TIN TÀI TRỢ.

Em không biết có nên tiếp tục nữa hay không? Mong mọi người tư vấn giúp em :(

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.42K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 215 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Viet_Huong_91 Xem bài viết
    Em là người nói lời chia tay trước, mà cái tôi của anh quá cao. A đúng, hiện e đang yếu đuối đến mức chỉ cần 1 tin nhắn, 1 cuộc gọi thôi Nhưng em vẫn biết mình nên làm gì ạ. Em cảm ơn anh nhiều ạ.
    Em xem tham khảo các ý kiến của mọi người lúc này cũng chỉ để cho yên tâm; chứ thực ra anh nghĩ em có quyết định riêng của mỉnh từ trước.

Thời gian rảnh rỗi này em có thể đọc sách, đi ra ngoài thường xuyên thay đổi không khí; hãy tập làm sao cho bản thân mình khi yếu đuối nhất vẫn có niềm tin để bám vững nó.

Anh cũng nhận thấy bản thân mình mới thay đổi cách đây 1 tháng về nhận thức, tính cách và con người toàn diện.

Chỉ khuyên em một câu là đừng vì tìm người chia sẻ mà tìm người yêu, em nên xác định có người yêu lúc này để làm gì? Khi cô đơn thiếu gì cách giải quyết. Anh cũng chỉ hơn em 1 tuổi thôi nhưng mà cũng biết rõ.

Chúc em luôn vui, trẻ, khỏe.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em oi, chi khuyen em 1 cau thoi, nen ket thuc voi anh chang nay ngay va luon em nhe. Chuyen cua em giong hoan toan chuyen cua nho ban than cua chi. Khac 1 dieu, no da quyet dinh lay anh chang nay voi suy nghi khi da la vo chong thi anh ta se thay doi. Va dieu do da khong xay ra. No da song 1 cuoc song ngot ngat, uc che, chiu dung, nhan nhin, khong loi thoat. Vi 2 dua con nho, nen no khong dam ly hon. Song voi nguoi chong gia truong, chang coi gia dinh vo ra gi. Voi vo thi khong bao gio chia se, tam su. Khi vo chong cai nhau thi cho la vo hon hao, thuong cang chan ha cang tay, bat ke luc ay vo dang mang bau. Voi nguoi dan ong gia truong, em dung hy vong se thay doi duoc. Chuyen do se khong bao gio xay ra. Vi nhung nguoi dan ong do, chi thuong ban than minh, khong co thuong ai dau. Song voi ho, se lam em buon nhieu hon vui. Dung dai dột em nhe. Nen ket thuc nhe em. Em con tre, con nhieu su lua chọn tot hon. Đọc chuyen cua em, so em co quyet dinh sai lam nhu nho ban cua chi, chi moi dang ky thanh vien, dang nhap chia se voi em vai dong. Chuc em luon vui va co quyet dinh sang suot!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

em cảm ơn chị nhiều ạ Em quyết định dừng lại rồi ạ, sẽ cố gắng vượt qua. Chuyện của bạn chị, mong là chị ý sẽ vì con cái mà tìm được niềm vui, an ủi.

Từ khi lên webtretho tâm sự em mới thấy tình yêu và hôn nhân khác xa quá nhiều, bởi người ta chỉ mới yêu chứ chưa biết thương nhau.
    Cảm ơn chị nhiều ạ, chúc chị luôn hạnh phúc vs gia đình mình ạ
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Vâng, e cảm ơn anh nhiều. Em sẽ không vì tìm người chia sẻ mà tìm người yêu đâu ạ vì còn phụ thuộc nhiều yếu tố lắm

Cũng mong sau này e tìm được người tâm lý như anh vì chỉ cần hiểu và chia sẻ, cảm thông được thì sẽ làm nhau thanh thản hơn rất nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 302 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Bạn bằng tuổi mình. Chuyện tình cảm của mình cũng không suôn sẻ, nhưng mình là người thiên về lý trí. Mình chọn làm theo lý trí dù cho trong lòng cũng mất khá nhiều thời gian để ổn định và bình tĩnh lại được
    Nếu mình là bạn thì anh chàng kia chắc chắn là phải bỏ rồi đâu cần phân vân ^^. Không tốt và quan trọng nhất là họ không yêu bạn thật sự. Bạn cố gắng dứt khoát bỏ anh ta đi nhé. Cố gắng lên rồi sẽ gặp được người khác yêu thương bạn!
    • 196 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

tiếp tục đổi lại là sự chấp nhận và cam chịu ak, và tính cách này không bao giờ thay đổi được, sự tự ti của anh ấy rất lớn, nếu làm gì tỏ ra khôn ngoan hơn và không nghe lời sẽ nhận hậu quả lớn nên khi còn có thể thay đổi được thì suy nghĩ thêm nhé. Dù là có yêu thật đo, nhưng nếu là một chữ yêu thôi chưa đủ gây dựng gia đình và bản thân mình là phụ nữ lại chấp nhận một điều rất nặng
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

😳😳😳😳😳😳😳😳😳 Suy nghĩ kĩ càng chị ơi, em thấy mẫu đàn ông gia trưởng không bao giờ có thể thay đổi. Với những gì chị list ra, thực sự em chưa nghĩ nổi đức tính tốt nào của ảnh có thể lấp được những tính xấu này. Em nghĩ viết xong đoạn trên này chị cũng đã có câu trả nhời rồi. Chia tay là đúng đắn để sớm tìm được 1 người phù hợp hơn, và đặc biệt là không gia trưởng. 24 tuổi vẫn còn trẻ lắm.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hannarossie
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Xin cám ơn mọi người đã tư vấn cho em, em đã có quyết định riêng của mình. Xin phép MOD khóa lại topic giúp em ạ.
    • 79 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

M nghi k nen qđ lấy sớm đâu b.mới có nửa năm mà đã thế rồi...

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Thuphuong666
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào bạn! Mình cũng sinh năm 91 và hiện tại cũng quen bạn trai sinh năm 85 đa đc 5 năm rồi. Mình nghĩ vấn đề tuổi tác ko quan trọng nữa. Quan trọng anh ấy và bạn có thật sự yêu nhau và đủ niềm tin vượt qua cuộc sống sau này hay ko?
    Chuyện nhà a ấy bẩn tại sao có quyền trách bạn, nhà là nhà của a ấy. Bạn là bạn gái chứ ko phải ngươi giúp việc!
    Những gì bạn nêu trên mình cảm thấy bạn đã có câu trả lời cho riêng bạn.
    Yêu nhau mà cảm thấy áp lực, ko thoải mái... Ko san sẻ cho nhau những suy nghĩ... Thì làm sao hiểu nhau và để co hạnh phúc được!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của NP_HA
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Anh này khg yêu nà là chỉ thích rồi sống với em theo kiểu có cũng được, không có cũng chả sao. Sống vô trách nhiệm khg quan tâm tới em nhu vậy sau này em sẽ vất vả nhiều lắm. Nhất là khi có con rồi thì chắc là mình em cham no luôn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nguulangk40
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thực tế đi bạn. Chia tay là đúng đắn rồi. Người này có yêu mấy lấy về làm ck rồi thì cũng dăm bữa nửa tháng là giận giận và giận. Bạn cugx lo thể chịu mãi đc đâu.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Rubybobo
    • 317 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Bạn nên chia tay là đúng đấy! Ny bạn giống y hệt ck của đứa e mình! Gia trưởng, ngu xi, ko đứng vững lập trường, chuyên nghe lời bố mẹ(dù đúng hay sai) ko biết bảo vệ vợ con.. Bạn nên dừng lại ngay còn kịp nhé bạn! Mẹ chưa lấy về mà đã thế.. Lấy về chỉ khổ cả đời!! Soi mói vớ vẩn.. Đứa e tớ đag chết khổ suốt ngày khóc lóc vì thằng ck vô tích sự.. Nhưg người gia trường thường rất nhỏ mọn. Kém suy nghĩ, hay nghe bố mẹ(kể cả ko hợp lý) ko tâm lý với vợ con, hay soi mói.. Cực kỳ khổ đấy bạn à

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nabi.huongtrang
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 317 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Đời bạn sẽ vứt đi nếu lấy a ta! Mình cam đoan 100% giống hệt đứa ck của e mình! Sẽ ức chế mà chết bạn ạ! Bạn nên tỉnh táo mà rút lui ko sau sẽ hối hận đấy ạ..

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nabi.huongtrang
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn còn trẻ còn nhiều cơ hội khác , hãy tìm hiểu thật kỹ càng rùi hãy quyết định lấy a ý.theo qdiem của mình ng đàn ông như vậy k ổn cho tương lai của bạn sau này ! chúc bạn luôn may mắn trong cs

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nhanductam
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 60 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

85 chưa người yêu nè.hix tuổi nào cũng hợp mà chưa lấy dc vợ nè.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Boy8585
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 24 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bỏ đi bạn ơi. Yêu mà không đc thể hiện cảm xúc là chính mình, gia đình cũng không có thiện cảm, không hoà đồng. Lấy nhau về sẽ bỏ nhau sớm thôi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của athutr
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nếu là em, lòng tự trọng của e sẽ ko cho phép mình tiếp tục mqh này. Riêng cái vụ lên fb la làng, unf các thứ là thấy buồn cười rồi. Kiểu này theo thầy e nói là "trẻ con lâu năm" c ạ. Một người ko đáng bậc nam nhi thì tốt nhát là đừng dây dưa nữa. Dù sao thì kết thúc muộn còn hơn là bán rẻ cđ của mình. Chúc c mạnh mẽ và có những quyết định đúng đắn. Cố lên c nhé!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Khoaidat
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 67 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình ngu ngốc khi lấy ng chuyên nghe lời bố mẹ dù sai hay đúng, giờ ngập trong đau khổ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của MeMunni
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em chào mọi người, sau hơn 1 tháng chia tay bây giờ e mới nhận được bản chất thực sự. Cảm thấy may mắn vì dừng đúng lúc. Cảm ơn mọi người đã tư vấn cho em. Thực sự nếu không xảy ra chuyện thì không thể nào biết được lòng nhau, cách hành xử thật chưa bao giờ xứng tầm 1 người đàn ông - 30 trưởng thành cả.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2