TIN TÀI TRỢ.

Em có thể thay thế được người ấy trong tim anh không?

• 4 Lượt chia sẻ
  • 2.59K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 26 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em dù có cứng rắn đến đâu, có mạnh mẽ thế nào thì sâu trong cùng cũng chỉ là một người đàn bà yếu đuối, đầy rẫy những hờn tủi, ghen tuông và ích kỷ đang giấy lên trong lòng. Lúc nào em cũng cảm thấy chẳng bao giờ anh yêu em trọn vẹn. Em đi bên anh như một cái bóng của người khác, ở cạnh em anh lại nghĩ đến người khác, anh nhìn em nhưng trong mắt anh chẳng hề có em...
    Em biết nếu mình đừng tò mò về quá khứ của anh thì giờ đây em đâu đau lòng đến thế này! Em tôn trọng quá khứ của anh nhưng lại thầm ghen với nó, dù anh từng nói "tất cả là đã qua và kết thúc rồi" nhưng em luôn có cảm giác anh chưa bao giờ hết thôi nhớ đến.
    Đôi lúc anh kể cho em nghe với giọng đầy tiếc nuối, dù em khuyên anh thế nào nhưng anh đừng làm như em nói, anh biết không tim em đang thắt lại và đau nhói. Em nói "sao anh không quay lại nếu như anh và người đó vẫn còn nghĩ về nhau" thì có nghĩa "anh đừng đi, đừng bỏ lại em nhé"!. Em nói "em chẳng ghen đâu" thì có nghĩa em đang muốn hét lên "em là gì đối với anh" vậy mà sao anh vẫn vô tư nhắc đến những kỷ niệm đã qua??? Anh có biết điều đó vô tình giết chết tình yêu của em không??? Em đã bảo yêu là phải biết cho đi tình yêu của mình, anh cứ đi đi em sẽ chẳng níu kéo anh đâu, chỉ cần anh được hạnh phúc vậy mà tim em như vỡ ra theo từng lời nói. Em chẳng bao dung thế đâu em cũng ích kỷ lắm anh biết không?
    Chẳng biết anh yêu em bao nhiêu? Nhiều như thế nào hả anh? Có như tình cảm anh giành cho người đó không? Lúc nào anh cũng hỏi em có yêu anh không thì tại sao không bao giờ anh nói anh yêu em thế nào? Vị trí của em là ở đâu trong trái tim anh???
    Em đã từng nói mình chia tay đi, anh hỏi lý do nhưng em ko trả lời đc. Anh bảo từ khi yêu em anh chẳng dấu gì em cả, anh khổ nhiều rồi và giờ đây cần có em ở bên rất nhiều, em phải cố gắng lên. Đúng, anh chẳng dấu gì em cả vì anh quá thành thật đến vô tâm khiến lòng em đầy giông tố, ghen tuông và trách móc hơn cả là sự cảm thông em chia sẻ cùng anh, hằng ngày trôi qua nó vẫn gặm nhấm trái tim và tình yêu của em.
    Tình cảm anh dành cho em mong manh như sợi tơ nhện giăng trước gió sẽ đứt lúc nào không hay. Em luôn tự nhủ thời gian sẽ khiến anh quên đi tất cả để nhận thấy hiện tại khác rồi. Nhưng có lẽ chẳng bao giờ em thật sự có được anh, em không biết mình có thể kiên nhẫn đến bao giờ trong khi giờ này em mệt mỏi quá rồi. Ở bên anh lúc nào em cũng thấy bất an và lo sợ, càng cố gắng hiểu anh em lại càng rối tung lên. Em biết phải làm sao đây? Làm sao để em có thể thay thế đc vị trí trong tim anh?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,106 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Lý do dẫn đến tổn thương là do bạn đã ko biết tắt đi những suy nghĩ của anh ta về bạn gái cũ. Không chủ động tắt nó thì ai sẽ giúp bạn, khi đó bạn giống như người thay thế vậy!
    :Rose::Rose: Thay vì khóc cả cuộc đời hãy khóc chỉ vì ngày hôm nay thôi. :Rose::Rose:
    :Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,485 Bài viết

• 2,177 Được cảm ơn

Ước gì mình có thể trả lời hộ là "KO bao giờ !!!"
    Đừng ném gạch mình nhé :Straightf:..mình chỉ muốn nói thế thật..
    Mục đích của loài người sinh ra ko phải để tìm kiếm hạnh phúc..càng ko phải vì luân thường, đạo lý hay những mục đích cao đẹp,..blah..blah..Mà chính xác là hạnh phúc, luân thường, đạo lý và những mục đích cao đẹp...blah..blah..chỉ là công cụ để thực hiện nhiệm vụ của loài người nói riêng và của sự sống nói chung.
    • 26 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

ôi! một ngày dài mệt mỏi cả thể xác lẫn tâm hồn! em ko thể cứ vùi mình trong đống cảm xúc lẫn lộn này mãi đc. em muốn làm một điều gì đó, phải bứt phá thôi, phải thay đổi và mạnh mẽ hơn. em một lần nữa phải dẹp bỏ cái tôi, để đối diện với anh với chính mình!!! có lẽ được ăn cả ngã về không.
    • 149 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Cứ suốt ngày đắm chìm trong mấy cái si nghĩ này thì bao h mà vui lên cho được, mình k thoải mái tự tin thì sẽ nhanh bị ngi êu chán lắm đó bé Vui nhên đê:Battin ey:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 445 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

E là chính e, không phải ai khác. Khi e ghen bóng gió như vậy, sẽ vô tình làm cho bạn trai của e cảm thấy e tự ti trước người cũ, lâu dần sẽ tạo ra niềm tin rằng e không bằng người cũ về mọi mặt.Có thể e không xinh đẹp hơn người, có thể gia cảnh e có khó khăn, có thể e không sành điệu, tâm lý bằng người khác, nhưng biết đâu được, e yêu anh ấy hơn là người ta thì sao? Một chàng trai thông minh nhất định sẽ biết đâu là người thật lòng với mình.Đừng nghĩ ngợi nhìu quá làm mối quan hệ của e có khoảng cách.
    Dù đi đâu ai cũng nhớ về chung vui bên gia đình
    • 399 Bài viết

• 1,281 Được cảm ơn

Khi em lao mình vào cuộc tình này, em sẻ biết là có ngày em phải chịu đựng như vậy. Em chỉ ghen với cái ảo tưởng. Nếu anh ta không thích em , anh ta đả break vơi em rồi. Nhưng nếu anh ta vẫn chứng tỏ cho em biết , em chỉ là một cái bóng bên lề . Thì em chỉ có 2 cách :1)Em nên out cuộc tình nầy đi. 2) Vì em yêu anh ta em phải chấp nhận mọi thương đau , và sống cùng nổi buồn phiền cùa anh ta; Muốn như vậy em phải tập tha thứ và không ghen
    Còn không em đang ờ trong địa ngục của chính em lựa chọn
    • 26 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

cảm ơn tất cả mọi người đã chia sẻ cùng em! cảm ơn tất cả!:Smiling:
    • 1,077 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Đừng bao h hi vọng thay thế vị trí của người cũ trong tim một người con trai, mà hãy tìm vị trí để đứng vững trong tim người con trai đó.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 25 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

càng gợi nhớ hay hỏi về ng cũ càng khiến cho anh ta nhớ lại chuyện quá khứ thôi.chị cứ mặc kệ chuyện quá khứ của anh ấy.ko thích chị có thể nói là e ko thích nghe chuyện quá khứ của anh.cố gắng tìm hiểu chỉ thêm đau lòng thôi, cái này e đã trải qua rồi :Sad:bây giờ chị vẫn đang là người iu hiện tại mà,đừng lo quá chị à :Smiling:
    tụi con trai không bao giờ quên được ng cũ đâu, nó chỉ cất ở đâu đó và đón nhận ng mới thôi.khơi gợi sẽ làm nó nhớ lại :Worried:
    • 36 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chuyện quá khứ là quá khứ chị ạ! Em cũng ở trong hoàn cảnh như chị, cũng từng ghen bóng ghen gió đến ghen ầm ĩ nhưng cuối cùng cũng chỉ khổ mình thôi! Nên tin tưởng ở tình cảm của chính mình và anh ấy! Mình cứ ghen như thế là tự làm khổ mình thôi. Hãy nghĩ thoáng lên chị!
    • 26 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nếu như một lần em dẹp bỏ đc cái tôi quá lớn, để thẳng thắn nói chuyện với anh thì có lẽ giờ đây em ko phải một mình ghen tuông và đau khổ thế này? Thà em đừng quan tâm đến quá khứ của anh mà chỉ cần biết em là hiện tại của anh thì em chẳng có gì phải suy nghĩ cả...
    thật ra em chỉ muốn hỏi anh em có quan trọng với anh ko? Có thật là anh đã quên tất cả chỉ nhớ đến như những kỷ niệm đẹp hay là hình ảnh ấy tình cảm ấy vẫn còn đâu đó trong anh? nhưng mà em ko thể hỏi anh như thế, em ko thể nói rằng em đang ghen với quá khứ của anh, thật vô lý vì từ trước đến giờ em cứ nghĩ mình là tuyệt đối trong anh. em cảm thấy hoang mang lắm! tâm trạng em đang rối tung lên anh biết ko? giống như là đang nếm trải cảm giác thất bại ấy. thất bại nặng nề!
    • 517 Bài viết

• 586 Được cảm ơn

Một thực tế là không ai có thể thay thế vị trí của ai trong trái tim của một người. Bởi mỗi người là một cá thể và tính cách khác nhau.
    Người cũ_ người mà mình đã từng yêu thương, chia sẻ vẫn luôn là những kỷ niệm ngọt ngào như kẹo ngọt, chẳng qua là thể hiện hay không thể hiện, nói ra hay không nói ra thôi. Không đến được với nhau, những kỷ niệm đẹp vẫn sẽ luôn còn, vì những thực tế vui buồn của cuộc sống không làm xây xước được những kỷ niệm, để ta cứ mãi ngậm ngùi nhớ mong. Dù người chung tay, sát cánh bên ta mới chính là người đồng hành quan trọng nhất.

Bạn không nên buồn. Nếu ở tâm thế chủ động sẵn sàng chia tay thì tốt hơn, để bất kỳ khi nào họ muốn trở lại với nhau, bạn cũng có thể bình thản sống tốt.
    That any where I go
    I'm never lonely
    • 1,077 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babylovevt Xem bài viết
    Nếu như một lần em dẹp bỏ đc cái tôi quá lớn, để thẳng thắn nói chuyện với anh thì có lẽ giờ đây em ko phải một mình ghen tuông và đau khổ thế này? Thà em đừng quan tâm đến quá khứ của anh mà chỉ cần biết em là hiện tại của anh thì em chẳng có gì phải suy nghĩ cả...
    thật ra em chỉ muốn hỏi anh em có quan trọng với anh ko? Có thật là anh đã quên tất cả chỉ nhớ đến như những kỷ niệm đẹp hay là hình ảnh ấy tình cảm ấy vẫn còn đâu đó trong anh? nhưng mà em ko thể hỏi anh như thế, em ko thể nói rằng em đang ghen với quá khứ của anh, thật vô lý vì từ trước đến giờ em cứ nghĩ mình là tuyệt đối trong anh. em cảm thấy hoang mang lắm! tâm trạng em đang rối tung lên anh biết ko? giống như là đang nếm trải cảm giác thất bại ấy. thất bại nặng nề!
    Chẳng có gì là tuyệt đối cả
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 25 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Petit_prince Xem bài viết
    Một thực tế là không ai có thể thay thế vị trí của ai trong trái tim của một người. Bởi mỗi người là một cá thể và tính cách khác nhau.
    Người cũ_ người mà mình đã từng yêu thương, chia sẻ vẫn luôn là những kỷ niệm ngọt ngào như kẹo ngọt, chẳng qua là thể hiện hay không thể hiện, nói ra hay không nói ra thôi. Không đến được với nhau, những kỷ niệm đẹp vẫn sẽ luôn còn, vì những thực tế vui buồn của cuộc sống không làm xây xước được những kỷ niệm, để ta cứ mãi ngậm ngùi nhớ mong. Dù người chung tay, sát cánh bên ta mới chính là người đồng hành quan trọng nhất.

Bạn không nên buồn. Nếu ở tâm thế chủ động sẵn sàng chia tay thì tốt hơn, để bất kỳ khi nào họ muốn trở lại với nhau, bạn cũng có thể bình thản sống tốt.

e thấy có quay lại thì cũng có thể ct tiếp thôi. nếu anh ta và ng cũ hợp nhau, có thể ở bên nhau thì đâu có ct ( câu này bồ e nói lúc e cũng giống chủ top). nên ng iu mình có nhớ lại ng cũ thì cũng là chuyện bình thường vì cũng từng 1 thời iu nhau mà.quan trọng là anh ta phải biết quá khứ là quá khứ, cái hiện tại mới quan trọng.
    • 226 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Yên nên mới buồn, yêu nên mới ghen, cũng vì yêu nên mới ích kỷ hơn.
    Mình nghĩ là bạn nên yêu anh ấy nhiều hơn. Nếu bạn nghĩ đến những gì anh ấy nói lúc bạn muốn chia tay, hãy nhớ tới những điều đó, thì bạn đã không nghĩ nhiều. Mình nghĩ là bạn chưa để ý đến tình yêu của anh ấy dành cho bạn, mà bạn chỉ đang dò xét xem anh ấy còn nhớ người yêu cũ hay không. Mình mong bạn sáng suốt và mở lòng hơn. Vì ai cũng có quá khứ mà, bạn cũng có những ký ức của bạn chứ. Hãy sống với hiện tại thì tốt hơn. Mình không trong hoàn cảnh của bạn nên mình không hiểu hết tâm sự của bạn. Nhưng, mình mong bạn hạnh phúc từ trong trái tim và tâm hồn bạn.
    Bình yên!...
    • 26 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em nhớ anh! Dù có hờn giận đến mấy thì em vẫn yêu anh. hnay anh đt nói ngày mai sẽ về nước. Anh đã nhận thấy ở em có điều gì khác lạ, anh bảo chờ anh về nhé có gì thì phải nói anh hay đừng có im lặng hoài như thế? Anh bảo em phải nói thế nào? Anh đừng vội trách khi em đã ko giữ lời hứa với anh em đã ko hỏi anh mà tự tìm hiểu một mình, em biết vì anh sẽ chẳng bao giờ nói tất cả cho em... Càng đi sâu vào quá khứ của anh em càng thấy mình chẳng hiểu gì về anh cả, em đã quá chủ quan và vô tâm. Chẳng phải vì gia đình cô ấy đã yêu cầu anh chia tay cô ấy trong lúc anh làm ăn thất bại, lúc anh đứng nhình cơ nghiệp của mình sụp đổ, lúc anh chẳng còn gì ngoài đôi bàn tay trắng và anh đã chấp nhận ra đi, người phụ nữ ấy dù ko thể cứu vớt được tất cả thì cũng phải chung vai gánh vác, và chia sẻ cùng anh lúc anh hoạn nạn, khó khăn chứ, thế mà cô ấy cũng đồng ý chia tay, em ko tin lại có người vợ nào như thế trên đời này cả, cho dù suốt hai năm chung sống đã chẳng ít lần anh và cô ấy lục đục rồi ly thân... Và cô ấy đã làm đc j khi xa anh ngoài việc khóc lóc và chấp nhận mọi sự sắp đặt để đến giờ này anh vẫn còn hối hận vì ko giữ lại đc căn nhà cho cô ấy, anh vẫn day dứt khi thấy cô ấy còn đơn lẻ đến giờ, anh nói với anh t có lúc anh sợ nghe đt của cô ấy, anh sẽ rơi nước mắt vì thương cô ấy??? em shock, muốn ngã quỵ khi nghe những lời này, nhưng vẫn phải giữ cho mình đứng vững, còn những điều gì mà em chưa biết nữa ko anh? Cô ấy có xứng đáng để nhận những điều đó từ anh ko??? em ko hiểu và càng tìm hiểu thì lại càng rối rắm. tình cảm mà anh dành cho cô ấy là tình yêu, là thương hại hay là hối tiếc khi đã để cô ấy ra đi. Còn em thì sao? Bây giờ anh đã có em rồi,anh có nhớ chúng mình đã dự định xa hơn nữa ko? Em ko tin vào tình cảm anh dành cho em, em ko tin anh nữa rồi, thật sự là như thế. Con đường đưa anh về với cô ấy tưởng chừng rất xa nhưng lại rất gần. Bây giờ em chẳng biết mình nên thế nào, ko lẽ em cũng rời bỏ anh như cô ấy, em yêu anh yêu rất nhiều nhưng em lại chẳng thể chấp nhận chia sẻ anh với ai khác, hay là em vẫn bên anh rồi ngày ngày sống với những lo sợ và ghen tuông thế này??? Đâu mới là con người của anh đây???
    Một người được yêu chỉ thật sự hạnh phúc khi biết mình đã được yêu hơn ai! Dù sao, trái tim cũng là thứ khó kiểm soát và chẳng ai biết được ta giấu gì trong tim ta!!!:Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 97 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Chia sẻ với bạn! Mình cũng từng như vậy. Nhưng mình nghĩ rằng ex của mình hay nghĩ đến người cũ vì những ưu điểm của chị ấy chứ không phải tình yêu, và vì họ đã yêu nhau rất lâu và chia tay- quay lại như 1 thói quen rồi. Đối với con trai thì mối tình đầu, lại lâu năm nữa thì thường rất sâu đậm, khó quên; và vì người cũ của ex mình rất giỏi giang, nên ex coi đó là hình mẫu rồi, nên khi mình không đáp ứng được những tiêu chuẩn đó thì đâm ra so sánh, rồi chán mình.

ngay từ khi bắt đầu mối tình đó, mình đã chủ trương là không quan tâm đến quá khứ của anh ấy, và không nhắc lại. Nhưng người khơi gợi lại lại là anh ấy, thi thoảng lại bảo là "chị ấy lắm người thích lắm", "chị ấy giỏi tiếng Anh lắm", hoặc nhắc lại kỉ niệm... làm mình bắt đầu tò mò về người cũ của anh ấy. Càng tìm hiểu thì càng biết con người đó rất đặc biệt, tài giỏi, khéo léo. Mặc dù anh ấy nói rằng phía anh ấy không còn ty, và anh ấy là người chủ động chia tay, nhưng nhiều lúc mình cảm thấy anh ấy đang thầm so sánh mình với chị ấy. Đỉnh điểm là khi anh ấy không hài lòng với mình vì mình cư xử còn vụng về, anh ấy nói thẳng là chị ây thế này, thế kia, làm mình vừa tự ti, vừa bực mình... Anh ấy còn nói là hồi mới yêu mình rất sợ sẽ quay lại với người ấy, vì họ yêu nhau gần chục năm, chia tay nhiều lần, mà toàn là anh ấy chủ động chia tay, nhưng chị ấy níu kéo, và anh ấy lại quay lại, cứ như vậy.... Mình vừa cảm thấy thua kém, vừa dè chừng chị ấy

Vì mình nghĩ anh ấy không còn ty nữa, nên thỉnh thoàng mình có hỏi về chị ấy, coi như chị ấy là 1 chuyện bt mà bọn mình có thể nói đến 1 cách tự nhiên, không phải với vai trò là "người cũ" nữa. Mình thì nghĩ thế, nhưng chẳng biết anh ấy có nghĩ thế không hay lại nghĩ mình khơi gợi lại quá khứ. VÌ bọn mình chia tay sau hơn nửa năm yêu nhau vì anh ấy bảo "không hợp". Mình nghĩ có lẽ nếu chị ấy không lấy chồng thì có thể họ sẽ lại quay lại lắm

H nghĩ lại vẫn thấy mọi chuyện thật rối loạn, chẳng biết có phải mình làm vậy là sai lầm không? Hay tại anh ấy không yêu mình thật lòng mà chỉ đeo đuổi "sự hoàn hảo" của riêng anh ta ? Sau khi chia tay mình 1tháng thì anh ta có ng khác, Mình nghĩ nếu anh ta không chấm dứt việc so sánh như vậy thì sẽ chẳng tìm dc hp đâu. Thôi chia tay rồi, kệ anh ta, h chỉ muốn nghĩ cho bản thân mình thôi.

Đấy là chuyện của mình! Chúc bạn sớm tìm dc giải pháp cho chuyện của bạn
    • 382 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

Nếu yêu nhau, thì cùng nhau bước qua quá khứ. Còn nếu không có ý định về tương lai, thì đừng làm khổ nhau.
    ----Kuni Shop - Bình Dương ----
    *Cung cấp các sản phẩm làm đẹp từ Mỹ với nguồn gốc rõ ràng và giá cả cạnh tranh nhất.
    *Nhận order hàng Mỹ (amazon, Ebay...) với công chỉ 5%. Ship: $15/kg mỹ phẩm, $11/kg quần áo.

-CONTACT-
    -FB: https://www.facebook.com/Kuni.cosmetic
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 155 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

mình đã từng được vinh dự là "cô gái trong tim - ko bao giờ quên được " của người yêu cũ mình , thậm chí những ng yêu sau của anh ý đều biết mình, có người chủ động liên lạc với mình để nc và để chia sẻ xem vì sao anh ý có thể đắm đuối vì mình lâu thế...haizzz.....tự hào lắm....nghênh ngang lắm , sau gần vài năm trở lại VN, gọi đt để gặp anh thật là khó vì anh đã yêu người khác và hết si tình với mình rồi.. hì hì..âu cũng là cái số, con người ta có thể " băt' vía " người này và bị "bắt vía" bởi người kia...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2