TIN TÀI TRỢ.

Em là con gái và em đã tỏ tình

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.07K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em vừa mới chuyển đến sống ở thành phố này được 1,5 năm và làm chung với anh ấy cũng từng ấy. Tính e khá kén, những chàng theo em vồ vập hay ít điều kiện tiếp xúc e cũng ko muốn quen, e muốn mọi thứ phải là e thích từ đầu hoặc là mọi thứ thật tự nhiên. Có lẽ vì lẽ đó mà khi ngoảnh lại e đã âm thầm thích anh lúc nào chẳng hay. Anh rất tốt và tạo cho e cảm giác an toàn được che chở, còn anh thì vẫn đối xử với e như đồng nghiệp bình thường. Em đã định sẽ mãi im lặng như thế nhưng linh tính con gái mách bảo nếu cơ hội vuột qua anh sẽ có người khác. Đôi khi e vẫn vui vẻ bình thường đôi khi e cảm giác rất đau ở tim. Trằn trọc mãi e cũng quyết định tỏ tình, rằng e thích a và muốn tìm hiểu. A nói rằng a không muốn quen người chung công ty, ko muốn thành chủ đề bàn tán của mọi người. Làm chung phòng còn ngồi cách nhau có 50 cm, e tự thấy mặt mình k biết xấu hổ khi đối mặt là quá can đảm. Dù sao thì e đã rất nhẹ lòng vì đã đoán mò trong lòng a nghĩ gì quá lâu rồi, e đã nói ra và e thấy không còn lăn tăn gì nữa. Nếu có duyên thì sẽ ko chạy thoát được còn không có duyên thì ngay trước mặt cũng như không, phải không ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 480 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Rất ủng hộ em đã thẳng thắn nói ra tình cảm . Anh kia cũng là người tốt khi nói thẳng suy nghĩ của anh ta, k lợi dụng tình cảm của em.

Mong là ng tốt như em sẽ tìm được người tốt thương em

Gởi từ ứng dụng Webtretho của con_nhoc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi con_nhoc Xem bài viết
    Rất ủng hộ em đã thẳng thắn nói ra tình cảm . Anh kia cũng là người tốt khi nói thẳng suy nghĩ của anh ta, k lợi dụng tình cảm của em.

Mong là ng tốt như em sẽ tìm được người tốt thương em

Tỏ tình xong em đã nhẹ lòng nhưng bất tiện cái là ngày nào cũng gặp mặt nhau, em đã cố tránh hết sức có thể nhưng văn phòng của e chỉ có vài người. Thiệt tình em không biết phải đối diện làm sao, cư xử vui vẻ nhẹ nhàng quan tâm thì sợ bị nghĩ vẫn còn mơ tưởng, bơ đi thì sợ bị nghĩ thất bại nên cay cú. Ôi ai hiểu được lòng em chỉ đơn giản là không muốn gặp ko muốn tiếp xúc nhiều nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 480 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Colinh21 Xem bài viết
    Tỏ tình xong em đã nhẹ lòng nhưng bất tiện cái là ngày nào cũng gặp mặt nhau, em đã cố tránh hết sức có thể nhưng văn phòng của e chỉ có vài người. Thiệt tình em không biết phải đối diện làm sao, cư xử vui vẻ nhẹ nhàng quan tâm thì sợ bị nghĩ vẫn còn mơ tưởng, bơ đi thì sợ bị nghĩ thất bại nên cay cú. Ôi ai hiểu được lòng em chỉ đơn giản là không muốn gặp ko muốn tiếp xúc nhiều nữa.
    Em cứ bình thường thôi, người ta xử sự thế nào thì em cư xử lại như vậy. Gặp thì k quá vồn vã, mọi cái đều mang tính chất xã giao là được rồi. Đừng quá bận tâm thì sẽ đỡ hơn