Em phải làm sao khi thấy ảnh người yêu cũ của anh trong laptop

• 25 Lượt chia sẻ
  • 27.6K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 281 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Mình cũng vẫn giữ ảnh người yêu cũ trong máy nè, hồi đầu là chả nhớ mà xóa, sau thấy bt nên cứ để đấy, giờ thỉnh thoảng mang khoe người yêu mới. Hehe. Cái chính là hiện tại tình cảm của 2 người ntnào thôi. Nếu đã yêu thì mình phải có lòng tin. Hãy cảm nhận bằng con tim chứ đừng để mấy chuyện nhỏ nhặt đó làm ảnh hưởng tới tình yêu của mình. Và hãy trân trọng những gì mình đang có, đừng để đến lúc sắp mất or mất rồi thì hối hận cũng chả còn ý nghĩa gì nữa cả.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu là mình, chắc chắn mình cũng sẽ buồn và lo lắng mình chỉ là cái bóng như bạn...
    Nhưng mình nghĩ trong trường hợp của bạn, anh ấy chỉ vô tình để sót bức ảnh thôi. Không hề có ý lưu luyến tình cũ. Bạn có thể đề nghị ngy xóa bức ảnh ấy đi. Và coi như xong ko nhắc đến nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 30 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daisy_is_me Xem bài viết
    Chào cả nhà!
    Hiện em đang buồn quá, chúng em yêu nhau đã 3 năm, trước khi yêu em anh cũng đã kể với em , em không phải mối tình đầu của anh. Thời gian trôi đi em cũng cố gắng bỏ
    qua quá khứ đó và yêu anh bằng tất cả tấm lòng chân thành nhất, em không phủ nhận anh cũng rất yêu em, anh hơn em 8 tuổi, khi anh nói yêu em , em mới là svien năm 1, vì vậy suốt 3 năm qua anh vẫn chờ đợi em, dự định em ra trường sẽ tổ chức đám cưới. Anh là bộ đội , lại công tác xa em, nên tình yêu của chúng em rất trắc trở, khó khăn. 3 năm qua có rất nhiều thử thách chúng em
    đã vượt qua nhưng sáng nay, trước khi anh chuẩn bị đi vào đơn vị, kết thúc đợt nghỉ phép. em đã vô tình dùng laptop của anh và tìm thấy 1 bước ảnh của người con gái anh
    yêu trước em. Em tủi thân và đau đớn vô cùng , chả nhẽ em chỉ là cái bóng của người ta thôi sao. Em đã nói với anh, anh chỉ nói " suốt 3 năm qua em cảm thấy anh đối xử với em thế nào? bức ảnh đó anh còn không biết là nó ở trong máy, em coi thường tình cảm của anh quá, sao em không bao giờ tin anh"
    Các chị ơi giờ em vô cùng bối rối, một mặt em muốn tin anh, nhưng một mặt em rất sợ em chỉ là cái bóng của người khác, vì người ta hay nói tình cũ không rủ mà đến, mối
    tình đầu mới là mối tình thật sự.
    Em phải làm sao đây? Em rất yêu anh nhưng không thể là vật thế thân cho kẻ khác!
    Các chị cho em lời khuyên với!
    Chỉ là một tấm hình chẳng có ý nghĩa gì đâu bạn à. Bạn phải tin người bạn yêu chứ. Nếu thực sự bạn không thích thì cứ đề nghị anh ấy xóa. Mình cũng không muốn người mình yêu nhớ nhiều quá đến kỉ niệm cũ, nhưng nếu người yêu làm như vậy thì mình vẫn tôn trọng khoảng trời riêng của cô ấy. Nhưng thực sự là nếu cô ấy xóa sạch hết những gì gợi nhớ đến người yêu cũ thì mình cũng rất vui. Mình không muốn mình bị so sánh với ai cả.
    • 314 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

hôm nay tình hình chiến sự đã dịu đi nhiều ạ, Thanks cả nhà đã cho em những lời khuyên chân thành! lần sau em sẽ phải bình tĩnh hơn không lại làm khổ người yêu!
    vậy hử. chúc mừng, chúc mừng!
    • 548 Bài viết

• 425 Được cảm ơn

Thay the tam anh do bang tam anh cua ban, va im lang. CHuyen con lai de anh ta tinh
    • 160 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Ai mà chẳng có quá khứ hả bạn?! Và người biết trân trọng quá khứ vẫn là người đáng quý mà, quan trọng nhất là ngta bây giờ ntn với mình thôi, chứ quá khứ thì ai mà chẳng có! Ghen tuông với quá khứ mình nghĩ vừa là không tôn trọng của ng đó, vừa ko tôn trọng mình thoai! Tập chấn nhận đi bạn..vui vẻ lên nè!!!
    • 79 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Có mỗi cái hình, xóa đi là xong, kiếm đâu ra mà ghen với tức, mệt người quá.
    Không có gì quý hơn độc lập tự do !
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,126 Bài viết

• 3,117 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    Hiện em đang buồn quá, chúng em yêu nhau đã 3 năm, trước khi yêu em anh cũng đã kể với em , em không phải mối tình đầu của anh. Thời gian trôi đi em cũng cố gắng bỏ
    qua quá khứ đó và yêu anh bằng tất cả tấm lòng chân thành nhất, em không phủ nhận anh cũng rất yêu em, anh hơn em 8 tuổi, khi anh nói yêu em , em mới là svien năm 1, vì vậy suốt 3 năm qua anh vẫn chờ đợi em, dự định em ra trường sẽ tổ chức đám cưới. Anh là bộ đội , lại công tác xa em, nên tình yêu của chúng em rất trắc trở, khó khăn. 3 năm qua có rất nhiều thử thách chúng em
    đã vượt qua nhưng sáng nay, trước khi anh chuẩn bị đi vào đơn vị, kết thúc đợt nghỉ phép. em đã vô tình dùng laptop của anh và tìm thấy 1 bước ảnh của người con gái anh
    yêu trước em. Em tủi thân và đau đớn vô cùng , chả nhẽ em chỉ là cái bóng của người ta thôi sao. Em đã nói với anh, anh chỉ nói " suốt 3 năm qua em cảm thấy anh đối xử với em thế nào? bức ảnh đó anh còn không biết là nó ở trong máy, em coi thường tình cảm của anh quá, sao em không bao giờ tin anh"
    Các chị ơi giờ em vô cùng bối rối, một mặt em muốn tin anh, nhưng một mặt em rất sợ em chỉ là cái bóng của người khác, vì người ta hay nói tình cũ không rủ mà đến, mối
    tình đầu mới là mối tình thật sự.
    Em phải làm sao đây? Em rất yêu anh nhưng không thể là vật thế thân cho kẻ khác!
    Các chị cho em lời khuyên với!
    In ảnh con bé đó ra rồi đem dán cột điện Hoặc dán vào bia thỉnh thoảng ném phi tiêu cho sướng

Nghĩ nhiều làm giề cho đau diều
    Cuộc sống đôi khi khó khăn hơn chúng ta tưởng, nhưng chủ yếu vẫn là niềm vui :Battin ey:
    • 51 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ui, tưởng chuyện gì to tát. Chỉ là con tép đậu trên mép con mèo thôi mà đã buồn vậy rồi sao. Bạn này chắc ghen phải biết đây
    • 1,491 Bài viết

• 1,427 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ bạn chủ top buồn buồn theo kiểu ghen nhẹ thôi. Thực ra, tự dưng nhìn thấy ảnh tình cảm của người yêu mình với người cũ thì đôi khi nghĩ lại cũng khó chịu chứ.

Như mình thì trước đây là bạn với chồng mình bây giờ (cũng có thể nói là bạn thân) nên "được" nhìn ngắm nhiều hình ảnh đôi cũ họ yêu nhau . Về sau, cô kia lăng nhăng nên anh ấy hụt hẫng, tự nhiên trở thành người yêu mình rồi thành ông xã mình bây giờ nè. Mình lưu đầy hình với người cũ của ông xã mình, thấy khá bình thường, không có gì đáng suy nghĩ.

Tuy nhiên, khi cưới về, yahoo, facebook dùng chung loạn xạ, đọc đoạn chat cũ của chồng với người xưa ( có cả những đoạn nhạy cảm, cô kia nhớ, đòi xxx gì đó với anh ấy...haizzzzzz nói chung là tình cảm lắm). Đôi khi những lời chat đó cứ luẩn quẩn trong đầu mình... Cũng ghen, nhưng tự trấn an "chỉ là quá khứ thôi". Ông xã bây giờ là của mình, tốt với mình, chẳng có gì phải hắt hủi anh ấy vì quá khứ.

Dù sao, cũng chỉ là vài tấm hình. Bạn nên bình thường hóa nó thì tâm trạng sẽ dễ chịu hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,588 Bài viết

• 1,723 Được cảm ơn

Ném cái laptop xuống sông bạn ạ
    Mèo già đã bị Pit bắt làm tù binh !!
    • 206 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Bạn mới nhìn thấy ảnh thôi thì cũng ko nên giận dỗi thế đâu..^^. Cũng chỉ là tấm hình mà anh ấy lưu lại từ lâu và quên mất sự tồn tại của nó. Trước đây, mình còn vô tình đọc được những đoạn chat chit của ngy mình với người cũ, mình cũng tức giận, cũng suy nghĩ nhiều lắm... nhưng cũng chỉ là cảm tính cá nhân và là những chuyện quá khứ mà a ấy cũng không nhớ trước đây ntn thôi, quan trọng là tình cảm người ấy dành cho mình hiện tại như thế nào, có đáng để mình bận tâm ko, khi bạn thể hiện được sự bình thường hóa với những chuyện liên quan với ng cũ thì a ấy sẽ lại càng biết giữ gìn tình cảm 2 người để bạn ko bị tổn thương hay nghĩ ngợi gì về quá khứ nữa.
    • 188 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

mình còn giữ ảnh ny cũ và những ng đã từng tán tỉnh mình mà vì 1 số lý do của lý trí, mình k tiến tới với họ. mình giữ lại k p vì mình còn yêu thương gì họ. mà giữ để lấy làm niềm tự hào thôi hehe. nhưng nói thật nếu chồng mình thấy đc chắc tủi thân lắm. nên mình cũng del hết đi rồi. mới xong luôn. . tóm lại là k sao đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,599 Bài viết

• 1,138 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn hơi thiếu tự tin. Nên rút kinh nghiệm vì nếu chuyện tương tự xảy ra 1-2 lần nữa thì mình chắc là tình cảm anh ấy dành cho bạn sẽ thay đổi đấy.
    • 97 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

nhiều khi giữ lại ảnh hay vật gì đó của người yêu cũ để làm kỷ niệm hay nhắn tin hỏi thăm sức khỏe thì cũng hết sức bình thường. người ta xem đó là 1 kỉ niệm đẹp chứ không phải là vấn vương tình cũ

tình cảm của anh bạn kia giành cho bạn như thế nào bạn phải là người hiểu rõ nhất chứ. để xác định điều bạn nói thì còn phải phụ thuôc vào nhiều yếu tố khác. chỉ có mỗi 1 tấm ảnh trong máy tính thì không nói lên được điều gì đâu bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 66 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoluoi87 Xem bài viết
    hôm qua bạn trai m vừa cho mình xem hình bạn gái cũ của a, m cũng thấy hơi tức nhưng chẳng thể bảo ng ta xóa đi được, cũng như m vẫn giữa ảnh ng iu cũ thôi như là lưu giữ những cái thuộc về kỉ niệm. Ko nên vì 1 tấm hình mà chiến tranh đâu, ng ta lại nghĩ m ích kỉ
    Như mình nè không cố ý nhưng cũng đã bị người yêu vô tình xem được ảnh người yêu cũ trong điện thoại đó thôi! chụp đôi nhé! Cũng vì không còn nhớ nữa nên chẳng nhớ là trong máy vẫn còn lưu mấy tấm hình đó. Có điều bạn gái mình không thấy ý kiến gì nhưng sau đó mình nghĩ cứ xóa đi cho lành! Dù sao con gái thì hay gen mà nhất là Chẳng may không xinh bằng cô người yêu cũ hjhj!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,143 Bài viết

• 11,858 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    bình thường như cân đường hộp sữa thôi bạn ơi
    hì hì
    m có ông anh, từng yêu say đắm một chị, yêu đến chết đi sống lại, yêu đến mức từ bỏ vì cảm thấy m không mang lại hp cho ng đó, mà từ bỏ rồi vẫn ngày ngày ẩn nick yh, nhìn chăm chăm và friendlist chờ nick chị sáng, ngắm mãi cái nick cho đến khi nick tối trở lại (thường là 2h sáng)
    2 năm sau, 1 cô gái nhỏ xinh đụng phải anh, nhằng nhẵng theo a về tận nhà cảm ơn a giúp đỡ cô ấy, xin số đt của a, mời a cf... Sau 3 tiếng đồng hồ, a đổ cái rụp. 1 tháng sau họ cưới. Giờ con gái đầu lòng của họ đã được 6 tháng rồi. A hp như chưa từng được hp. Mặc dù yh của a vẫn add nick chị. Dù những dòng blog của a vẫn còn đó: giá được uống một chén say mà ngủ suốt triệu năm - giá được em hẹn hò dù phải chờ lâu đến mấy...
    • nnj
      Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 40 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Chồng mình có một đống hình bạn gái cũ trong máy, nhiều người chứ không phải một đâu nha, chồng mình còn khóa mật mã nữa chứ, mình bảo ai thèm xem đâu mà anh khóa làm gì, anh bảo, ai biết được, bữa nào giận giận em xóa hết thì sao
    trên facebook thì có quá trời bạn gái cũ luôn, lâu lâu thấy hình bạn gái cũ anh còn cho mình coi nữa.
    Bữa dọn nhà mình phát hiện ra mấy tấm hình cô bạn gái cũ trước mình , mình cũng thấy bình thường, vì dù gì cũng là quá khứ, nếu có phút giây nào đó anh nhìn hình rồi nhớ lại người xưa thì cũng không sao, vì người con gái ấy là một phần quá khứ của anh, làm sao xóa được . quan trọng ng hiện tại là mình.
    • 84 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Ném chỗ nào bảo mình nhé, mình đi mò lại về dùng
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 51 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình thấy vấn đề chả có gì? đôi khi đúng là chả nhớ nổi mình để cái ảnh đó từ khi nào. Quan trọng là tình cảm hiện tại. Bạn trẻ con quá nhỉ?
    Tôi biết ơn những người đã lừa dối tôi. Chính họ đã cho tôi thêm kinh nghiệm trong cuộc sống.
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5