Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Em đang khó nghĩ quá ạ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.07K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em suy nghĩ rất lâu rồi mới dám đăng kí làm thành viên WTT đấy ạ, chẳng là e rất ngại phải kể chuyện tình cảm của e, nhưng hiện tại đang khó nghĩ quá nên thôi e vào đây hỏi ý kiến các anh chị luôn.
    Trước tiên, chuyện e kể hơi dài dòng lủng củng, e sẽ cố gắng rút gọn một cách súch tích nhất.
    Hồi đầu năm anh rể e có giới thiệu cho e làm quen bạn thân của anh ấy, anh này 27t, vóc dáng cao ráo, nghề nghiệp ổn định, lương khá (theo điều tra của anh rể e), gia đình công giáo giống e, giới thiệu cho e thì nói là chưa có bạn gái nhưng e vẫn không tin chuyện này cho lắm (điều kiện tốt thế mà). A với e cũng phải không phải dạng hợp nhau mọi điểm, e 23t nhưng còn khá trẻ con và nóng tính, a thì bề ngoài cởi mở, hoạt bát nhưng nội tâm khá sâu lắng và kiên nhẫn (e đoán ra điều này qua vài lần giận dỗi) . Nhà a cách nhà e chừng 10 km, a làm việc ở tp HCM nên thời gian đầu trung bình e gặp a 2 lần/ tháng, ngày nào tụi e cũng chat yh với nhau ( e không thích chat nhưng chị e càm ràm nên e phải làm theo), 1 tuần nhắn tin và nói điện thoại vài lần, hiện tại thì e gặp a 4 lần/ tháng (vì a đang tham gia giải đá banh cấp làng nên mới về đều thế), cả tuần nếu e không liên lạc thì a cũng sẽ im ru, đúng 6h tối CN mới nhớ tới e.
    Điều khiến e khó nghĩ ở đây chính là cách a đối xử với e, biết nhau gần 1 năm e giận a 4 lần: lần 1 vì không hài lòng cách a nói chuyện với e, e không liên lạc với a thì 3 tuần sau a chủ động liên lạc lại với e, nói là đợi e nguôi giận nên giờ mới liên lạc, lại còn nói câu "A nhớ e", lúc này e không tin câu đó 1 chút nào nhưng vẫn chấp nhận lời xin lỗi của a, tiếp tục gặp a. Lần thứ 2 là do a không gặp chị e (ở nước ngoài về và e đã có dặn a trước), a đi chơi với bạn rồi gọi đt cho e, e giận không nghe máy thì a gọi vài lần, nt hỏi lý do, liên tục gần 1 tuần, sau đó e nghe a giải thích rồi chấp nhận bỏ qua, lần thứ 3 là khi nghe a kể chuyện a có đám bạn gần 100% số đó ngoại tình, e thấy khó chấp nhận vì sợ a cũng sẽ như đám bạn ấy nên nt nói muốn a và e dừng lại, tốt nhất là không liên lạc nữa thì sau đó a gọi cho e (lại) giải thích rõ a sẽ không như đám bạn ấy, theo lời a thì "Không ai kể quá trình làm chuyện xấu của mình cho người khác nghe..." và muốn e và a cứ bình thường như trước. Lần thứ 4 là khi e không hiểu tình cảm của a, e gọi và hỏi a trước giờ có ý gì với e không, a trả lời " có", e hỏi "xem là bạn hay cái gì đó hơn 1 chút?" thì a im lặng, bảo e tự cảm nhận, e nói e chả cảm nhận được gì thì a im lặng tiếp, e nói a im lặng nghĩa là không có gì muốn nói với e, xem e như bạn vậy thì không cần vào nhà và liên lạc với e nữa, sau đó e cúp máy, 2 hôm đầu a vẫn nt nhưng e không trả lời, sau đó lặn gần 2 tuần, tối chủ nhật đó a lại liên lạc và vào gặp e, từ hôm đó e biết e thích a nhiều lắm rồi.
    Gần 1 -2 tuần nếu e không liên lạc thì a cũng sẽ im ru, chỉ tới tối chủ nhật mới vào thăm e, nếu e gọi a sẽ tắt máy gọi lại, nói chuyện rất lâu tầm 1h30 mới chịu pipi đi ngủ, trời mưa gió a không thèm đi lễ nhưng vẫn vào thăm e dù đường vào nhà e rất xấu, e chỉ nhắc ngày sinh nhật e 1 lần nhưng a vẫn nhớ và về chở e đi chơi, ngày sinh nhật của a, a cũng đi chơi với e, lúc đi chơi thì chăm sóc e rất tốt (e hay chú ý tiểu tiết lắm ạ), trước khi chị e về nước a có vào chào hỏi, đám tiệc lớn nhỏ gì ở nhà e, e rủ a cũng có mặt, gia đình cũng như bạn bè thân của a ai cũng biết chuyện a và e, a hay nói kiểu "e phải học nấu ăn, dọn dẹp nhà cửa sau này mới lo cho chồng được chứ...", "Nhuộm tóc thế này sao gặp mẹ a được...", "Mẹ bảo a dẫn e về nhưng a bảo cứ từ từ..." (nghe câu này e ghét lắm ạ), "e phải tập tính kiên nhẫn và dịu dàng, biết thông cảm..."
    Gần năm trời quen biết 2 đứa mới nắm tay gần đây vài lần, a chưa từng có hành động nào "35" với e, địa điểm đi chơi là do e quyết định, e thích ngồi ở nhà nói chuyện a cũng không phản đối.
    Vấn đề ở đây e muốn nói chính là a chẳng nói e là gì của a, cũng không có lời nào hứa hẹn nên nhiều khi e không biết nên quan tâm, nói chuyện với a bằng tư cách gì (bạn bình thường hay bạn gái?), ít khi liên lạc với e (dù công việc a rất bận rôn nhưng 1 tin nhắn cũng đâu tốn nhiều thời gian đâu)
    E đang có 3 lựa chọn:
    1. Qua tết, khi vừa đủ 1 năm 2 đứa biết nhau e sẽ hỏi a lại câu "a xem e là gì?" và quyết có câu trả lời cho tới cùng.
    2. Lơ luôn chuyện xác định quan hệ 2 đứa, tới đâu hay tới đó (dù gì e cũng chưa có mối nào khác)
    3. Không liên lạc, không gặp a cũng chả cần giải thích cứ để a tự rút lui.
    E trình bày xong rồi ạ, rất mong các a chị có it nhiều kinh nghiệm chia sẻ với e. Cảm ơn mọi người vì đã đọc những lời dài dòng của e.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chào em, để anh mở hàng nhé, hiii,
    em tự hỏi mình là mình có yêu người đó không hay mình chỉ là cái máy mà anh chị nói sao mình làm cho mọi người vui vậy thôi. theo anh em chỉ có một lựa chọn là: người đó chỉ là bạn thích thì nc ko thì thôi vì trước giờ em và anh ấy gần như là thế mà.
    Anh nghĩ người ta ko yêu em và cũng không muốn làm gì hơn vì người ta ngại anh rể em va người ta chỉ giữ khoảng cách thế.
    chúc em vui vẻ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hothieuhiep Xem bài viết
    chào em, để anh mở hàng nhé, hiii,
    em tự hỏi mình là mình có yêu người đó không hay mình chỉ là cái máy mà anh chị nói sao mình làm cho mọi người vui vậy thôi. theo anh em chỉ có một lựa chọn là: người đó chỉ là bạn thích thì nc ko thì thôi vì trước giờ em và anh ấy gần như là thế mà.
    Anh nghĩ người ta ko yêu em và cũng không muốn làm gì hơn vì người ta ngại anh rể em va người ta chỉ giữ khoảng cách thế.
    chúc em vui vẻ
    Cảm ơn lời góp ý của a ạ, bảo "yêu" thì chưa đến mức đó, "thích" thì có thể, nhiều lúc e rất nhớ và muốn liên lạc hỏi thăm a ấy nhưng cứ suy nghĩ kiểu " A thích thì sẽ gọi cho mình, không gọi có nghĩa là không nhớ" => người ta không nhớ mình, mình gọi làm gì. A nói a ấy ngại a rể e thì e nghĩ không đúng lắm, vì tính a ấy rất "độc lập, tự chủ" từng nói những câu mang ý không quan tâm ý kiến người khác, mình thích và thấy hợp lý là được. Vì thế nên mới khiến e khó nghĩ ạ, haiz.
    • 120 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhận xét:
    1. Anh ấy khá tốt nhưng tính cách có thể không khiến bạn thích thú, đời sống tình cảm không cao lắm.
    2. Anh ấy không (hoặc chưa) yêu bạn, chỉ muốn làm bạn (bạn tốt)...
    3. Bạn còn trẻ, lo gì chứ @@
    • 178 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Hehe hơi giống bạn trai e ở chỗ e k liên lạc thì lặn luôn. E giận thì tắt máy khi nào e nguôi giận thì e tự liên lạc lại. Ít gặp nhau mỗi năm 1,2 lần, khó khăn những chuyện nhỏ nhặc. Nhưng tụi em quen đc 8 năm rồi còn chị thì phải do chị tự quyết định thôi
    • 27 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chào bạn chủ top, m cũng ngang ngang tuổi bạn Nếu là m thì m sẽ xử lý thế này:
    Ko liên lạc vs anh đó 1 thời gian, có nhớ thương da diết cỡ nào cũng kiên qưyết ko gọi, ko nt. Hơi khó nhưng vì hạnh phúc của m, phải cố gắng thôi keke. Làm cách này sẽ có 2 trường hợp xảy ra
    TH1: Nếu 1 thời gian dài mà ng ta cũng ko chủ động liên lạc m => tự hiểu lun
    TH2: Nếu 1 thời gian ng ta liên lạc & vẫn đi chơi vs bạn bt => nt có tc vs bạn nhưng tc chưa nhiều, muốn tìm hiểu thêm đã.
    M nghĩ là anh đó trong TH2, vì theo m biết các zai mà thích thích rồi sẽ take action nhanh chóng chứ ko từ từ như zai của b
    Dù kết quả tn đi nữa, nếu thực sự thương ng ta thì phải cố gắng đấu trah vì hp của m (có thể thẳng thắn luôn hoặc "quyến rũ từ từ" phụ thuộc vào skill của bạn ^^ )
    Chúc bạn mau "tóm" đc ng ta nha
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cherryflowers Xem bài viết
    Hehe hơi giống bạn trai e ở chỗ e k liên lạc thì lặn luôn. E giận thì tắt máy khi nào e nguôi giận thì e tự liên lạc lại. Ít gặp nhau mỗi năm 1,2 lần, khó khăn những chuyện nhỏ nhặc. Nhưng tụi em quen đc 8 năm rồi còn chị thì phải do chị tự quyết định thôi
    Chi nghĩ chắc 2 quen xa, đại loại như 1 trong 2 người đi du học chẳng hạn? yêu kiểu đó phải có niềm tin nhiều lắm, chi lại rất tự ti, cách nhau gần 90km, gặp nhau 1-2 lần/ tháng chị còn sợ nữa là. Chúc e luôn hạnh phúc, còn chị chắc sẽ làm theo phương án 1, hihi.
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi clouldless_day Xem bài viết
    Chào bạn chủ top, m cũng ngang ngang tuổi bạn Nếu là m thì m sẽ xử lý thế này:
    Ko liên lạc vs anh đó 1 thời gian, có nhớ thương da diết cỡ nào cũng kiên qưyết ko gọi, ko nt. Hơi khó nhưng vì hạnh phúc của m, phải cố gắng thôi keke. Làm cách này sẽ có 2 trường hợp xảy ra
    TH1: Nếu 1 thời gian dài mà ng ta cũng ko chủ động liên lạc m => tự hiểu lun
    TH2: Nếu 1 thời gian ng ta liên lạc & vẫn đi chơi vs bạn bt => nt có tc vs bạn nhưng tc chưa nhiều, muốn tìm hiểu thêm đã.
    M nghĩ là anh đó trong TH2, vì theo m biết các zai mà thích thích rồi sẽ take action nhanh chóng chứ ko từ từ như zai của b
    Dù kết quả tn đi nữa, nếu thực sự thương ng ta thì phải cố gắng đấu trah vì hp của m (có thể thẳng thắn luôn hoặc "quyến rũ từ từ" phụ thuộc vào skill của bạn ^^ )
    Chúc bạn mau "tóm" đc ng ta nha
    Cái dòng in đậm í, mình cũng hiểu từ lâu nên cũng vài lần tỏ ý muốn a xúc tiến nhưng vẫn không có kết quả, hiện tại mình đang áp dụng kiểu mặc kệ người ta, nếu nhớ và quan tâm mình thì sẽ liên lạc hoặc vào thăm mình, tự dặn lòng không thua a trước khi gặp a mình "quyến rũ từ từ" bằng cách tỏ ra dịu dàng hơn, nhu mì hơn (cái này nhiều khi cũng bị lộ và bị a nói là cọp, sư tử vài lần ) sau đó sẽ thực hiện phương án 1.
    Do hoàn cảnh nơi ở cũng như đặc thù công ty nên khả năng mình gặp 1 người đủ tiêu chuẩn của mình (như a chẳng hạn) là 1% nên mình mới cố gắng cho mối duyên lần này đấy. Cảm ơn bạn nhiều vì lời chia sẻ của bạn.
    • 178 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Chị đâu cận làm theo phương án 1 đâu kết quả rành rảnh rồi. Chị muốn chắc ăn thì hỏi lại. Nhà chị công giáo nên e xl trc e thấy anh đó xem chị hơn Chúa luôn rồi. Trời mưa mà vẫn qua chơi vs chị cn lại k đi lễ
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

nghe e nói mà chị cười sặc cơm, ông này cũng từng bỏ lễ vài lần rồi, vào nhà chị nếu chị không đi cùng thì cũng bỏ lễ luôn, chị từng kể chi tiết này cho mấy đứa bạn nghe, bạn chị bảo sao 2 đứa bây thân thiết thế, bảo là người yêu lại không chịu, đương nhiên chị không công nhận rồi vì thấy chuyện đó cũng bình thường với lại ông ấy có nói gì đâu nà, chị là muốn cái gì cũng phải rõ ràng, có đầu có đuôi, không thì có khi chị ăn dưa bở