Em 19 tuổi và hiện tại em vẫn còn đi học . Ý nghĩ của em trong chuyện tình yêu là ở tuổi này thì chỉ có thích thôi chứ ko thể nào yêu được . Nhưng chắc em đã nhầm rồi , em đã thích 1 cô gái từ 1 tháng sau khi đặt chân vào lớp . Như bao lần thôi , em vẫn nghĩ nó chỉ là thích đơn thuần rồi sẽ hết thôi , nên em cũng mặc kệ ko quan tâm tới nó . Nhưng thời gian cứ đi qua thì em mới nhận ra tình cảm của mình dành cho người đó ngày càng nhiều , en muốn làm mọi điều cho người đó vui , nghe và làm theo tất cả những gì người đó muôn vì em rất sợ người đó giận mình , Và rồi thì em cũng ko hiểu tại sao em lại đi làm cái chuyện 19 năm qua chưa có 1 lần là nói lời yêu với người đó . Nhưng có 1 việc thực sự trớ trêu các anh chị ạ . Người con gái đó lại là người yêu của bạn thân em . Không phải em không biết , nhưng em vẫn làm như thế mặc cho tình bạn của em và nó có thể chấm dứt . Em đã ngỏ lời vói cô ấy và tất nhiên là cô ấy ko từ chối nhưng cũng chẳng nhận lời vì cô ấy đã có ny rồi mà . Theo thói đời thì thường tỏ tình thất bại sẽ kèm theo việc ko thể làm bạn nữa đúng ko ạ . Nhưng cố ấy lại không như thế , cố ấy vẫn để cho em quan tâm hơn trước rất nhiều nữa và ngược lại cô ấy cũng vậy . Có đôi lúc em nhưng tưởng cô ấy dành cho em cơ hội , nhưng sau đó chính cô ấy lại phủi nó đi . Và thực sự thì cũng đến lúc cả 3 đều mệt mỏi rồi , tuy mệt nhưng chúng em vẫn như thế chẳng có gì thay đổi cả . Chỉ có tình bạn của em coi như là đã tiêu tan mất rồi . Nhiều lúc em cũng muốn dứt đi ko quan tâm nữa nhưng lại chẳng thể làm đc . Bây giờ em phải làm gì đây ạ . Em nên tiếp tục theo đuổi hay buông tay đây . Em luôn nghĩ cơ hội để em dành được cô ấy là vẫn còn nên em thực sự ko muốn từ bỏ 1 tí nào . Nhưng cứ như thế này mãi thì sẽ có người gục xuống vì mệt mỏi mất . Hiện tại bây giờ em và cô ấy vẫn rất thân . Nhưng cô ấy vẫn là ny của bạn em . Và em và bạn em đã ko còn như trước nữa rồi . Em hoàn toàn bế tắc không biết mình phải làm gì nữa rồi .