Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Em sắp là vợ của người khác rồi !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.12K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chồng iu! ( Hãy để em lần cuối gọi anh như vậy)

Em không ngủ được khi nghĩ đến mấy tháng nữa, em sẽ là vợ người khác.Trong những suy nghĩ chập chờn vây quanh , em mong có điều kì diệu mang anh đến, mong rằng trước khi cái đám cưới kia được tổ chức thì anh sẽ nói hết tiếng lòng anh, mong rằng anh sẽ nắm chặt tay em giữ lại bên anh mãi.

Em không muốn khóc đâu, chẳng hiểu tại sao nước mắt cứ trào ra .Lạ thế anh nhỉ.Nhưng cuộc sống đôi khi những điều ta không mong muốn ta lại phải đón nhận.Lần cuối em muốn nói với anh là : “em rất yêu anh, yêu nhiều lắm”.

Em còn nhớ lần cuối mình gặp nhau, cùng đi ăn cơm với nhau.Anh đã trút cho em thật nhiều thức ăn.Mặc kệ em kêu dạo này béo, anh lè lưỡi bảo vẫn gầy lắm.Mặc dù biết hôm đó có thể là lần cuối cùng gặp nhau nhưng chúng ta vẫn “giữ được thái độ bình tĩnh anh nhỉ”.Về đến nhà , tối muộn onl em đã nói với anh:

(23:24:01) : em chẳng nghĩ cái gì cả
    (23:24:11 ) : ví dụ như hôm nay mình gặp nhau
    (23:24:44 ) : em rất muốn nắm lấy tay anh
    (23:24:48 ) : thế nhưng
    (23:24:51 ) : em sợ
    (23:25:04 ) : anh lại cách xa em hơn
    (23:25:15 ) : sau rất nhiều chuyện xảy ra
    (23:25:31) : anh cung muon om lay em
    (23:25:34) : nhung anh so
    (23:25:39) : nhu vay
    (23:25:49): roi se lam em ton thuong hon
    (23:25:56): va co loi voi em nhieu hon
    (23:26:23):anh cung muon om lay em

Khi biết rõ được lí do chúng ta xa nhau, em đã ghét anh đến nhường nào.Ghét rằng sự mạnh mẽ của trang nam nhi ở đâu khi anh không thể đứng ra bảo vệ tình yêu hai đứa.Nhưng nghĩ đi nghĩ lại, em lại thấy thương anh phải chịu bao áp lực của gia đình và họ hàng.Đơn giản là tuổi hai đứa xung nhau, theo gia đình anh thì đi đến kết hôn là không thể được.Anh có biết giây phút em biết cái sự thực đó trái tim em nhức nhối đến thế nào không.Anh có cần phải giả vờ như mình bắt cá nhiều tay để làm em đau đớn, tổn thương vậy không.Nếu anh nói rõ lí do ngày từ đầu, em sẽ ko để nỗi đau kéo dài qua ngày tháng thế này đâu.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Ngày cuối ngồi bên nhau, nhìn ánh mắt ấy em hiểu chứ.Có lúc em cảm thấy muốn òa khóc lên.Có lúc em muốn anh mạnh mẽ như khi ba anh đi xem tuổi hai người không hợp , em đã phân vân mà anh vẫn cứ quyết tâm hai đứa mình sẽ đến với nhau.Giá như……… anh lúc nào cũng như lúc ấy………..

Đêm đêm, đi ngủ mà nhìn cái gối thêu dòng chữ “mãi mãi bên nhau”…….. khó ngủ, chạnh lòng.Muốn cất nó đi để không nhìn thấy……..thế nhưng lại sợ mất .sợ rằng mất đi những kí ức …….

Anh là người thứ 3 đến với em khi em biết thế nào là rung động.Và anh ở lại mãi mãi trong tim em, em nhận ra tình yêu thật sự là tình yêu với anh còn 2 lần trước là những gì na ná.Vậy đấy, cái giấy chứng nhận độc thân hết tháng này hết hạn.Còn nhớ anh đã cười rũ lên khi tờ giấy đó ghi rõ cấp cho ai để đăng kí kết hôn với ai.Còn nhớ ngày mẹ và em cùng rửa bát cùng tâm sự về anh, còn nhớ ngày em đỏ ửng mặt ngồi cạnh anh e thẹn trả lời câu hỏi của ba mẹ rằng có đồng ý lấy anh và làm con dâu ba mẹ không?còn nhớ chắc đêm đó ba mẹ không ngủ được mà ngồi tính toán cỗ bàn, đêm đó trong giấc mơ chập chờn em cũng hồi hộp không biết mai mẹ xem có được ngày không.

Còn nhớ đợt sinh nhật em anh nghỉ phép, đến nhà đưa em đi làm, chiều tối đón đến trung tâm dạy tiếng để em ôn thi tiếng rồi anh một mình lang thang đâu đó, 8h đón em về.Cứ vậy hơn 1 tuần cho đến ngày sinh nhật của em.Anh đón em rồi bào đứng đợi ở hiệu sách, anh quên lấy đồ chút.em đứng ngây thơ đợi anh đi lấy đồ.Rồi một bó hồng thật to(chẳng biết là mấy trăm bông nữa) xuất hiện cùng khuôn mặt rạng rỡ thương yêu .em hạnh phúc lắm.anh ah, nhớ lại ngày hôm đó, anh cùng gia đình tổ chức sinh nhật cho em, một sinh nhật thật ấm áp.

Em đã từng muốn vào nam, để quên anh.Để quên Hà Nội.em sợ, từng góc phố nhỏ sẽ làm em nhớ đến anh.Lâu lắm rồi, thời gian trôi lâu lắm rồi mà hình ảnh anh vẫn tràn đầy trong tâm trí.Em nhận ra rằng nếu cứ thế này em sẽ mãi không quên được anh.Em đã nhốt mình thật lâu, trái tim đóng băng lạnh giá.

Em đã tải một số đoạn chat lên blog và khóa chỉ cho bạn thân đọc.
    Rồi ngay ngày hôm sau, anh nt cho em bảo :” em ah, những gì hai đứa chat ngày trước lên blog hết rồi kìa”.Rồi giục em lên mạng xem hay phải chăng là muốn nc với em.hôm đó hau đứa cũng nc đến tận khuya

Em nhận lời lấy một ng, không phải là những ng đã theo đuổi từ lâu lắm như anh biết.Mà là một người quen không lâu, nc cũng thấy hợp hợp có lẽ vì họ nhiều tuổi nên chín chắn và thâm trầm ko chấp tính trẻ ocn của em.Không đi chơi với ng sắp cưới bao giờ.Chỉ đi café và toàn đi cùng bạn bè.Nực cười ko cơ chứ.Có thể chính ngn ta cũng cảm nhận được em chẳng yêu gì ng ta.Nhưng em muốn chặt đứt tất cả những ý nghĩ rằng em sẽ nuôi hi vọng hai đứa ở bên nhau.Người này mệnh giống anh.cũng khắc em.Có lẽ đó cũng là lí do em muốn anh thấy tuổi tác ko phải là vấn đề.Ng ta cũng rất mê tín vậy tại sao anh ta gạt bỏ chuyện tuổi tác để đến với em mà anh lại không?Tại sao hả anh? Tại vì tình yêu cảu anh không đủ lớn? Tại vì sức ép gia đình?.....

Chợt nhớ đến câu thơ trong một bài thơ:

Tôi sợ chiều thu phớt nắng mờ
    Chiều thu, hoa đỏ rụng chiều thu
    Gió về lạnh lẽo, chân mây trắng
    Người ấy sang sông đứng ngóng đò

Nếu biết rằng tôi đã lấy chồng
    Trời ơi, người ấy có buồn không?
    Có thầm nghĩ tới loài hoa vỡ
    Tựa trái tim phai, tựa máu hồng

Em ko viết lên blog bởi anh vãn thường xuyên vào blog của em.Em sợ ..........
    • 1,132 Bài viết

• 2,371 Được cảm ơn

Không yêu mà cứ lấy thì tự làm khổ mình thôi hà, chả ai khổ thay được đâu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,403 Bài viết

• 834 Được cảm ơn

Không yêu thì đừng cưới bạn ạ, hãy chờ đợi thêm một thời gian.
    Hôn nhân không tình yêu cũng giống như địa ngục vậy, sao lại vội giam mình vào trong đó? Tại sao lại nghĩ "Gái lớn lên là phải lấy chồng?".
    Chỉ nên lấy chồng khi bạn và người đó thật sự yêu nhau, chứ không phải lấy chồng để quên đi người tình cũ.
    Làm thế bạn và cả chồng bạn đều đau khổ.

Từ đấy, thu rồi, thu lại thu,

Lòng tôi còn giá đến bao giờ

Chồng tôi vẫn biết tôi thương nhớ...

Người ấy, cho nên vẫn hững hờ.

Tôi vẫn đi bên cạnh cuộc đời

Ái ân lạt lẽo của chồng tôi,

Mà từng thu chết, từng thu chết,

Vẫn giấu trong tim bóng "một người".

(Hai Sắc Hoa Tigon, TTKH)
    Yêu em trời xanh hay mây bay
    Em đi gió lộng tóc mây dài
    Nghe trong cánh gió hương hoa dại
    Ngõ ý hồn thơ chếch choáng say!

(Chợ Cũ SG)
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,262 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Chưa quên đc ng cũ thì đừng đến với ng mới. Nhất lại là 1 cuộc hôn nhân. Sẽ đồng nghĩa với nhiều thứ, là cs, là hơi thở, là sinh con, là hướng về nhà chồng, là phải đồng cam cộng khổ cùng chồng để xây dựng hp, cho con cs, dạy con nên ng. Thế nên đừng đến với cuộc hôn nhân mới, hãy nghĩ vì các con sau này. Sau này hôn nhân ko có TY, sẽ vừa làm mình khổ, vừa làm con khổ. Có lỗi với mình còn đc, đừng làm việc gì có lỗi với con.
    Bếp nhà Bình: https://baobinhbep.wordpress.com/

Kim Bảo Bình

Kim Bảo Tường Nghi

tgXyp7
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 277 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khi chưa quên người cũ thì đừng đến với người mới, khi chưa dứt bỏ được tình yêu này thì đừng nên đến với tình yêu khác. Điều đó sẽ làm tổn thương người đến sau và tổn thương chính em nữa. Khờ quá em gái ạ. Người đàn ông không đủ sức bảo vệ tình yêu thì cũng không xứng đáng để em lấy làm chồng, bởi sau này cuộc sống hôn nhân, con cái còn trăm ngàn nghĩa vụ và khó khăn khác nữa. Hoặc là em nghĩ người đó không phải duyên phận của em, hoặc em nghĩ tình yêu của người đó dành cho em không đủ. Cố gắng vui lên, chăm sóc bản thân, rồi một ngày tình yêu lại đến. Đừng có dại mà lấy người em không yêu, sau này em khổ, con em khổ đấy.
    Face reality as it is, not as it was or as you wish it to be :Smiling:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 590 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Sai lầm...đừng để mất sai lầm lần nữa....có hối hận cũng ko kịp...e k bao giờ tin được 1 cuộc sống k co TY sẽ hp...e chỉ mún nằm vs người mình iu thoy... nói vậy chắc chị hỉu....Đừng có làm rồi nhìn lại đau khổ lại ước gì thời gian quay trở lại...Ko 1 ai có thể thay đổi dc tg...e mong rằng chị sẽ ko bao giờ phải thốt lên rằng ''giá như....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 68 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mẹ bảo Bình nói đúng đấy bạn ạ, chưa quên người cũ thì đừng có đến với người mới. Nếu bạn đến với người mới, thì không những bạn khổ mà người kia cũng khổ nữa
    Tương lai tươi sáng thường dựa trên quá khứ đã quên lãng, bạn không thể sống thanh thản nếu bạn không vứt bỏ mọi nỗi buồn đã qua:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,053 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Đọc bài chủ topic bất chợt mình liên tưởng đến bài hát khá hay về Hà Nội, tuy mình chưa ra Hà Nội bao giờ nhưng trong trí tưởng tượng của mình thì HN có nhiều nét rất hay. Mình rất thích HN.
    Xin tặng bài hát: Em ơi, Hà Nội phố.
    Mây trắng ngang trời bay vẩn vơ
    Đời anh lưu lạc tự bao giờ
    Đi đi... đi mãi nơi vô định
    Tìm cái phi thường cái ước mơ...
    .....Ban đêm anh ngủ túp lều tranh
    Chỗ tạm dừng chân khách bộ hành
    Đến sáng hôm sau anh cất bước
    Ra đi với cái mộng chưa thành.
    • 269 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Đừng làm khổ mình và người mới bạn ạh, mà tớ thấy con gái mà cứ lãng mạng kiểu này khổ lắm, tớ thấy tâm tắc câu, người lấy mình là người yêu mình nhất
    • 184 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mạnh mẽ lên bạn, trong lúc này đừng nên quyết định một việc gì quan trong đến như vậy, rồi bạn sẽ vượt qua khoảng thời gian này và một tình yêu đẹp sẽ đến với bạn, hạnh phúc là do mình tạo ra mà. Không nên vội vàng mà mù quáng bạn nhé
    • 1,967 Bài viết

• 1,302 Được cảm ơn

mấy h rồi còn tin vào hợp tuổi với xung tuổi
    • 11 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Em biết là mình đang sai thế nhưng ............
    em sợ rằng em không thể quên được ng ấy..........sợ rằng cứ nuôi hi vọng được ở bên ngừoi ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 220 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thôi thì đừng lấy, có yêu đâu mà vẽ chuyện, khổ con cái sau này. Mà một khi phải lấy, quên ng cũ đi. Ng mình yêu ko quan trọng, chồng mình mới là ng quan trọng.

@ anh phubaba: màu chữ này e quen dùng ở nhiều 4rum rồi, ko sửa đc. Thôi thì e sẽ để đậm lên cho dễ đọc. ok?
    Thế gian có bao người, tìm đc nhau là hạnh phúc giữa bao niềm đau.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,053 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daisy_sl Xem bài viết
    Thôi thì đừng lấy, có yêu đâu mà vẽ chuyện, khổ con cái sau này. Mà một khi phải lấy, quên ng cũ đi. Ng mình yêu ko quan trọng, chồng mình mới là ng quan trọng.

@ anh phubaba: màu chữ này e quen dùng ở nhiều 4rum rồi, ko sửa đc. Thôi thì e sẽ để đậm lên cho dễ đọc. ok?
    Đổi màu khác đi, nếu màu tím này thì nên chọn font giống chị lady88 thì dễ đọc.
    Mây trắng ngang trời bay vẩn vơ
    Đời anh lưu lạc tự bao giờ
    Đi đi... đi mãi nơi vô định
    Tìm cái phi thường cái ước mơ...
    .....Ban đêm anh ngủ túp lều tranh
    Chỗ tạm dừng chân khách bộ hành
    Đến sáng hôm sau anh cất bước
    Ra đi với cái mộng chưa thành.
    • 550 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao người yêu của chủ top ko đứng ra bênh vực nhỉ. Nếu là mình thì sẽ ko bao h xảy ra như thế này! Chủ top nên suy nghĩ cẩn thận, bàn bạc với người yêu tìm cách để thay đổi quan điểm của gia đình. Cố gắng lên!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 81 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocxit910 Xem bài viết
    em sợ rằng em không thể quên được ng ấy..........sợ rằng cứ nuôi hi vọng được ở bên ngừoi ấy.
    Chỉ vật vã thêm một thời gian nữa thôi. Điều đó không tránh được lúc chia tay mà bạn gái.

Vội vã kết hôn cũng chỉ vì còn yêu người cũ không phải "ngốc" mà là "ngu" đó bạn. Đừng đùa giỡn với cuộc đời mình như thế bạn nhé.:Smiling:

Đừng nghĩ rằng "mình biết , mình hiểu là điều đó sai, nhưng mình không thể làm khác được, tương lai ra sao thì ra" . Đừng ngụy biện thế bạn ơi, bạn thừa sức có thể làm khác đấy. Con người có nhiều sức mạnh tiềm ẩn lắm . Nếu quyết định vội vàng, tương lai sẽ phải trả giá nhiều đó bạn. :Smiling:

Chỉ cần bạn mạnh mẽ lên chút nữa, bạn sẽ sớm có được hạnh phúc. :Rose:

Tất nhiên sẽ có những trường hợp may mắn, sẽ quên người cũ và yêu chồng của mình, gia đình hạnh phúc .. Nhưng không nhiều đâu bạn gái ạ :Smiling:

Mạnh mẽ lên nhé bạn gái. :Rose:

P/s : Àh ,mà mình thấy ID bạn là "ngốc" nên mình mới "mắng" bạn thế đấy

[[[ Mình đang có dự định sẽ sống ở Nha Trang hoặc Đà Nẵng nên mình muốn làm quen với các bạn ở đó. Các bạn ở đó cho mình làm quen với nhé . (Trừ đàn ông đã có gia đình hay người yêu nhé ). Nick chat của mình là: lynanguyen_88 . Ai vui vẻ , muốn kết bạn thực sự, nói chuyện nghiêm túc với mình thì add nick mình nha. Rất vui được làm quen với các bạn.:Rose: ]]]
    • 1,103 Bài viết

• 1,645 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocxit910 Xem bài viết
    chia sẻ nỗi buồn với bạn.thời gian qua nhanh rồi sẽ có nhiều niềm vui mới đến với bạn.

Ko hiểu sao tớ đọc cái đoạn chat và cái đoạn hắn vẫn vào blog của bạn là tớ thấy hắn còn quan tâm đến bạn nhiều.(èo, đó là do ý nghĩ chủ quan của tớ).

Lúc này bạn đang không sáng suốt, vì vậy ko nên quyết định bất cứ việc gì.Kết hôn là chuyện ảnh hưởng đến cả cuộc sống về sau.Ban hãy tự cho mình thời gian để suy nghĩ.Đừng tự làm tổn thương chính bạn và cả người khác.(tớ nghĩ là cả 3 ng đều buồn chứ ko chỉ mình bạn)

Mạnh mẽ lên nhé bạn.:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 23 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cưới ng khác là quên đc à ? nếu đc thì cưới gấp luôn và ngay =))
    • Buu
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 994 Bài viết

• 3,120 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn này tính trẻ con quá Chuyện cả đời người mà quyết định nhẹ như gắp con cá bỏ vào mồm .
    Bạn có nghĩ bạn đang làm 1 việc có lỗi với "chồng tương lai" của bạn không ? Vô trách nhiệm với cuộc đời mình đến thế là cùng .

Còn hời hợt lắm . Suy nghĩ như thế mà bước vào hôn nhân thì mình chỉ thấy tội nghiệp anh chồng sắp cưới của bạn thôi .
    Ngày trước khi cô đơn tôi thường dùng 2 bàn tay của mình nắm lấy nhau .
    Và bây giờ tôi thường nằm ở giữa .
    Tôi nắm 1 bàn tay bé xíu , luôn bấu chặt tay tôi .Và 1 bàn tay to lớn ấm áp , các ngón tay luôn đan vào ngón tay tôi mỗi khi đi ngủ .

Rồi các vấn đề đều sẽ được giải quyết . Tôi ổn .
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3