TIN TÀI TRỢ.

Facebook...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.15K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 100 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Tôi muốn kể về câu chuyện của mình, một cô gái 22 tuổi, diễn biến tâm trạng của tôi trong suốt quá trình yêu và được yêu.... cách tôi cảm nhận và "xử lý" niềm vui, hạnh phúc, cả nỗi đau nữa.......
    Tôi sinh ra và lớn lên ở quê, chẳng phải thành phố tấp nập bon chen, nên mù mờ về mạng xã hội.... mãi đến khi lên hà nội học thì bắt đầu tìm hiểu và thích thích, rồi thành nghiện cái facebook, tức là suốt ngày ở trên fb, theo lời của anh họ tôi thì là "con muỗi bay ngang qua cũng phải lên fb mà than ôi con muỗi vừa bay ngang qua người mình mà nó k cắn"..... thực tế k hẳn vậy, chẳng qua mỗi ngày cũng đua đòi 2,3 stt hoặc 2 ngày thì up 1 cái ảnh ..... là con gái mà tôi thích tự chụp ảnh xong rồi up ảnh.... căn bản là được khen, khen thì ai chẳng thích, phải không?, tôi lại là đứa mà mãi tận gần đây tôi mới dám khẳng định mình là đứa ưa nịnh nên... tôi nghĩ đã là con gái thì dù xấu đẹp gì cũng có N các anh theo đuổi, nhắn tin tán tỉnh các kiểu.... và tôi là con gái cũng k ngoại lệ, cứ mở fb là có a A,B,C nhắn tin với nội dung: "em gái ở đâu thế, cho a làm quen nhé....", thật tình lúc đầu tôi cũng có trả lời nhưng sau quen với kiểu này thì nghỉ luôn, tôi đọc tn và không trả lời nữa vì quá nhàm. Tôi là đứa chỉ thích cái gì đó hơi đặc biệt or đặc biệt, tôi không thích việc một ai đó thích tôi kiểu "dồn dập", suốt ngày nhắn tin, hỏi han gọi điện, tôi thấy rất phiền nên những người như vậy tôi sẽ không b.giờ để ý. Có một điểm xấu nữa là tôi không thích nói chuyện điện thoại, tôi thích nhắn tin hơn, thường thì tôi sẽ k nghe điện thoại của số lạ và nếu có ý tán tỉnh thì từ lần sau cứ thấy số đó là tôi cho nó đổ chuông suốt rồi tự tắt....
    Vào một ngày khi đang lướt fb như thường lệ thì tôi phát hiện ra ở phần tin nhắn có cái "tin nhắn khác", nhấn thử vào, ôi thôi không biết là bao nhiêu tin nhắn nữa, có những tin gửi cách đấy tận 6,7 tháng mà chưa hề đọc, đa số là nhắn tin làm quen... vì thấy hay hay như kiểu phát hiện ra kỳ thú nên tôi có trả lời, kiểu chọn lựa 1,2 tin nhắn để trả lời trong số những tin nhắn kia thôi.... chứ nếu là tin nhắn mà tôi được nhận như bt thì tôi chẳng ham để mà trả lời đâu. Và rồi có người trả lời, một câu trả lời chẳng phải kiểu tôi thích nên thôi, chỉ là 1 trong vô số người lạ trên facebook thôi mà, tôi k quan tâm nhưng......... đến khi cái fb dở hơi ý gửi nhầm tin nhắn thì phải quan tâm thật. Cả tôi và anh ấy đều gửi nhầm tin nhắn cho nhau, cùng một lúc với cái nội dung chả ăn nhập gì, tôi gửi tin nhắn cho một người bạn còn a ấy thì đang giải thích với một người lạ khác...vì tôi biết cả 2 cùng nhầm nên chả xin lỗi gì cả, định cho qua thì nhận được tin nhắn:
    - xin lỗi nhắn nhầm
    Tôi còn chưa ý kiến gì thì lại thêm một tin mới:
    - cứ tưởng có một mình mình hâm hóa ra đang còn....
    Tôi biết thừa a ấy đang đánh đồng tôi vs cái tin nhắn nhầm kia bị hâm giống anh ấy nhưng tôi cũng k thích đôi co với người như vậy nên định thôi...... đang tính thoát thì lại 1 tin mới,lần này nó dài dài với nội dung như kiểu "chống chỉ định kỳ thị",kiểu không nên kỳ thị vùng miền, giải thích đủ kiểu.... kết hợp cả cái câu mới đánh đồng tôi hâm nên lần này tôi gan dạ gửi tin nhắn:
    - điên à!
    Tôi thề là lần đó tôi lấy hết khả năng kết hợp với tinh thần thép mới dám nói người lạ điên, tôi nghĩ hên xui thôi, nếu lão này hiền còn đỡ chứ lão "đanh đá" thì tôi đọc xong tin nhắn rồi lướt luôn cho khỏe, k dám ho he gì..... vì tôi biết nói ai đó điên là xúc fạm lắm, với lại có rất nhiều người hay để ý, kỹ tính hoặc đang lúc họ nóng tính bị ăn chửi quay lại là tất nhiên. Phải nói đi nói lại, tôi ghét lắm sự phiền hà...
    Và rồi mọi chuyện bắt đầu từ đây!
    "từng có một người đã biết bao nhiêu lần cho tôi cảm giác an toàn. vậy mà nhiều lúc, tôi dường như không nhớ nổi khoảng thời gian chúng tôi yêu nhau, chỉ cảm thấy đó dường như là giấc mộng đẹp nhất của mình. rõ ràng ký ức vẫn còn đó, vậy mà phảng phất như chưa từng xảy ra"

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 100 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Từ ngày hôm đó trở đi tôi có cảm giác đc nhiều người quan tâm hẳn.... nói gì, viết gì cũng có người like và cmt, như cái đuôi chạy theo.... lúc đấy tôi nghĩ "cũng phình phường thoai", chuyện này quá là bt trên fb...... à mà, fải nói cụ thể là ngoài a ấy, còn 2 người anh e, họ hàng thân thiết gì đó của nhà a ấy.... cách họ quan tâm nhau # hẳn những kiểu q.tâm tôi thường thấy. Tại sao cứ như đuổi hình bắt chữ vậy, có một cái gì đó bí mật giữa họ mà tôi muốn biết... cái thói tò mò mệt lắm, ai cũng như tôi thì biết liền, một khi chưa hiểu hết sẽ k chịu từ bỏ.
    "từng có một người đã biết bao nhiêu lần cho tôi cảm giác an toàn. vậy mà nhiều lúc, tôi dường như không nhớ nổi khoảng thời gian chúng tôi yêu nhau, chỉ cảm thấy đó dường như là giấc mộng đẹp nhất của mình. rõ ràng ký ức vẫn còn đó, vậy mà phảng phất như chưa từng xảy ra"
    • 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng dùng fb nhưng chưa bao giờ chụp ảnh lên đó , lúc nào cũng nói chuyện qua tin nhắn với bạn bè rồi up nhạc
    • 100 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Tôi đã gõ rất dài và k đăng tiếp đc. Bó tay @@
    • 100 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soidondoc Xem bài viết
    mình cũng dùng fb nhưng chưa bao giờ chụp ảnh lên đó , lúc nào cũng nói chuyện qua tin nhắn với bạn bè rồi up nhạc
    Mỗi người có một lý do để k up ảnh # nhau...... có người do tự ti về ngoại hình hoặc cảm thấy up hình là việc vớ vẩn... nhưng với người mà mình nhắc đến ở đây, a có lý do khác hẳn mà sau mình mới biết......... là do tính chất công việc sống ẩn dật như người ngoài hành tinh vậy
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

là con gái nên thường thụ động trong tình yêu, vì thế mà các nàng hay tận dụng face như cách để PR cho chính mình, tạo cơ hội để các chàng tìm hiểu và làm quen
    • 100 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngotieuphung Xem bài viết
    là con gái nên thường thụ động trong tình yêu, vì thế mà các nàng hay tận dụng face như cách để PR cho chính mình, tạo cơ hội để các chàng tìm hiểu và làm quen
    Mình k nói đến chuyện up ảnh đâu, chẳng qua lúc đầu mới lạ thì nv thôi, tại m.n vào cm vui nên vây...... tầm 2 năm trở lại đây fb chẳng thêm 1 cái ảnh nào... đúng là "sức mạnh t.y", trc kia ham nv mà sau đó k thèm để ý gì luôn. Ảnh k up thành ra , khi dùng fb đc 1 năm thì có 800 bạn bè và 500 ng theo dõi... 2 năm sau còn 700 bạn bè và vẫn tầm 500 ng theo dõi... k up ảnh, k stt là nv đấy...... câu chuyện mình muốn kể nó liên quan rất nhiều đến fb, và chắc chắn là rất dài, chủ yếu là tâm sự, tình cảm... rất khó để thoát ra khỏi fb
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 99 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

kể tiếp đi bạn, lót dép ngồi hóng...

mình dùng fb ngay từ thời gian đầu đã để tất cả ở chế độ "Bạn bè" rồi, hầu như ko có để "Công khai", chỉ bạn của bạn bè mới kết bạn đc, mình cũng thích viết stt vì mình khá đa sầu đa cảm, nhưng chỉ một tgian ngắn cảm thấy như đang làm loạn new feed, rất phiền tới những người trong list bạn bè của mình, vậy nên từ đó lại chỉnh các stt thành "Chỉ mình tôi" ảnh ọt thì ít up tại mình ko tự tin về cơ thể của mình
    Thế gian lớn quá mà lòng con thì bé
    Nhiều lúc con buồn, nhiều lúc quá chông chênh
    Như hôm nay thôi con lại khóc một mình
    Con ngoan của mẹ chưa bao giờ biết lớn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 584 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

đã có thời cuồng fb hay cuồng những người bạn trên fb,,nhưng bây giờ thì đã hết cuồng.
    • 1,037 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngày trước mình mới dùng facebook, toàn kết bạn cùng trường rồi đấu khẩu tùm lum. Thái độ lên đến cực điểm là "Huỷ kết bạn". Giờ ra trường được 3 năm, đi làm, cũng chín chắn hơn, thấy ngày đó ngớ ngẩn và rỗi hơi thật.
    [/URL="https://web.facebook.com/banhdayquanganhngontaihaiphong" Bánh dày quán Gánh ngon tại Hải Phòng]
    • 100 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ginosoi Xem bài viết
    kể tiếp đi bạn, lót dép ngồi hóng...

mình dùng fb ngay từ thời gian đầu đã để tất cả ở chế độ "Bạn bè" rồi, hầu như ko có để "Công khai", chỉ bạn của bạn bè mới kết bạn đc, mình cũng thích viết stt vì mình khá đa sầu đa cảm, nhưng chỉ một tgian ngắn cảm thấy như đang làm loạn new feed, rất phiền tới những người trong list bạn bè của mình, vậy nên từ đó lại chỉnh các stt thành "Chỉ mình tôi" ảnh ọt thì ít up tại mình ko tự tin về cơ thể của mình
    Đấy, mình dùng fb và từ sau khi quen a ấy mình để "chỉ mình tôi" cho hầu hết tất cả ảnh và stt...... cảm giác có sự thay đổi và thu mình lại.
    Hi. Mình sẽ viết tiếp, cảm ơn b vì đã lắng nghe
    • 100 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhuong246 Xem bài viết
    Ngày trước mình mới dùng facebook, toàn kết bạn cùng trường rồi đấu khẩu tùm lum. Thái độ lên đến cực điểm là "Huỷ kết bạn". Giờ ra trường được 3 năm, đi làm, cũng chín chắn hơn, thấy ngày đó ngớ ngẩn và rỗi hơi thật.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi matdat Xem bài viết
    đã có thời cuồng fb hay cuồng những người bạn trên fb,,nhưng bây giờ thì đã hết cuồng.
    Haha. E cũng mong hết cuồng giống m.n
    • 100 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Tiếp....
    Vì tò mò nên tôi vào fb tường fb a ấy điều tra xem thế nào, ầy zà, gì nhỉ, một cái avt k biết là người hay cây, nói chung là lần đầu tôi k dám nhìn kỹ, cứ thấy nó là lạ, ghê ghê ý... vì bình thường tôi thấy bạn bè tôi hay để avt thật đẹp, đại loại là hình bản thân or hoa lá, or e bé xinh xắn... chứ cái avt của a ấy cứ dị tn ý.... còn nữa không có thông tin jì ngoài quê hương. Vào album ảnh thì chỉ có 1 số ảnh bóng đá hay xe cộ... stt thì toàn là văn vẻ, k để ý được nhưng dài.. điều kỳ lạ hơn cả là fb tầm hơn 800 bạn bè mà cái gì a ấy up cũng chỉ 1,2 like... thỉnh thoảng 1,2cmt... trong khi tôi hay bạn bè tôi cũng thế, up cái gì cũng nhiều like vs anh e họ hangf cmt tùm lum... rõ ràng là người này khác biệt hẳn với cuộc sống of tôi
    • 462 Bài viết

• 853 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh0101 Xem bài viết
    Tiếp....
    Vì tò mò nên tôi vào fb tường fb a ấy điều tra xem thế nào, ầy zà, gì nhỉ, một cái avt k biết là người hay cây, nói chung là lần đầu tôi k dám nhìn kỹ, cứ thấy nó là lạ, ghê ghê ý... vì bình thường tôi thấy bạn bè tôi hay để avt thật đẹp, đại loại là hình bản thân or hoa lá, or e bé xinh xắn... chứ cái avt của a ấy cứ dị tn ý.... còn nữa không có thông tin jì ngoài quê hương. Vào album ảnh thì chỉ có 1 số ảnh bóng đá hay xe cộ... stt thì toàn là văn vẻ, k để ý được nhưng dài.. điều kỳ lạ hơn cả là fb tầm hơn 800 bạn bè mà cái gì a ấy up cũng chỉ 1,2 like... thỉnh thoảng 1,2cmt... trong khi tôi hay bạn bè tôi cũng thế, up cái gì cũng nhiều like vs anh e họ hangf cmt tùm lum... rõ ràng là người này khác biệt hẳn với cuộc sống of tôi
    Trùi, fb thôi mà, có quyền thể hiện cá tính chứ... nếu ai cũng giống ai thì anh này bị bạn cho next luôn ngay từ đầu rồi... pkg?
    • 462 Bài viết

• 853 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh0101 Xem bài viết
    Từ ngày hôm đó trở đi tôi có cảm giác đc nhiều người quan tâm hẳn.... nói gì, viết gì cũng có người like và cmt, như cái đuôi chạy theo.... lúc đấy tôi nghĩ "cũng phình phường thoai", chuyện này quá là bt trên fb...... à mà, fải nói cụ thể là ngoài a ấy, còn 2 người anh e, họ hàng thân thiết gì đó của nhà a ấy.... cách họ quan tâm nhau # hẳn những kiểu q.tâm tôi thường thấy. Tại sao cứ như đuổi hình bắt chữ vậy, có một cái gì đó bí mật giữa họ mà tôi muốn biết... cái thói tò mò mệt lắm, ai cũng như tôi thì biết liền, một khi chưa hiểu hết sẽ k chịu từ bỏ.
    Dự là 3 cái nick này là của cùng 1 người. Hắn quan tâm tới bạn là cái chắc rồi... Xem thêm hắn có nghề ngỗng gì kg? :P
    • 100 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Tiếp nhé.....
    Ngày nào tôi cũng nhận đc 2 tin nhắn, 1 là chúc buổi sáng vui vẻ và chúc ngủ ngon, có hôm thì thêm cái hình minh họa..... ờ thì cái bài chúc chúc này có nhàm nhàm, nên tất nhiên tôi k trả lời, chỉ âm thầm đọc thôi, nhưng nhiều khi nghĩ cũng buồn cười, nếu lúc trc tôi không trl tin nhắn của người lạ trên fb thì họ sẽ fang ngay một câu là: kiêu thế, chảnh thế hoặc họ k thèm nt nữa... đôi khi còn bị chửi thẳng: cái dân...mà kiêu...
    Nói thật là tôi rất phản cảm với những người ăn nói vô văn hóa, họ thể hiện họ là người k ra sao cả, cái cách tôi thường k trl tin nhắn cũng là muốn thử xem bản chất họ ntn, nhiều người vì k kiên nhẫn đc mà rất hay để lộ bản chất... và a ấy thì có sự khác biệt, a ấy không cần tôi trả lời tin nhắn và cứ âm thầm gửi tin nhắn cho t.
    • 100 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Cho đến một ngày, 1 nick khác gửi tin nhắn cho tôi với nội dung: e nói chuyện với chị được không?
    Tôi thì tất nhiên rất vui rồi, bình thường trên fb ngoài bạn thân ra thì chẳng có một cô gái lạ nào nt cho tôi cả. Tôi vui vẻ và trả lời rất nhanh:
    - được chị ạ :-)
    - chị mới xem cách e nói chuyện ngoài kia thôi (ý chỉ các cmt vs stt of tôi) nhưng chị rất muốn nc với e, chị còn muốn nhờ e một việc, em giúp chị nhé.
    - có việc gì chị cứ nói ạ?
    - ngày mai a trai chị bv lv, đó là ngày cực kỳ quan trọng với a ấy, e gửi tin nhắn chúc anh ấy may mắn đc không?
    • 100 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Đọc xong tin nhắn đó tôi thấy hay hay rồi... thực sự cảm giác của tôi rất khó tả," một người lạ nhờ mình gửi tn như vậy, mình có là gì đâu chứ.."... và tôi vẫn vui vẻ trò chuyện...
    - chị rất ngại khi nhờ e như vậy, nhưng thật lòng chị rất mong a ấy vui vẻ...
    - a trai chị học trường nào ạ? Blabla....
    ....
    - vì ngày mai rất quan trọng nên lát nữa a ấy vào fb e giúp chị nhé. Chị cảm ơn...
    • 100 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnnieAmee Xem bài viết
    Dự là 3 cái nick này là của cùng 1 người. Hắn quan tâm tới bạn là cái chắc rồi... Xem thêm hắn có nghề ngỗng gì kg? :P
    3 nick không phải một người đâu bạn... mình đủ nhạy để biết họ có fải 1 người hay không. 3 nick đó mỗi người một sở thích riêng, họ chỉ lên fb = đt và rất nhiều khi đấu khẩu cùng 1 lúc.... cách nc, nhắn tin, cá tính # nhau. Mỗi người 1 vẻ