĐH mấy thằng bạn chị cũng như vậy hoài. Thỉnh thoảng toàn chép miệng không hiểu sau này chúng nó làm trụ cột kiều gì. Thế mà rồi cũng đâu vào đấy hết. Anh chàng của em cứ để cho tốt nghiệp ra trường, đi làm một thời gian là sẽ tự thay đổi thôi. Còn giờ đang đi học mà em bắt phải bỏ game thì không nổi đâu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

ac, chị ơi, chắc mấy a bạn chị cũng phải chia tay đến mấy cô ny rồi mới đâu vào đấy hết đc ấy ak.
    E nói vui thôi, nhưng cứ tình hình đi chơi đtu thi lúc nào cũng có tiền, đi chơi vs ny thì chẳng bao h có, k có tính toán cho tương lai thế này thì mệt mỏi lắm.
    Mấy hôm trc có ng bạn rủ đi làm thêm, đi phỏng vẩn xin việc còn k nổi.
    Ai có ý kiến j thêm cho e vs
    • 38 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huanhien Xem bài viết
    Tớ cũng đang là vợ của lão chồng vừa tre con , vua me bong da va me game y nhu nguoi yeu ban vay do. Choi bong da bi đứt dây chằng 2 ben dau goi luon, gio chuyen qua choi bong da bang tay...ma chơi tối ngày. Gio nay dang xem bong da kia

Hic...đồng cảm. Mình đang yêu còn có thời gian mà suy nghĩ thêm về mqh. Nhìn một ông ck tối ngày chơi chơi và chơi. Nản hết biết
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 44 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

U. To nan lam, con cai, cviec cung de danh cho vo lo, con minh chi choi game thoi. Hoi yeu chong me da banh nhieu lam.

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,810 Bài viết

• 2,045 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi leduong24 Xem bài viết
    Hic...đồng cảm. Mình đang yêu còn có thời gian mà suy nghĩ thêm về mqh. Nhìn một ông ck tối ngày chơi chơi và chơi. Nản hết biết
    Thanh thở làm gì, gái trông mong vào trai "có chỗ đứng" và "cứng chỗ đó"
    Nếu nó không có cả 2 thì bỏ, còn có 1 trong 2 thì phải đánh bạc tất tay 1 ván
    Đừng như em hoa hậu Diễm Hương cưới anh già "có chỗ đứng" mà vẫn đi xếp hình với anh trẻ "cứng chỗ đó" rồi cuối cùng mất cả chì lẫn chài
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 44 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Lão chồng tớ chơi mà nóng tính lẳm toàn đập bàn phím, máy cầm tay nhưng với vợ con thì diu dang. Noi kieu gi cung ko duoc