TIN TÀI TRỢ.

Em đang rối lắm, mọi người cho em lời khuyên được không ạ :(

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.29K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 82 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bây giờ em cảm thấy bế tắc lắm các chị ạ.
    Chuyện của em là thế này, em và ny thì yêu xa, chỉ liên lạc với nhau qua điện thoại thôi. Thời gian gần đây ny e có chuyện, đi làm hay stress, về lại cáu với em. Em cũng biết ny khó chịu nên chỉ nhẹ nhàng nói chuyện. Có những lúc vui vẻ, em lại quen thói làm nũng trẻ con, thế là ny e cáu, cúp máy chẳng thèm đoái hoài gì em nữa. Lúc nào nói chuyện với ny em cũng phải xuống nước, nói năng nhẹ nhàng không dám đòi hỏi gì. Thế nhưng ny em vẫn cáu kỉnh, mắng chủi tùm lum (không phải nói em) em tủi thân em khóc thì bảo anh có nói gì em đâu mà em phải làm quá lên như thế. Từ lâu rồi em cứ khóc là anh cúp máy, nhiều lúc em chỉ dám tủi thân, ngồi khóc một mình mà chẳng cho anh ấy biết nữa.
    Em nghĩ rằng có stress thì tâm sự với em, em lúc nào cũng sẵn sàng chia sẻ, có khi em còn lo cho anh hơn cả anh lo cho mình. Nhưng anh lúc nào cũng coi em như cái thùng rác để anh trút giận lên vậy. Thỉnh thoảng cũng có lúc lương tâm thức tỉnh thì nói anh xin lỗi, em vì anh mà thiệt thòi nhiều, nhưng được một lúc rồi đâu lại vào đấy.
    Em chẳng biết phải làm sao giờ các chị a, em càng nhịn anh càng được đà, mắng em rồi bắt em xin lỗi những chuyện chẳng phải do em. Nhưng thực sự em rất lo cho anh, không muốn bỏ mặc anh nên có giận thì ngồi tĩnh tâm lại một chút lại gọi xin lỗi anh.
    Ny e mới như thế thời gian gần đây thôi ạ, trước giờ vẫn yêu thương, quan tâm em lắm. Mà cũng không phải là có người khác mà đối xử với em như thế, vì ngoài thời gian anh đi làm thì phần lớn thời gian là nói chuyện với em nên từ trước đến giờ dù yêu xa nhưng em vẫn luôn tin tưởng anh lắm.
    Các mẹ cho em lời khuyên nhé, em nên nói như thế nào để ny e hiểu được cảm xúc của em bây giờ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 81 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Tạm thời xa nhau một thời gian để cả hai bình tĩnh lại bạn ạ. Chứ giờ ai cũng có cái đúng cái sai. Stress vì công việc giờ lại stress vì tình cảm chẳng mấy mà phát khùng. Cho nhau thời gian và không gian, suy nghĩ kĩ càng rồi giải quyết khúc mắc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Một là do công việc stress hoặc có chuyện gì đó anh ấy muốn xa bạn thôi. Nên bạn và người đó nên dành cho nhau 1 thời gian cùng nhau suy nghĩ thử nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 82 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em không muốn để ny một mình nên lúc nào cũng muốn nc cho a có chỗ giải tỏa, anh cũng có thời gian là lại gọi cho em, Nhưng cứ gọi là lại cáu kỉnh với em.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 48 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memoryy Xem bài viết
    Em không muốn để ny một mình nên lúc nào cũng muốn nc cho a có chỗ giải tỏa, anh cũng có thời gian là lại gọi cho em, Nhưng cứ gọi là lại cáu kỉnh với em.
    Vậy em muốn nghe người đó cáu gắt với mình, xong lại tủi và khóc hả. Sao tình yêu nó là con người mù quáng vậy chứ. Tạm xa nhau để suy nghĩ cho những ngày sau nha.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 2,902 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Nếu nta y bạn thật thì sẽ có lúc giải thik lý do vì sao hay cáu vô cớ còn k thì 1 là t/c k còn như lúc đầu 2 là có người thứ ba
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em là người yêu mà, em có thể có những quyền nhất định của mình. không gọi điện nói chuyện nữa, em viết mail tâm sự những điều em lo lắng để chia sẻ với anh ấy xem sao. Nếu thực sự yêu thương và mong muốn một tương lại hạnh phúc cho hai người thì chị tin là mọi chuyện sẽ được đả thông!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 82 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em cảm ơn các chị nhiều. Thực ra e nghĩ do ny e k chịu được áp lực, stress, rồi cáu gắt thì đổ lên em thôi. Có những lúc tĩnh tâm lại được thì cũng giải thích rồi xin lỗi này nọ, nhưng chỉ được tí thôi ạ
    Em cứng đầu có, nhẹ nhàng an ủi cũng có, nhưng chẳng thay đổi được
    Các chị có kinh nghiệm gì xoa dịu tâm trạng hắn lúc ý được k chỉ em với
    • 81 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cái này phải do người yêu bạn tự kiềm chế bản thân và nâng cao khả năng chịu đựng thôi. Nhưng mà đàn ông gì chưa vợ chưa con gặp chuyện khó khăn đã phát khùng lên rồi trút giận lên người khác. Nay mai có gđ còn ti tỉ thứ áp lực thì phải làm sao đây. Có phải việc nào bạn cũng chạy theo an ủi đc đâu. Tốt nhất là lúc nào ng yêu bạn cáu. Hãy nói để lúc khác chúng ta nói chuyện tiếp. Yêu nhau là để chia sẻ với nhau chứ ko phải cái thùng rác thích vứt cái gì cũng đc.
    • 81 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình cũng từng ở trường hợp như bạn. Hồi đó ng yêu gặp phải vấn đề khó khăn bế tắc về kinh tế. Hai đứa nói chuyện đt với nhau loanh quanh vài câu là ông ấy gắt gỏng với mình. Mặc dù mình chẳng trêu ghẹo gì ông, mình lúc đó cũng hiền ngọt nhạt dỗ dành đủ kiểu ông ấy vẫn cáu. Giờ nghĩ lại vẫn thấy ức chế. Phải như bây giờ là mình phang ngay câu: " U nhà anh cáu cái vẹo gì mà cáu". Tốt nhất cứ kệ mấy ông ấy bạn ạ. Mình nói nhiều họ lại bảo lắm điều mà có nghe vào tai đâu cơ chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 82 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiramisu2112 Xem bài viết
    Mình cũng từng ở trường hợp như bạn. Hồi đó ng yêu gặp phải vấn đề khó khăn bế tắc về kinh tế. Hai đứa nói chuyện đt với nhau loanh quanh vài câu là ông ấy gắt gỏng với mình. Mặc dù mình chẳng trêu ghẹo gì ông, mình lúc đó cũng hiền ngọt nhạt dỗ dành đủ kiểu ông ấy vẫn cáu. Giờ nghĩ lại vẫn thấy ức chế. Phải như bây giờ là mình phang ngay câu: " U nhà anh cáu cái vẹo gì mà cáu". Tốt nhất cứ kệ mấy ông ấy bạn ạ. Mình nói nhiều họ lại bảo lắm điều mà có nghe vào tai đâu cơ chứ.
    Em mà kệ thì có khi lại trách em không biết an ủi, động viên anh cơ. Mệt lắm chị a. Em cũng sợ cái kiểu bây giờ còn như thế sau còn áp lực lo lắng cho vợ con thì không biết phát khùng cỡ nào nữa.
    Của đáng tội em lại hay mềm lòng cơ, cứ nghe lão kể lể kiểu anh áp lực a stress chuyện này chuyện kia là lại đâu vào đấy. Nghĩ mình là ny mà k giúp ny mình lúc ny m mệt mỏi đc thì lại thấy thương, nên lại quay sang an ủi ( lúc ấy quên luôn là mình cũng đang ức bỏ cha đi đc
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 2,902 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memoryy Xem bài viết
    Em mà kệ thì có khi lại trách em không biết an ủi, động viên anh cơ. Mệt lắm chị a. Em cũng sợ cái kiểu bây giờ còn như thế sau còn áp lực lo lắng cho vợ con thì không biết phát khùng cỡ nào nữa.
    Của đáng tội em lại hay mềm lòng cơ, cứ nghe lão kể lể kiểu anh áp lực a stress chuyện này chuyện kia là lại đâu vào đấy. Nghĩ mình là ny mà k giúp ny mình lúc ny m mệt mỏi đc thì lại thấy thương, nên lại quay sang an ủi ( lúc ấy quên luôn là mình cũng đang ức bỏ cha đi đc
    em yêu nta nhiều hơn rồi,có thế gọi là lụy tình hay si tình j đó. tsao e fai nt,nta trách mình vô cớ,tsao fai để nta nt,kệ nta đi những lúc nt e chơi vs bbe cho vui có fai hơn k?
    ---Nụ cười là chiếc chìa khóa duy nhất mở được trái tim của người khác---
    • 81 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Lúc đó mình cũng suy nghĩ như bạn. Nghĩ rằng là người y thì phải quan tâm an ủi nhau những lúc khó khăn. Nhưng cái gì cũng có mức độ thôi bạn ạ. Con giun xéo mãi cũng quằn, độ nhẫn nại của con người ta cũng chỉ có giới hạn.