Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Em không muốn chia tay, nhưng sao mệt mỏi quá,mấy chị em giúp với

• 1 Lượt chia sẻ
  • 13.1K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em và người yêu đã quen nhau 6 năm rưỡi rồi. Thật sự em cảm nhận, tụi em rất yêu nhau, và em thấy nhiều đôi không được một tình cảm như vậy. Tụi em có rất nhiều kỉ niệm mấy chị ah, em không thể nào quên được. Nhưng chuyện gì đến sẽ đến, yêu lâu, cảm giác cũng không còn như trước. Đã hơn 1 năm nay, tụi em rất ít hôn nhau, đi chơi cũng thưa dần, 1 tuần có 1 lần thôi, nhiều khi chỉ nt chúc ngủ ngon rồi thôi. Người đó kêu bận học, lúc đầu e cũng lằng lằng lắm, nhưng về sau e cảm thấy mệt, vì lằng nhằng thế cũng chẳng có tác dụng. rùi em thông cảm cho người ta, khi nào ngta muốn đi e mới đi. Em rất cố gắng vun đắp, kiếm nhug chỗ mới đi,va rủ ngta đi du lịch, vì em còn là sinh vien,nên rất khó đi riêng, gia đình không cho em đi rieng với người đó, nên những lúc nào có cơ hội thuận lời( có ng nhà, hay a chi e đi chung) thì em liền rủ ngta,nhưng ngta đều từ chối, đủ lí do nhưng rui e cung phài chấp nhận, mặc dù e bít lí do đó ngta có thể khắc phục, thế rồi, cứ như thế, tình iu cứ như thế, tụi em vẫn đi choi,van ôm, lâu lâu mới hôn, nhưng mỗi lần đi về em cảm thấy vô cùng hụt hẫng.
    14/2 vừa rồi, Nguoi ta lấy cớ ko đi với e, rui ngta kêu bớt yeu e, và muon xa nhau 1 thoi gian. Lúc đó e khóc nhiều lắm, e níu kéo nhiều lắm, em kêu ngta cùng e cố gắng, nhưng tất cả ngta đều gạt đi, ngta chỉ muốn xa e 1 thoi gian thoi. Em đau khổ quá, nên e nói chia tay đi, nhung ngta nhất quyết ko chịu. Thế rồi sau 1 thoi gian níu kéo, e đã chấp nhận tụi em xa nhau.
    Trong khoảng thoi gian đó, 1 tuần mà e cảm giác nhau 1 tháng, e nhớ ngta nhieu lam, em cũng làm đủ thứ viec để chiếm het thoi gian, nhưng e vẫn nghĩ tới.
    Từ từ e cũng quen, e ko khóc nữa, ko trông chờ nữa. Người ta chưa hề nt hay gọi dt cho e trước cả. Có những tối, e nằm mơ sẽ mất ngta, e khóc rất nhiều, e gọi cho ngta, ngta nói chac chắn sẽ quay trở về, chỉ là giờ muốn xa nhau. E thật sự ko hiểu tại sao, hỏi ngta nói tự nhiên như vậy, nhug van ko chịu chia tay. Nhưng em cũng bít mệt mỏi vậy, e giờ đã mạnh mẽ hơn, nhưng e vẫn không thể quên dc ngta,e vẫn nhớ, nhớ nhiều. Lâu lâu tụi e cũng gặp nhau (vì có công viec cần gap), nhưng lần nào về, e cảm thấy vô cùng hụt hẫng,và mệt mỏi. dù xa nhau nhưng gap nhau vẫn ko thấy có chút gì làm e cảm thấy hạnh phúc. dù van cười nói. Người ta nói, ngta vẫn còn yeu e, nhưng ngta thấy met mỏi, không vì lí do gì. Em thật sự bế tắc, e ko bít làm gì, cũng không bít phải nghĩ thế nào, e vô cùng buốn và mệt mỏi...........
    Mấy chị giúp e với, e phải làm sao day

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 157 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

chị hiểu những cảm giác của e và chị cảm nhận được hết vì chị đã từng ở tỏng tâm trạng như thế. Chuyện của e tâm lý rất phức tạp nhưng chị khẳng định 1 điều là e rất yêu người ấy, e yêu người ấy hơn là người ấy yêu e nên e phải chịu những đau khổ đó 1 mình. E thử tìm hiểu nguyên nhân xem sao, chứ đừng ở đó nghe người ta nói gì cũng tin. Phải tự mình tìm hiểu có vấn đề gì đã xãy ra trong mối quan hệ của 2 người hay ko, rùi tính đến bước tiếp theo. Có thể người ta của e đã có người khác nhưng vẫn tiếc nuối mối tình gần 7 năm với e nên ko muốn chia tay, hoặc vì cảm thấy thương hại e, sợ e bị xốc. Hay là gia đình, bản thân người ta gặp vấn đề gì, nói chung e phải tìm hiểu, chứ ko thể ngối đó gặm nhấm nỗi buồn như thế mãi được, coi chừng e bị stress đó.
    Ai không yêu, bước chân lên thiên đường một nửa......
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 79 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng trải qua cảm giác này vì mình và chồng bây giờ yêu nhau tận 9 năm và mới cưới cách đây 1 tháng^^
    Theo mình thì chỉ có mình mới hiểu mình đang muốn gì,cần gì,và sẽ phải làm gì.Ngày trc mình cũng như bạn,bế tắc lắm,cũng tâm sự,cũng tìm lời khuyên từ người này người khác nhưng cuối cùng chẳng làm theo lời khuyên nào cả,mà lại làm theo bản thân mình,trái tim mình.Kiểu yêu lâu toàn bị rơi vào tình cảnh này thui.hichic.Hồi đó t mệt mỏi vô cùng,nghĩ mãi cũng k ra cách gì nên tớ chẳng thèm nghĩ nữa.Cứ làm những gì mình thích làm.Làm gì cũng thẳng thắn với người ta luôn.Cho nên giờ t cũng chỉ có lời khuyên là bạn cứ làm theo trái tim mình,vi chỉ có mình mới hiểu mình,chứ tìm lời khuyên đôi khi thấy rất đúng,nhưng mình lại không áp dụng đc với mình.Nếu có duyên,có phận,thì kiểu gì cũng lại thấy yêu lại và quay về với nhau-dù có thời gian chán chả buồn nhìn mặt nhau (như mình và chồng mình đã từng:d)
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 20 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình thông cảm với bạn. Mình ghét hình ảnh của bạn lúc này, bởi nó có hình ảnh của mình giống như vậy. Nhưng bạn biết không, mình quyết định dứt ra, mặc dù nói thì rất rất khó. Giờ ngta quay lại với mình, níu kéo với mình nhưng chỉ nhận đc câu trả lời là KHÔNG. Mặc dù 2 người vẫn nói chuyện vui vẻ thân thiết bình thường nhưng chỉ trên danh nghĩa là bạn, còn là tình yêu thì k thể. Mình quá sợ khoảng thời gian đó rồi. Mong bạn sớm đưa ra qđịnh đúng đắn nhé.
    • 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thật sự không biết cách nào mà bỏ được, thật sự m cũng mệt mỏi chứ, cũng chán nản chứ, nhưng nếu mà bỏ dứt thì m thật sự không làm được. Người ta wan trọng với m lắm roi, m không biết làm sao để mà mất đi dc. Theo cảm tính của m thì ngđó không có người khác, m cũng đã từng nghi ngờ rất nhiều, nhưng cuối cùng m vẫn có cảm giác là không phải do có nguoi thu 3. Ngta thật sự là ng ra lo cho sự nghiệp, bao nhiêu suy nghĩ, tập trung đều nhắc den su nghiệp, gia đình thì chắc không phải, vì ba mẹ ngta cũng biết đang wen m, va không ngăn cấm gì. Mình cũng cố gắng tìm hiểu lắm, suy nghĩ nhieu lam, nhưng chẳng dc kết quả gì, thật sự là mình bế tắc vô cùng.
    Mới trước ngày 14/2, có mấy ngày, vẫn còn nói yêu thuong, nhưng đùng 1 cái, tất cả như đổ ập xuống đầu. Bỏ thì không bỏ được, nhưng nếu tiếp tục vậy, thật sự m sẽ đau khổ hoài và mệt mỏi vô cùng. Hay chỉ do báo chí nói, đàn ông yêu theo giai đoạn ? hay giờ e cứ chấp nhận xa nhau thêm nữa, để rùi tính sau. Nhưng e sợ càng xa lâu càng xa cách, càng nhận ra rằng sống không cần người kia vẫn sống tốt ??
    • 507 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

yêu lâu rồi cũng chán
    Nguồn pin kiên nhẫn, âm thầm chờ đợi về việc Huyền dành cho anh cơ hội trong chuyện tình cảm là vô tận !!
    Nguồn pin của anh sử dụng năng lượng mặt trời và anh nhận thấy nơi anh ở ngày nào cũng có nắng !!!

Hạnh phúc là đợi chờ !! Yêu Huyền ............................
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 33 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nếu thật sự là khó như thế thì đừng làm gì nữa cả bạn àh. Càng vùng vẫy càng đau, mọi thứ đều sẽ theo qui luật "quen"...Hãy hạn chế ở một mình, hãy cho mình thật bận rộn...Đừng mang nặng suy nghĩ " không thể mất người ấy" mà thay vào đó là ý nghĩ " mình phải quên". Dù là lý do gì đi nữa, người ấy cũng không có quyền làm như vậy với bạn, càng không nên nếu người ấy yêu bạn. Khi mọi thứ chưa thể tỏ tường, chi bằng hãy tự thương lấy mình trước đã. Biết đâu, khi mình bình tâm trở lại bạn sẽ tự hiểu được lý do cũng như tình cảm của mình.
    • 87 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Thông cảm với chị, Em thì chưa rơi vào tình trạng như chị bao giờ.
    Nhưng theo em thì chị cứ sống hết mình với công việc và gđình nữa.
    3 ngày nghỉ tới đây chị về nhà với bme, đi chơi với bạn bè,....làm những gì mình thích.
    Đang buồn mà chị cứ ngồi đó ngĩ về nó thì lại càng buồn hơn ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 276 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Tình trạng chung thôi mà bạn, yêu lâu giờ thì cái gì cũng nhàm rồi, có thể người ta đang say nắng, có thể người ta mệt mỏi không muốn yêu, có thể người ta tìm được người khác.....................tất cả đều là giả định nhưng có 1 điều chắc chắn, người ta đã từng yêu bạn nên không muốn bạn quá mềm yếu, quá buồn thảm, bạn hãy vững tâm đi, yêu đời, sống vui vẻ hạnh phúc, hãy làm những gì mình thích, gặp gỡ bạn bè thật nhiều, bạn phải thương yêu mình trứoc khi thương yêu người khác chứ, cố lên bạn nhé
    Trăm năm ở đậu ngàn năm
    Đêm tối ở trọ chung quanh nỗi buồn
    • 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em cũng đã mạnh mẽ lên, đã đi học thêm nhiều thứ, wen nhiều bạn, bận rộn lắm, nhưng e vẫn rất buồn, có lúc e nghĩ mình có thể sống vui vẻ, nhưng có lúc e nghĩ tới viec mất ng đó thật sự, e cảm thấy đau vô cùng. E cố gắng lắm chứ, nhưg tại sao ngta ko hiểu. Bây giờ tình cảm của e yếu đi rất nhiều, e muốn ng ấy chạy tới, vỗ về e, ôm e, để e bít rằng, ng đó vẫn tran trọng tình cảm này, để e có thể tiep tuc cố gắng, nhưng moi lan gap, e chỉ thay xa cách wa, ngta chỉ nói đến chuyen công việc này kia, e that su hut hẫng và mệt mỏi sau khi gap ng ta, nhug làm sao e quên dc day, e đã cố gắng rất nhiều, nhưg làm sao quên 1 ng đã gắn bó với m quá lâu như vậy. Tối nào e cũng muốn nói "m chia tay đi" nhug rồi e thay m chua sẵn sàng, giờ neu ngta đồng ý, chac e sẽ đau lắm, còn neu ko dong y, thì e se làm gì day, tại sao vẫn yeu mà gap nhau lai mệt mỏi như vậy????????
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 40 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bạn ơi mình cũng đã như bạn nhưng mình yêu 3 năm mà đã có cảm giác xa cách nhau vì nhiều chuyện rồi, gia đình có, công việc có, người thứ 3 có...nhưng mình nghĩ rằng chỉ khi nào hết yêu, ko còn tình cảm thì ng ta mới muốn buông tay nhau. Chuyện của bạn mình ko biết nguyên nhân là gì nhưng tốt hơn hết tgian này nên để yên lặng bạn ạ, hãy cố gắng sống tốt và vui vẻ nhất có thể, nếu còn tình cảm thì chắc chắn sẽ về bên nhau thôi, còn nếu ko thì mình cũng chấp nhận để bước tiếp bạn ah...Chúc bạn bình yên!
    • 1,258 Bài viết

• 1,300 Được cảm ơn

Đó là tâm trạng yêu lâu nó chán đó bạn Mình cũng đã từng như bạn vậy. Không sao đâu, bạn cứ thoải mái, hãy cho người ấy 1 thời gian đi, để cả 2 xa nhau để cảm thấy cần nhau hơn
    Chúc hạnh phúc
    Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 14 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mình cũng đang trong tình trạng gần giống bạn. Cũng đau khổ vật vã lắm. ^^. Điều cần thiết lúc này là chúng ta phải mạnh mẽ lên bạn ah. Vì trái đất này tròn nên những người yêu nhau sẽ quay về với nhau thôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,755 Bài viết

• 688 Được cảm ơn

em hiểu, vì em cũng như thế, em muốn chia tay vì ngừoi đó quan tâm quá ít tới em. Nhưng người ta lại ko chia tay, cũng ko quan tâm em hơn vì thế em chẳng thể dứt khoát
    Vậy đừng để ngta quyết định, đừng là người chờ đợi câu trả lời từ ai đó, hãy cố gắng lên, mạnh mẽ hơn để mình là người chủ động. Khi chị muốn chia tay, ko ai ngăn cản được. Có lẽ chị vẫn còn yêu
    Phụ nữ mà, phụ nữ là như vậy, khổ vì yêu haiz
    Mamacare làm đẹp sau sinh uy tín hàng đầu Việt Nam
    Giảm cân sau sinh, giảm mỡ bụng sau sinh với 100% nguyên liệu tự nhiên
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi annavux76213 Xem bài viết
    Mình cũng đã từng trải qua cảm giác này vì mình và chồng bây giờ yêu nhau tận 9 năm và mới cưới cách đây 1 tháng^^
    Theo mình thì chỉ có mình mới hiểu mình đang muốn gì,cần gì,và sẽ phải làm gì.Ngày trc mình cũng như bạn,bế tắc lắm,cũng tâm sự,cũng tìm lời khuyên từ người này người khác nhưng cuối cùng chẳng làm theo lời khuyên nào cả,mà lại làm theo bản thân mình,trái tim mình.Kiểu yêu lâu toàn bị rơi vào tình cảnh này thui.hichic.Hồi đó t mệt mỏi vô cùng,nghĩ mãi cũng k ra cách gì nên tớ chẳng thèm nghĩ nữa.Cứ làm những gì mình thích làm.Làm gì cũng thẳng thắn với người ta luôn.Cho nên giờ t cũng chỉ có lời khuyên là bạn cứ làm theo trái tim mình,vi chỉ có mình mới hiểu mình,chứ tìm lời khuyên đôi khi thấy rất đúng,nhưng mình lại không áp dụng đc với mình.Nếu có duyên,có phận,thì kiểu gì cũng lại thấy yêu lại và quay về với nhau-dù có thời gian chán chả buồn nhìn mặt nhau (như mình và chồng mình đã từng:d)

chị ơi, e cũng đang trong tình trạng này nè, cũng đang rối trí giống bạn Habuon2244 nè. Tụi em quen nhau cũng gần 6 năm rùi, chị cho em hỏi vậy anh chị đã làm cách nào để có thể trải qua thời khắc khó khăn đó để đi đến hôn nhân như ngày hôm nay vậy chị.
    mong tin chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 201 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

mình kô có lời khuyên nào cả, nhưng xã mình hỏi cưới mình chỉ sau 6 tháng quen nhau. Bạn bè người thân anh ý hỏi anh ý có vội vàng quá kô, a ý trả lời yêu lâu sợ nó nhạt. Tình yêu đôi lứa chưa kịp nhạt đã được chuyển tiếp sang tình yêu vợ chồng rùi, và khi tình yêu vợ chồng có thể sẽ bớt nhiệt thì sẽ có tình yêu dành cho con cái, gia đình, công việc
    • 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mihkia0610 Xem bài viết
    chị ơi, e cũng đang trong tình trạng này nè, cũng đang rối trí giống bạn Habuon2244 nè. Tụi em quen nhau cũng gần 6 năm rùi, chị cho em hỏi vậy anh chị đã làm cách nào để có thể trải qua thời khắc khó khăn đó để đi đến hôn nhân như ngày hôm nay vậy chị.
    mong tin chị.
    cũng tùy trường hop b oi, do duyên phận cả, chị ấy may mắn, vì cuối cùng cũng kiếm dc duyên phận của m, còn mình với bạn thì.............hix
    • 309 Bài viết

• 798 Được cảm ơn

Mình nghĩ mối quan hệ của 2 bạn đang có vấn đề, bạn nên trực tiếp nói chuyện với người yêu để tìm ra cách giải quyết, hoặc giao hẹn 2 người không gặp nhau 1 tháng để xem tình cảm như thế nào.

Mình chẳng hiểu tại sao có những người đàn ông không hiểu hết tầm quan trọng của tình yêu và của hôn nhân, sống vô tâm với người yêu hay với vợ. Mình không tin vào câu nói yêu lâu thì sẽ nhạt.

Tình yêu cũng giống như 1 cái cây, nếu 2 bạn chăm chỉ vun trồng cho nó thì nó sẽ ngày càng phát triển, và 1 ngày nó sẽ thành 1 cái cây cổ thụ mà người khác không dễ chặt bỏ. Còn nếu chỉ cần 1 trong 2 người không biết chăm lo thì cái cây tình yêu sẽ sớm chết yểu thôi.

Từ ngày quen, yêu, và lấy chồng mình chưa bao giờ cảm thấy tình cảm nhạt đi, mà chỉ thấy tình cảm gắn bó và yêu nhau hơn thôi. Việc ngày nào cũng cần nhìn thấy chồng cũng giống như ngày nào cũng cần đánh răng, ăn cơm, uống nước vậy. Đêm nào cũng cần có chồng để ôm đi ngủ thì mới cảm thấy an tâm. Chỉ cần chồng đi công tác 1 tuần thôi là vợ chồng thấy nhớ nhau lắm lắm.

Ngày nào chồng cũng nói với mình rằng Anh yêu em ít nhất 3 lần, ngày xưa có lần mình hỏi chồng anh nói yêu em nhiều thế không sợ nhàm à? Chồng bảo không, ngày nào anh cũng cần nhắc em rằng anh yêu em để em không bao giờ quên. Mình nghe mãi cũng thành quen, hôm nào chồng quên không nói là mình hỏi ngay Anh không nói yêu em à?

Công việc nhà vợ chồng mình làm cùng nhau, trong lúc làm 2 vợ chồng đùa vui nói chuyện nên cảm thấy mọi việc đều rất nhẹ nhàng. Mình chia sẻ với chồng những sở thích của chồng, nói thật là ban đầu mình thấy k thích lắm đâu, nhưng vì chồng muốn làm việc gì cũng có mình nên lâu rồi những sở thích của chồng cũng thành sở thích của mình.

Rồi thì vợ chồng mình cũng chưa bao giờ cãi nhau cả, chỉ có chăng là mình dỗi và chồng dỗ thôi. Rồi tất cả bạn bè của chồng đều biết và quí mình nên hầu như khi nào đi chơi 2 vợ chồng cũng đi cùng nhau. Rồi có chuyện gì 2 vợ chồng cũng chia sẻ cùng nhau, 2 vợ chồng có j khúc mắc thì thường giải quyết bằng cách nói chuyện thẳng thắn. 2 vợ chồng cũng thường xuề xòa nhường nhịn nhau, lần này chồng nhường mình thì lần sau có chuyện j mình cũng nhún chồng.

Cuối tuần nào 2 vợ chồng cũng đi xem phim và chơi cùng nhau, 1 năm thì đi du lịch với nhau vài lần

Chẳng hiểu bạn thế nào chứ mình sống ở nước phương Tây các cặp vợ chồng vẫn còn yêu thương nhau đến tận già nhiều nhan nhản. Mình không bao giờ quên hình ảnh 1 hôm trời bão tuyết mình mở cửa ra nhìn thấy 1 đôi vợ chồng tóc già bạc phơ vẫn còn dắt tay nhau đi qua cửa nhà mình. Hay 1 hôm đi xe buýt vẫn thấy ông chồng già đỡ bà vợ già xuống xe.

Mình vẫn nghĩ là có tình yêu vĩnh cửu, chỉ quan trọng là con người đối xử thế nào với nhau thôi...
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongdothuy2511 Xem bài viết
    Mình nghĩ mối quan hệ của 2 bạn đang có vấn đề, bạn nên trực tiếp nói chuyện với người yêu để tìm ra cách giải quyết, hoặc giao hẹn 2 người không gặp nhau 1 tháng để xem tình cảm như thế nào.

Mình chẳng hiểu tại sao có những người đàn ông không hiểu hết tầm quan trọng của tình yêu và của hôn nhân, sống vô tâm với người yêu hay với vợ. Mình không tin vào câu nói yêu lâu thì sẽ nhạt.

Tình yêu cũng giống như 1 cái cây, nếu 2 bạn chăm chỉ vun trồng cho nó thì nó sẽ ngày càng phát triển, và 1 ngày nó sẽ thành 1 cái cây cổ thụ mà người khác không dễ chặt bỏ. Còn nếu chỉ cần 1 trong 2 người không biết chăm lo thì cái cây tình yêu sẽ sớm chết yểu thôi.

Từ ngày quen, yêu, và lấy chồng mình chưa bao giờ cảm thấy tình cảm nhạt đi, mà chỉ thấy tình cảm gắn bó và yêu nhau hơn thôi. Việc ngày nào cũng cần nhìn thấy chồng cũng giống như ngày nào cũng cần đánh răng, ăn cơm, uống nước vậy. Đêm nào cũng cần có chồng để ôm đi ngủ thì mới cảm thấy an tâm. Chỉ cần chồng đi công tác 1 tuần thôi là vợ chồng thấy nhớ nhau lắm lắm.

Ngày nào chồng cũng nói với mình rằng Anh yêu em ít nhất 3 lần, ngày xưa có lần mình hỏi chồng anh nói yêu em nhiều thế không sợ nhàm à? Chồng bảo không, ngày nào anh cũng cần nhắc em rằng anh yêu em để em không bao giờ quên. Mình nghe mãi cũng thành quen, hôm nào chồng quên không nói là mình hỏi ngay Anh không nói yêu em à?

Công việc nhà vợ chồng mình làm cùng nhau, trong lúc làm 2 vợ chồng đùa vui nói chuyện nên cảm thấy mọi việc đều rất nhẹ nhàng. Mình chia sẻ với chồng những sở thích của chồng, nói thật là ban đầu mình thấy k thích lắm đâu, nhưng vì chồng muốn làm việc gì cũng có mình nên lâu rồi những sở thích của chồng cũng thành sở thích của mình.

Rồi thì vợ chồng mình cũng chưa bao giờ cãi nhau cả, chỉ có chăng là mình dỗi và chồng dỗ thôi. Rồi tất cả bạn bè của chồng đều biết và quí mình nên hầu như khi nào đi chơi 2 vợ chồng cũng đi cùng nhau. Rồi có chuyện gì 2 vợ chồng cũng chia sẻ cùng nhau, 2 vợ chồng có j khúc mắc thì thường giải quyết bằng cách nói chuyện thẳng thắn. 2 vợ chồng cũng thường xuề xòa nhường nhịn nhau, lần này chồng nhường mình thì lần sau có chuyện j mình cũng nhún chồng.

Cuối tuần nào 2 vợ chồng cũng đi xem phim và chơi cùng nhau, 1 năm thì đi du lịch với nhau vài lần

Chẳng hiểu bạn thế nào chứ mình sống ở nước phương Tây các cặp vợ chồng vẫn còn yêu thương nhau đến tận già nhiều nhan nhản. Mình không bao giờ quên hình ảnh 1 hôm trời bão tuyết mình mở cửa ra nhìn thấy 1 đôi vợ chồng tóc già bạc phơ vẫn còn dắt tay nhau đi qua cửa nhà mình. Hay 1 hôm đi xe buýt vẫn thấy ông chồng già đỡ bà vợ già xuống xe.

Mình vẫn nghĩ là có tình yêu vĩnh cửu, chỉ quan trọng là con người đối xử thế nào với nhau thôi...
    cảm ơn b nhé. nhờ có lời tâm sự và sự quyết đoán về 1 ty vĩnh cửu của b mà mình có thêm nghị lực để cố gắng vun đắp cho ty của tụi mình.
    b habuon oi, cố gắng lên b nhé. mình chưa biết phải giải quyết ntn và chuyện của mình liệu có đi được tới ngưỡng cửa hạnh phúc hay không nhưng mình nghĩ rằng hãy cứ cố gắng làm hết những gì mình nghĩ là nên làm dù thành công hay thất bại thì đó cũng là mình đã cố gang hết mình rồi thì về sau mình sẽ không phải hối tiếc nữa b nhé.
    ai cha cha cố lên hì...hì...
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 114 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nếu thực sự có duyên, đi một vòng rồi cũng sẽ về với nhau thôi chị ơi. Cho ngta 1 khoảng không để thở, để tìm ng mới, để xác định lại tình cảm của cả 2 rồi thì mới quyết định có ở với nhau nốt quãng đời còn lại hay k chứ. Mình phụ nữ mình nghĩ khác nhưng đàn ông họ lại nghĩ khác mình nhiều nữa. Gò bó, ép buộc, cưới nhau về cũng chẳng hp đâu. Cái mình cần là nửa cuối đời ở với nhau chứ yêu đương bây h cũng chẳng quan trọng lắm đâu chị
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3