Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

em sợ lắm các chị ơi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.22K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Ems
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em với người yêu chia tay lâu rồi, nó yêu người khác và em cũng đã có bạn trai mới nhưng cũng vừa chia tay rồi. Em thấy người ta thường nói trai thương vợ bé gái nhớ tình xưa, còn với em là ám ảnh.

Lúc nào em cũng sợ phải gặp lại tất cả người yêu cũ, khi chia tay xong em không hề muốn liên quan một chút gì và quan tâm một tí nào, vì nó làm em cảm thấy đau đớn và thấy mình ngu vì yêu nhầm vì tin không đúng người

Không biết do em nghĩ nhiều quá hay không nhưng em sợ nó không tha cho em, lại còn công kích em lấy con khác, em thách nó lấy mà nếu nó lấy thì em mừng cho em quá . Mà nó chưa chịu lấy nên em mất ăn mất ngủ quá

Mấy đêm liền đêm nào em cũng mơ cầm dao đâm nó

Em muốn đi du học trốn đi chứ em sợ gặp nó lắm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hzz. Nghĩ nhiều thế lzi bạn ơi. thời gian nó là phương thuốc kì diệu, 1 time nữa bạn sẽ bớt buồn ngay ấy mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,691 Bài viết

• 6,422 Được cảm ơn

bạn đã làm gì bị nó nắm cán mà phải sợ đến thế?

Chia tay rồi thì biến, ko đi những chỗ có thể gặp nó nữa. Còn nếu có gặp thì mỉm cười cho lịch sự rồi bỏ đi chỗ khác. Người ta chưa chịu lấy vợ hay lấy mấy đời vợ thì là chuyện của người ta, mắc mớ gì nó chưa lấy vợ thì bạn mất ăn mất ngủ ? Nếu nó đe dọa thì báo người lớn biết và báo công an thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 197 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Ơ, nếu ex của bạn ko phải dạng giấu dao trong áo, giấu súng trong quần và lại có tính thù dai thì bạn có j đâu phải sợ?
    Chia tay xong, nếu cảm thấy ko muốn liên lạc thì cứ bỏ qua, tiếp tục sống tốt. Đã ct rồi mà còn lại dành nhiều tâm trí lo sợ và suy nghĩ lung tung thì mình sợ bạn từ "ám ảnh" chuyển sang "hoang tưởng" mất
    Cứ vui vẻ mà sống bạn nhé
    Trao cho ai đó cả con tim mình không đảm bảo rằng họ cũng yêu bạn. Hãy để tình yêu lớn dần trong tim họ, nhưng nếu điều đó không xảy ra thì hãy hài lòng vì ít ra nó cũng đã lớn lên trong bạn.
    Ðừng bao giờ nói tạm biệt khi bạn vẫn còn muốn thử. Ðừng bỏ cuộc khi bạn thấy vẫn còn có thể đạt được. Ðừng nói bạn không yêu ai đó nữa khi bạn không thể rời xa họ. Tình yêu sẽ đến với những người luôn hy vọng dù họ đã từng thất vọng.
    Ðừng chạy theo bề ngoài hào nhoáng, nó có thể phai nhạt theo thời gian. Ðừng chạy theo tiền bạc, một ngày kia nó cũng sẽ mất đi. Hãy chạy theo người nào đó có thể làm bạn luôn mỉm cười bởi vì chỉ có nụ cười là tồn tại mãi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Yêu nhau rồi chia tay là điều bình thường chẳng có gì để sợ cả, có khi nào bạn do bạn là người chủ động đòi chia tay nên sợ ngta hận bạn đâm ra cứ lo ngay ngáy. Tốt nhất đừng liên lạc, coi như bình thường thời gian sẽ xoá hết được tất cả. chúc bạn may mắn!
    • 679 Bài viết

• 1,003 Được cảm ơn

ML cũng có hội chứng sợ gặp lại người thương cũ
    Nếu anh vì người phụ nữ khác che ô, thì e tội tình gì mà phải đứng giữa trời mưa nắng?!!
    • Ems
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nó là thằng có khả năng và điều kiện làm nhiều điều vô liêm sỉ.

Nó làm cho một đống con gái chạy theo nhưng luôn tỏ ra không cần.

Nó làm quản lý abc chỉ là màn che cho những vụ buôn bán xã hội xuyên lục địa.

Em không dám kể hết mọi thứ rõ ràng lên đây

Em bị hoang tưởng thật, nhưng có lý do

Em chia tay nó trước, vì khi phát hiện ra trước mặt em tỏ ra không đếm xỉa đến con nào nhưng sau lưng thì làm cho không biết bao nhiêu con ảo tưởng được cưới nó thì em khinh đến mức không kiềm chế được, nó liền dọa về nhà em nói chuyện với bố mẹ dạy lại con cái mất dạy

nó tức em làm bẽ mặt nó, nó nói em bất cần, vì em có cần gì mớ của cải không rõ nguồn gốc xuất xứ mà nó đem khoe đâu. Biết đâu có ngày ôm luôn mấy cục lịch

Em không liên lạc, nhưng nó thỉnh thoảng vẫn cố tình báo cho em biết nó sống hạnh phúc với con kia ra sao. em biết nó khốn nạn giả tạo thế nào nên em mới thách nó cưới

em sợ lắm. em không hiểu sao lại từng yêu nó được, chắc em tự thuyết phục mình quá nhiều
    • 71 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

"As time goes on, you'll understand. What lasts, lasts; what doesn't, doesn't. Time solves most things. And what time can't solve, you have to solve yourself.” ― Haruki Murakami, Dance Dance Dance

"Thời gian trôi đi rồi bạn sẽ hiểu cái gì còn lại sẽ còn lại; cái gì mất đi sẽ mất đi. Thời gian sẽ hàn gắn hầu hết mọi điều. Còn những thứ thời gian không hàn gắn được thì bạn phải tự hàn gắn nó cho bản thân mình."
    just one more,
    • 679 Bài viết

• 1,003 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ems Xem bài viết
    Nó là thằng có khả năng và điều kiện làm nhiều điều vô liêm sỉ.

Nó làm cho một đống con gái chạy theo nhưng luôn tỏ ra không cần.

Nó làm quản lý abc chỉ là màn che cho những vụ buôn bán xã hội xuyên lục địa.

Em không dám kể hết mọi thứ rõ ràng lên đây

Em bị hoang tưởng thật, nhưng có lý do

Em chia tay nó trước, vì khi phát hiện ra trước mặt em tỏ ra không đếm xỉa đến con nào nhưng sau lưng thì làm cho không biết bao nhiêu con ảo tưởng được cưới nó thì em khinh đến mức không kiềm chế được, nó liền dọa về nhà em nói chuyện với bố mẹ dạy lại con cái mất dạy

nó tức em làm bẽ mặt nó, nó nói em bất cần, vì em có cần gì mớ của cải không rõ nguồn gốc xuất xứ mà nó đem khoe đâu. Biết đâu có ngày ôm luôn mấy cục lịch

Em không liên lạc, nhưng nó thỉnh thoảng vẫn cố tình báo cho em biết nó sống hạnh phúc với con kia ra sao. em biết nó khốn nạn giả tạo thế nào nên em mới thách nó cưới

em sợ lắm. em không hiểu sao lại từng yêu nó được, chắc em tự thuyết phục mình quá nhiều
    Tránh mặt nó đi Hi vọng nó sẽ quên mềnh
    Con bạn tớ bảo sợ nhất iêu bọn mafia
    Nếu anh vì người phụ nữ khác che ô, thì e tội tình gì mà phải đứng giữa trời mưa nắng?!!
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tránh xa và im lặng, và quan trọng nhất ko liên lạc, đừng thách này thách nọ càng làm ngta điên lên. mình càng liên lạc càng lao vào cái vòng luẩn quẩn. Best!