TIN TÀI TRỢ.

Em muốn hỏi thế này có phải tình yêu??

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.3K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em lên đây đọc bài mãi, hôm nay mới reg cái nick để nhờ các anh chị nhìn nhận suy nghĩ cũng như hành vi của em

Em vừa chia tay bạn gái, hình như được 2 tháng rồi, yêu nhau hơn 2 năm rưỡi, chúng em là sinh viên cả. Chia tay đã lâu, hồi này em thấy cũng bình thường, thoải mái, không còn nhớ nhung gì nhiều. Cô gái kia thì chia tay em để đi theo bạn trai mới. Hôm nay thấy cô ấy để stt ý nói với cậu bạn trai mới là cưới nó đi mà em thấy lòng xốn xang khó hiểu quá.

Em muốn hỏi cái mà em đang cảm thấy nó là gì?? là yêu, hay chỉ là tính ích kỉ của bản thân mình thôi?? thấy nó hạnh phúc thì mình thấy không vui, không muốn thế, thế là sao nhỉ?? em nên suy nghĩ theo chiều hướng nào??

Rất mong các anh chị, thậm chí có thể là cô chú chỉ giáo giúp, bởi vì thực sự em rất muốn hoàn thiện suy nghĩ, cũng như hành động của bản thân mình.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,564 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Ngày xưa có chụp ảnh hay clip gì ko?
    • 363 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Chỉ là tiếc tiếc thôi em à, khi chia tay em cũng cảm thấy bình thường kia mà. Có lẽ là em hơi ích kỹ và ghanh tị với hạnh phúc của cô ấy. Cảm giác này sớm qua thôi em. Chúc em vui nhé.
    • 363 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dad and Mom Xem bài viết
    Ngày xưa có chụp ảnh hay clip gì ko?
    Anh này nhanh nhỉ ? Mới vừa thấy bên kia xong
    • 1,564 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi đỗ quyên Xem bài viết
    Anh này nhanh nhỉ ? Mới vừa thấy bên kia xong
    Stamp là thik lắm đấy ! Chủ top ạ :Laughing:
    • 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ngày xưa có chụp ảnh, nhưng xóa cả roài, clip quay bằng máy của ẻm nên nó cũng xóa nốt, tiếc chế chứ lị. Thanks cách anh chị, có ý kiến nào đóng góp nữa thì cứ nói nhé, em thấy suy nghĩ của em còn nhiều cái không tốt quá.
    • 363 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happyboy1986 Xem bài viết
    ngày xưa có chụp ảnh, nhưng xóa cả roài, clip quay bằng máy của ẻm nên nó cũng xóa nốt, tiếc chế chứ lị. Thanks cách anh chị, có ý kiến nào đóng góp nữa thì cứ nói nhé, em thấy suy nghĩ của em còn nhiều cái không tốt quá.
    Biết sửa sai, có tiến bộ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 791 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

chuyện nhỏ như con thỏ mà cu, đời cu còn dài thiếu gì gái đẹp hơn mà phải xoắn:Laughing:
    Ba mẹ yêu các con nhất trên đời...:Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 144 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

@Giai chủ top :thôi thả đi em ah, gái này chẳng tiếc làm giề, vừa mới chia tay 2 tháng với em và đã bảo cu mới cười roài - fast food thế :Laughing::Laughing::Laughing:

Giai còn trẻ, đời còn dài, tương lai còn rộng... với cả lại trên WTT có nhiều em con hay hơn ex GF nhiều, việc giề mà lăn tăn với hạnh phúc mới của ex GF cho mệt vậy em. Chịu khó lượn lợ qua các top tình yêu này là quên đi ngay cảm giác đó thôi mà. Chúc em mau kiếm được hạnh phúc mới nhé (quái icon hoa đâu rùi - định tặng em một rổ hoa cho đỡ buồn)
    • 47 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi medungnhi Xem bài viết
    @Giai chủ top :thôi thả đi em ah, gái này chẳng tiếc làm giề, vừa mới chia tay 2 tháng với em và đã bảo cu mới cười roài - fast food thế :Laughing::Laughing::Laughing:

Giai còn trẻ, đời còn dài, tương lai còn rộng... với cả lại trên WTT có nhiều em con hay hơn ex GF nhiều, việc giề mà lăn tăn với hạnh phúc mới của ex GF cho mệt vậy em. Chịu khó lượn lợ qua các top tình yêu này là quên đi ngay cảm giác đó thôi mà. Chúc em mau kiếm được hạnh phúc mới nhé (quái icon hoa đâu rùi - định tặng em một rổ hoa cho đỡ buồn)
    :Laughing::Laughing::Laughing::Applause::Applause: :Applause::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose::Rose:....:Rose::Rose:....:Ros e::Rose::Rose:
    Thời gianTrôi quá chậm đối với ai đang chờ đợiTrôi nhanh đối với ai sợ hãiQuá dài đối với ai phiền nãoQuá ngắn đối với ai hân hoanNhưng đối với kẻ đang yêuThời gian là vĩnh cửu.:Laughing:
    • 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

vâng, em có xoắn quẩy gì đâu, cái chính là thấy cái suy nghĩ của mình nó nhỏ nhen, ích kỉ, em cũng hiểu chỉ vì cái điều đó làm mình khổ thôi chứ em cũng biết là em yêu nó mấy đâu, cũng bình thường thôi.

Có điều mình phải điều chỉnh cái suy nghĩ của mình để lần sau còn tránh, sợ cái kiểu tự làm khổ mình lắm rồi.

Đối với em mọi chuyện mà mình cho là đen đủi chẳng qua là một bài học cho mình lớn thôi, bài học hôm nay không học thì sẽ bị lặp lại, cuộc sống nó bắt mình học. Thế nên em thực sự muốn sửa những suy nghĩ còn chưa đúng đắn, đó mới là điều quan trọng.

Cảm ơn các anh chị đã góp ý
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,184 Bài viết

• 973 Được cảm ơn

vâng, em có xoắn quẩy gì đâu, cái chính là thấy cái suy nghĩ của mình nó nhỏ nhen, ích kỉ, em cũng hiểu chỉ vì cái điều đó làm mình khổ thôi chứ em cũng biết là em yêu nó mấy đâu, cũng bình thường thôi.

Có điều mình phải điều chỉnh cái suy nghĩ của mình để lần sau còn tránh, sợ cái kiểu tự làm khổ mình lắm rồi.

Đối với em mọi chuyện mà mình cho là đen đủi chẳng qua là một bài học cho mình lớn thôi, bài học hôm nay không học thì sẽ bị lặp lại, cuộc sống nó bắt mình học. Thế nên em thực sự muốn sửa những suy nghĩ còn chưa đúng đắn, đó mới là điều quan trọng.

Cảm ơn các anh chị đã góp ý
    Từng là người yêu xưng anh em ngọt xớt mà giờ lên WTT kêu người ta là "nó" nghe chẳng tí cảm tình:Sick:
    • 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ẹc, kể cả lúc iu em cũng xài từ đó mà cái đó có lẽ cũng nên sửa T_T, thanks
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 388 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

2 tháng mà thấy bình thường thì yên tâm rùi em ạ chỉ là cảm giác kém miếng khó chịu chút thui mà.thay vì thòi gian suy nghĩ e tích cực tán em khác nào.:Smiling:
    Có một con đường mang tên là tình yêu...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 75 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đấy là biểu hiện của sự ích kỉ đấy.Con trai hay thế..nhở
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 194 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ga_vit Xem bài viết
    hình như em thấy ai cũng thế ý ạ ) Con gái nh khi cũng thấy ngy cũ có bạn gái là trong lòng bừng bừng rồi huống chi bảo sắp cưới :Laughing:

P/S: e là con gái đấy nhá :Smiling:
    • 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

dạ, cưới xin kia thì kiểu như yêu quá thì nói là cưới, em thấy hơi buồn cười vì giống hệt em với cô ấy trước đây, cũng suốt ngày đòi cưới :Laughing:

Nhưng đúng là suy nghĩ ích kỉ nó làm khổ mình thật đấy. Thật là hâm đơ quá. Ở đây có anh chị nào đã từ 7 love không?? mất bao lâu để trở lại trạng thái bt ạ??

Từ khi chia tay em mới nhận ra bấy lâu em toàn chơi chủ yếu với con trai, các mối quan hệ với các bạn nữ cứ dần dần mất hết, giờ đúng là bắt đầu từ số 0 thật đây:Sigh:
    • 656 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ga_vit Xem bài viết

Không chỉ con trai mới vậy đâu. Con gái cũng là chúa ích kỷ đấy. Nhân chứng sống em nắm trong tay nè.onttella:
    Ai đợi em ở cuối con đường?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,805 Bài viết

• 2,255 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chắc do ích kỷ 1 tí thui nghĩ sao em í sắp lấy chồng rùi mà mình vẫn chưa có mảnh tình vắt vai nào :Laughing:
    • 363 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Ở đây có anh chị nào đã từ 7 love không?? mất bao lâu để trở lại trạng thái bt ạ??

Từ khi chia tay em mới nhận ra bấy lâu em toàn chơi chủ yếu với con trai, các mối quan hệ với các bạn nữ cứ dần dần mất hết, giờ đúng là bắt đầu từ số 0 thật đây:Sigh:
    Gấp đôi thời gian quen nhau thì sẽ quên thôi .Cũng đừng cố tìm kiếm, cứ để tự nhiên em à.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2