TIN TÀI TRỢ.

Em phải làm sao khi thấy ảnh người yêu cũ của anh trong laptop

• 25 Lượt chia sẻ
  • 28.5K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 218 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    Hiện em đang buồn quá, chúng em yêu nhau đã 3 năm, trước khi yêu em anh cũng đã kể với em , em không phải mối tình đầu của anh. Thời gian trôi đi em cũng cố gắng bỏ
    qua quá khứ đó và yêu anh bằng tất cả tấm lòng chân thành nhất, em không phủ nhận anh cũng rất yêu em, anh hơn em 8 tuổi, khi anh nói yêu em , em mới là svien năm 1, vì vậy suốt 3 năm qua anh vẫn chờ đợi em, dự định em ra trường sẽ tổ chức đám cưới. Anh là bộ đội , lại công tác xa em, nên tình yêu của chúng em rất trắc trở, khó khăn. 3 năm qua có rất nhiều thử thách chúng em
    đã vượt qua nhưng sáng nay, trước khi anh chuẩn bị đi vào đơn vị, kết thúc đợt nghỉ phép. em đã vô tình dùng laptop của anh và tìm thấy 1 bước ảnh của người con gái anh
    yêu trước em. Em tủi thân và đau đớn vô cùng , chả nhẽ em chỉ là cái bóng của người ta thôi sao. Em đã nói với anh, anh chỉ nói " suốt 3 năm qua em cảm thấy anh đối xử với em thế nào? bức ảnh đó anh còn không biết là nó ở trong máy, em coi thường tình cảm của anh quá, sao em không bao giờ tin anh"
    Các chị ơi giờ em vô cùng bối rối, một mặt em muốn tin anh, nhưng một mặt em rất sợ em chỉ là cái bóng của người khác, vì người ta hay nói tình cũ không rủ mà đến, mối
    tình đầu mới là mối tình thật sự.
    Em phải làm sao đây? Em rất yêu anh nhưng không thể là vật thế thân cho kẻ khác!
    Các chị cho em lời khuyên với!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,505 Bài viết

• 1,281 Được cảm ơn

Vãi có mỗi cái hình trong máy tính đã có chiến tranh rầu
    NỮ SINH PHAN ĐÌNH PHÙNG
    cats-c3f0a
    NỮ CS TƯƠNG LAI
    tuan_4
    NỮ DOANH NHÂN 4X
    af3923f2fe7e5f3e1773bfc98cf6e515_50160871.2476683777661489652401386236077n
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 499 Bài viết

• 826 Được cảm ơn

Tội nghiệp em, cái bóng @_@

Bỏ quách nó đi em ạ. Em chưa nghe:

Có lấy chồng thì lấy thương gia / Anh khuyên em đừng nên lấy lính / Gặp thằng mù, gặp thằng què thì đời em khổ, em ơi....
    chết đi rồi hãy ngủ!
    quan tài không có túi!

• 68 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chỉ có 1 tấm hình, không đến nỗi nào đâu bạn à, mỗi người có 1 quá khứ, có khi ngta trao nhau 1 món quà để đánh dấu 1 khoảng thời gian, và không phải người ta còn giữ là người ta còn yêu hay xóa sạch đi hết mới là dứt khoát từ bỏ. Giống như lâu lâu bạn phát hiện trong túi áo, túi quần có tiền để quên vậy đó, cứ nghĩ mọi chuyện đơn giản như vậy thôi bạn à! Quan trọng là anh ấy yêu bạn, đừng nên vì chuyện nhỏ đó mà làm ảnh hưởng tình cảm 3 năm gắn bó.
    Mình cũng là mối tình sau của người yêu mình, mình cũng từng đọc blog của ng dó viết cho người cũ, yêu thương da diết lắm. Nhưng mình biết bây giờ anh yêu mình, chỉ có mình nên quá khứ của anh, mình ko nhắc tới nữa, đôi khi hai đứa có nói về người cũ, nhưng cũng để hiểu nhau hơn, chứ không phải để chì chết nhau.
    Vì vạy, khuyên chân thật nhé! Đừng ghen với quá khứ vậy là không tôn trọng người yêu và không tôn trọng chính bản thân mình!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 68 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi msqn Xem bài viết

Có lấy chồng thì lấy thương gia / Anh khuyên em đừng nên lấy lính / Gặp thằng mù, gặp thằng què thì đời em khổ, em ơi....
    Mình không hiểu bạn là người như thế nào mà lại đi châm dầu vào lửa như thế?
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 61 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

mình cũng giữ ảnh của vài người yêu cũ trong máy, ng yêu mới hỏi thì bảo ờ, bạn gái cũ của anh đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 314 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Có mỗi cái hình thôi đâu có gì ghê gớm. Nếu bạn nghĩ mối tình đầu mới là mối tình thật sự thì sai lầm, thật sự có nghĩa là có thể ở bên nhau suốt đời thì chỉ có mối tình cuối cùng thôi.
    Đừng vậy bạn ak. Ít nhất hãy tin vào con mắt chọn ny của mình chứ!
    • 218 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nltgiangch Xem bài viết
    Chỉ có 1 tấm hình, không đến nỗi nào đâu bạn à, mỗi người có 1 quá khứ, có khi ngta trao nhau 1 món quà để đánh dấu 1 khoảng thời gian, và không phải người ta còn giữ là người ta còn yêu hay xóa sạch đi hết mới là dứt khoát từ bỏ. Giống như lâu lâu bạn phát hiện trong túi áo, túi quần có tiền để quên vậy đó, cứ nghĩ mọi chuyện đơn giản như vậy thôi bạn à! Quan trọng là anh ấy yêu bạn, đừng nên vì chuyện nhỏ đó mà làm ảnh hưởng tình cảm 3 năm gắn bó.
    Mình cũng là mối tình sau của người yêu mình, mình cũng từng đọc blog của ng dó viết cho người cũ, yêu thương da diết lắm. Nhưng mình biết bây giờ anh yêu mình, chỉ có mình nên quá khứ của anh, mình ko nhắc tới nữa, đôi khi hai đứa có nói về người cũ, nhưng cũng để hiểu nhau hơn, chứ không phải để chì chết nhau.
    Vì vạy, khuyên chân thật nhé! Đừng ghen với quá khứ vậy là không tôn trọng người yêu và không tôn trọng chính bản thân mình!
    cảm ơn những lời khuyên chân thành của bạn, có lẽ mình đã quá ích kỉ!
    • 218 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pingchamngoan Xem bài viết
    Có mỗi cái hình thôi đâu có gì ghê gớm. Nếu bạn nghĩ mối tình đầu mới là mối tình thật sự thì sai lầm, thật sự có nghĩa là có thể ở bên nhau suốt đời thì chỉ có mối tình cuối cùng thôi.
    Đừng vậy bạn ak. Ít nhất hãy tin vào con mắt chọn ny của mình chứ!
    uh, chắc mình hay nghĩ lung tung, mình cũng rất hi vọng như vậy bạn ạ, hi vọng mình sẽ là mối tình cuối của anh ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 307 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Con gái chúng ta đúng là rất nhạy cảm. Mình cũng hờn ghen, hành hạ người yêu vì lục lại đc đoạn chat của anh với ngy cũ. Giờ đọc topic của bạn mới giật mình nhớ ra mình vẫn giữ trong máy ảnh của chính mình chụp với ng yêu cũ. Bản thân mình giữ lại ảnh ko phải vì còn tình cảm, mà vì quên mất và cũng thấy ko nỡ xóa đi. Có lẽ sau khi đọc topic này mình phải xóa đi thôi.
    • 2,744 Bài viết

• 12,984 Được cảm ơn

Khi người ta để ảnh một cách bình thường trong máy tính thì trong tim người ta đã bình thường.

Còn khi người ta cố tình xóa hết mọi dấu vết là để đỡ nhìn thấy, đỡ nhớ đấy em gái ạ.

Ngố thế k biết.

Đừng nghe lời msqn, anh ấy vừa giật huy chương vàng Olympic Luân Đôn môn Đổ dầu vào lửa đấy.
    Em đã biết tự tập sống cho riêng mình.

https://www.youtube.com/watch?v=3rp4l...eature=related
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 218 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cry_cry Xem bài viết
    Con gái chúng ta đúng là rất nhạy cảm. Mình cũng hờn ghen, hành hạ người yêu vì lục lại đc đoạn chat của anh với ngy cũ. Giờ đọc topic của bạn mới giật mình nhớ ra mình vẫn giữ trong máy ảnh của chính mình chụp với ng yêu cũ. Bản thân mình giữ lại ảnh ko phải vì còn tình cảm, mà vì quên mất và cũng thấy ko nỡ xóa đi. Có lẽ sau khi đọc topic này mình phải xóa đi thôi.
    mình cũng nghĩ vậy bạn ạ! vì dù là con trai hay con gái thì trong tình yêu đều rất ích kỉ, đừng để chuyện tương tự như mình xảy ra, khổ cho cả 2
    • 218 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LePapillon Xem bài viết
    Khi người ta để ảnh một cách bình thường trong máy tính thì trong tim người ta đã bình thường.

Còn khi người ta cố tình xóa hết mọi dấu vết là để đỡ nhìn thấy, đỡ nhớ đấy em gái ạ.

Ngố thế k biết.

Đừng nghe lời msqn, anh ấy vừa giật huy chương vàng Olympic Luân Đôn môn Đổ dầu vào lửa đấy.
    dạ vâng, tại lúc đó em mất bình tĩnh quá, chẳng thể nghĩ sáng suốt được.
    • 1,743 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hôm qua bạn trai m vừa cho mình xem hình bạn gái cũ của a, m cũng thấy hơi tức nhưng chẳng thể bảo ng ta xóa đi được, cũng như m vẫn giữa ảnh ng iu cũ thôi như là lưu giữ những cái thuộc về kỉ niệm. Ko nên vì 1 tấm hình mà chiến tranh đâu, ng ta lại nghĩ m ích kỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 22 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

nếu em tin người yêu bạn có tc thật lòng với bạn thì bạn hãy tin tưởng đi. có 1 bức ảnh thôi thì cũng chẳng có gì đâu. hãy yên tâm đi bạn à. mình nghĩ người yêu bạn giống mình thôi, mình cũng như người yêu bạn ngưng bạn gái mình quá tuyệt vời. tất nhiên là segia6jn5 nhưng rồi cũng hiểu mình à. chúc bạn thành công. thân!!!!!!!!!!!!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi daisy_is_me Xem bài viết
    Chào cả nhà!
    Hiện em đang buồn quá, chúng em yêu nhau đã 3 năm, trước khi yêu em anh cũng đã kể với em , em không phải mối tình đầu của anh. Thời gian trôi đi em cũng cố gắng bỏ
    qua quá khứ đó và yêu anh bằng tất cả tấm lòng chân thành nhất, em không phủ nhận anh cũng rất yêu em, anh hơn em 8 tuổi, khi anh nói yêu em , em mới là svien năm 1, vì vậy suốt 3 năm qua anh vẫn chờ đợi em, dự định em ra trường sẽ tổ chức đám cưới. Anh là bộ đội , lại công tác xa em, nên tình yêu của chúng em rất trắc trở, khó khăn. 3 năm qua có rất nhiều thử thách chúng em
    đã vượt qua nhưng sáng nay, trước khi anh chuẩn bị đi vào đơn vị, kết thúc đợt nghỉ phép. em đã vô tình dùng laptop của anh và tìm thấy 1 bước ảnh của người con gái anh
    yêu trước em. Em tủi thân và đau đớn vô cùng , chả nhẽ em chỉ là cái bóng của người ta thôi sao. Em đã nói với anh, anh chỉ nói " suốt 3 năm qua em cảm thấy anh đối xử với em thế nào? bức ảnh đó anh còn không biết là nó ở trong máy, em coi thường tình cảm của anh quá, sao em không bao giờ tin anh"
    Các chị ơi giờ em vô cùng bối rối, một mặt em muốn tin anh, nhưng một mặt em rất sợ em chỉ là cái bóng của người khác, vì người ta hay nói tình cũ không rủ mà đến, mối
    tình đầu mới là mối tình thật sự.
    Em phải làm sao đây? Em rất yêu anh nhưng không thể là vật thế thân cho kẻ khác!
    Các chị cho em lời khuyên với!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 22 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

đúng là chẳng biết gì đời. thật tội nghiệp. nói suy nghĩ một tí cho người ta đi chứ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi msqn Xem bài viết

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 22 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

xóa liền đi. con gái khác con trai khác đấy. hjhj
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cry_cry Xem bài viết
    • 88 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

chỉ có mỗi tấm hình mà bạn đã suy nghĩ vẩn vơ cả lên, pó tay thật, con ng mà có fải là máy móc đâu mà muốn wên thì quên, ngta lưu lại chỉ đơn giản đó là kỷ niệm đẹp 1 thời thôi,vì ko nỡ xóa , chứ đâu hẳn anh ấy còn yêu ng cũ!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Eo ôi , bạn gái mình thuộc dạng ăn ớt kinh niên mà còn hông ghen cái vụ hình hiếc này , bạn là bạn quá nhạy cảm rồi đấy . Quan niệm của mình là thế này : không chối bỏ quá khứ . Nếu anh ấy nỡ xóa hình người yêu cũ nghĩa là :
    1) Không dám chấp nhận hoặc nhẫn tâm vứt bỏ quá khứ
    2) vẫn còn rung động mạnh khi xem lại nên phải xóa
    3) Như cái đồng chí nào ở trên : sợ người yêu xem rùi lại điên lên nên phải xóa chứ chả thấy có vấn đề gì

Còn không xóa thì người ta đã xem là bình thường rồi chả còn rung động gì nữa đâu , bạn nên xin lỗi người ta đi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 218 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

hôm nay tình hình chiến sự đã dịu đi nhiều ạ, Thanks cả nhà đã cho em những lời khuyên chân thành! lần sau em sẽ phải bình tĩnh hơn không lại làm khổ người yêu!
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5