TIN TÀI TRỢ.

Em liệu có thể lấy được một người chồng nào khác nữa không ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.27K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 331 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

Em biết, khi viết ra những lời này thì sẽ bị nhiều người nói là sao em quá ngu ngốc, và quá dại dột. Em cũng biết, đây là chuyện nặng về tư tưởng, cho dù có "Tây" đến mấy thì khi lâm vào tình trạng như em, sẽ khó giải quyết được.....

Em năm nay chỉ mới có 19 tuổi. Cái tuổi mà vẫn còn nhiều phần phụ thuộc vào gia đình, cái tuổi mà vẫn còn phải lo học, lo ăn hơn là lo nhiều thứ khác. Thế nhưng nó cũng là cái tuổi biết yêu rồi. Nói lớn thì chưa hẳn lớn, nhưng nói nhỏ dại thì càng không phải.

Em mới là sinh viên năm nhất, đang theo học tại 1 trường Đại Học ở HN. Khi còn học cấp 3, em và một bạn nam trong khối có tình cảm với nhau. Tính ra đến giờ cũng đã hơn 2 năm. Chúng em yêu nhau thật lòng, và đã có lúc vì nhau mà khổ sở. Chuyện kể ra thì rất dài, thế nhưng em có thể cam đoan rằng, giữa 2 chúng em đã qua cái lúc gọi là tình cảm bộc phát được rồi. Yêu nhau, hiểu nhau, chia sẻ đồng cảm và chở che cho nhau. Cũng như bao nhiêu đôi yêu nhau khác, khi tình cảm đã trở nên bền vững thì hẳn chúng em sẽ tính đến chuyện lấy nhau. Tuy bọn em chưa dám nói thẳng cho gai đình hai bên biết, nhưng cả 2 nhà đều đã biết chúng em có mối quan hệ với nhau từ lâu rồi.

Khi yêu nhau, chuyện gì phải đến rồi nó cũng sẽ đến. Anh ấy không phải người xấu, không phải Sở Khanh, và em cho anh ấy cái nghìn vàng của đời con gái, em cũng không hề hối hận. Chúng em đợi khi nào đủ 20 tuổi sẽ dẫn nhau đi đăng kí két hôn trước. không phải nói cho vui mồm, cũng chẳng phải ước mơ màu hồng hão huyền gì cả. Bởi vì chúng em đã xác định, sau này kể cả có phải đi lụm ve chai để sống cũng phải lấy nhau. ( Xin mọi người đừng phàn nàn về chuyện này, bởi đó là ước mơ và nỗ lực của bọn em, xin đừng chỉ trích nó )

Thế nhưng gần đây có một chuyện đã xảy ra.

Em và anh ấy đều không phải là những kẻ lăng nhăng. Càng không phải là người dễ dãi trong những mối quan hệ. Lại là vì cùng quen nhau từ thời cấp 3, cho nên mối quan hệ bạn bè của 2 đứa có thể nói là đến trên đầu ngón tay ngón chân được.

Em là con gái, thế nhưng lại khá ham mê xe cộ. Em cùng 1 nhóm bạn trên mạng có chung niềm ham mê xe pháo với nhau thường hay gặp mặt và chuyện trò. Mà tất nhiên ham mê những thứ này thì thường chỉ có mấy nam thanh niên là chính. Em là 1 trong số những thành viên nữ ít ỏi của hội. Cũng chẳng phải là muốn khoe khoang hay có ý gì ở đây, nhưng thực sự là mặt mũi em có chút sáng sủa, thường hay được mọi người quan tâm hỏi han và có ý...nhưng em tuyệt nhiên tránh né. Em không muốn dính vào phiền phức, và hơn nữa, em chỉ muốn trong cùng 1 hội thì bạn bè bình thường, đừng có phát sinh gì bất thường, nếu không sẽ rất khó nói !

Trong nhóm đó của em có một vài người tỏ ý muốn theo đuổi em rõ rệt, em biết nhưng vờ coi như không có gì. CŨng đem chuyện này ra nói thẳng với ông xã ở nhà. Anh ấy không ghen, chỉ cười và khuyên em nên giữ khoảng cách. Em tin chắc anh ấy không hề khó chịu gì, bởi ông xã em là type người nói thẳng, chỉ cần thấy chỗ nào không ổn, anh ấy sẽ nói luôn, chứ không bao giờ giữ trong lòng.

Em cùng 1 anh trong hội (tên là Tùng) khá thân nhau. Bởi vì nhà anh ấy gần trường em học, thường gặp gỡ nhau nhiều, hơn nữa em cũng từng nhờ vả anh ấy nhiều về chuyện xe cộ. Khi đi phượt cùng hội thì em cũng thường ngồi sau xe anh ấy, và cũng nói chuyện hợp với anh ấy nhiều nhất. Anh Tùng không bao giờ tỏ ý theo đuổi hay trêu cợt gì em như những người khác, mà luôn hỏi han quan tâm rất thật lòng. Phải nói thật là em quý anh ấy.

Nhưng đến mấy hôm trước, khi nhóm cùng nhau đi phượt ở Hòa Bình, em tiếp tục ngồi sau xe anh ấy. Khi đến Thủy điện, em đứng trước mặt sông Đà, cạnh anh ấy và bảo "Nhất định sau này em sẽ nhắc nhở chồng tương lai dẫn em đến đây để cầy hôn".

Anh ấy cười, rồi đột nhiên nắm tay em và hỏi "Thế như vậy thì em sẽ đồng ý luôn à ?"

em hơi bị bất ngờ nên gật gật đầu, và tìm cách rút tay ra khỏi tay anh ấy. Nhưng anh ấy vẫn cứ nắm chặt tay em lại vài hỏi "Bây giờ anh tỏ tình ở đây, em có đồng ý không ?"

Em thực sự quá bất ngờ trước câu hỏi ấy. Bởi vì không nghĩ là anh ấy cũng sẽ lại như vậy. Em chỉ có thể trợn mắt nhìn anh ấy một lúc rồi hỏi...Một câu hỏi mà em nghĩ rằng....có thể chưa ai dám hỏi như thế, và bây giờ em suy nghĩ lại em vẫn thấy mình quá.....

"Anh có dám yêu một người đàn bà không ? Anh có dám yêu và cưới một cô vợ không còn là con gái nữa không ?"

Em hỏi xong thì rút tay ra khỏi anh ấy rồi chạy biến ra chỗ mọi người đang đứng chụp ảnh. Đoạn đường từ đó lúc trở về HN, chúng em gần như không nói với nhau câu nào nữa, và từ hôm đó đến giờ, cũng chỉ lại còn vài sms xã giao, một vài lần hỏi thăm vu vơ trên yahoo.

....

Em không phải có ý định ăn chả ăn nem gì ở đây, không phải là 1 dạ hai lòng. Thế nhưng sau sự kiện đấy em mới chợt thấy lo sợ... Liệu nhỡ đâu có một ngày nào đó, vì một lí do nào đó mà không thể chống đỡ lại được. em và người em yêu không thể đến được với nhau....thì em sẽ có thể lấy một người chồng tử tế, yêu em thực sự và không màng đến sự trinh tiết của em ( theo nghĩa đen). Bởi vì em sợ, cũng sẽ như Tùng....khi biết được em đã không còn là con gái nữa...lập tức sẽ....

Em thực sự hoang mang và thấy bất ổn quá các mẹ ơi. Các mẹ có thể an ủi em được hay không ? Cái đã mất rồi thì sẽ không thể lấy lại, thế nhưng em phải làm sao để thoát khỏi tâm trạng bất an này, và tránh được cái suy nghĩ phụ thuộc rằng "Nếu không lấy được người yêu hiện tại của em bây giờ thì em sẽ mãi mãi không lấy được 1 ai khác...?"

Rất mong các mẹ chia sẻ
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 157 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

tâm trạng của bạn và câu hỏi của bạn cũng là nỗi niềm của rất nhiều người. Tại sao bạn lại lo lắng cho chuyện chưa xảy ra? Tại sao bạn ko dành thời gian lo vun đắp tình yêu hiện tại bền chặt hơn để điều bạn đang lo sợ sẽ ko diễn ra?
    Ai không yêu, bước chân lên thiên đường một nửa......
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 829 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

Em ơi! 19 tuổi còn trẻ lắm em ạ. Và không phải người đàn ông nào cũng đem chuyện đó của ng con gái lên bàn cân đâu.

Chị có cặp vợ chồng ng bạn, họ rất hạnh phcus dù trước đó cô vợ cũng thú nhận việc đã quan hệ với ng khác trước khi đến với anh kia. Nhưng quá khứ là quá khứ, quan trọng là em tỏa sáng từ bên trong em ạ! Chúc em luôn là người con gái hạnh phúc!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

"Anh có dám yêu một người đàn bà không ? Anh có dám yêu và cưới một cô vợ không còn là con gái nữa không ?" --> Đáng lẽ khi từ chối, em cũng ko cần phải nói câu này .
    Em nên sống vui vẻ, đừng nghĩ j về những chuyện đã qua. Em và người yêu yêu nhau thật lòng, đến với nhau ko có j là sai trái hết. Em nên vun đắp tình cảm và làm cho bản thân thêm giỏi giang xinh đẹp chứ ko nên dằn vặt nữa.
    Chúc em vui!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,446 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chỉ nói với em một câu thôi: nếu yêu nhau họ yêu em vì em là chính em, yêu tất cả những điều thuộc về em, không phải là ai khác. Và cái chuyện kia nó cũng thuộc về em đó.
    XmKwp7
    Bé hổ mèo là con ạ, con yêu ba mẹ con nhất ạ !! ^^:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    0 month- 2,6kg-->1month - 3.9kg:Smiling:-->2month - 5.8kg:Applause:-->3month - 7kg 60cm :Nottalkin::Nottalkin: --> 4month - 8kg :LoveStruc::LoveStruc::Rose:, 64cm :Nottalkin::Nottalkin: --> 5month - 8,5kg rooling:rooling:rooling:rooling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 93 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

đã xác định kết hôn rồi mà còn hỏi có thể lấy 1 người chồng khác nữa là sao đây bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 331 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cyfang Xem bài viết
    đã xác định kết hôn rồi mà còn hỏi có thể lấy 1 người chồng khác nữa là sao đây bạn
    Bác đọc kĩ lại hộ em chỗ này với ạ. Không phải là em muốn lấy chồng khác...mà là em không biết sau này thế nào, và đang rất hoang mang....

Em không phải có ý định ăn chả ăn nem gì ở đây, không phải là 1 dạ hai lòng. Thế nhưng sau sự kiện đấy em mới chợt thấy lo sợ... Liệu nhỡ đâu có một ngày nào đó, vì một lí do nào đó mà không thể chống đỡ lại được. em và người em yêu không thể đến được với nhau....thì em sẽ có thể lấy một người chồng tử tế, yêu em thực sự và không màng đến sự trinh tiết của em ( theo nghĩa đen). Bởi vì em sợ, cũng sẽ như Tùng....khi biết được em đã không còn là con gái nữa...lập tức sẽ....
    • 29 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em cứ bình tĩnh, không sao đâu mà. bao giờ trong tình yêu cũng sẽ xen lẫn những nỗi nghi ngờ, hoang mang, một vài giây phút xao xuyến khác. Nhưng em hãy tin tưởng vào tình yêu mà em đang có, xây đắp nó, chắc chắn em và bạn trai sẽ tìm được hạnh phúc thôi!
    (ST)1 em bé Châu Phi viết :

Khi tôi ...sinh ra, tôi màu đen.
    Khi tôi lớn lên, tôi màu đen.
    Khi tôi đi dưới nắng, tôi màu đen.
    Khi tôi sợ, tôi màu đen.
    Khi tôi bệnh, tôi màu đen.
    Và khi tôi chết, tôi vẫn màu đen.

Còn bạn, hỡi người da trắng.
    Khi bạn sinh ra, bạn màu hồng.
    Khi bạn lớn lên, bạn màu trắng.
    Khi bạn đi dưới nắng, bạn màu đỏ.
    Khi bạn lạnh, bạn màu xanh.
    Khi bạn sợ, bạn màu vàng.
    Khi bạn bệnh, bạn màu xanh (lá).
    Và khi bạn chết đi, bạn màu xám.
    Thế mà bạn gọi tôi là da màu ư ???
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình, thì điều bạn lo lắng cũng đúng thôi. Nhưng đừng vì nó mà làm tâm lý mình giao động. Hãy cứ vui vẻ, yêu, sống và làm việc trước đây. Điều quan trọng nhất bây giờ vẫn là hiện tại bạn ạ.
    Còn nếu điều bạn nghĩ nó xẩy ra thật thì bạn cũng ko nên lo lắng nhiều, vì đâu phải người đan ông nào cũng như anh kia đâu. Một người đàn ông yêu bạn thực sự thì họ sẽ biết cách hiểu và thông cảm với bạn. Đã yêu thì nên nhìn vào hiện tại và tương lai, đừng nên nhìn vào quá khứ
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 444 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

miễn sao e chưa có thai thì vẫn còn cơ hội
    • 458 Bài viết

• 411 Được cảm ơn

Với tất cả sự tôn trọng, lòng thương người, yêu thiên nhiên loài vật, anh xin trân trọng thông báo với em rằng chẳng có thằng đàn ông nào chấp nhận cả.

Còn nếu như có gái nào bảo rằng anh TuanTuan chỉ được cái bốc phét online thôi. Đây này có hàng đống những người đàn ông tuyệt vời chấp nhận vợ mình fukc bét nhè chè thiu trước hôn nhân với những thằng của khỉ nào đó. Thì anh xin tặng vào mông của mỗi gã nói dối trắng trợn, đê tiện và hèn hạ ấy một cú đá miễn phí .
    محاولة افضل ما لديكم واللعنة بقية
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TuanTuan2810 Xem bài viết
    Với tất cả sự tôn trọng, lòng thương người, yêu thiên nhiên loài vật, anh xin trân trọng thông báo với em rằng chẳng có thằng đàn ông nào chấp nhận cả.

Còn nếu như có gái nào bảo rằng anh TuanTuan chỉ được cái bốc phét online thôi. Đây này có hàng đống những người đàn ông tuyệt vời chấp nhận vợ mình fukc bét nhè chè thiu trước hôn nhân với những thằng của khỉ nào đó. Thì anh xin tặng vào mông của mỗi gã nói dối trắng trợn, đê tiện và hèn hạ ấy một cú đá miễn phí .
    mình đồng ý với quan điểm của bạn,bạn chủ pic đừng hỏi tại sao và các bạn nữ đã mất trinh cũng đừng biện hộ cho những việc mình đã làm,đơn giản là : KHÔNG CHẤP NHẬN ĐƯỢC
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dù có nói thế nào đi nữa,không người đàn ông thông minh,thành đạt nào chấp nhận vợ mình đã từng **** be bét với thằng (nhiều thằng) khác trước khi đến lượt mình đâu,vì sao thì tự hiểu nhé
    • 1,608 Bài viết

• 2,770 Được cảm ơn

Mỗi người mỗi quan điểm sống, có người coi quan hệ trước hôn nhân là bình thường, người khác coi đó là việc nghiêm trọng. Bạn tự cho mình đúng và cho rằng những người khác cũng nghĩ như bạn, như vậy có quá thiển cận không?
    • 30 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    19 tuổi thì hẵng còn trẻ chán, mọi chuyện cứ bình tĩnh mà giải quyết thôi em ạ. Trước tiên em nên xác định thật rõ xem tình cảm mà em đang dành cho bạn trai em và anh tên Tùng này như thế nào đã, việc này sẽ tốn kha khá thời gian đấy nhưng trong thời gian này em sẽ học được nhiều bài học mà sau này bản thân em chắc chắn sẽ cảm thấy rất quý giá. Anh thì thấy mâu thuẫn quá khi em có phát biểu một cách kiên định là sau này phải đi lượm ve chai cũng phải lấy cho được người bạn trai của em bây giờ mà lại đi lập ra một cái thread hỏi mọi người sợ rằng sau này còn có thể lấy được một người chồng khác nữa không???? Vẫn biết là đường đời lắm tréo ngoe nhưng một khi con người ta đã xác định được con đường đi trước mặt thì hãy vững chí đừng để những cám dỗ về tình cảm làm nản lòng mình. Em cảm thấy không yên tâm ở bạn trai em điều gì à? Sợ rằng 2 đứa sẽ chia tay hay thế nào mà lại lo lắng đến chuyện sau này có lấy được chồng hay không?

Nhiều khi người ta vẫn cứ hay ngộ nhận về tình cảm của mình, cứ tưởng rằng mình đã yêu một người nào đó rất nhiều, đã cố gắng làm cho người đó rất nhiều nhưng cuối cùng nghĩ lại mới nhận ra những gì mình đã làm cho người ta vẫn chưa được bao nhiêu cả. Hơn nữa, bản thân việc hay tâm sự với một người khác giới nào đó nhiều khi cũng dẫn tới nhiều hệ luỵ, nhất là khi không có bạn trai ở bên cạnh những lúc cần có người an ủi động viên mà có "người thứ 3" đó an ủi thì dễ bị xiêu lòng lắm. Em và bạn trai mới năm 1 ĐH, và cũng chỉ mới yêu nhau được 2 năm, chặng đường phía trước vẫn còn dài lắm nên lời khuyên chân thành của anh là hãy thật trân trọng và cố gắng giữ gìn tình cảm này để sau này khỏi phải ân hận thay vì suốt ngày lo lắng về cái chuyện không đâu này. Chúc em vui.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 93 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dung.anh Xem bài viết
    Bác đọc kĩ lại hộ em chỗ này với ạ. Không phải là em muốn lấy chồng khác...mà là em không biết sau này thế nào, và đang rất hoang mang....
    2 bạn yêu nhau thật lòng và
    Anh ấy không phải người xấu, không phải Sở Khanh, và em cho anh ấy cái nghìn vàng của đời con gái, em cũng không hề hối hận. Chúng em đợi khi nào đủ 20 tuổi sẽ dẫn nhau đi đăng kí két hôn trước. không phải nói cho vui mồm, cũng chẳng phải ước mơ màu hồng hão huyền gì cả. Bởi vì chúng em đã xác định, sau này kể cả có phải đi lụm ve chai để sống cũng phải lấy nhau
    thì có lẽ bạn ko fai lo lắng về sau này thế nào đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 276 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

cái câu hỏi của em, thì để thời gian và tùy từng người, từng suy nghĩ trả lời cho em nhé, họ yêu em bằng con người em mà, 19 tuổi, đang có tình yêu đẹp thì em lo lắng gì chứ, em hãy vun đắp tình yêu của em đi nhé
    Trăm năm ở đậu ngàn năm
    Đêm tối ở trọ chung quanh nỗi buồn
    • 507 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

mình cũng không ăn chơi , đua đòi gì nên mình cũng có quyền lựa chọn .

Ko chấp nhận đc !!! ko vì cái màng trinh mỏng ấy mà là lòng tự trọng ,quá dễ dãi của bọn con gái
    Nguồn pin kiên nhẫn, âm thầm chờ đợi về việc Huyền dành cho anh cơ hội trong chuyện tình cảm là vô tận !!
    Nguồn pin của anh sử dụng năng lượng mặt trời và anh nhận thấy nơi anh ở ngày nào cũng có nắng !!!

Hạnh phúc là đợi chờ !! Yêu Huyền ............................
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 24 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Lấy được quá chứ sao không em ơi! Em còn trẻ mà! Chúc em luôn là một cô gái tốt và đáng yêu!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 132 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Bạn còn trẻ lắm, là SV còn được gia đình bao bọc nên trải nghiệm chắc chưa nhiều đâu. CS còn nhiều thứ phức tạp lắm, Nhưng đâu là hạnh phúc thật sự của mình thì giữ gìn lấy. Vững niềm tin và giữa bản lĩnh thì hạnh phúc mới luôn đồng hành cùng bạn được.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2