TIN TÀI TRỢ.

Em có nên đến với người yêu tây ? Trải lòng củng anh chị đọc giả!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.08K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các anh chị , em hiện đang là sinh viên đại học năm 4 , em sống tự lập và kinh tế tương đối cũng tự nuôi bản thân mình được . Tiêu để là điều em đã băng khoăng tự nhốt mình vào phòng 1 thời gian dài để suy ngẫm phải chăng em đang mơ hồ quá . Mong có thể các anh chị đi trước có thể chia sẻ cùng em vì em ko biêt tâm sự cùng ai ..
    Năm nay tuy đã 23 tuổi , sống từ nhỏ trên sg và ngoại hình ở mức xinh đẹp . cũng đã trải qua nhiều mối tình đau lòng , tan vỡ trước đây. Làm cho em bất cần với tình yêu . Và 1 điều là em chưa bao giờ sex với ai dù trải qua nhiều mối tình . Em thuộc gia đình gia giáo , ăn học đàng hoàng , ko bar , ko tụ tập , ko chơi vời , chỉ đi học sau đó về buôn bán nhỏ rồi ở nhà chat chít .
    - Tình cờ chat trên mạng em gặp được 1 người đàn ông tây , anh ấy 28 tuổi , rất đẹp trai , người Anh và hiện đang là thầy giáo dạy ở sg . anh ấy rất khó tính , mới đầu chat chat ko nói với em , em thấy quê nên block nick , ai ngờ block 10 lần anh ấy add lại 10 lần và hẹn em đi uống cà phê . em nhận lời ! hihi
    - Lần dầu gặp anh ấy ăn mặc lịch sự và đẹp trai lắm , thật sự mà nói là rất đẹp . anh ấy rất thích em và hẹn em đi chơi vài ngày sau đó ( tiếng anh của em thì tệ lắm ) nhưng anh ấy vẫn cố gắng nói cho em hiểu . Thừờng tụi em hên hò đi ăn , uống , xem phim và anh ấy thường nhắn tin cho em mỗi ngày nói thích em , có lần anh ấy còn nói '' thích em nhiều '' . cũng 1 tháng . Sau đó đến ngày lễ quốc khánh , anh ấy hẹn em đến nhà anh ấy để nấu ăn cho em ăn , Hôm ấy anh ấy chở em đi xem phim , chơi sau đó chở về nhà anh ấy , anh ấy mua sẵn tất cả vật liệu làm đồ ăn cho em , anh ấy làm món ăn nước anh cho em ăn nữa . Lúc lên phòng của anh ấy , anh ấy đã đè em xuống giường ôm và hôn em rất lâu ,nhưng ko sex . Sau lần đó , về nhà anh ấy nhắn tin nói muốn sex với em , em ko đồng ý và bày tỏ về phong tucj của vVN là cưới sau đó sex . anh ấy ko hài lòng lắm . Vì vậy chúng em im lặng . có thể như là chia tay và anh ấy cũng ko nhắn tin em nữa .anh ấy nói '' sex là bình thường m nó làm cho tình yêu tốt đẹp hơn '' . anh ấy và em bất đồng quan điểm sau đó cả 2 im lặng .
    - 1 ngày ko lâu sau đó anh ấy nhắn tin nói anh ấy vừa mổ ruột thừa từ bệnh viện về , anh lo lắng quá nên chạy qua nhà mua cháo , đồ ăn cho anh ấy . Nhưng khi qua lúc lên phòng thấy anh ấy bình thường có vẻ ko phải bệnh nặng lắm , ( hình như muốn dụ em qua nhà để quề thì phải ) hihi
    - Sau đó tụi em quề được 3 ngày , em post hình em và anh ấy lên trang facebook của anh ấy , anh ấy tỏ ra nóng giận và unfriend cả nick em nữa , em rất tức nên block chia tay luôn hứa ko bao giờ quay lại . im lặng 3 tháng sau đó , em nhớ anh ấy nói anh ấy sẽ trở lại Anh để học tiếp master 2 năm , em nhắn tin và chúc anh ấy đi vui vẻ . anh ấy và em tâm sự 1 hồi anh ấy nói anh dự tính năm sau mới đi ( tức còn ở lại 9 tháng ) . qua 1 tháng chat , tụi em quyết định gặp nhau , nhưng lúc trước khi quen lần dạo đầu anh ấy ra đường ko bao giờ nắm tay em cả , NHưng bây giờ thì khác , luôn luôn nắm tay em . Nhưng lúc trước cách vài ngày là chúng em gặp còn bây giờ thậm chí nửa tháng anh ấy cũng ko rủ em đi chơi , luôn tìm cớ là bận , mỗi ngày chỉ nt 1 câu :'' have a nice day '' . em cảm thấy mệt mỏi với tình yêu này lắm , thật sự rất mệt mỏi . Em nói muốn 1 mối quan hệ lâu dài , anh ấy nói là tháng 8 anh ấy phải về nước , anh ấy dạy ở vn để dành tiền để trở lại Anh học master 2 năm , anh ấy ko hứa hẹn gì với em cả .
    - Em cảm thấy mệt mỏi vì mối quan hệ này , em quen với anh ấy chưa có 1 món quà gì cả . Nửa tháng nay em và anh ấy ko gặp , em im lặng với anh ấy , anh ấy nt viber ko thấy em trả lời , sau đó nt dt e : have a nice day , e cũng chả hiểu anh ấy muốn gì ? Em ko biết giờ mình phải làm gì nữa , em thấy mệt mỏi lắm , em ko biết mình nên tiếp tục hay dừng lại ? Nếu anh ấy thích em , anh ấy đã ko nói sẽ đi !
    - em trải lòng câu chuyện của em thật lòng mong anh chị có thể chia sẻ e vài dòng để em còn tình táo hơn với cuộc sống hiện tại ạ ! Em cám ơn anh chi nha !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em có hay đọc các trang báo hôn nhân và báo pháp luật không ?

đã có trắc trở thấy mệt mỏi thì em đừng nên cố hàn gắn khi nó không thể , em đang cố đẩy số phận em vào 1 nơi không xác định được hạnh phúc
    Ngày hôm qua là quá khứ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

• 94 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Tây nó thoáng nhưng cũng không phải là cứ thế nào cũng được đâu nhé. Vẫn rất coi trọng người phụ nữ biết giữ mình. Nhất là chi tiết anh ta ko thích bạn công khai trên face. Sao em ko tự hỏi liệu anh ta có đang có những mối quan hệ khác nên không muốn bị ảnh hưởng không. Cẩn thận không lại thành rau của anh "nông dân" Tây nhé em.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 70 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Đừng ảo tưởng hãy nhìn thực tế xung quanh mình nghĩ nhiều cho mệt

Gởi từ ứng dụng Webtretho của canlonghai
    • m-l
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 724 Bài viết

• 720 Được cảm ơn

Tây ko phải ai cũng đáng tin đâu bạn .
    ^^
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cuộc sống mỗi người đều có con đường riêng của mình! Em hãy chọn con đường mà em cho là em sẽ tìm đc hạnh phúc vì nó là cuộc sống, tương lai và hạnh phúc của em. Các anh chị em trên diễn đàn thì 9 người 10 ý, dù ý kiến như thế nào thì họ cũng chỉ là 1 cau nói, xong rồi thôi, không phải chịu trách nhiệm gì cả. Nhưng nó là cuộc đời em. Hãy hỏi con tim em muốn gì và hiện tại em đang cần gì rồi lựa chọn và không hối hận về sau em nhé! Còn nếu đưa ra lời khuyên: ở đâu cũng có người tốt, kẻ xấu vì thế pháp luật mới tồn tại. Dù là người lai mang 2 dòng máu nhưng anh không cổ vũ người phụ nữ việt lấy người ngoại quốc, Việt nam có câu: má ơi đừng gả con xa, chim kêu vượn hú biết nhà má đâu! Chúc em tìm được hạnh phúc và tình yêu mà em đang tìm! Thân!
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kiểu này chú tây ba lo kia muốn chăn rau chứ yêu cái khỉ j. Cẩn thận ko dính cháp như các cô gái miền sơn cước bé nhé!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nguyenmanhduc2402
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 113 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Ko nên!!, mình là dân Ngoại ngữ, tiếp xúc vs Tây nhiều, và kiểu Tây như của bạn mình cũng ko lạ. Ở VN chỉ là cs tạm bợ, còn ở Anh mới là cs thật và bộc lộ bản chất của a ta, nên đừng vội đánh giá
    • 52 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Chồng mình là Tây và mình khẳng định a chàng này ko đáng tin .Next nha bạn!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 65 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thực ra anh Tây này không hẳn là xấu, hay có ý định lừa gạt gì. Chỉ là suy nghĩ & lối sống không phải của Vn thôi. Thích thì nhích, sex trong khi tìm hiểu là chuyện rất bình thường, và chẳng có ý nghĩa ràng buộc gì. Anh ấy còn tương lai học Master 2 năm trước mắt, 1 điều chắc chắn là không có ý định đèo bòng yêu rồi cưới, rồi bảo lãnh 1 cô bé Vn khi chính bản thân chưa tự lập kinh tế được khi trở về Anh. Nếu em thích, thì yêu nhưng đừng xác định là have sex với nhau thì anh ý sẽ phải cưới... Cái này là sự lựa chọn của em.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chi cũng nghĩ chú tây kia ko yêu em đâu. Nếu yêu đã ko vậy. Quên đi em. Cố lên! Con trai tốt có rất nhiều! Rồi em sẽ gặp người yêu mình thực sự. Chị lúc nào cũng tin vậy đó

Gởi từ ứng dụng Webtretho của monhon1989
    • 66 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Nói chung là mình nghĩ anh này thấy bạn xinh nên cũng muốn tìm hiểu, hẹn hò chứ không có ý định lâu dài đâu. Nếu bạn quyết định yêu thì phải có ý chí vững chắc để mà tính. Tuy nhiên, mình nghĩ chuyện tình này không đi tới đâu đâu, next thôi bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,350 Bài viết

• 2,428 Được cảm ơn

Xin lỗi em, chị phải nói câu này nhưng em đã bị vẻ bề ngoài và cái mác tây của anh làm mở mắt rồi.

Chị khẳng định luôn với em là giữa em và anh chỉ là sự hấp đãn giũa hai người khác giới. Em nên phải hiểu rằng, đối với rất nhiều người, đặc biết là các bạn tây thì thích chưa có nghĩa là yêu và sẽ yêu. Bạn của em còn trẻ, lại chỉ ở VN một thời gian nên chắc chăn anh ta ko nghĩ đến chuyện yêu đương lâu dài đâu, găp thích thì cử tán thôi. CÒn em là cô gái VN, mơ mộng về tình yêu và hôn nhân. Hai người khác nhau nhiều quá, chị nghĩ em ko nên mệt mỏi tốn thời gian cho mối quan hệ này làm gì.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thôi cho nó next đi em. Tây hay Ta ko quan trọng. Quan trọng là tình cảm lấp lửng như thế đã là ko tôn trọng nhau rồi.