TIN TÀI TRỢ.

Em nên làm thế nào???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.03K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em năm nay 23t, chưa lập gia đình nhưng đã có người yêu. Chúng em quen nhau được 3 năm và đã có quan hệ với nhau. Và từ chuyện đó đã dẫn tới sai lầm là tụi em có thai với nhau 2 lần và cả 2 lần đó vì chưa đủ khả năng nuôi con và gia đình 2 bên cũng đều nghiêm khắc và gia giáo nên tụi em đành bỏ thai. Từ lần bỏ thai cuối cho tới nay cũng gần 2 năm nhưng em lại vừa phát hiện là mình đã bị dính bầu lần 3. Hiện giờ em đã đi làm nhưng lương chỉ vừa đủ sống không dư giả và bạn trai em thì hiện vừa mới nghỉ việc vì 1 số lí do vàhie65n vẫn chưa tìm được việc mới. Nếu bây giờ giữ thai lại thì em sợ không gánh gồng lo nổi cho con và cũng sợ 2 gia đình biết chuyện vì có lần mẹ của bạn traiem có nói với em rằng tuyệt đối không để có bầu trước khi cưới nên giờ đây em rất lo và không biết nên làm thế nào. Em chỉ sợ em bỏ lần này nữa sẽ vô sinh thì em chết mất. Xin các chị hãy cho em lời khuyên với!!! Em cảm ơn các chị nhiều!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 496 Bài viết

• 844 Được cảm ơn

Bó tay bạn trẻ thời đại này, chỉ nghĩ cho mình thôi à ? Nếu em còn biết thương con thì đẻ thôi em ạ, trời sinh voi sinh cỏ. Chứ làm thế ác quá.
    3Rzim7

Bên anh, bên anh, em say trong hạnh phúc.... Đôi môi em anh ngỡ cánh hồng...
    • 15 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

thời nay có con trước là may đấy e ạ, e nên giữ lại con và làm đám cưới đi, nếu ko e nuôi con 1 mình cũng đc, chẳng sao cả, e có cv rồi mà
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 34 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

bạn bỏ thai thì nguy cơ vô sinh càng cao,vậy sau này cuộc sống gia đình sẽ thế nào?Nếu quen ng mới,ngta biết quá khứ bạn ko có con vì lí do ấy,cuộc sống sẽ như thế nào?
    Mình thấy bạn chỉ có 1 con đường duy nhất là cùng anh ấy về thưa chuyện bố mẹ,mẹ chồng nói thì nói,đó cũng là cháu bà,lo cưới ko nói có thai trước thì ai biết được.Chỉ lo bà quá gia giáo,nhưng nếu ép bạn phá thai lại thêm 1 cái ác,ng yêu bạn cũng có trách nhiệm trong chuyện này mà.Nếu càn quá,thì 2 ng âm thầm đi dkkh,thế nào mẹ chồng cũng phaoir để cưới
    Bạn 23t,ko hiểu bạn nghĩ thế nào lại có thể sơ suất mang thai tới 3 lần rồi lại phá thai
    Chuyện đã lỡ rồi,bạn phải suy nghĩ thật kỹ,ảnh hưởng đến tương lai và lương tâm nữa đấy bạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 833 Bài viết

• 2,465 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nên giữ lại em ơi. Họ phá 1 lần mà đã đẽ vô sinh rồi huống hồ gì 2, 3 lần hả em. Nếu phá nữa rồi vô sinh thì chắc gì ng ta lại chịu cưới nữa. Có con cái bây h khó khăn mà bỏ con mình thì tội lắm.
    Dù gia đình có khó tới đâu thì sự việc đã lỡ rồi ko lẽ lại làm rùm beng lên ko cho cưới. Nếu ko cưới được thì ra phường Đăng ký kết hôn rồi vợ chồng cùng nhau tính chuyện lo cho bé.
    Đây là chuyện liên quan đến tương lai lâu dài của em nên em suy nghĩ cho cẩn thận mọi phương diện
    • 41 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

SInh con biết là sẽ vất vả nhưng hay cưới nhau rồi về sinh con,chẳng ai bỏ con bỏ cháu đâu(nếu có ng như thế thì tôi khinh)

Tôi kể chuyện này:chuyện tôi có thằng em họ.Nó có yêu 1 con bé nhưng bố mẹ nó thấy không hợp thì cũng chỉ biết khuyên nó bỏ.Sau thằng này vì yêu nên quyết làm cho con bé có thai.Thế là bố mẹ thằng này phải cưới,người ta nghĩ đến con cháu,dù em họ tôi ở quê,2 vợ chồng chúng nó chỉ là công nhân may,không được học nhiều

Tốt nhất là 2 bạn cưới đi,vất vả cũng phải cứoi.Chẳng lẽ 2 bên gia đình thấy con cháu vất vả lại không giúp chút nào sao?

CÒn nếu 2 bạn nhất quyết phải bỏ cái thai thì cũng kệ 2 bạn,nhưng thật ra tôi khinh 2 bạn vì dám làm không dám chịu
    • 242 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Đừng phá tội lỗi lắm đấy ,
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 39 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em lạy chị.
    • 54 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Để lại đi em! Có là may lắm, thời buổi này ...có trước là niềm hạnh phúc..haha
    • 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đây chưa phải lúc khó khăn nhất với bạn. Sau khi bạn quyết định mới khó khăn thật sự. Theo mình nghĩ, bạn nên giữ lại đứa bé. Nhưng bạn phải thật bình tĩnh, sáng suốt và mạnh mẽ. Phải tính đến nhiều trường hợp có thể xảy ra. Thứ nhất, gia đình ng iu và ng iu bạn ko đồng ý cưới (tỉ lệ rất cao), bạn sẽ phải nuối con một mình. (Bạn cũng đừng làm căng vs ng iu nhé, anh ta đang trong giai đoạn khó khăn, nên rất dễ có những hành động ko kiểm soát....nếu a ta không hiểu, thông cảm, thương yêu, nghĩ cho bạn...). Thứ hai, về phía gia đình bạn, bạn nên tâm sự trc với mẹ (chị gái) của bạn, hãy nói với họ trc khi nói vs bố của bạn. Sau đó gđ sẽ tìm cách giải quyết. Cha mẹ nào chả thương con, huống chi đây là cháu của họ nữa cơ mà. Trường hợp gd ng iu bạn đồng ý cưới. thì chúc mừng bạn, hãy cố gắng nhé. Còn nếu không, bạn phải thật sự cố gắng, để sau này Mẹ tròn con vuông. Bạn yên tâm nhé, mọi cố gắng đều được đền đáp, Có quy luật nhân- quả mà.

Chúc bạn gặp nhiều may mắn !
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hnay e đã nói chuyện với anh ấy. Anh ấy nói em thật lòng ko muốn giữ lại cái thai này vì chưa kiếm được việc, rồi gia đình ko cho cưới ... Rồi anh lại hứa hẹn bỏ lần này sẽ không để xảy ra thêm lần nào nữa. Em nghe xong mà buồn lắm chị ah. Em bỏ về mà không nói 1 lời nào. Em chợt nghĩ có lẽ tình cảm anh dành cho em không đủ lớn để đương đầu với khó khăn này, em bây h cảm thấy nản lắm, ko đủ tự tin vào anh ấy để giữ lại nữa chị ạ...
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

công việc của em cũng chỉ ở mức thu nhập thấp nên 1 mình em sợ ko thể lo đủ cho con. còn anh ấy thì lại không muốn giữ con lại nên em cũng cả thấy nản lắm chụ ạ...
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cảm ơn chị nhưng hnay bạn trai em đã nói thẳng là em nên bỏ thai chị ạ. cũng vẫn là lý do cũ chưa kiếm được việc và gia đình gia giáo. giờ đây em rối bời và ko còn đủ niềm tin vào anh ấy nữa...
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hnay e đã nói chuyện với anh ấy. Anh ấy nói em thật lòng ko muốn giữ lại cái thai này vì chưa kiếm được việc, rồi gia đình ko cho cưới ... Rồi anh lại hứa hẹn bỏ lần này sẽ không để xảy ra thêm lần nào nữa. Em nghe xong mà buồn lắm chị ah. Em bỏ về mà không nói 1 lời nào. Em chợt nghĩ có lẽ tình cảm anh dành cho em không đủ lớn để đương đầu với khó khăn này, em bây h cảm thấy nản lắm, ko đủ tự tin vào anh ấy để giữ lại nữa chị ạ...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 444 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

tui cũng chỉ nói đc 1 câu: lạy bạn!