Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Em đang rối bời rất mong các chị tư vấn!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.75K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Kính gửi các chị!
    Thưa các chị, hiện em đang rất rối bời nên em rất mong các chị cho em lời khuyên với ạ
    Em năm nay 25 tuổi, bạn trai em hơn em 4 tuổi, chúng em đã yêu nhau được 3 năm và dự định cuối sang năm sẽ kết hôn, nhưng tới bây giờ anh ấy vẫn chưa đưa em về giới thiệu với gia đình anh ấy, qua nói chuyện thì em suy đoán rằng nguyên nhân có lẽ vì em hơi thấp (em cao 1m53 còn anh cao 1m75) họ hàng, gia đình nhà anh đều rất cao và ai cũng mong muốn rằng anh sẽ lấy được 1 người vợ cao ráo – em hơi thấp nhưng được mọi người nhận xét là có khuôn mặt xinh xắn và dáng người cũng đẹp. Và có lẽ anh thiếu tự tin về điều đó của em. Em cũng xin tâm sự thêm rằng em không phải là người kém cỏi trong cuộc sống, em cũng có chút địa vị trong xã hội, đủ để anh không phải hổ thẹn với ai về trình độ của em. Còn anh của em là giám đốc một doanh nghiệp đang trên đà phát triển mà anh xây dựng với hai bày tay trắng.
    Em cũng xin nói rằng anh rất yêu thương và quan tâm tới em, chúng em yêu nhau chừng ấy ngày tháng là chừng ấy ngày tháng anh giữ gìn cho em (mặc dù cũng thường xuyên có những ham muốn yêu thương nhưng anh vẫn cố gắng để giữ gìn cho em), anh lo cho em mọi thứ kể cả vật chất và tinh thần, từ miếng ăn tới giấc ngủ.
    Thực sự em cũng đã tự định ra cho mình một giới hạn, đó là tới tháng 6 sang năm (tức là còn 6 tháng nữa chúng em kết hôn) nếu anh vẫn ko định ra những bước đi rõ ràng để chuẩn bị cho hôn nhân thì em sẽ ra đi vì tới lúc đó em có ra đi chắc cũng sẽ thanh thản vì em đã huy động hết sức lực để chờ đợi anh.
    Các chị ạ, khi ngồi viết ra những dòng tâm sự này em buồn lắm, em đang khóc và đã khóc rất nhiều, em mong các chị hãy cho em một lời khuyên, hãy cho em biết định hướng của em như vậy có hợp lý không.
    Em phải làm gì trước tình cảnh này, em thực sự rối bời và cần một lời tư vấn các chị ạ
    Em cảm ơn các chị rất nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị
    Anh ấy ở Ninh Bình nhưng sống ở Hà Nội cùng gia đình chị gái từ bé. Anh ý chưa có vợ vì các chị anh ấy thường xuyên gọi điện và nhắn tin nhắc nhở và mong anh lập gia đình sớm, em cũng quen biết các bạn thân của anh, cũng đã gặp mấy người cháu của anh khi tới căn hộ của anh - vì anh ở cùng mấy người cháu.
    Em không biết phải mở lời với anh như thế nào chị ạ, em rối bời quá chị ơi
    • 5,666 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuyendixa Xem bài viết
    Em cảm ơn chị
    Anh ấy ở Ninh Bình nhưng sống ở Hà Nội cùng gia đình chị gái từ bé. Anh ý chưa có vợ vì các chị anh ấy thường xuyên gọi điện và nhắn tin nhắc nhở và mong anh lập gia đình sớm, em cũng quen biết các bạn thân của anh, cũng đã gặp mấy người cháu của anh khi tới căn hộ của anh - vì anh ở cùng mấy người cháu.
    Em không biết phải mở lời với anh như thế nào chị ạ, em rối bời quá chị ơi
    Chị iu ơi. Là anh hem phải chị đâu:Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đó là những người cháu ruột của anh ấy anh ạ. Bạn thân của anh ấy làm cùng công ty, và mấy người cháu của anh ấy cũng là nhân viên trong công ty nên mọi nhân viên của anh đều biết đến sự tồn tại của em, và một số người chị cũng biết nên thường nói anh đưa em về nhà các chị ăn cơm, anh cũng nói với em điều đó và quả thực có lần chị gái anh ấy gọi điện nói như thế và em có nghe được, nhưng rồi lại đi vào quên lãng, anh ko nhắc lại nữa
    Chính vì lẽ đó nên em ko thể hiểu nổi anh ạ. Em đau đầu quá, mấy ngày nay thấy bạn bè lo chuẩn bị đồ cưới, đi đường thấy đám cưới mà em chỉ biết khóc thôi, tối nay em cũng đã hủy lịch hẹn với anh để được khóc, khóc cho thoải mái, suy nghĩ cho thoải mái, Em cảm thấy chưa bao giờ em yếu đuối như bây giờ
    • 5,141 Bài viết

• 1,264 Được cảm ơn

chúng em đã yêu nhau được 3 năm và dự định cuối sang năm sẽ kết hôn, nhưng tới bây giờ anh ấy vẫn chưa đưa em về giới thiệu với gia đình anh ấy,
    :Surprise::Surprise::Surprise: Xem lại đi nhé chị , yêu đương gì 3 năm rồi , gần cưới rồi mà chưa đưa về nhà . Thế 2 anh chị làm gì trong 3 năm qua ? Chả lẽ chị không hề thắc mắc chuyện này lần nào à ? :Thinking:
    Cao thấp là lí do vớ vỉn nhất . Yêu đương thật lòng chả ai nói thế cả .
    • 5,141 Bài viết

• 1,264 Được cảm ơn

Đó là những người cháu ruột của anh ấy anh ạ. Bạn thân của anh ấy làm cùng công ty, và mấy người cháu của anh ấy cũng là nhân viên trong công ty nên mọi nhân viên của anh đều biết đến sự tồn tại của em, và một số người chị cũng biết nên thường nói anh đưa em về nhà các chị ăn cơm, anh cũng nói với em điều đó và quả thực có lần chị gái anh ấy gọi điện nói như thế và em có nghe được, nhưng rồi lại đi vào quên lãng, anh ko nhắc lại nữa
    Bà con họ hàng biết chị là 1 chuyện . Còn ba mẹ anh ấy biết gì về chị lại là chuyện khác . Và chuyện này mới quan trọng . Họ ý kiến gì về chị ? Cứ lo tổ chức đám cưới mà chả biết ý kiến phụ huynh thế nào thì ...
    Em thấy ở anh chàng này có khúc mắc gì đó . Chị nên tìm hiểu cho kỹ . Chuyện cưới xin cứ thong thả .
    • 5,141 Bài viết

• 1,264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Longpath Xem bài viết
    Anh bằng tuổi anh bạn em!
    Bạn thân là một định nghĩa rất xa vời em ạ. Chung quy lại là em cũng mới chỉ gặp bạn anh ta và mấy người cháu, vậy cháu là ở mức độ nào? gần hay xa? nếu gần thì gần thế nào? Có phải con chị ruột hoặc anh ruột không?
    Thế ra anh Dài 29 tuổi á ?:Battin ey: Cũng còn trẻ mà .
    • 2,583 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoachi_hoachi Xem bài viết
    Thế ra anh Dài 29 tuổi á ?:Battin ey: Cũng còn trẻ mà .
    hơn tuổi tỉ cơ đấy :rolleyes:
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn em nhiều
    CHị cũng đã thắc mắc em ạ, và anh ấy nói rằng mọi người khi nghe phong phanh chị cao chừng đó thì có nói rằng vậy là thấp hơn cả Mai (cháu anh ấy) đang học lớp 8 à.
    Và anh ấy thấy áp lực nên muốn khi nào gần cưới thì đưa chị về để tránh mọi người nói nhiều anh ấy ko thích mọi người nói điều gì không hay về chị. Nhưng quả thật, nếu chị có điều gì chưa phải, chưa hay thì chị sẽ cố gắng sửa chữa, nhưng với chiều cao thì chị không có cách nào em ạ. Đã có lúc chị muốn buông xuôi mọi thứ...
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bà con họ hàng biết chị là 1 chuyện . Còn ba mẹ anh ấy biết gì về chị lại là chuyện khác . Và chuyện này mới quan trọng . Họ ý kiến gì về chị ? Cứ lo tổ chức đám cưới mà chả biết ý kiến phụ huynh thế nào thì ...
    Em thấy ở anh chàng này có khúc mắc gì đó . Chị nên tìm hiểu cho kỹ . Chuyện cưới xin cứ thong thả .
    Cảm ơn em, nhưng chị chưa biết tìm hiểu bằng cách nào bây giờ, nếu tìm hiểu qua anh ấy thì chị không biết phải mở lời thế nào đây
    • 2,583 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Kính gửi các chị!
    Thưa các chị, hiện em đang rất rối bời nên em rất mong các chị cho em lời khuyên với ạ
    Em năm nay 25 tuổi, bạn trai em hơn em 4 tuổi, chúng em đã yêu nhau được 3 năm và dự định cuối sang năm sẽ kết hôn, nhưng tới bây giờ anh ấy vẫn chưa đưa em về giới thiệu với gia đình anh ấy, qua nói chuyện thì em suy đoán rằng nguyên nhân có lẽ vì em hơi thấp (em cao 1m53 còn anh cao 1m75) họ hàng, gia đình nhà anh đều rất cao và ai cũng mong muốn rằng anh sẽ lấy được 1 người vợ cao ráo – em hơi thấp nhưng được mọi người nhận xét là có khuôn mặt xinh xắn và dáng người cũng đẹp. Và có lẽ anh thiếu tự tin về điều đó của em. Em cũng xin tâm sự thêm rằng em không phải là người kém cỏi trong cuộc sống, em cũng có chút địa vị trong xã hội, đủ để anh không phải hổ thẹn với ai về trình độ của em. Còn anh của em là giám đốc một doanh nghiệp đang trên đà phát triển mà anh xây dựng với hai bày tay trắng.
    Em cũng xin nói rằng anh rất yêu thương và quan tâm tới em, chúng em yêu nhau chừng ấy ngày tháng là chừng ấy ngày tháng anh giữ gìn cho em (mặc dù cũng thường xuyên có những ham muốn yêu thương nhưng anh vẫn cố gắng để giữ gìn cho em), anh lo cho em mọi thứ kể cả vật chất và tinh thần, từ miếng ăn tới giấc ngủ.
    Thực sự em cũng đã tự định ra cho mình một giới hạn, đó là tới tháng 6 sang năm (tức là còn 6 tháng nữa chúng em kết hôn) nếu anh vẫn ko định ra những bước đi rõ ràng để chuẩn bị cho hôn nhân thì em sẽ ra đi vì tới lúc đó em có ra đi chắc cũng sẽ thanh thản vì em đã huy động hết sức lực để chờ đợi anh.
    Các chị ạ, khi ngồi viết ra những dòng tâm sự này em buồn lắm, em đang khóc và đã khóc rất nhiều, em mong các chị hãy cho em một lời khuyên, hãy cho em biết định hướng của em như vậy có hợp lý không.
    Em phải làm gì trước tình cảnh này, em thực sự rối bời và cần một lời tư vấn các chị ạ
    Em cảm ơn các chị rất nhiều
    yêu nhau hơn 3 năm rồi, và có dự định kết hôn thì chị nghĩ em có lý do chính đáng thắc mắc với người yêu về chuyện chưa giới thiệu em với gia đình người yêu.Còn việc em nói là do em ko cao nên ngại thì chị nghĩ ko phải, vì nếu phải thì bạn trai em đã ko yêu em tới bây giờ. Chị nghĩ em nên nói thẳng vấn đề này với người yêu để xem nguyên do là j. chúc em đc như mong muốn :Rose:
    • 5,141 Bài viết

• 1,264 Được cảm ơn

Cảm ơn em, nhưng chị chưa biết tìm hiểu bằng cách nào bây giờ, nếu tìm hiểu qua anh ấy thì chị không biết phải mở lời thế nào đây
    Chị cứ nói xa nói gần , người tinh ý sẽ hiểu thôi .
    Chị nói em sắp làm vợ anh rồi , sắp là người nhà anh rồi . Em muốn tỏ lòng hiếu với ba mẹ anh . Anh cùng em về thăm ông bà nhé . Em có mua chút quà rồi này ( phải ép vào thế đã rồi nhé , ko cho lão lựa chọn ) .Mình lựa cuối tuần rồi về nha anh . Em muốn chào ra mắt 2 cụ cho phải phép chứ . Ai đời sắp làm dâu mà không đến chào các cụ lần nào . Ai biết sẽ nghĩ em bất hiếu lắm . :Sad:....bla ...bla ...

Nói đến như thế mà còn không chịu đưa về thì anh này có vấn đề rồi .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,583 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Chị cứ nói xa nói gần , người tinh ý sẽ hiểu thôi .
    Chị nói em sắp làm vợ anh rồi , sắp là người nhà anh rồi . Em muốn tỏ lòng hiếu với ba mẹ anh . Anh cùng em về thăm ông bà nhé . Em có mua chút quà rồi này ( phải ép vào thế đã rồi nhé , ko cho lão lựa chọn ) .Mình lựa cuối tuần rồi về nha anh . Em muốn chào ra mắt 2 cụ cho phải phép chứ . Ai đời sắp làm dâu mà không đến chào các cụ lần nào . Ai biết sẽ nghĩ em bất hiếu lắm . :Sad:....bla ...bla ...

Nói đến như thế mà còn không chịu đưa về thì anh này có vấn đề rồi .
    hoachi nói đúng đó, cách của hoachi hay và cũng tế nhị :rolleyes::Smiling:
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cảm ơn mọi người rất nhiều, (chị cảm ơn hoachi, em nhỏ tuổi hơn chị nhưng em suy nghĩ thật thấu đáo). Em sẽ cố gắng
    • 5,141 Bài viết

• 1,264 Được cảm ơn

Yêu rồi thì kinh qua thôi chị à , tốt nhất về phía bên nhà chồng tương lai chị nên chuẩn bị tâm lí trước ( Nếu có về ra mắt ) Đừng hi vọng quá nhiều , dễ bị thất vọng và sốc lắm . Cứ làm thật tốt phần mình . Mình tử tế với người ta thì người ta cũng không thể bất lịch sự với mình được. Chúc chị may mắn :Rose:
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn em, nhưng có lẽ chị cũng phải chuẩn bị tâm lý để nói thẳng với anh ấy, anh ấy đã chịu quá nhiều sức ép về công việc, chị không muốn tạo thêm cho anh ấy sức ép nữa. Những lúc như thế nào chị cảm thấy sao mình bất lực và nhút nhát quá vậy, cảm thấy cạn kiệt sức lực và thấy mệt mỏi biết chừng nào
    • 5,141 Bài viết

• 1,264 Được cảm ơn

Cảm ơn em, nhưng có lẽ chị cũng phải chuẩn bị tâm lý để nói thẳng với anh ấy, anh ấy đã chịu quá nhiều sức ép về công việc, chị không muốn tạo thêm cho anh ấy sức ép nữa. Những lúc như thế nào chị cảm thấy sao mình bất lực và nhút nhát quá vậy, cảm thấy cạn kiệt sức lực và thấy mệt mỏi biết chừng nào
    Nhiêu đó mà sức ép gì chị. Cái đó là việc chính đáng đúng đắn nhất anh ấy nên làm cho người mà anh ấy nói yêu trong 3 năm và giờ sắp thành vợ của anh ấy . Mới có thế mà đã vậy , rồi sau này hai người sống chung thì sao? Lúc đấy bên chồng bên vợ cũng là 1 phần không thể tách rời , chưa kể những đứa con nữa . Phải cùng nhau mà giải quyết chứ .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 464 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

nói thẳng cho anh ta suy nghĩ của bạn, hỏi anh ta có tôn trọng bạn không? hỏi anh ta tính thế nào? con người vô tâm cũng phải có mức độ thôi chứ, còn khồng thì do anh ta có ý khác.
    Nhìn thẳng vào mắt anh ta mà hỏi bạn ạ.
    Mưa..
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Xin các anh chị cho em hỏi đã có anh/chị nào gặp trường hợp như em chưa ạ? và các anh/chị đã giải quyết vấn đề này như thế nào ạ.
    Em rất muốn nhận được thật nhiều góp ý của các anh/chị để em có thể tìm ra phương án phù hợp với hoàn cảnh của mình nhất ạ
    Em xin cảm ơn anh/chị
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 31 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

yêu nhau 3 năm và dự định cuối năm cưới thì đúng ra anh ý phải chủ động đưa chị tới thăm nhà, giờ chị đã phải gợi ý trước rồi nên chị đừng áy náy gì cả. chắc anh ý ngại vì sợ gia đình anh ý sẽ ko thích, nhưng đã định cưới thì trước sau gì chả phải đối mặt với chuyện ý.
    mà em thấy 53 với 75 có làm sao đâu nhỉ. chị đứng ngang vai anh ý rùi mờ
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4