TIN TÀI TRỢ.

Em muốn sống một mình và xin con nuôi, nhờ mọi người chỉ giáo!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.95K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 445 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Báo cáo các bác là em năm nay đã ngoài băm. Tử vi của em có sao cô quả trong cung phu thê nên chuyện tình cảm khá là lận đận. Người em yêu thì không yêu em. Người yêu em thì em cố gắng mấy cũng không yêu được. Người em yêu và yêu em thì cuối cùng chẳng đến được với nhau. Em đã suy nghĩ trong một thời gian dài và quyết định sống một cuộc sống độc thân. Em cũng đã đến tình huống trở thành một single mom, nhưng nghĩ lại thương bố mẹ và đứa trẻ sinh ra sẽ phải chịu nhiều điều tiếng nên nghe chừng cách đó cũng không ổn. Cuối cũng có lẽ xin một đứa con nuôi là hợp lý hơn cả. Sống như vậy sẽ gặp rất nhiều khó khăn, nhưng đó là giải pháp tốt nhất cho em vì em biết em sẽ là người mẹ tốt. Liệu em quyết định như thế có đúng không? Xin Các mẹ các bố cho em một lời khuyên nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình rất thông cảm và thấy chị em bất hạnh nhiều quá nếu không có đứa con
    Nhưng có lẽ bây giừo chúng ta phải nhìn thẳng vào thực tế thôi sống giữa thời kỳ mở cửa và đổi mới, hội nhập này mà bạn cứ nghĩ luẩn quẩn thế là thế nào Hãy mạnh dạn và sinh một em bé cho riêng mình không có gì phải nghĩ ngợi cả pháp luật công nhận cơ mà ai cười nào cười có mà hở 10 cái răng :Crying: chúc bạn hạnh phúc và thành công trong cuộc sống nha....tạm biệt chờ tin vui:Rose:
    Nguyễn Y Vân

:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,377 Bài viết

• 1,361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi temporal_life Xem bài viết
    Báo cáo các bác là em năm nay đã ngoài băm. Tử vi của em có sao cô quả trong cung phu thê nên chuyện tình cảm khá là lận đận. Người em yêu thì không yêu em. Người yêu em thì em cố gắng mấy cũng không yêu được. Người em yêu và yêu em thì cuối cùng chẳng đến được với nhau. Em đã suy nghĩ trong một thời gian dài và quyết định sống một cuộc sống độc thân. Em cũng đã đến tình huống trở thành một single mom, nhưng nghĩ lại thương bố mẹ và đứa trẻ sinh ra sẽ phải chịu nhiều điều tiếng nên nghe chừng cách đó cũng không ổn. Cuối cũng có lẽ xin một đứa con nuôi là hợp lý hơn cả. Sống như vậy sẽ gặp rất nhiều khó khăn, nhưng đó là giải pháp tốt nhất cho em vì em biết em sẽ là người mẹ tốt. Liệu em quyết định như thế có đúng không? Xin Các mẹ các bố cho em một lời khuyên nhé!
    Chị ơi, nuôi con nuôi cũng tốt nhưng mà cảm giác được mang nặng đẻ đau sẽ khiến người phụ nữ hoàn thành mọi sứ mệnh mà Thượng đế trao tặng. Em thì thiên về phía tự mình làm single mum với đứa con chính mình sinh ra. Còn cái xã hội cứ thích phán xét người khác thì care làm gì chị ơi, sinh con đi chị. Dù rằng rất khó khăn, dù rằng ban đầu sẽ phải vượt qua con mắt của người đời nhưng cầu mong sau này hạnh phúc sẽ mỉm cười với chị.:LoveStruc: :Rose:
    nJKq2kNap7
    • 5,353 Bài viết

• 2,788 Được cảm ơn

Nếu chị không sống gần bố mẹ thì em nghĩ là ổn. Riêng em em thấy being a single mum chẳng sai tí nào. Thiên hạ thì kệ cha họ. Mình có tốt đẹp họ cũng nói được cơ mà...Mà thiên hạ bàn tán thì 1 năm, 2 năm chứ cả đời à?
    Có điều nếu chị còn bố mẹ và ở gần các cụ. Không biết chị là người Nam hay Bắc. Miền Nam thì có vẻ thoáng hơn. Chứ ở ngoài Bắc này nếu mình còn bố mẹ mà ở cùng nữa. Tự dưng đẻ ra 1 đứa con ngoài giá thú là cả 1 vấn đề. Các cụ sẽ phải đối mặt với ..em xin lỗi chị....sự nhục nhã....
    Nhưng nếu chị ở 1 mình thì em nghĩ giải pháp có 1 đứa con do mình đẻ ra là rất hay.....
    OX4Bp7dJuUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,451 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Nếu chị quan tâm đến điều tiếng thì việc ở vậy và nhận con nuôi cũng chẳng khác là mấy so với việc tự mình làm ra em bé và trở thành singlemum. Rồi mọi chuyện cũng sẽ qua thôi chị ạh, em ủng hộ việc chị tự có đứa con của chính mình. Điều quan trọng hơn hết là sống cho chính mình thôi, bây giờ quan niệm xã hội cũng đã thoáng hơn, coi việc đó là bình thường chứ không còn khắt khe như ngày xưa nữa.

Nhưng em vấn chúc và hy vọng tương lại gần nhất chị sẽ gặp được người chị yêu, người đó yêu chị và hai người sẽ đến được với nhau, lúc đó anh chị sẽ có đứa con yêu dấu của mình
    • 445 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã cho cùng một lời khuyên. Đúng là con mình đẻ ra thì là tốt nhất. Nhưng em đã từng chứng kiến một đứa bạn quyết tâm kiếm một đứa con, rồi khi có bầu một tháng, không chịu được áp lực tâm lý gia đình, nó đành phải bỏ. Em sống cùng với bố mẹ, gia đình có người làm nghề giáo nên chuyện đó khá nặng nề, chắc chắn không tránh khỏi chuyện "nhục nhã" cho các cụ như em nikita24480 đã nói. Sức khỏe mẹ em lại không tốt, nếu bị những cú sốc tâm lý, không biết cụ có chịu được không? Để có thể làm single mom thì có lẽ em phải chuyển công tác đến một nơi khác, sống riêng rẽ thì may ra làm được
    • 100 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Báo cáo các bác là em năm nay đã ngoài băm. Tử vi của em có sao cô quả trong cung phu thê nên chuyện tình cảm khá là lận đận
    Ngoài băm thì vẫn là trong giới hạn bình thường. Chị có mấy người bạn lấy chồng ở tuổi 38-40 mà. Vẫn tốt đẹp. Còn chuyện tử vi có sao cô quả thì đâu có nghĩa là em ở vậy. Như người ta nói, Canh cô Mậu quả, nhưng cùng lắm có độ 5-10% "cô, quả" thôi chứ đâu phải tất tần tật đều "cô" với "quả"....

Người em yêu thì không yêu em. Người yêu em thì em cố gắng mấy cũng không yêu được. Người em yêu và yêu em thì cuối cùng chẳng đến được với nhau
    Chứng tỏ em rất duyên, lắm người theo. Vậy thì tìm tiếp, ngại gì mà bỏ cuộc hở em ?

Em đã suy nghĩ trong một thời gian dài và quyết định sống một cuộc sống độc thân. Em cũng đã đến tình huống trở thành một single mom, nhưng nghĩ lại thương bố mẹ và đứa trẻ sinh ra sẽ phải chịu nhiều điều tiếng nên nghe chừng cách đó cũng không ổn. Cuối cũng có lẽ xin một đứa con nuôi là hợp lý hơn cả
    Chị thấy hợp lý hơn cả là em nên bắt đầu bằng việc phân tích lý do vì sao em không yêu những người yêu em :Smiling: , và vì sao em và người em yêu không thể tiến tới... Nhiều khi em có định kiến không đúng nên chưa tìm thấy ngọc trong đá thôi.

Bạn bè trên WTT rất giàu từ tâm em ạ. Nếu em nói : hãy ủng hộ tôi làm mẹ đơn thân; thì đến 70-80% sẽ động viên, an ủi em, khuyến khích em. Nhưng chị thì khuyên em nên yêu và lấy chồng như mọi người bình thường. Chỉ khi nào vì lý do sức khỏe, bệnh tật mà em không thể lập gia đình và sinh con thì chị mới ủng hộ em xin con nuôi thôi.

Ngay như em gái chị, trước đây thất tình cũng lồng lên đòi làm mẹ đơn thân, đòi xin con nuôi, đủ kiểu. Giờ có chồng có con tử tế, hạnh phúc quá rồi hình như quên tịt "nguyện vọng cao cả" một thời. May hồi đó chưa biết WTT, không thì....

Chị cho rằng, ở độ tuổi này, có khi lập gia đình xong, em sẽ thấy hạnh phúc hơn bạn bè khác đấy. Vì đã qua cái thời nông nổi, bồng bột, ảo tưởng. Hôn nhân sẽ đằm hơn và bền vững hơn. Có ế đâu mà phải ở vậy hở em ? :Smiling:
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đừng có suy nghĩ gì nữa, nên sinh con một mình em ạ. Con nuôi là giải pháp ko bao giờ hay hết. Tốt nhất là em tìm một người nước ngoài, có con với họ và byebye. Tiện cả đôi đường: thoải mái hơn và cải thiện dòng giống cho người Việt to cao hơn chút, hehe
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đừng nghe lời người ta, việc gì phải miễn cưỡng lập gia đình nếu mục đích của em là chỉ cần một đứa con. Nếu miễn cưỡng rồi lại ly dị thì còn khổ và phức tạp hơn rất nhiều. Khuyên em đừng làm việc thừa em ạ
    • 48 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

[QUOTE=temporal_life;1019819]Cảm ơn các mẹ đã cho cùng một lời khuyên. ...
    Kô hiểu sao đọc tâm sự của chị, em lại thấy chị rất giống với chị đồng nghiệp cũ mà em rất quý mến.
    Em mong chị có một đứa con cho riêng mình, con đẻ là tốt nhất. Đừng ngại miệng lưỡi thiên hạ chị ạ. Nếu chị lo cho bố mẹ, chị có thể thuyết phục các cụ từ từ. Em tin là bố mẹ chị sẽ ủng hộ. Chắc chắn các cụ cũng muốn chị có đứa con để vui cửa nhà.
    P/S: nhưng chị cứ mở lòng mình ra với những người đến với chị nhé, cơ hội còn chờ ở phía trước mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 96 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em ủng hộ ý kiến của chị CEST, ngoài băm cũng chưa phải là muộn.

Tuy nhiên, sao nhiều mẹ lại phản đối chuyện nhận con nuôi thế nhỉ? Nhận con nuôi nghĩa là mang một cuộc sống tốt đẹp hơn cho một em bé bất hạnh, tại sao lại là "không bao giờ tốt cả"? Đành rằng cũng có thể có phức tạp nọ kia, đành rằng con mình đẻ ra bao giờ cũng hơn, nhưng không có nghĩa là xin con nuôi là việc không nên làm.

Nhưng em cũng phải nhắc lại ý kiến em: "Ngoài băm" chưa phải là muộn! Chị Temporal_life hãy thử mở lòng mình hơn nữa xem sao... Chúc chị sớm tìm được hạnh phúc!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 765 Bài viết

• 6,816 Được cảm ơn

Chị ơi, em còn ít tuổi, em chưa có kinh nghiệm gì để giúp chị. Nhưng có một người muốn nhờ em chuyển cho chị bài viết này, trích từ blog của chị ấy. Chị ấy gửi cho chị những lời chúc tốt đẹp nhất và mong chị hãy "Yêu và Sống". Chị ấy đã từng rơi vào hoàn cảnh như chị, đã có suy nghĩ như chị. Nhưng cuối cùng chị ấy đã đi con đường khác và đã happy trọn vẹn.

BIẾT SỐNG THẾ NÀO CHO PHẢI

Còn duyên kẻ đón người đưa
    Hết duyên đi sớm về trưa một mình

Đây sẽ là cái Tết đầu tiên trong đời, con sẽ không thắp nén nhang trên bàn thờ ông bà và cha con vào đúng lúc giao thừa, để cầu xin người phù hộ cho con có duyên may trong năm mới nữa. Con cũng sẽ không nhắn những dòng tin tràn ngập thương yêu cho người yêu vào đúng lúc giao thừa, để góp phần làm nghẽn mạng thông tin di động vốn đã ọp ẹp sẵn và lúc nào cũng sẵn sàng có sự cố.

Con sẽ chẳng làm thế nữa, cũng sẽ chẳng động đậy, dù là một ngón tay út, hòng can thiệp vào sự bí hiểm và trớ trêu của định mệnh, kể cả việc ngồi nghiêm ngắn để lắng nghe lời phán mơ hồ của bà thầy bói nào đó về vận mệnh, tình duyên của mình.

Với một cô gái, à không, một phụ nữ 38 tuổi, là con, dường như mọi thứ đều rõ ràng, ngăn nắp, có tổ chức, có định hướng. Duy chỉ chuyện tình duyên là không. Với mái tóc đen dài, làn da tươi, mịn, vóc dáng thon nhỏ, dường như con chỉ mới chớm 30 và dừng lại ở đó. Con không ý thức được tuổi của mình, bởi nếu ý thức được điều đó, con đã phải run sợ.

Ngày hôm qua, mẹ lại nhắc đến chuyện đi đám cưới người cháu họ, và câu chuyện đã lại dắt dây sang cái đề tài cũ rích và xót xa :“Bao giờ con mới lấy chồng, cho mẹ còn biết đường ăn nói với bà con lối xóm và dòng họ đây”.

Bao giờ, bao giờ đây ? Mẹ ơi, con xin mẹ, con van mẹ hãy đừng nói điều đó với con nữa. Con có tội với mẹ rồi, con đã không làm được điều mà mẹ mong chờ đến mỏi mòn đến hơn chục năm rồi. Con đã không còn là niềm tự hào, mà đã thành sự đau xót và hổ thẹn của mẹ mất rồi.

Bởi vì con là con gái duy nhất của mẹ. Con đâu có vô duyên, xấu xí, vụng dại, ngu si. Người ta đã bắt đầu hỏi cưới kể từ khi con mới 21, 22 tuổi. Lúc đó con có biết yêu là gì. 23 tuổi con biết yêu lần đầu, thì cũng đã biết luôn, thế nào là tình tay ba, thế nào là sự phản bội. “Quà khuyến mãi” của tình yêu chẳng bao giờ là điều gì ngọt ngào. Điều này mẹ chưa hề dạy con. Trường đại học cũng không hề dạy con. Con có ăm ắp tri thức và sự thông minh thừa hưởng từ gen bố mẹ, nhưng có lẽ con đã thiếu một đoạn gen có thể giúp con xử lý thành công những chuyện tình.

Mẹ có thể cho con hình hài tươi tắn, tóc đen da trắng, và cái duyên có thể quyến rũ người, ngay cả khi con đã gần đứng tuổi. Mẹ còn cho con cả gia tài đằng sau, để “không có chồng, con vẫn sống đàng hoàng như người ta”. Con không có điều gì trách cha hờn mẹ được, tất cả đều chỉ do con.

Con đã làm mẹ thất vọng thêm một lần nữa, khi con thẳng thừng từ chối không lấy cái người đã hỏi cưới con. Mẹ nói, 38 tuổi rồi mà còn có trai chưa vợ đến hỏi, lại có học thức, có nghề nghiệp, có cả công ty riêng, con còn chần chừ gì mà không gật ?

Mẹ biết không, con đã định gật rồi, con đã định ừ lấy chồng cho xong, thế là con có gia đình như ai, đi sớm về khuya có người hỏi đón. Rồi sinh vài đứa con, rồi thế là qua một đời, xong cái nghĩa vụ, trả cái nợ đời…

Nhưng con không yêu người ấy, con ghét cả đến những lời nhắn tin, cả giọng nói, mà càng ngày con càng ghét thêm. Con cảm thấy rõ ràng con không thể trao thân gửi phận cho người ấy. Chẳng khác nào bị con chuột cống bò lên người. Con làm sao sống suốt đời với người ta được đây.

Thế là con đã tự khép lại một cánh cửa (mà biết đâu đó là cánh cửa cuối cùng mở ra cho con?). Nhưng thôi, thà là như thế. Con tự làm thì tự chịu.

Con cũng chẳng muốn oán trách người ấy nữa, mẹ ạ. Coi như con gái mẹ đã vô duyên bạc phước vậy. Tình cũng có, nghĩa cũng đủ, sắc không thiếu và tài cũng thừa, chỉ thiếu có mỗi nợ để thành đôi, nên 7 năm cố gắng của con đã thành đổ sông đổ biển.

Con biết, mẹ vẫn thường day dứt rằng tại sao con gái mẹ hơn đứt con của những bà bạn của mẹ, mà tại sao lại lận đận chuyện chồng con thế này ? Tại con cao số, tại con hồng nhan bạc phận, hay còn tại điều gì bí hiểm mà chỉ có cao xanh kia mới biết ?

Thắt vào hay cởi ra, hở mẹ ? Tối hôm qua mẹ con mình nói chuyện, mẹ đã nói một câu chắc nịch : Thà là ở vậy, đừng có làm gì bôi tro trát trấu vào mặt cha mẹ.

Vâng con hiểu mà. Con 38 tuổi, đã qua rồi cả cái thời hạn đẹp nhất cho một người phụ nữ để sinh con. Các bạn con đều đã con dắt con bồng. Còn con, không có chồng thì cũng không thể có con, phải không mẹ, vì điều đó là hổ nhục cho gia đình. Con hiểu là, cho dù ngoại hình con tươi trẻ, cũng chỉ lừa được mắt người chứ không lừa được thời gian. Sẽ chẳng ai muốn trao con trai họ vào tay con, vì nếu cần một cái máy đẻ, thì họ muốn có cái model mới nhất, chứ ai dại gì tậu về cái máy cũ rích, cho nó lắm rủi ro và nguy cơ.

Con biết mẹ thương con lắm, nhưng … làm thế nào để mẹ vượt qua được tất cả những lời đàm tiếu dị nghị, những lời nhọn như dao đâm, nặng như đá tảng, buốt như giá băng ? Hơn nữa, sao con lại có thể nhẫn tâm đến độ bắt mẹ phải chịu đựng điều đó vì con, nhất là khi sức đã yếu, tuổi đã cao ? Mẹ đã hy sinh gần suốt cả đời cho con rồi mà.

Làm người sao mà khó thế, nhất là đã sinh ra làm thân phận một người con gái, lại rơi đúng vào hoàn cảnh theo Ta cũng chẳng được mà theo Tây cũng không xong. Mẹ ơi, thế thì con biết sống thế nào cho phải ? Mẹ biết không, con đã không còn day dứt về số phận mình, con chỉ thương mẹ thôi. Vì mẹ vẫn không thôi hoài mong và hy vọng, tựa hồ như … chính mẹ mới là người ở trong hoàn cảnh của con.

Tại sao phải thế, hở mẹ ? Mẹ có thấy không, con vẫn tin là mình còn trẻ, còn đẹp, con không bị quật ngã trước dư luận và con vẫn thấy danh giá của con là do chính con tạo nên chứ không phải lệ thuộc vào người thứ hai mà ta gọi là chồng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 765 Bài viết

• 6,816 Được cảm ơn

Cuối cùng chị ấy vẫn lấy chồng, lấy cái anh mà chị ấy nói là "ghét đến cả tin nhắn". Em biết cả 2 VC chị ấy. Chị ấy cũng là thành viên WTT đấy. Bây giờ thì họ hạnh phúc và thành đạt lắm. Chị ơi, vì thế em không thể đồng ý với chị, không thể khuyên chị làm điều mà chị định làm, trong khi chị vẫn còn cơ hội có điều khác tốt đẹp hơn. Chị cố gắng lên, nha chị!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 876 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

bây giờ có thụ tinh nhân tạo đó chị. CHị đi đến ngân hàng tinh trùng, xin tinh trùng để thụ thai và mang thai. Đâu cần phải xin con nuôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 876 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hunglan24 Xem bài viết
    Không phải nhất thiết trường hợp nào cũng đi xin tt ở ngân hàng tt. Ở đó thượng vàng hạ cám, tt của đủ kiểu người mà đâu có kiểm soát được.
    Bạn đã có dự tính thì chắc chắn cũng đã biết xin ai rồi
    chị ấy xin rồi liệu họ có đồng ý ko
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 153 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em chào chị! Em cũng đang có những suy nghĩ giống chị, chị cho em làm quen với nhé!:LoveStruc:
    • 2,369 Bài viết

• 3,672 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Better Xem bài viết
    Bạn là nam hay nữ vậy?rooling:, nghe có vẻ "khoẻ mạnh và giỏi giang" nhỉ?
    PS: Mình có đọc một quyển sách nói về sự thông minh của trẻ con là do thừa hưởng của mẹ đấy nhá!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hunglan24
    Nếu không ai chịu cho thì mình tình nguyện cho. Tuy nhiên chị ấy cần có kiến thức về chăm sóc sức khoẻ và tinh thần trong ít nhất 1 tuần trước khi nhận:
    1. Sức khoẻ tốt, ăn ngủ đều đặn, không bị bệnh gì nhất là cảm cúm.
    2. Tinh thần thoải mái, không bị áp lực của công việc hay áp lực trong quan hệ với gia đình, xã hội
    3. Luôn ước mơ về tương lai tốt đẹp của đứa con.
    Vì 80% sự thành công của người ta được quyết định từ lúc trong bụng mẹ. Vì vậy không đơn giản cứ xin cho và có con là được mà đứa bé phải ngoan ngoãn, khoẻ mạnh, giỏi giang
    Nếu đã chuẩn bị đủ, có thể gửi email cho mình: hunglan24@yahoo.com.vn
    :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

như chị còn có khả năng sinh con, chứ em thì không thể, em cũng muốn nhận nuôi 1 bé nhưng em sợ sau này bé biết em là mẹ nuôi thì sao, giờ em chỉ muốn tìm 1 bé mà mẹ bé trót dại rồi cho hẳn em thôi, mong mọi người giúp đỡ
    • 1,363 Bài viết

• 815 Được cảm ơn

E 25 tuổi và nhận nuôi 1 bé trai 10 tháng rồi, mọi việc rất tốt chị ạ. Người ta thường nói con nuôi k bằng con ruột, phá của báo đời này nọ. Nhưng e thấy đầy những đứa con ruột bất hiếu hành hạ cha mẹ đó thôi, con nuôi hay con ruột cũng có người này người kia.
    riêng con trai em, e vẫn nói nó là con nuôi và k giấu nó thân phận của nó. Phương pháp nuôi 1 đứa trẻ là con nuôi thì mình nên học của Tây chị ạ.
    Mỗi lần con trai thấy mẹ là cười giỡn tít mắt, cảm giác vô cùng hạnh phúc
    • Thành viên webtretho
    • 8 năm
    • 3,371 Bài viết

• 3,465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongn232 Xem bài viết
    E 25 tuổi và nhận nuôi 1 bé trai 10 tháng rồi, mọi việc rất tốt chị ạ. Người ta thường nói con nuôi k bằng con ruột, phá của báo đời này nọ. Nhưng e thấy đầy những đứa con ruột bất hiếu hành hạ cha mẹ đó thôi, con nuôi hay con ruột cũng có người này người kia.
    riêng con trai em, e vẫn nói nó là con nuôi và k giấu nó thân phận của nó. Phương pháp nuôi 1 đứa trẻ là con nuôi thì mình nên học của Tây chị ạ.
    Mỗi lần con trai thấy mẹ là cười giỡn tít mắt, cảm giác vô cùng hạnh phúc
    Vãi , mới có 25 đã nhận con nuôi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2