TIN TÀI TRỢ.

Em sắp bị mất kiềm chế. Mong mọi người chia sẻ.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.87K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em đang rất nhớ đến một người bạn trai của em. Nếu ko nói với ai đó, em sợ mình sẽ lại dại dột nhắn tin hay gọi điện cho anh ấy mất, đó là điều em nghĩ ko nên làm

Có lẽ các tâm sự của các cô nàng 27t cô đơn (Quý hợi) nó gần gần giống nhau, e đọc cũng khá nhiều, và thấy mình trong đó. Nhưng e vẫn xin được kể một chút câu chuyện của em. Không có gì to tát, mong nhận được chia sẻ của mọi người, cho em thấy lòng thanh thản và bình yên hơn.

Anh bạn em là đồng nghiệp cũ của em, anh ấy đã chuyển ra làm chỗ khác từ một năm nay. Trước đấy (cách khoảng hơn 1 nam trước), khi quen biét anh em cũng rất quý anh (vì vẻ bề ngoài dễ thương của anh ấy, dễ thương thôi ạ, ko phải đẹp trai lắm), vì dù làm cùng cty, nhưng cũng ít tiếp xúc, chỉ thi thoảng đi ăn cùng (nhiều người) và cũng có một đôi lần ngồi cafe vỉa hè thôi. E ko hiểu về anh nhiều lắm, và lúc đó có lẽ a cũng k để ý đến em lắm, chỉ coi nhau là đồng nghiệp bạn bè.

Nhưng sau này, có dịp tình cờ gặp lại nhau. Và trong phút giây nào đó, ánh mắt của anh làm em thấy xao xuyến. E cũng từng hẹn hò, từng yêu ( dù thực sự h e ko bít có được gọi là yêu k, nhưng cứ coi là như thế), nhưng cũng khá lâu rồi, e mới thấy trái tim mình lại loạn nhịp như thế.

Và sau ngày tình cờ đó, em và anh có trao đổi một số vấn đề (về chụp ảnh, về các bộ phim), nên thi thoảng có đi cafe riêng, rồi cùng nói chuyện rất nhiều. E phát hiện thêm nhiều đức tính tốt của anh ấy, anh chia tay bạn gái chưa lâu nhưng e tam cho là đủ thời gian để cho phép anh hẹn hò, có lẽ anh ấy cũng có cảm nhận như thế về em. Và theo suy nghĩ của em, ko hẳn là đã thik nhau, nhưng cả 2 đều đang tự tạo cho nhau cơ hội tìm hiểu thêm.

Nhưng cứ mãi như thế, vài tháng nay mà ko có gì tiến triển thêm, cứ nói chuyện, anh vẫn cứ hỏi han chát chít với em nhưng giờ e thấy nó bắt đầu là những chuyện vô thưởng vô phạt.
    Khi con trai yêu thì mọi thứ rất rõ ràng, còn khi ko yêu, họ hay làm cho con gái bị phân vân.
    E đang bị phân vân lắm, dù trong lòng thì bảo là người ta ko yêu mình đâu, k thik mình đâu, nhưng lại vẫn hy vọng, vẫn chờ đợi.

2 ngày cuối tuần này, a đã ko online, ko nhắn tin hỏi han gì em cả. Cả tuần thì vẫn chát chít bt. E ko biết có phải là mình nóng vội quá không nhưng E thấy mệt mỏi rồi (có khi người ta lại đang hẹn hò cuối tuần với em nào mà mình cứ chờ với đợi nta ấy chứ :Sick: ). Tuy em vẫn sống vui vẻ, vẫn làm việc tốt, vẫn có nhiều mục tiêu phải lo toan, nhưng đã ko còn trẻ để chạy theo một câu chuyện kiểu thế này nữa.
    Mọi người an ủi em nhé, để em lấy can đảm quên đi, quên hết tất cả, để lại trở về những ngày tháng không có anh. E chỉ muốn có một người yêu em thực sự, quan tâm em, chia sẻ với em thôi. (Hiện tại e tự thấy e cũng chưa đến mức cuồng lấy chồng lắm, từ từ ko sao ạ :Battin ey

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Sorry vi em gui mai ko duoc. Gio lai thanh hai bai giong nhau roi. Mode xoa gium em 1 bai voi nhe. Thanks a.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 588 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

EM cũng giống chị, sắp ko kiềm chế nổi nữa rồi.. Chỉ muốn hét to lên, muốn hỏi cho rõ ràng mọi chuyện nhưng tjan này công việc của anh ý rất bận, em chỉ sợ mình hỏi vào thời điểm k thích hợp thì sẽ k có đc câu trả lời như mong muốn....
    https://zaodich.com/forum/f2933/banh-...-130k-1498950/

Mẹ vẫn đợi chờ 1 cơ hội nữa!!!
    rs3wp7 eK12p7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 61 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Oái, em đọc tâm sự mà nghĩ lại hoàn cảnh mình nhiều năm về trước. "Cái mặt nhà kia rõ ghét, nói gì đi chứ để người ta chết già sao". Đèn xanh bật thả cửa, đầu mày cuối lông nheo điên đảo rồi mà cái người kia cứ lửng lơ con cá vàng. Ý gì đây? Thế là lo lắng, là tức giận nhưng ko thể ko quan tâm đến hắn và ngừng hy vọng được.

Rồi thì em quyết định, được ăn cả, ngã về ko, dùng dằng mãi em thành dở hơi mất. Em bóng gió ( day dứt đến nỗi làm thơ cơ ah:Surprise rồi huỵch toẹt mà rằng: anh mà ko rõ ràng là tôi sẽ nghiên cứu trường hợp khác đấy. Dẫu hơi tiếc vì tới đây chúng ta sẽ ko có nhiều thời gian vui vẻ như trước, nhưng phải vậy thôi.
    Và quãng thời gian hạnh phúc bên xã bắt đầu từ đấy:rolleyes:
    Dẫu khái niệm về lòng tự trọng, ý thức về sự tổn thương (có thể xảy ra trong trường hợp xấu) ở mỗi người là khác nhau, nhưng giun em xéo mãi cũng quằn, ai mà ngồi đợi anh mãi được. Sống là ko chờ đợi, nếu chưa được thì cũng là cơ hội để mình nhìn nhận rõ tình cảm đôi bên mà thanh thản... restart
    Giờ thì em đang cười rụng răng vì thấy mình may mắn quá, trước cứ ngồi đợi lão ngỏ lời thì giờ em vẫn đang ngồi phân loại các đối tượng để hẹn hò quá. keke.
    Chào thân ái và quyết thắng, các chị nhé
    có bình yên nào không xót xa
    • 105 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kamivoi Xem bài viết
    Oái, em đọc tâm sự mà nghĩ lại hoàn cảnh mình nhiều năm về trước. "Cái mặt nhà kia rõ ghét, nói gì đi chứ để người ta chết già sao". Đèn xanh bật thả cửa, đầu mày cuối lông nheo điên đảo rồi mà cái người kia cứ lửng lơ con cá vàng. Ý gì đây? Thế là lo lắng, là tức giận nhưng ko thể ko quan tâm đến hắn và ngừng hy vọng được.

Rồi thì em quyết định, được ăn cả, ngã về ko, dùng dằng mãi em thành dở hơi mất. Em bóng gió ( day dứt đến nỗi làm thơ cơ ah:Surprise rồi huỵch toẹt mà rằng: anh mà ko rõ ràng là tôi sẽ nghiên cứu trường hợp khác đấy. Dẫu hơi tiếc vì tới đây chúng ta sẽ ko có nhiều thời gian vui vẻ như trước, nhưng phải vậy thôi.
    Dẫu khái niệm về lòng tự trọng, ý thức về sự tổn thương (có thể xảy ra trong trường hợp xấu) ở mỗi người là khác nhau, nhưng giun em xéo mãi cũng quằn, ai mà ngồi đợi anh mãi được. Sống là ko chờ đợi, nếu chưa được thì cũng là cơ hội để mình nhìn nhận rõ tình cảm đôi bên mà thanh thản... restart
    Giờ thì em đang cười rụng răng vì thấy mình may mắn quá, trước cứ ngồi đợi lão ngỏ lời thì giờ em vẫn đang ngồi phân loại các đối tượng để hẹn hò quá. keke.
    Chí lý quá nhỉ? vì cuộc sống là không chờ đợi mà
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 588 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Em lấy hết can đảm để nc 1 mạch rồi. Vì cú quá. Tiếp tục thì tiếp ko thì thôi, cứ im im bực cả mình.
    Thế rồi đồng chí ấy bảo ko phải muốn dừng lại, mà là muốn chậm lại 1 chút, vì thời gian này công việc và 1 số mqh bạn bè phức tạp quá.
    Em cũng biết là con trai ngta k hay nghĩ lung tung nhiều hướng như con gái nên đành chấp nhận cái kiểu chậm lại vậy.
    Chả biết rồi sẽ thế nào đây....

rs3wp7 eK12p7
    • 353 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

em thì thấy con trai nếu đã thích thì tiến tời rồi còn ko thì cứ nửa vơig chị à .còn cái kiểu cưa nửa nọ nửa kia là chị đang trong tầm ngắm nhưng họ vẫn chưa kết hẳn .hic chỉ khổ con gái cứ mơ mộng nhiều hơn nữa thôi.em thấy mình ko nên để phụ thuộc vào con trai .mình cũng có quyền dc chọn lựa chứ đâu ngồi đợi giai ngó đến mình được
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 588 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pink cloudy Xem bài viết
    em thì thấy con trai nếu đã thích thì tiến tời rồi còn ko thì cứ nửa vơig chị à .còn cái kiểu cưa nửa nọ nửa kia là chị đang trong tầm ngắm nhưng họ vẫn chưa kết hẳn .hic chỉ khổ con gái cứ mơ mộng nhiều hơn nữa thôi.em thấy mình ko nên để phụ thuộc vào con trai .mình cũng có quyền dc chọn lựa chứ đâu ngồi đợi giai ngó đến mình được
    thì cũng quyết tâm lắm, lành làm gáo vỡ làm muôi...
    thế mà cứ thấy ngta là tinh thần nhụt đi mất 1/2
    đôi khi thấy mình thật ngu ngốc khi ko biết phải làm gì...

rs3wp7 eK12p7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 672 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Đúng rồi,bạn cứ nói ý bóng gió với anh ấy thử xem sao,đâu cần fcải là ai tỏ tình trước mới được đâu,yêu thì nói ra,nói xong mà người ta từ chối, còn thấy nhẹ nhõm hơn là cứ thấp thỏm chờ đợi ko biết người ta có yêu mình hay ko...
    Bạn cứ nếu như kiểu,ko biết em có đủ tiêu chuẩn để làm 1 nửa kia của anh ko nhỉ?
    Son môi Thái, Đồ đồng phục gia đình thật vui https://www.flickr.com/photos/64714590@N07/page2/
    • 334 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kamivoi Xem bài viết

đây mới là người phụ nữ hiện đại đúng nghĩa, hoành tráng quá, tặng bạn 1 tràng pháo tay :Laughing:
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hay quá!!
    Có khi em cũng sẽ áp dụng chiêu " Được ăn cả ngã về không nhỉ"
    Có lúc em cũng định thế ( cho nó đúng với cá tính của mình) nhưng ko dám thẳng thắn. Nhưng có lẽ phải thế, cho nó nhẹ lòng
    Cuối tuần đi chơi với zai khác cho sướng (đỡ phải lăn tăn ) :*
    • 450 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoangTieuTieu Xem bài viết
    Hay quá!!
    Có khi em cũng sẽ áp dụng chiêu " Được ăn cả ngã về không nhỉ"
    Có lúc em cũng định thế ( cho nó đúng với cá tính của mình) nhưng ko dám thẳng thắn. Nhưng có lẽ phải thế, cho nó nhẹ lòng
    Cuối tuần đi chơi với zai khác cho sướng (đỡ phải lăn tăn ) :*
    Chưa có gì mà sao lại lăn tăn khi đi chơi với trai khác, chứ xếp cho là bạn bè hết, đi chơi vô tư, để còn xem anh nào tốt, anh nào thích mình hơn chứ. Con trai khi họ yêu họ sẽ nói, khi họ đã nói là có trách nhiệm với lời nói, sẽ tốt hơn trường hợp con gái nói trước. Con trai cũng tham lắm, bạn manh động ra hiệu trước hắn chả dại mà từ chối đâu, có thể sẽ cứ ởm ờ không rõ ràng. Sau này có gì mình chả trách được ai, chỉ tự chửi mình là dại thôi.
    Bản tính của phái nam là chinh phục mà, chưa chinh phục bạn đã đầu hàng mất hết hứng thú, mau chán lắm, sẽ kiếm em khác để chinh phục thui.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hic hic. Cám ơn chị nhắc nhở em. E nói vậy thôi chứ cũng ko dám, vì dù sao tình cảm này cũng xuất phát từ tình bạn.
    >Con trai cũng tham lắm, bạn manh động ra hiệu trước hắn chả dại mà từ chối đâu, có thể sẽ cứ ởm ờ không >rõ ràng. Sau này có gì mình chả trách được ai, chỉ tự chửi mình là dại thôi.
    Em thik đoạn này của chị. Có khi ko chỉ riêng con trai, cũng nhiều cô gái như thế nhỉ.

Thực ra e cũng vẫn nhăn nhở với anh ấy lắm. Nửa đùa nửa thật, và cũng vẫn đi gặp gỡ mọi người. Anh cũng toàn bảo em là "suốt ngày đi chơi, và toàn đi mà ko có anh" (anh cũng kiểu nửa đùa nửa thật như vậy đấy).
    Tính em hâm lắm, nếu đang thik ai rồi thì những người khác gặp là ko có cảm xúc gì nữa.

Thật là thiệt thòi cho em huhu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,345 Bài viết

• 1,717 Được cảm ơn

các mẹ trên này hay nói
    Đứa nào yêu trước đứa ấy thua.
    thật ra đàn ông khi yêu thì sẽ tự nhích chứ chẳng cần chờ con gái nhích...còn nếu chưa thật sự cảm thấy yêu hoặc nếu tinh ý và nhận thấy cô kia kết mình quá thì sẽ , từ từ .. để xem thế nào , nếu gặp anh đàng hoàng thì tuy kô yêu nhưng anh ấy cảm nhận đươc tình cảm từ cô gái và sẽ xa xa gần gần , thân thiện hơn nhưng nếu thấy cô gái mà xoắn vào thì sẽ tự tách ra 1 chút..cái này làm nhiều cô như ngồi trên cái ghế có cái gai...còn đối với những chú không đàng hoàng thì sẽ xem cô ấy thuộc laọi nào..nếu dễ cắn thì sẽ gần gần thân thân rồi cắn 1 miếng rồi biến , còn nếu thấy gần gần nhưng khó gặm quá thì đổi thái độ khác ngay..
    Nói chung là phải tỉnh táo trong mọi trường hợp các chị bé ạ.
    ...hanhngodn.....
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 104 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Đọc các cmt đều thấy có một ít mình trong đó, năm nay em cũng 27 ...haizz...:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 588 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Con Rua Xem bài viết
    các mẹ trên này hay nói
    Đứa nào yêu trước đứa ấy thua.
    thật ra đàn ông khi yêu thì sẽ tự nhích chứ chẳng cần chờ con gái nhích...còn nếu chưa thật sự cảm thấy yêu hoặc nếu tinh ý và nhận thấy cô kia kết mình quá thì sẽ , từ từ .. để xem thế nào , nếu gặp anh đàng hoàng thì tuy kô yêu nhưng anh ấy cảm nhận đươc tình cảm từ cô gái và sẽ xa xa gần gần , thân thiện hơn nhưng nếu thấy cô gái mà xoắn vào thì sẽ tự tách ra 1 chút..cái này làm nhiều cô như ngồi trên cái ghế có cái gai...còn đối với những chú không đàng hoàng thì sẽ xem cô ấy thuộc laọi nào..nếu dễ cắn thì sẽ gần gần thân thân rồi cắn 1 miếng rồi biến , còn nếu thấy gần gần nhưng khó gặm quá thì đổi thái độ khác ngay..
    Nói chung là phải tỉnh táo trong mọi trường hợp các chị bé ạ.
    Công nhận nghe chị nói mà tỉnh cả người.
    Túm lại là ko bao jo là muộn để có đc 1 nửa thật sự là của mình.
    Còn với những ng ko cần mình thì mình cũng k nhất thiết phải xoắn họ

rs3wp7 eK12p7
    • 334 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoangTieuTieu Xem bài viết
    Hic hic. Cám ơn chị nhắc nhở em. E nói vậy thôi chứ cũng ko dám, vì dù sao tình cảm này cũng xuất phát từ tình bạn.
    >Con trai cũng tham lắm, bạn manh động ra hiệu trước hắn chả dại mà từ chối đâu, có thể sẽ cứ ởm ờ không >rõ ràng. Sau này có gì mình chả trách được ai, chỉ tự chửi mình là dại thôi.
    Em thik đoạn này của chị. Có khi ko chỉ riêng con trai, cũng nhiều cô gái như thế nhỉ.

Thực ra e cũng vẫn nhăn nhở với anh ấy lắm. Nửa đùa nửa thật, và cũng vẫn đi gặp gỡ mọi người. Anh cũng toàn bảo em là "suốt ngày đi chơi, và toàn đi mà ko có anh" (anh cũng kiểu nửa đùa nửa thật như vậy đấy).
    Tính em hâm lắm, nếu đang thik ai rồi thì những người khác gặp là ko có cảm xúc gì nữa.

Thật là thiệt thòi cho em huhu

Hãy nhớ rằng:"Chỉ tiếp cận khi đã chắc chắn sẽ thích mình", bởi vì khác với đàn ông, con gái có bản năng phòng thủ rất mạnh. Nếu bọn nó phát hiện ra ai đó có ý đồ thì chúng nó sẽ bật tường lửa bảo vệ, và lúc đó thì trời mới cưa được.

Cụ thể hơn, trong giai đoạn đầu tiên, cố gắng không show your pas_ssion một cách quá lộ liệu, bởi nếu show pas_ssion quá lộ liễu thì gái nó cũng khinh. Đặc biêt, không được khen gái đẹp, vì chúng nó sẽ sinh ra kiêu căng. Trong đầu chúng ta phải nghĩ:"Mày đẹp, nhưng trên đời thiếu đeck gì đứa đẹp hơn, cũng thường thôi, may mà tao để mắt đến đấy. Được tao cưa là hạnh phúc lớn nhất của đời mày". Hãy nắm giữ điều đó như bí quyết võ công, tương đương với câu:"Amen, lạy chúa tôi" trong church theory. Rất nhiều tấm gương thất bại vì mắc phải sai lầm này. Và đặc biệt, hãy tránh xa cái kiểu tối nào cũng đến nhà gái ngồi đồng 3 tiếng, từ 7 đến 10 h đêm, ám quẻ nhà người ta kể cả đêm 30, gái ho một câu chạy cuống quýt, mẹ gọi cũng không nghe... Cưa kiểu đấy rất khó được,và nếu thất bại thì nhục nhã lắm...

Trên đời này tôi ghét nhất thể loại con gái mà cứ thích khoe khoang:"Anh A mua cho em con gấu, anh B dẫn em đi chơi, anh C bla bla....". Những kiểu con gái như vậy tôi strongly recommend các bạn trẻ tránh xa, càng xa càng tốt. Đàn ông phải biết cách giữ gìn giá trị của mình, và đối với những gái nào mà không biết giá trị của chúng ta thi phải cho chúng nó game over ngay. không bao giờ được để bọn gái nó ngồi trên nó chấm điểm, anh A có xe máy, anh B nhà nghèo đẹp trai, anh C thì nhiệt tình, làm xe ôm tốt hằng ngày.....

Ngày xưa tôi cũng có một cái kinh nghiệm thương đau như vậy, và khi con bé đó khoe hết anh nọ anh kia, lại còn tung tăng khoe anh kia rủ nó đi uống nuớc ở quán abc gì gì đó, lấy giá với tôi, bảo anh ấy tốt nghiệp đại học, ra trường, chuyên đi cài Windows cho các loại máy tính, giỏi lắm. tôi nghĩ thầm:"Dám mang mấy cái thằng sửa máy tính, chuyên cài win, kéo cáp điện thoại, low class ra để lấy giá, so sánh với tao à. Được, giỏi lắm". Tôi nói luôn, tóm lại thì cô muốn cái gì? they are good, Go for them, nghiên cứu cho kĩ đi. sau đó thì nộp cho tôi một review danh sách các candidate, để tôi duyệt xem có đáng không, còn bây giờ tôi không có hứng nghe? Con bé kia tái mặt, còn tôi đứng dậy bỏ về luôn, cho con bé kia de ngay lập tức. Sau này nghĩ kĩ lại, đó là điều đứng đắn nhất mà tôi đã từng làm.
    • 353 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

hic nghe anh tannguyenhd nói mà sợ quá .lời văn cứ như cắn nhẳng vậy .ko biết a lấy vợ được chưa?^ ^ em thấy a ấy chắc chưa thích chị thì phải nên mới ỡm ờm như thế
    • Des
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,171 Bài viết

• 1,928 Được cảm ơn

Anh bạn chị hơn chị bao tuổi thế? Chắc cũng gần băm nhỉ? Em nghĩ có lẽ anh ấy vẫn chưa quyết đâu chị ơi. Ở tuổi anh ấy nếu bây h chọn người yêu thì sẽ là chọn 1/2 luôn. Nên có thể đó là lý do anh ấy còn trù trừ.
    Em cũng nghĩ chị cần phải nói chuyện với anh ấy. Đã vài tháng rồi, cứ kéo dài chả thú vị tẹo nào.
    Mẹ yêu Thỏ, yêu Thỏ nhất đời

f9b61998aa

A baby will make love stronger, days shorter, nights longer, bankroll smaller, home happier, clothes shabbier, the past forgotten and the future worth living for
    • 334 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pink cloudy Xem bài viết
    khổ nhưng những thằng khác thích mình lại ko bằng thằng này, cái thằng mà mình muốn có nó/ thế mới chết
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2