TIN TÀI TRỢ.

Em thật sự yêu một người đã có người yêu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.81K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em là đứa con gái đã 18 tuổi rồi. Năm 17 tuổi được ba mẹ cho đi du học. Ở 1 đất nước xa lạ. Em đã có 1 khoảng thời gian rất nhớ gia đình.Lúc nào trên mặt em cũng là vẻ buồn rười rượi. Rồi một ngày cũng như mọi ngày. Bạn ấy đến trường em. Qua những câu trả lời của bạn ấy, em mới biết bạn ấy bằng tuổi em và cũng đến trường này học. Vậy là từ nay em đã có bạn. Những ngày đầu quen nhau rất vui. Hai đứa em cùng nấu ăn, cùng học bài. Em xem anh ấy như 1 người bạn thân và em thừa nhận rằng từ trước đến giờ em không có 1 bạn trai thân thiết như vậy. Qua nhiều ngày tháng, em mới biết anh ấy đã có người yêu ở Việt Nam rồi. Lúc đó em cũng không nghĩ gì vẫn vui vẻ. Em chỉ nghĩ là em xem anh ấy như 1 người bạn. Cũng có khi 2 đứa nhí nhãnh giỡn với nhau rất hồn nhiên và vui. Rồi chuyện gì đến đã đến, một tối xem một bộ film nhiều tập, hai đứa em cũng giỡn với nhau như mọi khi thì anh ấy mới nắm chặt lấy đôi bàn tay em rồi nhẹ nhàng hôn lên môi nhưng lúc đó em không có bất cứ cảm giác gì hết, em chỉ nghĩ là tại sao lại hôn em? hay là cố ý xúc phạm em? anh ấy đã có người yêu rồi cơ mà sao làm thế với em?...sau những chuỗi suy nghĩ đó em mới gạt tay anh ấy ra...và nhìn anh ấy...rồi anh ấy lại kéo tay em tiếp tục đặt lên môi em những nụ hôn...rồi em vùng dậy ra khỏi phòng...Về phòng mà đầu óc em sáo rỗng....những câu hỏi cứ đan len trong đầu em...rồi tin nhắn của anh ấy xuất hiện...." Anh xin lỗi em, là lỗi của anh...làm ơn quên nó đi.."....lúc đó nói thật em rất muốn nt lại hỏi anh ấy tại sao lại thế...nhưng em đã ko làm.....em đã cố quên đi điều đó....và coi như ko có chuyện gì xảy ra....chừng 2 tháng sau thì mối quan hệ cũng dần trở lại như xưa...nhưng mỗi lúc chỉ có em và anh ấy thì dường như 2 đứa đều e ngại....Bây giờ anh ấy và người yêu của anh ấy vẫn rất tốt...còn riêng em thì từ sau cái lần đó...Hình ảnh, ánh mắt ấy vẫn ám ảnh lấy em, em ko thể nào xoá nó được....đôi lúc nhớ đến những lần cùng nhau giỡn, cùng nhau xem film,cùng nhau học là em lại cười 1 mình. Em nghe người ta nói nghĩ về ai mà cười 1 mình là yêu người đó...nên em mới chợt giật mình....Ko biết em có yêu người đó hay ko?...Anh ấy cũng thường tỏ ra quan tâm đến em...nhưng rồi lại giả vờ như không quan tâm....Người yêu của anh ấy nhìn rất trẻ con sinh năm 94 thôi...nhưng dễ thương....Em cũng ko biết có phải mình đã yêu hay ko?....Em có nên nói ra là em mến anh ấy ko?...nếu nói ra mà anh ấy ko đồng ý thì em biết làm thế nào? em sợ ko giữ được tình bạn mất.....xin mọi người giúp em với....:Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 812 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babychuot Xem bài viết
    Em là đứa con gái đã 18 tuổi rồi. Năm 17 tuổi được ba mẹ cho đi du học. Ở 1 đất nước xa lạ.

Em đã có 1 khoảng thời gian rất nhớ gia đình.Lúc nào trên mặt em cũng là vẻ buồn rười rượi. Rồi một ngày cũng như mọi ngày. Bạn ấy đến trường em. Qua những câu trả lời của bạn ấy, em mới biết bạn ấy bằng tuổi em và cũng đến trường này học. Vậy là từ nay em đã có bạn.

Những ngày đầu quen nhau rất vui. Hai đứa em cùng nấu ăn, cùng học bài. Em xem anh ấy như 1 người bạn thân và em thừa nhận rằng từ trước đến giờ em không có 1 bạn trai thân thiết như vậy.

Qua nhiều ngày tháng, em mới biết anh ấy đã có người yêu ở Việt Nam rồi. Lúc đó em cũng không nghĩ gì vẫn vui vẻ. Em chỉ nghĩ là em xem anh ấy như 1 người bạn. Cũng có khi 2 đứa nhí nhãnh giỡn với nhau rất hồn nhiên và vui.

Rồi chuyện gì đến đã đến, một tối xem một bộ film nhiều tập, hai đứa em cũng giỡn với nhau như mọi khi thì anh ấy mới nắm chặt lấy đôi bàn tay em rồi nhẹ nhàng hôn lên môi nhưng lúc đó em không có bất cứ cảm giác gì hết, em chỉ nghĩ là tại sao lại hôn em? hay là cố ý xúc phạm em? anh ấy đã có người yêu rồi cơ mà sao làm thế với em?...sau những chuỗi suy nghĩ đó em mới gạt tay anh ấy ra...và nhìn anh ấy...rồi anh ấy lại kéo tay em tiếp tục đặt lên môi em những nụ hôn...rồi em vùng dậy ra khỏi phòng...

Về phòng mà đầu óc em sáo rỗng....những câu hỏi cứ đan len trong đầu em...rồi tin nhắn của anh ấy xuất hiện...." Anh xin lỗi em, là lỗi của anh...làm ơn quên nó đi.."....lúc đó nói thật em rất muốn nt lại hỏi anh ấy tại sao lại thế...nhưng em đã ko làm.....em đã cố quên đi điều đó....và coi như ko có chuyện gì xảy ra....

chừng 2 tháng sau thì mối quan hệ cũng dần trở lại như xưa...nhưng mỗi lúc chỉ có em và anh ấy thì dường như 2 đứa đều e ngại....

Bây giờ anh ấy và người yêu của anh ấy vẫn rất tốt...còn riêng em thì từ sau cái lần đó...Hình ảnh, ánh mắt ấy vẫn ám ảnh lấy em, em ko thể nào xoá nó được....đôi lúc nhớ đến những lần cùng nhau giỡn, cùng nhau xem film,cùng nhau học là em lại cười 1 mình.

Em nghe người ta nói nghĩ về ai mà cười 1 mình là yêu người đó...nên em mới chợt giật mình....Ko biết em có yêu người đó hay ko?...Anh ấy cũng thường tỏ ra quan tâm đến em...nhưng rồi lại giả vờ như không quan tâm....Người yêu của anh ấy nhìn rất trẻ con sinh năm 94 thôi...nhưng dễ thương....Em cũng ko biết có phải mình đã yêu hay ko?....Em có nên nói ra là em mến anh ấy ko?...nếu nói ra mà anh ấy ko đồng ý thì em biết làm thế nào? em sợ ko giữ được tình bạn mất.....xin mọi người giúp em với....:Crying:

Cái dòng đỏ đỏ suy ra được là anh ý of e chỉ say nắng thui bé ợ :RaisedEye

Cái dòng hồng hồng em chưa bít chắc mà lại hỏi dòng màu lục ưh??? :Thinking:

Còn cái màu cam cam ý thì đúng rồi. Giữ mọi việc dừng lại ở mức độ tình bạn đi em, cứ thế mà làm nhé, để sau này khỏi fải hối hận onttella:

Chúc em vui :Kiss:
    :rolleyes: Sherry iu na`
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 641 Bài viết

• 1,477 Được cảm ơn

Em xa nhà + em chưa từng có bạn trai thân + nấu ăn, học bài, xem phim cùng nhau, chỉ có 2 người + em với anh ấy chưa hề có cơ sở là 1 tình bạn đi trước đó + anh ấy và em đều ko quá xấu xí vô duyên (just kidding) => cảm giác của em và anh ấy là quá bình thường, ko cảm giác gì mới là lạ!

Em và anh ấy đang làm khó nhau, tự đặt bản thân vào tình huống khó xử. Nếu ko muốn fall in love thì đừng xông vào cái chỗ nhiều cảm xúc thế em ạh!

Thoát ra khỏi cái môi trường đậm đặc cảm xúc đó một thời gian đã, điều hòa bản thân và cuộc sống bằng các mối quan hệ xung quanh, ghi nhớ 1 điều rằng ánh mắt ấy, nụ hôn ấy, cảm xúc lúc ấy chưa chắc đã thật đâu, mà nó là hiệu ứng tổng hợp của nhiều yếu tố => say nắng.

Còn nếu vẫn nghĩ rằng yêu mất rồi, phải đến với nhau thôi thì... , chia buồn với cô bé 94 vậy (hix, mà 94 là mới 15 ah )!
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người khuyên em như vậy thì em xin nghe.....với lại em cũng ko muốn mình là kẻ thứ 3....cảm ơn mọi người nhiều lắm....
    • 306 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Đó là cảm xúc nhất thời thôi cô bé ạ .Bởi tình yêu luôn có lý lẽ riêng của nó .
    Còn bé sống trong hoàn cảnh xa nhà như thế muốn có một người bạn tâm giao để chia sẽ ,để bớt cô đơn nơi xứ người ,đôi khi 2 người gần gũi quá sẽ phát sinh ra những hành động thiếu kiểm soát nhất thời CHỨ không phải là tình yêu đâu bé ạ .
    Bản thân bé cũng nhận thức được mình không muốn làm kẻ thứ 3 thì hãy giữ lại những cảm xúc đó cho riêng mình và tránh sự gần gũi tạo cơ hội cho sai lầm .
    Chúc bé giữ được tình bạn trong sáng với đúng nghĩa của nó .
    Bình yên một thoáng cho tim mềm :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 854 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

Đọc bài này xong, thấy người yêu của anh bạn trai của em bé babychuot có 15 tuổi thôi. "Chời" ơi! :RaisedEye
    FTIOm6
    Nụ cười của con là hạnh phúc của mẹ...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 657 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Ko hiểu sao chị thấy có vẻ như chuyện của em có chiển vọng đấy. Hai trái tim cô đơn ở cạnh nhau, lửa gần rơm lâu ngày cũng bén. Còn cô người yêu đó ở xa thế cơ mà. Em cứ khéo léo, đừng có nhanh quá, kiểu gì em cũng có được anh ta thôi. :Battin ey:. Rồi đến lúc em yêu quá cũng chẳng còn thời gian áy láy đâu.
    :Laughing:
    Em độc thân, em quyến rũ :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

15t mà dáng người lớn rồi. hihi. Nói chuyện cũng ngọt ngào và dễ thương lắm. hihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhưng em thấy anh ấy rất vui mỗi khi nói chuyện với bé ấy. Em cũng thấy bé ấy cũng vui lắm. Em ko muốn 2 người ấy phải buồn. Rồi em lại tự trách mình tại sao lại có suy nghĩ là mình mến anh ấy, như thế là ko được phải bỏ ý nghĩ ấy. Nhưng gặp thì ý nghĩ ấy lại đến. Em có nhiều lúc bị mâu thuẫn với chính bản thân em....
    • 10,757 Bài viết

• 995 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em là đứa con gái đã 18 tuổi rồi. Năm 17 tuổi được ba mẹ cho đi du học. Ở 1 đất nước xa lạ. Em đã có 1 khoảng thời gian rất nhớ gia đình.Lúc nào trên mặt em cũng là vẻ buồn rười rượi. Rồi một ngày cũng như mọi ngày. Bạn ấy đến trường em. Qua những câu trả lời của bạn ấy, em mới biết bạn ấy bằng tuổi em và cũng đến trường này học. Vậy là từ nay em đã có bạn. Những ngày đầu quen nhau rất vui. Hai đứa em cùng nấu ăn, cùng học bài. Em xem anh ấy như 1 người bạn thân và em thừa nhận rằng từ trước đến giờ em không có 1 bạn trai thân thiết như vậy. Qua nhiều ngày tháng, em mới biết anh ấy đã có người yêu ở Việt Nam rồi. Lúc đó em cũng không nghĩ gì vẫn vui vẻ. Em chỉ nghĩ là em xem anh ấy như 1 người bạn. Cũng có khi 2 đứa nhí nhãnh giỡn với nhau rất hồn nhiên và vui. Rồi chuyện gì đến đã đến, một tối xem một bộ film nhiều tập, hai đứa em cũng giỡn với nhau như mọi khi thì anh ấy mới nắm chặt lấy đôi bàn tay em rồi nhẹ nhàng hôn lên môi nhưng lúc đó em không có bất cứ cảm giác gì hết, em chỉ nghĩ là tại sao lại hôn em? hay là cố ý xúc phạm em? anh ấy đã có người yêu rồi cơ mà sao làm thế với em?...sau những chuỗi suy nghĩ đó em mới gạt tay anh ấy ra...và nhìn anh ấy...rồi anh ấy lại kéo tay em tiếp tục đặt lên môi em những nụ hôn...rồi em vùng dậy ra khỏi phòng...Về phòng mà đầu óc em sáo rỗng....những câu hỏi cứ đan len trong đầu em...rồi tin nhắn của anh ấy xuất hiện...." Anh xin lỗi em, là lỗi của anh...làm ơn quên nó đi.."....lúc đó nói thật em rất muốn nt lại hỏi anh ấy tại sao lại thế...nhưng em đã ko làm.....em đã cố quên đi điều đó....và coi như ko có chuyện gì xảy ra....chừng 2 tháng sau thì mối quan hệ cũng dần trở lại như xưa...nhưng mỗi lúc chỉ có em và anh ấy thì dường như 2 đứa đều e ngại....Bây giờ anh ấy và người yêu của anh ấy vẫn rất tốt...còn riêng em thì từ sau cái lần đó...Hình ảnh, ánh mắt ấy vẫn ám ảnh lấy em, em ko thể nào xoá nó được....đôi lúc nhớ đến những lần cùng nhau giỡn, cùng nhau xem film,cùng nhau học là em lại cười 1 mình. Em nghe người ta nói nghĩ về ai mà cười 1 mình là yêu người đó...nên em mới chợt giật mình....Ko biết em có yêu người đó hay ko?...Anh ấy cũng thường tỏ ra quan tâm đến em...nhưng rồi lại giả vờ như không quan tâm....Người yêu của anh ấy nhìn rất trẻ con sinh năm 94 thôi...nhưng dễ thương....Em cũng ko biết có phải mình đã yêu hay ko?....Em có nên nói ra là em mến anh ấy ko?...nếu nói ra mà anh ấy ko đồng ý thì em biết làm thế nào? em sợ ko giữ được tình bạn mất.....xin mọi người giúp em với....:Crying:
    Em chưa yêu anh ta đâu đừng lo nhé.

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang dần tránh xa anh ấy ra.....Cám ơn mọi người nhiều lắm...Giờ em cảm thấy được thanh thản hơn......:Smiling:
    • 10,757 Bài viết

• 995 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đang dần tránh xa anh ấy ra.....Cám ơn mọi người nhiều lắm...Giờ em cảm thấy được thanh thản hơn......:Smiling:
    Sợ em dần xa anh ta thì cũng là lúc anh ta muốn gần em.

Mình thì không tin vào tình cảm của anh ta với cô bé ở VN
    vì nó xa xôi quá.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

con gái đi học xa nhà thì lúc nào cũng cần chỗ dựa cả !em đừng lo là yêu bạn ấy nhé.chưa hẳn là như thế đâu.chỉ là cảm nắng thui^^đừng nghĩ ngợi nhìu nữa nha!mình còn trẻ mà,còn nhìu thứ khác đáng quan tâm hơn ấy chứ nhỉ:Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạ vâng...Chuyện này em cũng đã suy nghĩ trong một khoảng thời gian rồi....Em mới hỏi mọi người.....Nhìu lúc nằm mơ lại thấy anh ấy và mình là 1 cặp.....Thiệt là buồn cười....Nhưng em ko có nói ra....chỉ giữ cho riêng em mà thôi.....dù sao em cũng theo suy nghĩ của mọi người chỉ dừng lại ở mức độ tình bạn thôi....em không muốn mình là người phá hoại hạnh phúc của người khác....:Sad:
    • 10,757 Bài viết

• 995 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạ vâng...Chuyện này em cũng đã suy nghĩ trong một khoảng thời gian rồi....Em mới hỏi mọi người.....Nhìu lúc nằm mơ lại thấy anh ấy và mình là 1 cặp.....Thiệt là buồn cười....Nhưng em ko có nói ra....chỉ giữ cho riêng em mà thôi.....dù sao em cũng theo suy nghĩ của mọi người chỉ dừng lại ở mức độ tình bạn thôi....em không muốn mình là người phá hoại hạnh phúc của người khác....:Sad:
    nếu nghĩ thế thì đặt mục tiêu vào việc học hành đi, khi nào học xong về nước rồi tính chuyện khác

• 316 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Đọc bài của em chị thấy em là cô bé rất đáng yêu, biết suy nghĩ . Ở lứa tuổi của em những rung động đó là rất bình thường. Vì xuất phát là từ việc em quý mến người bạn, 2 người cũng ríu rít lúc học tập, vui chơi.
    Theo chị, em cứ để mọi việc bình thường hoá đi, kể cả sự cố "kiss" kia. Như em nói đã 2 tháng nay mọi chuyện đã trở lại bình thường, bớt đi sự e ngại. Vậy em hãy cứ vô tư, vui vẻ nhé. Cũng ko phải cố gắng để tránh xa làm gì, càng tránh xa có khi mọi chuyện càng trở
    nên "lắm vấn đề" hơn cho suy nghĩ của em.
    Cả 3 người bọn em đều rất trẻ mà. Em cũng đừng nghĩ rằng đó là việc đi phá vỡ hạnh phúc của người khác. (Chỉ phá vỡ khi biết 2 người A và B nào đó rất yêu nhau mà mình dùng mọi thủ đoạn để xen vào).
    Cứ bình tĩnh, việc của em là học tập cho thật tốt bên cạnh đó mở rộng các mối quan hệ khác. Không nên quá trăn trở về mối quan hệ của em với bạn trai này nhé. Hãy cứ bình thường và thật tự nhiên.
    Còn chuyện tình cảm thật sự thế nào hãy để thời gian. Đừng nặng nề làm gì chuyện này em nhé.
    • 2,131 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Cái chuyện này mà cứ tiếp diễn, thì nguy cơ sẽ dẫn đến 1 chuyện là.... xxx.Không phải chị nói em không đứng đắn hay thế nào nhé, nhưng 2 người ở gần nhau, lại có cùng chung cảm giác trống vắng thì không sớm thì muộn...Tốt nhất là hạn chế gặp anh ấy em àh nếu em không muốn mình là kẻ thứ 3 hoặc là sẽ hối hận vì những chuyện mình đã làm.Còn nếu đã xác nhận là yêu anh ta thật sự và anh ta cũng thế thì come on...nhưng đừng vì 1 phút giây yếu đuối mà hối tiếc nhé em gái.
    Đừng buồn vì những thứ mình đã mất..hãy vui vì những thứ mình đã có
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chuẩn...lửa gần rơm thui mà...say chút nắng mà thui hehe
    • 55 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn ạ, việc quên đi người mình từng yêu là rất khó, mất nhiều thời gian lắm, t đã mất 5 năm để quên 1 người, để nghĩ về người ấy không thấy buồn, nhưng t rất nhớ, vì bọn t chỉ có kỷ niệm đẹp thôi, mỗi lần nhớ đến lại cười 1 mình.nhưng bận hãy coi đó là ký ức vui để tiếp tục sống và yêu. tìm đc ng yêu mình thật lòng, chung thủy cũng khó. nhưng cái j tới thì sẽ tời thôi. chúc bạn hạnh phúc
    • 55 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn nghĩ đc vậy là tốt rồi. 1 ng đau còn hơn cả 3 mà, cố lên nha
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2