Em đã làm tổn thương anh ấy quá nhiều. Liệu em còn có thể cứu vãn được không

• 1 Lượt chia sẻ
  • 7.97K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 35 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chào các anh chị trong diễn đàn.

Thực sự em đang vướng phải 1 bế tắc, em mong nhận được lời khuyên cũng như sự đồng cảm của mọi người. Câu chuyện của em, là lỗi do em là chính, nhưng xin mọi người đừng trách mắng em quá nhiều vì em đã biết bản thân mình sai, và em muốn được có cơ hội để sửa, và những lời trách mắng sẽ lại làm em tan nát trái tim thêm lần nữa.

Em và anh ấy yêu nhau khoảng 5 tháng. Thời gian đó không dài nhưng chúng em đã có biết bao nhiêu kỷ niệm đẹp. Anh là người sống rất tình cảm, rất quan tâm và rất yêu em, lo cho em từ những thứ nhỏ nhặt nhất, hiểu em từ những chuyện bé nhất, và với em, một người yêu em như vậy là quá hạnh phúc rồi. Nhưng em lại là một con bé quá vô tâm, em vô tư chơi đùa với bạn bè bỏ quên tin nhắn của anh ấy, em chẳng bao giờ có một lời hỏi han, quan tâm tới anh ấy, dường như anh ấy lo cho em mọi thứ khiến em cảm thấy mình chỉ có nghĩa vụ nhận mà chẳng phải đi cho. Những lúc giận vô cớ em đã nói ra những câu làm anh ấy quá đau lòng, làm sứt mẻ tình cảm mà cứ nghĩ chuyện đó là bình thường. Khi anh ấy im lặng vì giận, em đã chẳng xin lỗi mà còn giận ngược làm anh ấy càng thêm mệt mỏi.

Và rồi em đã đi quá giới hạn chịu đựng của anh ấy, khi ngày hôm qua anh ấy đã nói rằng em không còn là gì của anh ấy nữa cả, và mọi thứ tc giờ đã hết rồi, em đã không biết quý trọng tc của anh ấy cho em, em đã đánh mất tất cả. Anh ấy đã không còn thuộc về em nữa.

Em giờ đã biết mình mất đi cái gì rồi, em biết em đã sai, đã không tôn trọng ty của anh ấy, đã làm anh ấy nghĩ rằng em là một đứa xấu xa, coi thường anh ấy. Giờ em thực sự muốn xin anh tha thứ, nhưng những người sống tình cảm như anh ấy, khi thất vọng là đã quá tuyệt tình mà chẳng gì cứu vãn nổi.

Em định tối nay sẽ gặp anh ấy trực tiếp để nói những lời cuối cùng, vì chúng em cãi nhau và chia tay chỉ qua tin nhắn. Em không biết anh ấy có ra gặp em không, nhưng em vẫn muốn tới, và em biết chắc rằng anh ấy sẽ không thể tha thứ, vì đã bị tổn thương quá nhiều.

Trong khi cảm xúc bất ổn thế này, liệu em có nên gặp anh ấy tối nay ko, khi chuyện chỉ vừa xảy ra tối qua? Và liệu em phải làm gì tiếp để giữ anh lại bên mình, xin anh tha thứ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 35 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Như phim Hàn Quốc. Vậy thì cứ làm theo phim đi. Hãy chờ anh ấy và cho anh ấy biết nếu anh ấy không ra thì em sẽ chờ mãi không về.... Và nếu không ra thật thì hãy thể hiện cho anh ấy em chờ dc bao lâu. Xin lỗi thì chắc em biết làm vì hối hận thế cơ mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 35 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

vì chuyện này mới xảy ra hôm qua, em sợ rằng tâm lý cả 2 còn chưa ổn định, anh ấy vẫn thất vọng, mệt mỏi và chán nản nên ko biết đến hôm nay hay hôm nào khác nữa?

Em đã nói những câu, đã làm những việc tổn thương cả vào lòng tự trọng của anh ấy, dường như đạp đổ tất cả những gì anh ấy đã làm cho em, dù em ko cố ý. Lần đầu tiên anh ấy đã nói với em rằng anh thấy thật ngốc khi coi em như người thân, đã đặt niềm tin vào sai chỗ, đã quá quan tâm và lo lắng tới cái con người chẳng đối xử ra gì, chẳng có lấy một chút tình cảm nào với anh ấy. Em thật sự đau lòng khi biết mình làm tổn thuơng anh ấy sâu sắc đến vậy. Em còn cảm giác giờ có lẽ mất hết niềm tin, anh ấy đã coi em là đứa dối trá, bao biện, và chẳng cần nghe tới những lời em nói vì nó quá giả tạo.

Đó là điều khiến em sợ nhất, mất niềm tin vào nhau
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 287 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Mình hiểu cảm giác của bạn vì mình cũng vừa mới trải qua chuyện giống thế này. Tuy nhiên mình không có thờ ơ vô tâm như bạn, mình chỉ là 1 phút nóng giận + bạn bè xúi giục nên mình đòi chia tay anh, lại còn mắng anh, đụng chạm tới lòng tự trọng của anh ấy. Haizz đàn ông mà bị đụng chạm tới lòng tự trọng thì khủng khiếp lắm bạn ạ. Mình tới giờ vẫn còn sợ cái thái độ lạnh lùng dứt khoát của anh n.y lúc mình kêu biết lỗi rồi và mong anh tha thứ

Bạn nên cho anh thêm thời gian đi, bây giờ gặp cũng k làm dc j đâu, mình để cả tuần gặp mà anh của mình còn giận, của bạn mới có 1 ngày thì mình sợ chưa dc đâu. Mình lúc đó cũng sau 1 ngày nói chia tay thì hôm sau kêu đòi gặp anh lần cuối y chang bạn nè mà chỉ mang lại đau khổ nhiều hơn thôi à. Thôi thì ráng cho anh thêm thời gian. Mỗi ngày chăm chỉ nhắn tin hỏi thăm anh đi, kiểu như chúc sức khỏe, chúc sáng vui chiều vui tối vui, ngủ ngon đại loại thế, khi nào đến lúc thích hợp thì gặp nhau giải quyết.

Mình thì may mắn có mẹ và em gái anh giúp đỡ nối lại tình cảm của 2 đứa chứ k thì không biết giờ này mình ra sao nữa.

Chúc bạn may mắn có thể tìm lại tình yêu
    • Thành viên webtretho
    • 5 năm
    • 676 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Khi đã bị tổn thương đến mức này thì việc hàn gắn sẽ rất khó và nếu có hàn gắn được thì tình cảm của người kia dành cho e cũng sẽ không còn được như lúc đầu nữa. Hãy gặp, hãy xin lỗi người ấy vì sự vô tâm của mình, hãy nói hết những suy nghĩ của mình nhưng cũng đừng cố níu kéo khi người kia sau khi nghe e giãi bày mà vẫn không muốn cho e cơ hội sửa đổi.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 374 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Nếu như chàng trai kia vào diễn đàn tâm sự về chuyện của 2 người, mình chắn chắn rằng mọi người sẽ khuyên a ấy là: "bỏ đi là đúng, cô gái đó không hợp với a đâu" hoặc nôm na như thế. Thôi thì bgio cũng chỉ có cách gặp a ấy, xin lỗi, nói cho a ấy biết tầm quan trọng của a ấy đối với bạn là như thế nào, rằng em đã quá vô tâm, khi mất đi mới biết được anh quan trọng với e đến nhường nào. Em sẽ thay đổi...... Nhưng mà chỉ sợ bây giờ hẹn ngta sẽ ko gặp ấy chứ.
    Truy tìm người yêu
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 127 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình cũng gặp trường hợp giống như bạn vậy. Làm tổn thương người ta bằng những lời nói vài lần và đôi khi hơi vô tâm...Người ta chủ động làm lành mình lại còn giãy nãy. =]]]]] Nhưng mình đã để quá lâu sau đó mới xin lỗi nên có vẻ là muộn rồi. Nên mình nghĩ bạn nên để 1 thời gian cho anh ấy tĩnh tâm lại rồi xin lỗi là vừa. Khoảng 1 2 tuần gì đó thôi. Mình để tới gần 2 tháng lận . Nếu bạn thật tâm yêu người đó thì hãy cứ kiên trì theo đuổi và lấy lại niềm tin từ người ta thôi, vì mình thấy anh ấy cũng yêu bạn nhiều. Bạn mình thì khô khan lắm ko quan tâm chăm sóc được như anh ấy của bạn đâu, và tình cảm của mình dành cho ng đó cũng ko đủ lớn, sau khi viết thư xin lỗi mà có vẻ ng ta ko có ý muốn quay lại nữa nên mình đã buông luôn rồi.
    Chúc bạn sớm tìm lại được hạnh phúc và giành lại được tình cảm, niềm tin của anh ấy.
    • 34 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các tiểu thư nhà ta giận lên là .....
    Đợi vài ngày nguôi ngoai thì gặp mặt, nhưng tốt nhất bạn nên nhắc xin lỗi trước với a í. Thật cảm động vào
    Còn yêu thì sẽ cho qua thoi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 35 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người.
    Thực ra lý do mà em không hỏi han hay vô tâm chính là vì chúng em chưa chính thức yêu nhau, bọn em tuy đi cùng, nắm tay và thân mật nhưng chưa lần nào ngỏ lời với em, làm cho em sinh ra tâm lý ngờ vực và luôn giữ một khoảng cách nhất định.
    Nhưng anh ấy thì đã coi em như người nhà.
    Anh ấy có thể nói là người con trai sông tình cảm nhất tới giờ mà em biết, cho nên vì thế lòng tự trọng cũng rất cao. Em lại hay bị cái tật để quên điện thoại 1 góc hay đang làm gì đó lúc đọc tin nhắn thì bị quên trả lời. Quen anh ấy em đã cố sửa nhưng đôi lúc vẫn hay quên, tính anh ấy lại quá cẩn thận nên nghĩ rằng em xem thường anh ấy.

Anh ấy lại hay để ý những chuyện nhỏ, và chính những việc lặt vặt như vậy khiến anh ấy mệt mỏi và chán nản, và bây giờ đã nói với em những lời tuyệt tình nhất Em tiếc vì chia tay, cũng còn thấy hối hận vì đã làm người mình yêu phải buồn, và nghĩ không tốt về mình, cái đó có khi làm em đau khổ hơn nhiều.

Bây giờ đúng là có nối lại cũng khó được như xưa. Chính tại em nên mới ra nông nỗi này. Em ngốc quá
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Giống y như e ko khác 1 tý nhé . Em cũng vô tâm , vô tư bỏ mặc tình yêu của bạn trai như chị . Hay nói những câu xúc phạm và tổn thương bạn trai . sau 5 tháng bạn trai cũng ko chịu nỗi và cầu xin em hãy buông tha , nói hết yêu . nghe câu chuyện của chị xong em như thấy được chính mình trong ấy .

Và em hiểu cảm giác của chị bây giờ là hụt hẩng .

Anh ấy ko hẳn là hết yêu chị như anh ấy đã nói , chẳng qua là anh ta muốn thoát khỏi sự vô tâm , gây tổn thương của chị mà thôi .

Giống như bạn trai em vậy , lúc đầu yêu chiều em hết cỡ , mà nói thật so về cái độ " gây tổn thương " thì chị chắc ko bằng em . Em làm anh ấy tổn thương nặng nề lắm , đến nỗi anh bị ám ảnh cơ . Nhưng chẵng bao giờ nói chia tay hay tỏ ra mệt mỏi . Sau 5 tháng khi cảm thấy đã hêt chịu đựng nỗi anh nói chia tay , nói hết yêu , nói mấy câu rất tuyệt tình mà hình như là em chưa từng thấy anh ấy như vậy với em . Rồi em cũng ra sức thuyết phục . Bởi bạn trai em cũng là ng sống tình cảm , anh ấy chắc chắn ko phải loại ng nói hết yêu là hết ngay lập tức , chẳng qua là trong lúc nóng giận . Rối anh ấy cũng quay lại . Từ dao ấy tụi em thường cãi nhau anh cũng hay nói chia tay , mỗi lần nói chia tay đều bảo hết yêu , mà em bik hoàn toàn ko phải . vì trong lúc tức giận , vì toàn lỗi lầm của em gây ra ( mà nếu đổi lại là em em cũng ko thể chấp nhận ) . vậy á , nhưng tụi em vẫn típ tục yêu cho tới bây giờ . Cũng gần năm rồi .

Đổi lại chị , Anh ấy của chị cũng ko hết yêu chị đâu , chị cứ yên tâm . Vì như chị nói anh ấy là ng sống tình cảm thì sẽ ko phũ phàng bỏ đi tình yêu của mình dc đâu . Lỗi là do chị thôi . Hãy làm hoà và đối tốt với anh ấy . chúc chị vui
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 35 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn bánh bèo
    Trong thâm tâm thực sự mình hy vọng những điều bạn nói là đúng, mình sẽ cố gắng để sửa sai, và hy vọng anh ấy hiểu cho mình.
    Độ vô tâm là 1 phần, nhưng điều khiến anh ấy thấy buồn nhất ở mình là nghi ngờ tình cảm của mình với anh ấy không nhiều, và chính điều đó làm anh ấy không chịu nổi
    Mình sẽ cố gắng để sửa sai. Dù kết quả có thế nào đi nữa, mình cũng sẽ cố gắng.
    • 669 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Nhiều chủ đề hay mà nhìn kỹ thời gian thấy lâu quá rồi,
    Trích dẫn Nguyên văn bởi leo_247 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn bánh bèo
    Trong thâm tâm thực sự mình hy vọng những điều bạn nói là đúng, mình sẽ cố gắng để sửa sai, và hy vọng anh ấy hiểu cho mình.
    Độ vô tâm là 1 phần, nhưng điều khiến anh ấy thấy buồn nhất ở mình là nghi ngờ tình cảm của mình với anh ấy không nhiều, và chính điều đó làm anh ấy không chịu nổi
    Mình sẽ cố gắng để sửa sai. Dù kết quả có thế nào đi nữa, mình cũng sẽ cố gắng.
    • 44 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Có vẻ bài viết cũng khá lâu, mình có thể hỏi bạn, giờ chuyên của bạn và người ấy thế nào rồi không, vì mình cũng đang lâm vào hoàn cảnh tương tự, cho mình lời khuyên được không
    • thanhhien789 Khách
    • 1 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi rose_ Xem bài viết
    Mình hiểu cảm giác của bạn vì mình cũng vừa mới trải qua chuyện giống thế này. Tuy nhiên mình không có thờ ơ vô tâm như bạn, mình chỉ là 1 phút nóng giận + bạn bè xúi giục nên mình đòi chia tay anh, lại còn mắng anh, đụng chạm tới lòng tự trọng của anh ấy. Haizz đàn ông mà bị đụng chạm tới lòng tự trọng thì khủng khiếp lắm bạn ạ. Mình tới giờ vẫn còn sợ cái thái độ lạnh lùng dứt khoát của anh n.y lúc mình kêu biết lỗi rồi và mong anh tha thứ

Bạn nên cho anh thêm thời gian đi, bây giờ gặp cũng k làm dc j đâu, mình để cả tuần gặp mà anh của mình còn giận, của bạn mới có 1 ngày thì mình sợ chưa dc đâu. Mình lúc đó cũng sau 1 ngày nói chia tay thì hôm sau kêu đòi gặp anh lần cuối y chang bạn nè mà chỉ mang lại đau khổ nhiều hơn thôi à. Thôi thì ráng cho anh thêm thời gian. Mỗi ngày chăm chỉ nhắn tin hỏi thăm anh đi, kiểu như chúc sức khỏe, chúc sáng vui chiều vui tối vui, ngủ ngon đại loại thế, khi nào đến lúc thích hợp thì gặp nhau giải quyết.

Mình thì may mắn có mẹ và em gái anh giúp đỡ nối lại tình cảm của 2 đứa chứ k thì không biết giờ này mình ra sao nữa.

Chúc bạn may mắn có thể tìm lại tình yêu
    bạn ơi cho mình hỏi h ng ấy đã xem thường rồi thì có kết wả way lại không
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mới yêu nhau 5 tháng và đối phương lại là con trai. Bạn không phải lo về việc anh ấy có hồi phục được hay không đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

tình yêu lâu thế thì nên trân trọng, đừng để hối hận về sau
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tại sao yêu nhau lại ko đến dc với nhau, để giờ đây 2 ta phải khổ đau (tuấn hưng nói ạ)
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tình yêu trân thành luôn có cách mà
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

khó lắm, nếu trai kia vẫn còn yêu bạn cơ
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn nên thay đổi tính cách ấy, vì bạn giống hệt mình trước đây, mình cũng đã suýt mất ny vì tính cách như vậy.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2