TIN TÀI TRỢ.

Em đang rất buồn chuyện tình cảm, nhờ mọi người cho lời khuyên.

• 1 Lượt chia sẻ
  • 2.29K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào mọi người,

Em tham gia diễn đàn đã lâu, nhưng ít post bài lắm, chỉ có một lần lên hỏi nhờ chuyện cho người nhà. Nhưng đến lúc này thì em thật sự cần lời khuyên của mọi người.

Cách đây một tuần em và bạn gái có tranh luận với nhau. Em đã chủ động xin lỗi và làm lành, nhưng từ lúc đấy bạn ấy chủ động không liên lạc nữa.
    Thời gian vừa rồi em rất buồn và hụt hẫng, cảm thấy tình cảm xây dựng bấy lâu sao mà mong manh quá. Mỗi ngày từ hôm đấy em đều cố gắng nhắn tin hay gọi điện thoại.. Nhưng đều không liên lạc được. Cảm giác mỗi lần như vậy thật khủng khiếp, nhói đau, hụt hẫng lắm ạ. Cách đây 3 hôm thì em có gọi được, nghe giọng trả lời, em cảm giác như giọng nói không còn tình cảm gì nữa. Và bạn ấy cũng nói thẳng là vì chuyện tình cảm này mà bị chểnh mảng công việc, muốn mọi thứ lắng xuống, muốn dành thời gian cho công việc.

Em cảm thấy niềm tin bị lung lay lắm. Cho em hỏi nếu thật sự có tình cảm với nhau, người ta có thể lạnh lùng với nhau được như vậy không..

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 365 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Vì chuyện giận hơn kia mà đột nhiên cảm xúc của bạn ấy đi xuống đó. Bạn nên gặp trực tiếp ( nếu có điều kiện) mua cho cô ấy thứ gì dễ thương để tỏ ý xin lỗi và nhất là phải tỏ thái độ thật là tha thiết đó, cô ấy nguôi giận sẽ trở lại bình thường thôi.
    cho mình hỏi nguyên nhân giận hờn của 2 bạn là gì vậy ?
    Học cách yêu một người không hoàn hảo theo một cách hoàn hảo
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bọn em có quá ít thời gian cho nhau. Cô ấy bận việc suốt, trong khi em đang tìm việc nên rảnh hơn. Chắc làm việc mệt mỏi nên tính khí thất thường, cãi nhau, em một phần vì tự ái, một phần chưa có lịch làm việc, một phần gia đình muốn về, nên về nhà luôn. Bây giờ thì xa nhau. Em cảm thấy buồn vì tình cảnh thế này. Em không muốn nhắn tin hay gọi điện nữa, vì em đã làm mọi thứ em có thể làm được rồi, giờ làm gì thêm thì chỉ bị thương hại thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 229 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Bạn hãy thử cố gắng nhắn tin gọi điện thêm 1 tuần nữa đi, Cứ kiên trì vào, Tôi ko bít 2 người tranh cải nhau về chuyện gì, nhưng mà sau một tuần vẫn không níu kéo được tình cảm, thì bạn nên quên mối tình này đi, vì lúc đó người ta hết yêu bạn rồi.
    Cũng có thể người đó suốt ngày cứ cắm đầu vào công việc, cho nên công việc nó đã chiếm chỗ của bạn trong lòng của người ấy, Hoặc có thể, có một anh nào đó đang tán tỉnh cô ta và đủ khả năng lấp đầy lỗ trống trong lòng cô ấy, thì chuyện bạn nock out cũng bình thường. Nhưng mà theo suy nghĩ của tôi là bạn nên quên đi thì hơn.
    Cố gắng nhá, Thân!
    Nhớ quá khứ buồn rơi nước mắt
    Thấy tương lai lạnh toát mồ hôi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 50 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

nên quên đi bạn ạ. Tôi đoán có lẽ các bạn yêu nhau cũng lâu đâm ra sinh nhàm chán, công việc của bạn lại chưa ổn định nên cũng là 1 phần nhỏ khiến cô ấy bị áp lực. Có thể thời gian đầu bạn sẽ thấy rất khó chịu. Nhưng khi mọi chuyện đã qua bạn sẽ rất thoải mái và có thời gian lo cho công việc, sự nghiệp cũng như có thời gian quan tâm đến gia đình
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em chỉ không nghĩ và không tin rằng một tình cảm sau bao nhiêu ngày hi vọng và chờ đợi, lại kết thúc bất ngờ như vậy. Hôm nay em sẽ học cách chấp nhận sự thật này, cảm thấy rất đau.
    • 3,199 Bài viết

• 6,459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bocanhcam Xem bài viết
    Chào mọi người,

Em tham gia diễn đàn đã lâu, nhưng ít post bài lắm, chỉ có một lần lên hỏi nhờ chuyện cho người nhà. Nhưng đến lúc này thì em thật sự cần lời khuyên của mọi người.

Cách đây một tuần em và bạn gái có tranh luận với nhau. Em đã chủ động xin lỗi và làm lành, nhưng từ lúc đấy bạn ấy chủ động không liên lạc nữa.
    Thời gian vừa rồi em rất buồn và hụt hẫng, cảm thấy tình cảm xây dựng bấy lâu sao mà mong manh quá. Mỗi ngày từ hôm đấy em đều cố gắng nhắn tin hay gọi điện thoại.. Nhưng đều không liên lạc được. Cảm giác mỗi lần như vậy thật khủng khiếp, nhói đau, hụt hẫng lắm ạ. Cách đây 3 hôm thì em có gọi được, nghe giọng trả lời, em cảm giác như giọng nói không còn tình cảm gì nữa. Và bạn ấy cũng nói thẳng là vì chuyện tình cảm này mà bị chểnh mảng công việc, muốn mọi thứ lắng xuống, muốn dành thời gian cho công việc.

Em cảm thấy niềm tin bị lung lay lắm. Cho em hỏi nếu thật sự có tình cảm với nhau, người ta có thể lạnh lùng với nhau được như vậy không..
    câu trả lời là Có,cho đến khi được nghe lời xin lỗi tình yêu thì hết
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 423 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bocanhcam Xem bài viết
    Em chỉ không nghĩ và không tin rằng một tình cảm sau bao nhiêu ngày hi vọng và chờ đợi, lại kết thúc bất ngờ như vậy. Hôm nay em sẽ học cách chấp nhận sự thật này, cảm thấy rất đau.
    Chả có gì là không thể cả, cứ tập xác định là Rỗng đi bạn ah, đàn ông mà đau khổ thì cũng để trong lòng thôi, đừng vì thế mà làm những điều không phải đối với người mình yêu, lương tâm của mình cũng sẽ không cho phép mình làm điều đó. Hãy cứ coi như đó là lựa chọn của cô ấy và luôn chúc cho ng ta hp. Đã xảy ra 1 lần như thế này, nếu có tái yêu thì bạn cứ xác định là sẽ còn lần sau, lần nữa... cho đến khi không yêu nữa thì thôi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 271 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Công việc ở đây chỉ là cái cớ mà thôi, nếu nó là thật thì bạn có thích một người yêu, một người vợ sau này sẵn sàng bỏ một thứ gì đó quan trọng và đến với công việc không?
    Bản thân mình ghét nhất là giận nhau mà ngắt liên lạc, làm cho người kia lo lắng, khổ sở rất nhiều!
    Trường hợp của bạn chắc tình cảm của người ta đã hết, mình nghĩ mọi việc còn nghiêm trọng hơn đó là có thể có người khác rồi!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 62 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Chia tay đi bạn ạ. Người ta đã không còn yêu bạn nữa rồi hoặc đã có người khác.
    • 589 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Đàn ông đi cưa cẩm phụ nữ thì phải chấp nhận người ta làm cao. Chú phải nhẫn nhịn và mặt dầy.
    Muốn cua gái người ta thường khuyên mà mặt phải dày thật dày. Dù bất cứ tình huống nào cũng phải nhịn.
    Có khi đi nữa cuộc đời
    Vẫn không tìm nỗi một người mình yêu
    Có khi chỉ một buổi chiều
    Gặp người, từ ấy mình yêu suốt đời
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 444 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

không được buông tay, vẫn còn yêu là còn phải tiếp tục. nhưng như tớ thì dù có bận mấy tớ vẫn có time dành cho ng tớ yêu.
    • 9 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nếu bạn gái bạn muốn mọi thứ lắng xuống thì tạm thời bạn cũng đừng cố liên lạc nữa. Nghĩ Đơn giản là bg bạn cần thời gian để suy ngĩ về mọi việc (cho cv chẳng hạn - ngta có nhiều mối quan tâm chứ đâu chỉ có tình yêu). Sự việc 2 bạn cãi nhau có thể chỉ là lý do trực tiếp khiến bạn ấy trỏ nên lạnh nhạt thôi,có thể lý do thực sự đã có rồi mà bạn ko biết. Vì vậy, tôn trọng bạn gái bạn, bạn nên dành cho cả 2 một khoảng thời gian lặng.Mới có mấy ngày giận hờn thì đã bạn làm gì phải vội vã thế. Nếu thật sự yêu nhau thì lo gì thiếu thời gian .
    Về phía bạn, nên làm tốt những gì bản thân bạn thấy mình còn thiếu để ngày càng tự tin hơn trước bg bạn.Gkuck!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình không chủ động liên lạc đâu bạn ạ, cũng dặn lòng để mọi thứ lắng xuống như bạn ấy muốn. Chỉ là vì mình không thể kiềm cảm xúc khi nhớ về bạn ấy. Mình vừa về nước, thời gian này mình tìm việc chỉ là vì có cớ gần bạn ấy thôi, vì công việc thật sự của mình chưa đến thời điểm, mình cũng đầu tắt mặt tối cả năm qua rồi, hiểu rõ làm việc không có thời gian để ngủ là như thế nào. Nhưng mình thật sự cám ơn mọi người, và đặc biệt là lời khuyên của bạn, vì bạn hiểu rõ nhất hoàn cảnh của cô ấy. Nhưng tình cảm với mình không phải là một thứ có thể tắt nó đi khi bận việc và bật nó lên sau đấy. Mình không còn thấy đau nữa, ngoài kỷ niệm ít ỏi hai đứa đã có để mình nhớ về cô ấy, mọi thứ đang lạnh dần qua với sự hờ hững này.
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mỗi lúc này tâm trạng lại trùng xuống. Chẳng biết làm cách nào thoát khỏi.. Nếu quay lại với nhau, không biết tình cảm này còn như xưa.
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ban nãy em lại viết theo cảm xúc, giờ tỉnh lại thì chẳng biết xóa đi thế nào. Hix. Spam diễn đàn mình quá. Em đã tìm được cách vượt qua nỗi buồn này rồi ạ. Em bắt đầu đọc nhiều sách hơn, nghiền ngẫm những gì mình yêu thích, tập thể thao thật nhiều và tập cách thể hiện tình cảm thật nhiều với gia đình mình. Còn chuyện tình cảm này thì cứ kệ nó vậy, cái gì của mình nó sẽ là của mình. Đến với nhau thì có 2 người vui vẻ, mà không đến được với nhau thì có 4 người vui vẻ.
    Bạn unbreak_myheart ơi, không biết bạn là nam hay là nữ, nhưng mình có ấn tượng tốt với cách bạn suy nghĩ và nhiệt tình chia sẻ với mình. Mình rất cám ơn.
    • 1,743 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhiều khi khi cãi nhau, đang còn giận, cảm thấy thất vọng về đối phương, chán nản...=>ko muốn nc với đối phương, muốn yên tĩnh để suy nghĩ, khi cân bằng lại thì mọi chuyện lại ok
    • 774 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

đàn ông mì qua' nhi~, giống tui lúc đó!thôi cố đi, con gái bản lãnh lạnh lùng hà cớ gì nam nhi lại sụt sịt!
    Thà Chết nơi sa trường, chứ đừng chết trên giường thê Nhi!
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đến hôm nay hơn 10 ngày không liên lạc rồi. Em phải làm sao bây giờ. Hix. Chẳng lẽ cứ phải đợi đến khi nào cô ấy liên lạc lại. Em không muốn phải đau khổ dằn vặt như thế này nữa.
    • 408 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái này còn phải xem vấn đề gì khiến cho 2 bạn giận nhau đã ?
    Có 1 điều tuyệt đối đúng đó là không có gì đúng tuyệt đối
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2