TIN TÀI TRỢ.

Em liệu có thể lấy được một người chồng nào khác nữa không ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.27K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 589 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Bạn còn sợ hãi thì mau nói ông xã của bạn làm giấy kết hôn đi !!
    Mấy anh kia sợ là sơ con gái dễ dãi chứ không có sợ người đã qua một đời chồng !!

Mới 19 tuổi đã vội vã trao thân đúng là bạn có phần dễ dãi rồi !! Thay vì thấy ân hận thì bạn lại tiếp tục nên mới ra như thế này đây !! Nhưng tình huống có cho thấy bạn với ông xã của bạn có vấn đề !! Trong thanh tâm bạn ông xã bạn không qua trọng nên những thứ như thế này bạn chỉ đi một mình và khi có chuyện bạn không bao giờ nghĩ cho ông xã bạn nên bạn mới nói câu đó thay vì nói em đã có người yêu ( có chồng rồi ) !!

Hãy xác định lại tình cảm của bạn với ông xã của mình đó có thật sự là yêu hay chỉ là bạn bè thôi !! Vì chỉ là bạn bè trong thanh tâm mới phát biểu những câu như vậy !!

PS: Khi nào cầm trên tay tấm giấy kết hôn thì bạn sẽ hết băng khoăng thôi !!
    Có khi đi nữa cuộc đời
    Vẫn không tìm nỗi một người mình yêu
    Có khi chỉ một buổi chiều
    Gặp người, từ ấy mình yêu suốt đời
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 168 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Mẹ nó nên cần có thời gian để bình tĩnh và suy nghĩ về mọi thứ để xem tình cảm dành cho ai nhiều hơn, đừng bồng bột sau này hối cũng không kịp.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 310 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Sao lại bảo là chị chủ top dễ dãi nhỉ, chị í yêu nên mới có quan hệ vs ng chị í yêu. Ai biết dc ng mà mình yêu hiện tại sẽ là ng đi cùng mình đến hết cuộc đời chứ.

Nhân tiện kể chuyện này, 1 chị e quen làm trong 1 cty , buổi trưa vào hội trường ngủ , 1 lúc sau thì có 5, 7 bác đàn ô con trai 24 đên 27 tuổi vào đấy buốn chuyện. Chị í nằm chỗ khuất nên mí bác í ko để í và hồn nhiên 888, từ chiện thể thao chuyển qua kinh nghiệm tình trường của các bác í. Có bác kể đã chơi qua gần 30 e, có bác kể 1 lúc cặp 3 e, rồi các bác í lừa gái thế nào,...Bà chị e nằm nghe mà chỉ muốn bật dậy mổ đầu chúng nó ra. Các a , các chú WTT thấy mấy thằng đó có phải loại đê tiện, khốn nạn, dễ dãi , bẩn ko chịu nổi ko ạ. Nhưng nhìn vào bề ngoài thì đó vẫn là những thanh niên ngời ngời triển vọng của đất nc. Và cứ mở mồm là ao ước lấy gái trinh .

Chị chủ top thấy ko, đa phần đần ô h là như trên í ( cũng có trường hợp đặc biệt nhưng thời nay thì hiếm vô cùng ạ, mà có đặc biệt cũng chưa chắc là ng tốt, hoặc cũng có lẽ a ta bất lực hoặc có vấn đề về tâm lí). Thế nên chị đừng lo ji cả, có phải chị gặp ai cũng quan hệ vs ng đó đâu. Mà ng iu chị vẫn tốt vs chị thì chị cứ hưởng thụ hiện tại cái đã, sao lại lo về 1 chuyện chưa xảy ra chứ .
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 331 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

Cảm ơn ý kiến và sự chia sẻ của mọi người trong suốt những ngày vừa qua. Quả đúng như lời 1 mẹ vừa nói ấy, đây là câu hỏi và là đề tài tranh cãi muôn thuở mà thôi. Câu hỏi của em, nếu mà nói ngắn gọn lại, thì sẽ chỉ còn vỏn vẹn lại mấy chữ như thế này : Người con gái đánh mất chữ trinh thì còn có quyền được người đàn ông yêu và trân trọng hay không ?

Em tin và yêu người yêu hiện tại của em bây giờ, đối với người tên Tùng kia, em chỉ có tình bạn đơn thuần. Cái mà em muốn nói, không phải là chuyện em có tình cảm với ai hơn ai (bởi vì chắc chắn, đến bây giờ em vẫn chỉ yêu 1 người duy nhất ). Em cũng xin nhắc lại lần nữa là em muốn có chuyện 1 dạ hai lòng gì ở đây. Đó chỉ là suy nghĩ, và sự sợ hãi nhất thời của em.

Các bố các mẹ nói em dễ dãi, em cũng xin nhận thôi. Bởi vì đó là sự thật, khi mà sống trong tư tưởng VH Á Đông, người phụ nữ là người phải giữu trinh tiết cho đến khi bước chân vào cửa nhà chồng, bất kể sự quan hệ nào phát sinh trước đó đều là đáng bắn bỏ, phải không ạ ? Thế cho nên mới có rất nhiều anh nam thanh phản đối kịch liệt chuyện con gái "sống thoáng" ở đây, và cũng không ít comm nói em...dễ dãi

Và em cũng rất tâm đắc cmm của mẹ Lowie_Lazy...haha ! Các anh nam thanh ngày nay ơi !!! Các anh sẵn sàng ngồi nói về bạn gái mình, nói về những người phụ nữ đã đi qua đời mình, về những cái trinh mà các anh đã thu hoạch được trong cuộc đời mình bằng những sự hả hê, bằng giọng điệu mà các anh coi họ chẳng khác gì những "con-hàng"...thì các anh nghĩ sao đây hả các anh ? Ừ thì OK các anh không muốn lấy một người vợ đã mất đi cái giá nghìn vàng ấy...thế các anh có nghĩ các anh đã phá đi cái giá nghìn vàng của bao nhiêu người phụ nữ không ? Hay là các anh muốn họ dâng hiến cho các anh xong, bị anh phủi đít quay mông bỏ đi rồi mà vẫn phải ở giá vì các anh, và tôn các anh lên làm thánh, các anh mới vừa lòng ???

Còn em cũng xin nói thật, lần đầu của em, sau khi đã cho nhau xong xuôi hết cả rồi, ông xã em vẫn chưa biết cái nghìn vàng của em nó tròn méo ra sao, cũng chẳng quan tâm làm gì vì hai đứa mệt quá mà nằm ôm nhau ngủ thẳng cẳng ra rồi. Và đã hơn 1 năm trôi qua, chưa 1 lần ông xã em đặt ra cho em câu hỏi về cái nghìn vàng ấy. Có chăng, chỉ là nhắc nhở em "Sau này em mà dám để cho thằng nào khác... thì anh giết !!!!"
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 331 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ducyen Xem bài viết
    Dù có nói thế nào đi nữa,không người đàn ông thông minh,thành đạt nào chấp nhận vợ mình đã từng **** be bét với thằng (nhiều thằng) khác trước khi đến lượt mình đâu,vì sao thì tự hiểu nhé
    Đọc comm của bác này, em chợt nhớ tới 1 câu nói em vừa lụm được trên FB sáng nay, đó là "Thời buổi kinh tế thị trường, lạm phát tăng nhanh này, yêu mà không xxx thì chỉ có là....nuôi không vợ cho thằng khác sau này thôi"

Nghe cũng đủ hiểu, đây là do đàn ông nói hay đàn bà nói ! Bác cẩn thận sau này chuẩn bị lấy vợ, lị phải vác vợ vào bv phụ sản để khám xem còn cái...không nhé !

Cái gì cũng có tính tương đối của nó thôi bác ạ !
    • 58 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Đừng lo mà vẫn được thôi tư tin lên cuộc sống của em vân chưa bắt đầu đừng tự mình kết thúc nó dù chỉ là trong suy nghĩ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 132 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Sao lại bảo là chị chủ top dễ dãi nhỉ, chị í yêu nên mới có quan hệ vs ng chị í yêu. Ai biết dc ng mà mình yêu hiện tại sẽ là ng đi cùng mình đến hết cuộc đời chứ.

Nhân tiện kể chuyện này, 1 chị e quen làm trong 1 cty , buổi trưa vào hội trường ngủ , 1 lúc sau thì có 5, 7 bác đàn ô con trai 24 đên 27 tuổi vào đấy buốn chuyện. Chị í nằm chỗ khuất nên mí bác í ko để í và hồn nhiên 888, từ chiện thể thao chuyển qua kinh nghiệm tình trường của các bác í. Có bác kể đã chơi qua gần 30 e, có bác kể 1 lúc cặp 3 e, rồi các bác í lừa gái thế nào,...Bà chị e nằm nghe mà chỉ muốn bật dậy mổ đầu chúng nó ra. Các a , các chú WTT thấy mấy thằng đó có phải loại đê tiện, khốn nạn, dễ dãi , bẩn ko chịu nổi ko ạ. Nhưng nhìn vào bề ngoài thì đó vẫn là những thanh niên ngời ngời triển vọng của đất nc. Và cứ mở mồm là ao ước lấy gái trinh .

Chị chủ top thấy ko, đa phần đần ô h là như trên í ( cũng có trường hợp đặc biệt nhưng thời nay thì hiếm vô cùng ạ, mà có đặc biệt cũng chưa chắc là ng tốt, hoặc cũng có lẽ a ta bất lực hoặc có vấn đề về tâm lí). Thế nên chị đừng lo ji cả, có phải chị gặp ai cũng quan hệ vs ng đó đâu. Mà ng iu chị vẫn tốt vs chị thì chị cứ hưởng thụ hiện tại cái đã, sao lại lo về 1 chuyện chưa xảy ra chứ .

Quick reply to this message
    .
    Cái thể loại con gái thế nào thì mới phải dính vào những tên đàn ông như thế thôi, bọn săn hàng này nó nhìn hàng rồi, chén được hay không mới dám ra đòn đó. Các những chị em bản lĩnh và hiểu biết nó nhìn biết chả xơi được là chạy ngay thôi. Nồi nào úp vung đó các chị ah. Kẻ lăng nhăng rồi sẽ vớ con lăng loàn thôi. Quy luật cuộc sống luôn có nhân quả đó. Còn nhiều người đàn ông tốt, có cách sống đúng mực để cho nhiều chị em có nhân cách tốt biết phấn đấu và rèn luyện được gặp nhau (Khi cả 2 cùng đồng điệu và nhìn về 1 hướng thì họ sẽ nhìn thấy nhau). Không nên bi quan cho rằng nó còn rất ít hoặc rồi rồi chụp mũ cho họ là bất lựa hay tâm lý gì đó theo cái nhìn cá nhân mình như thế. Bạn có cách sống tốt, bạn sẽ tránh được những tên sở khanh và cơ hội cho những người đàn ông tốt sẽ tìm thấy bạn sẽ nhiều hơn.
    • 109 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bình thường thôi em ạ! Xã hội bây giờ không thiếu người đàn ông tốt đâu em! Chuyện quá khứ không tránh khỏi ám ảnh người ta nhưng không có nghĩa người ta sẽ hẹp hòi, chì chiết em vì chuyện đó!
    HLT có hẳn scandal sex đó thôi, cô ấy vẫn hp với công việc và hp với 1 ng đàn ông thành đạt không màng đến quá khứ của cô ấy
    Hồ Ngọc Hà với scandal lấy chồng tuổi 16, và cô ấy vẫn là một ca sĩ tỏa sáng, hp với 1ng chồng là một doanh nhân giỏi đấy thôi
    ....2 người đàn ông đó chị nghĩ người ta thừa sức lấy được ..gì nhỉ? ''gái trinh'', nhưng sao ng ta không làm vậy? đơn giản vì ng ta yêu chính con người của 2 cô ấy...
    Dù đến được với người hiện tại hay không chị nghĩ em cũng không nên lo lắng! hãy cứ cố gắng cho tình yêu của mình. Nếu chẳng may vì chuyện gì đó mà tình yêu ko còn nữa thì em hãy tự tin vào bản thân mình! Cho người ta thấy nét đẹp tâm hồn em...Nếu ai yêu em mà không vượt qua được rào cản quá khứ thì đó là do tình yêu của họ chưa đủ lớn..em đừng tiếc...còn người đàn ông vượt qua rào cản QK để đến với em..thì đó là điều cần trân trọng nhất em ạ
    Chắc là trong wtt này nhiều ông cho là chị đang nói nhảm lắm nhưng..mình sống cho mình mà em!
    Dù sao cũng chúc em hp với tính yêu hiện tại nhé...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,573 Bài viết

• 1,726 Được cảm ơn

Lấy tốt nếu chưa có con

Mà tại sao em này lại có câu hỏi lấy người khác nhỉ. Chán người tình trăm năm sắp làm đăng ký rồi ah ??
    Mèo già đã bị Pit bắt làm tù binh !!
    • 365 Bài viết

• 422 Được cảm ơn

Nếu hiện giờ tình yêu giữa em và ny chưa có dấu hiệu gì của sự rạn nứt thì tốt nhất em hãy cho mình tránh xa suy nghĩ tiêu cực "nếu như".
    Chị biết em đang băn khoăn đang lo lắng cho 1 suy nghĩ xa vời như vậy, nhưng cách tốt nhất bây giờ, thay vì ngồi suy nghĩ và lo lắng, hãy làm cho mối tìnhcua mình ngày càng sâu sắc, hãy vun đắp cho tình yêu của mình, chị ko tin rằng 1 mối tình bền vững lại bị đánh đổ bởi những sóng gió lướt qua đâu em .

Thượng đế nặn ra tôi như thế nào, thì tôi là là thế nấy.
    Và vì Người hài lòng nên tôi cũng hài lòng

.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

19 tuồi em có nhiều cơ hội làm lại, cách sống của em với chồng sau này mới quan trọng.
    Anh là một người đàn ông, chấp nhận chuyện vợ a đã từng quan hệ với người yêu cũ, mặc dù vợ anh lại là người đầu tiên của anh. Anh mong rằng cô ấy sẽ hiểu và yêu anh hơn, rồi anh sẽ được hạnh phúc. Nhưng cách sống của vợ anh sau này làm anh hạnh phúc thì ít, buồn đau thì nhiều A tâm sự thật lòng để e thấy được rằng có những thứ còn quan trọng hơn cái nghìn vàng mỏng manh đó em à.
    • 101 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

đọc tiêu đề tưởng chuyện j ghê gớm lắm chứ, tại em tự cho là vấn đề quan hệ trước hôn nhân của em nó quan trọng, thời buổi này ko nhiều người để ý vấn đề đó nữa đâu em ơi
    • 60 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Rất tiếc cho em , nếu em chọn ông tên Tùng kia thì chắc ko đến nỗi , cố gắng làm lại vậy . 3 năm rồi còn gì
    • 314 Bài viết

• 1,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tuổi 19 còn bồng bột, nông nổi lắm em ơi. Thật sự đến năm cuối cùng của đh chị mới thấy mình đỡ trẻ con đi một chút. Ví dụ như nếu em 23 tuổi em sẽ không nói ra câu dớ dẩn như câu em đã nói để từ chối bạn trai kia

Rồi cuộc đời và trải nghiệm sẽ dạy em biết cách nhận định giá trị bản thân mình và lựa chọn cách hợp lí để sống thoải mái nhất có thể. Giờ các anh, các chị không thể khuyên gì hữu ích cho vấn đề em hỏi vì thực sự chẳng có câu trả lời nào chắc chắn cho vấn đề đó cả.

Tuy nhiên, với tư cách là người đi trước, chị rất tâm đắc hai câu nói "Buồn có gì vui đâu mà buồn", "Mưa lúc nào mát mặt lúc ấy". Hãy tận hưởng hạnh phúc hiện tại đi em. Tương lai thế nào không ai nói trước được. Quá khứ đã qua, tương lai chưa tới. Cái duy nhất em có là hiện tại. Lựa chọn việc suy nghĩ, dằn vặt vì một thứ mơ hồ không thông minh lắm đâu. Chúc em vui
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2