TIN TÀI TRỢ.

em có nên lấy người như thế này ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.51K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 275 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Người yêu em lôi thôi luộm thuộm gọi bằng chúa, quần tụt ra để nguyên hình số 8 dưới đất ý, đi tè rất hay quên ko xả nước. Anh ý làm ngành xây dựng nên hay bị rủ rê gái gú , 1 lần cũng vì bị rủ rê và tò mò mà bước vào nhà nghỉ với gái rùi nhưng mà ko dám làm j cả ( chắc do lần đầu và thấy có lỗi với em ). Đã thế lại còn nóng tính lắm, bức xúc cái gì là chửi đc ngay (nhưng thường ko pải là những từ tục tĩu ) . Yêu em 2 năm rồi cũng chưa thấy ra ngoài tán tỉnh linh tinh gì, chỉ thích tỏ ra galang với các cô thôi (như thế cũng hơi sợ nhỉ). Ăn to nói lớn, chả lúc nào thấy tỏ ra điềm đạm, trầm tư, phong thái của người chững chạc cả. Hơi sĩ nữa (Bố anh ý cực kỳ sĩ và gia trưởng). À, còn có cái tính hay nói dối nữa
    Trên đấy là những tính xấu của ny em . Còn tính tốt là ko sa đà j cả, ko nghiệm game, ko nghiện bóng đá, cũng ko thích la cà bia bọt khi tan làm. Không pải là người ngại khổ, ko tiêu xài hoang phí (ko rộng rãi nhưng cũng ko keo kiệt). Cũng chịu khó làm ăn, suy tính tương lai. Quan tâm em ko chỉ là lời nói mà cả hàng động nữa (VD như em gầy thì chịu khó mua đồ mang sang cho em ăn, khuyên em đi tập thể dục để cải thiện sức khỏe, treo giải thưởng động viên em học, em đi mua cái gì cũng mún đi cùng để ngắm cho em, tạo điều kiện cho em và mẹ anh ý gần gũi thân thiết hơn...) . Anh ý nóng tính nhưng mà lúc nào em nóng là anh ý lại nhịn để dịu em lại nên 2 đứa chưa bao h cãi nhau kịch liệt cả.
    Yêu nhau cũng 2 năm rồi, em thấy em đầy tính xấu nhưng chưa bao giờ thấy anh ý phàn nàn j cả, chỉ phàn nàn duy nhất 1 điều là em ít quan tâm tới anh ý (Sự thật là anh ý vun đắp chuyện tình cảm nhiều hơn em). Anh ý hay đọc báo thấy nhiều con gái ngoại tình quá nên lúc nào cũng ko tin em 100% chỉ sợ em phản bội thôi. Nên có vẻ anh ý có j đó cảnh giác, em thì cũng sợ bị phản bội mà tính anh ý hay nói dối nên em cũng cảnh giác (Yêu có lý trí đấy ạ). Liệu 2 người yêu nhau mà ko tin nhau như thế lấy nhau về có sao ko mọi người ơi? Mà em băn khoăn lắm cái lần anh ý vào nhà nghỉ, liệu em có nên lấy 1 người con trai như thế ko? anh ý nói rằng nếu lần sau anh ý bị rủ rê thì sẽ nt cho em biết để em gọi về hay đến lôi về để anh ý có lý do từ chối (bản thân anh ý ko tiện từ chối vì đôi khi người rủ là sếp mình)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 17 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi heoquay Xem bài viết
    ko sa đà j cả, ko nghiệm game, ko nghiện bóng đá, cũng ko thích la cà bia bọt
    mỗi tội
    hay nói dối
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 513 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Người yêu em lôi thôi luộm thuộm gọi bằng chúa, quần tụt ra để nguyên hình số 8 dưới đất ý, đi tè rất hay quên ko xả nước
    tưởng là tả thằng cháu 2 tuổi chứ:RollingEy:

anh ý nói rằng nếu lần sau anh ý bị rủ rê thì sẽ nt cho em biết để em gọi về hay đến lôi về
    hay nói dối
    Anh chỉ copy những gì em nói thôi.
    Nếu yêu thì thay đổi tính tình anh ấy từ từ đi... tới nước này còn hỏi có lấy không?:Surprise:
    • 165 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Nếu mình là bạn thì mình ko
    • 1,351 Bài viết

• 1,421 Được cảm ơn

Đã suy nghĩ đắn đo thì nên xem lại.
    Để dành cho anh tất cả những dịu dàng .
    • 1,242 Bài viết

• 1,743 Được cảm ơn

Bạn đừng bao h ngĩ mình có thể thay đổi dc ng khác, nếu cảm thấy chấp nhận dc và khuyên anh ta sửa đổi dần dần dc thì lấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 275 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vì mình biết là khó sửa đổi tính nết 1 con người nên mới đắn đo suy nghĩ, đang suy nghĩ đây :Thinking:. Muốn hỏi thêm ý kiến mọi người cho khách quan. Việc anh ý ko sa đà , ko nghiện game, nghiện bóng đá, la cà bia bọt là có thật, ko pải nói dối. Mình quan sát lịch sinh hoạt hàng ngày là nhận ra. Còn về khoản nói dối thì pải nói sao nhỉ, xưa nay những việc nói dối thường ko to lắm, chỉ là lúc tán nói dối (bốc phét) vài cái để lấy được cảm tình của mình, ... có 2 lần nói dối nghiêm trọng nhất là giấu mình liên lạc với ng cũ (mặc dù chỉ là nc bình thường, ko buông lời ong bướm j),và lần nói dối đi nhà nghỉ kia. Tài thế nào mà cứ lần nào nói dối là bị mình phát hiện nên kết luận anh ý hay nói dối . Chứ nhiều ông con giai nói dối như thần ý mà ko ai bít thế là ny cứ tin tưởng tuyệt đối. Hum qua mới đọc được bài " Các nguyên tắc lấy được chồng tốt" ở trên này, chợt nhận ra rằng ko nên quá tin vào tình yêu, pải biết dùng lý trí để suy xét , nên quyết định tham khảo ý kiến mọi người. Đừng để Chọn nhầm - Yêu nhầm - rùi Lấy nhầm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 499 Bài viết

• 826 Được cảm ơn

Trong này lắm heo thế? Heo mọi, heo quay, heo violet

Đọc xong đi ra ngay kẻo tai đổi màu và hư móng
    chết đi rồi hãy ngủ!
    quan tài không có túi!

• 791 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

hjx, bạn tả về ng yêu mình mà như đứa trẻ thế, ng yêu bạn có nhiều điểm tốt ý chứ, theo tớ thì đã yêu thì chấp nhận cả tốt lẫn xấu nhé
    Cảm ơn đời sớm mai thức dậy cho ta thêm ngày mới để yêu thương
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 441 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

mấy cái đức tính đấy thì mình cũng có, chả có gì đặc biệt cả. Yêu thì xấu mấy cũng thấy bình thường. Chả biết khuyên bạn kiểu gì. Có điều lấy xong mà k chịu nổi thì đừng có kêu:Kiss:
    120314dsmilanna02
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 275 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời ơi, mọi người hãy đọc bài các Nguyên tắc để lấy được chồng tốt đi, các mẹ sẽ ko nói cái câu là yêu rồi thì nên chấp nhận đâu. Chuyện nói dối và gái gú là 2 chuyện khá nghiêm trọng. Bi h chưa xảy ra chuyện gì nhưng nếu lấy rồi mà mức độ tăng lên thì làm sao sống nổi. Thế nên mình muốn hỏi ý kiến mọi người xem 1 người đàn ông như thế khi lấy về rồi liệu có dễ phản bội mình ko. Các mẹ lấy chồng rồi có kinh nghiệm mà. Sao ko ai cho mình lời khuyên thật vậy, hic
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không có ai là hoàn hảo lả được đâu bạn à, Nếu bạn không chọn thì bạn phải XD lại, còn nếu bạn chọn thì bạn chỉ cần chỉnh sửa lại là được. Chúc hai bạn hạnh phúc.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 46 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Cưới đến nơi rồi mà còn hỏi vậy sao?
    • 513 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Trời ơi, mọi người hãy đọc bài các Nguyên tắc để lấy được chồng tốt đi, các mẹ sẽ ko nói cái câu là yêu rồi thì nên chấp nhận đâu. Chuyện nói dối và gái gú là 2 chuyện khá nghiêm trọng. Bi h chưa xảy ra chuyện gì nhưng nếu lấy rồi mà mức độ tăng lên thì làm sao sống nổi. Thế nên mình muốn hỏi ý kiến mọi người xem 1 người đàn ông như thế khi lấy về rồi liệu có dễ phản bội mình ko. Các mẹ lấy chồng rồi có kinh nghiệm mà. Sao ko ai cho mình lời khuyên thật vậy, hic
    người ta khuyên bạn hay bạn khuyên người ta vậy:Silly:
    • 1,252 Bài viết

• 2,314 Được cảm ơn

Cái chính là anh thấy e cũng khó để lấy đc 1 người hơn anh bạn đó. Dù chỉ một hai dòng về bản thân, nhưng giác quan cho anh thấy, e chưa phải là 1 cô gái có nhiều ưu điểm. Hãy chấp nhận 1 nửa không hoàn hảo nhưng vừa vặn với mình hơn là cố gắng tìm kiếm 1 điều quá xa xôi nhé cô bé.
    Tuổi thơ ơi, tuổi thơ ơi
    Sao tôi gọi mãi mà người không thưa?
    Xin người một chút xa xưa...
    Sao tôi chỉ nhận nắng mưa bây giờ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ok! heoquay a nguoi tốt đấy. Con bo câu ta rthi không sao đâu vì minh sống với chồng mà...
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 94 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

nửa đêm mà vào đọc thấy loạn cả não lên. bạn hỏi trong đây ng` nói nên ng` nói ko. zậy lúc vik topic này bạn có suy nghĩ j` trong đầu về chuyện của mình chưa :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 187 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

a này zui nha. chủ yếu ở bản thân chị thôi chị à. nếu chị cảm thấy đc thì tiếp tục, ko thì thôi. sức chịu đựng cũng có giới hạn mà
    Ngủ ngủ ngủ và...đánh răng rửa mặt rồi ngủ

https://www.youtube.com/watch?v=fLexgOxsZu0&ob=av3e
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 275 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    haizzzzzzz, vừa đọc được cmt của 1 chị bên topic khác " trên đời có 2 loại người ko thể cải tạo : nói dối và phản bội" hic. Càng hoang mang hơn.
    Thật ra nói những tính xấu và tốt của ny lên cho khách quan thui chứ mấy cái tính lôi thôi, ko chững chạc của ny mình, mình đều yêu được hết. Chỉ buồn ko biết vụ gái gú sau này sẽ ra sao, mình sợ nhất là sự phản bội.
    Hôm nay ny sang chơi, mình vẫn làm mặt lạnh, thật ra trong lòng chỉ mún rúc đầu vào ngực ngta khóc lum loa lên để ngta dỗ dành thui, mún đc tin những gì ngta nói lắm chứ, nhưng lại sợ niềm tin đặt nhầm chỗ, tại sao thỉnh thoảng ny mình lại cứ gây ra những việc làm mình đau đầu suy nghĩ thế ko bít.
    Buồn, nhớ những lúc vui vẻ lại buồn hơn, haizzzz, tớ và ny tớ yêu nhau ngộ lắm. tớ có thói đang ngồi ko tự dưng thấy ngứa răng là cắn ny, ngứa tay là cấu véo, Ny tớ tức quá mà đánh thì ko đánh được,nhìn mặt tớ cứ vênh vênh thách thức là y như rằng sẽ nhét cái j đó vào mũi tớ, thế là hỗn chiến, ny tớ còn cõng tớ đi lòng vòng trước mặt mẹ anh ý nữa, thỉnh thoảng tớ , ny tớ và mẹ anh ý lại nằm nói chuyện, mẹ anh ý nói hết chuyện này tới chuyện khác, Tớ bị đau cũng khóc, xem phim cảm động cũng khóc, nhiều lúc chả có chuyện j nhưng thấy bùn bùn tủi thân gặp ny là khóc, ny thấy tức cười lắm nhưng vẫn dỗ dành rồi dẫn đi mua đồ, đi ăn lung tung. Cũng biết yêu nhau ai chẳng thế nhưng mà bùn nên càng nhớ, haizzzzz
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 76 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Người yêu bạn là người tốt đấy. Và hình như anh ta dễ bị gái tán.

Cái đoạn sếp rủ vào nhà nghỉ là làm sao vậy bạn? Sếp lạ thêa?
    Tp hcm: cần mua "Biên niên sử chim vặn dây cót"
    Bố mẹ nào có pm mình.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2