TIN TÀI TRỢ.

Em nên làm gì trong trường hợp này các chị nhỉ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.52K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 47 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các anh chị ơi. Em đang có chuyện “rắc” bùn và cần tâm sự với mọi người. Chuyện là em và anh ấy đã quen nhau được gần 1 năm roài. Em năm nay 25 tuổi anh ấy thì gần 30. Hai người có công việc ổn định em làm kế toán còn anh ấy làm IT. Nói chung anh ấy là người giỏi dang và luôn biết vươn lên. Chúng em quen nhau hạnh phúc lắm ít khi cãi nhau hay bất đồng. Cho đến một ngày em phát hiện anh trêu ghẹo và có nhắn tin cho cô gái khác hồi trước tết và kể từ đó là em kiểm soát mọi thứ của anh ấy từ avata facebook cho tới yahoo và điện thoại luôn. Nói chung cái tay em lúc nào cũng cầm cái đt của anh ấy khi 2 đứa đi chơi. Một chuyện nữa là gia đình anh rất thích em, họ nói em chịu khó siêng năng lại nhanh nhẹn ai lấy được em thì có phước vì vậy mẹ anh quyết tâm ép anh phải cưới em (màh em cũng thích cưới hihi). Mới đây anh và mẹ mới cãi nhau một trận kịch liệt cũng vì mẹ biết chuyện anh đèo bồng đã quen em rồi lại còn quen người khác làm em buồn bà nói nhất định sẽ làm đám cưới cho tụi em. Anh tức quá quăng cái ghế đang ngồi vào cánh cửa. Tối hôm đó anh gửi cho em một bức tâm thư qua mail khoảng 1 trang A4 đại khái là anh sợ em sợ sự kiểm soát của em, và em giống như một người mẹ thứ 2 của anh vậy. Anh không chê trách em điều gì nhưng em nên để cho anh một khoảng trời riêng để vùng vẫy (yêu không có nghĩa là lúc nào cũng cần biết anh đang làm gì, với ai, đang ở đâu. Thật sư rất rất rất mệt mỏi). vì vậy anh muốn chúng ta chia tay để em khôn lớn và trưởng thành hơn. Em có thể đi tìm hạnh phúc mới và nếu như một người đàn ông nào đó phù hợp với cách yêu của em thì anh cũng chúc em hạnh phúc. Còn nếu như sau khi đã tạm chia tay nhau rồi mỗi người có một cái nhìn khách quan hơn biết đâu khi quay lại ta lại hạnh phúc hơn xưa. “Anh yêu em”. Tối hôm đó tụi em có gặp nhau và sau một hồi thương thảo thì em đã đồng ý cho hai tụi em chia tay. Các chị ơi em nên làm gì trong trường hợp này. giúp em với...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,838 Bài viết

• 1,519 Được cảm ơn

chưa biết anh IT đó thế nào chứ thấy em kiểm soát quá em ơi
    nếu chị mà là anh ấy thì chị chia tay luôn với em thôi, kg thích cái gì gò bó và nguyên tắc đâu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 636 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chẳng phải bạn đã đồng ý rồi hay sao mà còn hỏi?
    Tôi thì tôi khuyên bạn thế này, "lạt mềm buộc chặt", bạn kiểm soát ny như vậy, bảo sao anh ấy ko gọi bạn là "bà mẹ thứ 2". Cái gì cũng nên vừa đủ thôi. Còn những thứ cá nhân như fb hay đt thì tốt nhất đừng can thiệp vào. Ngay cả vợ chồng cũng có thế giới riêng cần tôn trọng và tin tưởng lẫn nhau. Đừng kìm kẹp anh ấy bằng bàn tay sắt mà hãy trói buộc bằng bàn tay mềm mại vốn có của phụ nữ . Nếu bạn thấy còn kịp thì hãy thực hiện ngay và luôn đi. Good luck!
    Chẳng mong được đời đời kiếp kiếp
    Chẳng mong được sớm tối bên nhau
    Chỉ mong được bình thản, nắm tay Người đi giữa nhân gian!!!

[/url]
    • 47 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

dạ em hiểu là em đã sai rồi. em cũng nhận thấy rõ sự mệt mỏi trong ánh mắt của anh ấy. em tháy trong tình yêu từ "tạm" có thể hiểu nôm na ra là chia tay luôn. đã mấy ngày rồi em mặc dù rất nhớ nhưng em không dám liên lạc. em buồn quá em chẳng biết phải làm gì bây giờ thường là em hay đòi chia tay vì giận lẫy còn lần này là anh ấy dứt khoát và con trai một khi đã quyết tâm rồi thì huhu
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

theo mình thì a ấy vẫn còn yêu bạn nên mới viết mail nói lên suy nghĩ của mình và mong muốn bạn thay đổi cách cư sử khéo hơn thôi. Đàn ông một khi họ không còn yêu, thì họ chia tay một là âm thầm hai là phũ lắm. 2 bạn đã thống nhất là chỉ tạm chia tay thôi mà. tớ nghĩ bạn nên nói rõ cụ thể với a ấy là thời hạn chính xác tạm chia tay là 1 tuần hay 1 2 tháng, như thế sẽ rõ ràng hơn và 2 bạn không thấp thỏm trong trạng thái đợi chờ vô vọng. trong thời gian tạm chia tay thì vẫn cứ nên nt đt với nhau nhg hạn chế thôi (khi yêu nahu mà xa nhau còn xảy ra nhìu chuyện nữa là lúc giận nhau này mà k liên lạc). nếu hai ng tật sự yêu và cần nhau thì tớ nghĩ k đến 1 tháng khi bạn đã thay đổi cách cư sử, k kiểm soát a ấy gắt gao nhg vẫn thể hiện đc là bạn vẫn yêu và quan tâm tới a ấy. a ấy thấy đc điều đó thì 2 bạn sẽ lại sớm làm lành thôi. chúc bạn thành công và hp
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 426 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

đúng là lạt mềm buộc chặt, muốn một người đàn ông ở bên cạnh mình lâu dài thì hãy để cho anh ta có một khoảng tự do,tình yêu là mang đến cho nhau bình yên và hạnh phúc chứ không phải sự sở hữu và kiểm soát! rất nhiều đôi chia tay nhau vì điều này! là con gái phải tự tin và để cho đàn ông đuổi theo mình và sợ mất mình, chứ tuyệt đối đừng làm họ sợ, rút kinh nghiệm bạn nhé,hi vọng mọi thứ sẽ ổn!
    .......be happy...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 15 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hãy cho nhau một khoảng lặng để cùng nhìn lại bản thân mình và tình cảm giữa hai người. Điều tốt nhất là bạn hay cứ sống vui vẻ, làm mới bản thân trong khoảng thời gian này. Tình yêu thực sự sẽ tự tìm tới bạn..^^...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 48 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

em nt cho anh ấy nói là em nhớ anh nhiều lắm , bởi vì quá yêu anh nên khi thấy anh như có 1 mối quan hệ khác em cảm thấy lo sợ , càng lo thì em càng giữ anh chặt , em muốn kiểm soát anh chỉ vì sợ có ai đó sẽ cướp mất anh của em , mình hãy yêu lại từ đầu và em hứa sẽ tôn trọng anh ko quản lý đời tư của anh nữa , hãy yêu em như lúc trước anh đã từng yêu . Chị tin là anh ấy vẫn còn yêu em đó . em đừng cố nén lòng , hãy nói tất cả những suy nghĩ cảm xúc của em trong những ngày qua , đừng để thời gian phá hỏng tình yêu của em , thời gian chia tay càng lâu thì sẽ khó hàn gắn đó . chúc em tìm lại đc hạnh phúc của mình .
    • 2,485 Bài viết

• 2,177 Được cảm ơn

Các cụ có câu lạt mềm buộc chặt..
    Kiểm soát và việc lên làm nhưng cần khéo, tránh bị thô..e lên hỏi thăm các ý kiến của các mẹ trên đây, để rút kinh nghiệm lần sau..
    Mục đích của loài người sinh ra ko phải để tìm kiếm hạnh phúc..càng ko phải vì luân thường, đạo lý hay những mục đích cao đẹp,..blah..blah..Mà chính xác là hạnh phúc, luân thường, đạo lý và những mục đích cao đẹp...blah..blah..chỉ là công cụ để thực hiện nhiệm vụ của loài người nói riêng và của sự sống nói chung.
    • 47 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Vậy là hôm nay đã bước sang ngày thứ 4 hai tụi em xa nhau rồi. Cuối tuần thật dài, dài lắm các chị ạh. Tối hôm thứ 7 chị gái anh ấy gọi cho em lúc gần 10h tối. Nói là sao lâu rồi không thấy em qua chơi. Em nói là chị ơi hiện tại em và anh ấy đang giận nhau nói chung là tạm xa nhau một thời gian. Nên trong thời gian tới chị và bác gái đừng nhắc tới tên em trước mặt anh ấy nhé. Em cũng muốn anh ấy được yên tính một thời gian em sợ bác cứ nhắc tới tên em hoài sợ anh ấy lại bực bội. Sau đó thì nói chuyện một hồi chị ấy nói là (nói thật là chị với mẹ cũng thương em lắm thiệt đó, tại cái thằng này lớn rồi màh cứ như con nít nên mẹ với chị mới ngồi giảng giải cho nó nghe ai ngờ nó cự lộn, tính nó vốn thích tự dó và không muốn ai ép buộc mình, em thông cảm và hiểu cho nó nhé) rảnh rảnh thì chị sẽ đt cho em. Mấy ngày nay em cũng nhớ lắm nhắn cả chục tin nhưng rồi lại lưu và tin nhắn nháp không dám gửi. Người cứ như đi trên mấy ấy các chị ạh huhu
    • 53 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình là đàn ông nhưng mình thấy bạn k sai đâu. Mình cũng có lúc bị say nắng và bạn gái mình cug làm vậy nhưng mình k hề trách gì cô ấy. Lí lẽ, cách cư xử của a chàng kia mình hiểu. Là vẫn còn bay nhảy và chưa chín đâu.
    The world is not enough
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 43 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Anh là đàn ông và anh thấy em làm như vậy là không được rồi. Anh ấy yêu em nhưng cách "quản lý" của em làm anh ấy mệt mỏi đấy. Em cứ để anh ấy chủ động liên lạc lại đi, nếu còn yêu anh ấy sẽ vậy! Và nếu quay lại thì hãy nhớ, đừng động vào facebook, yahoo của ảnh làm gì cho mệt, cứ xinh, cứ đẹp, cứ tự tin thì anh ấy sẽ luôn là của em. Thế nhé!
    Không em ra ngõ kéo diều
    Nào ngờ được mảnh trăng chiều trên tay
    • 52 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Xin lỗi em chứ em đồng ý chia tay rồi còn hỏi em nên làm gì là sao??
    Nói thật chứ, đàn ông thường ham vui không ai thích gò bó đâu em. Hơn thế nữa, ở nhà anh chàng này đã có 1 người mẹ lúc nào cũng quản thúc, lại còn "ép" anh ta lấy em nữa + em kiểm soát điện thoại ....
    Đương nhiên là sẽ ko chịu đc rồi.
    Muốn níu giữ người đàn ông của mình thì bắt buộc em phải thông minh cơ em ạ.
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị kiểm soát như thế anh ý sợ là phải rồi. Đàn ông họ đâu thích bị như vậy đâu. Chị cứ kệ đi còn hơn. Nếu yêu chị thật thì đến lúc nào đấy anh ấy sẽ chẳng còn như thế và quay về thôi, còn đi theo gái luôn thì chị tiếc làm gì. Đời thiếu gì đàn ông tốt đẹp đâu chị ^^
    • 47 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Antoni_tran Xem bài viết
    Mình là đàn ông nhưng mình thấy bạn k sai đâu. Mình cũng có lúc bị say nắng và bạn gái mình cug làm vậy nhưng mình k hề trách gì cô ấy. Lí lẽ, cách cư xử của a chàng kia mình hiểu. Là vẫn còn bay nhảy và chưa chín đâu.
    Bạn trai em đi lên từ 2 bàn tay trắng, không có một thứ gì trong người từ học nghề rồi làm công nhân cũng nhờ anh ấy có trí tiến thủ nên mới được như ngày hôm nay. Bản thân anh ấy luôn là trụ cột trong gia đình. Nhiều lúc ngồi với nhau anh ấy thường nói rằng nếu như bây giờ anh màh bị bệnh hoặc quỵ ngã thì không biết ba mẹ anh và mọi người sẽ ra sao nên lúc nào cũng phải cố gắng. Ngoài cái tính cách biết lo toan và kiếm tiền ấy ra thì lúc nào anh ấy cũng như con nít hay nhõng nhẽo, thích mọi người yêu thương quan tâm chăm sóc đôi lúc hay tựa đầu vào vai mẹ vai chị và cả em nữa thấy thương lắm. Em gửi bài lên đây để mong các anh chị đã trải qua rồi thì cho em lời khuyên. Em sẽ cố gắng yên lặng trong một vài tuần và sẽ gặp lại anh ấy…chẳng biết làm như vậy là sai hay đúng nhưng một người bạn nói với em rằng “hãy cố gắng làm một điều gì đó nếu như mình thật sự muốn”…