Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Em có nên bực mình với người yêu vì lí do này?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.16K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 134 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Hiện tại em đang cảm thấy rất ấm ách khó chịu trong người nhưng ko biết có nên bộc lộ vs người yêu ko vì em biết nó có vô lí hay ko nữa.

30/4 này ở chỗ em có tổ chức Carnaval rất đông vui, có bắn pháo hoa và biểu diễn ánh sáng công nghệ cao j đó... nchung là rất thú vị. Những ngày như vậy ngta thường đi có đôi có cặp. Vấn đề là người yêu em lại quyết định sẽ đi cùng nhóm bạn (2 nữ,1 nam) của anh ấy. Vì trc đó em ko biết có Carnaval nên em bảo sẽ đi vs bạn, anh thik đi đâu thì đi. Người yêu em hí hửng lắm vì anh ấy đã định nói vs em thế rồi :Talktothe Rồi em lại biết là 30/4 sẽ tổ chức hoành tráng lắm, em muốn đi chơi vs ngy nên nói bọn bạn (bọn em chưa hẹn nhau kĩ càng, định thế thôi) nhưng người yêu em thì hẹn bạn bè xe cộ hết rồi... Em nói muốn đi cùng đc ko (vì em quen 2 người trong số đó) thì anh ấy nói giọng ko thoải mái..giải thik là nhóm đó chơi thân nên có e sẽ ngại. Em thấy buồn và tức tối lắm. Nhưng nói anh ấy hủy hẹn để đi vs em thì quá đáng quá.. Nhưng đc ngắm pháo hoa với ngy vẫn luôn là ước mơ của em, mà 1 năm chỉ có 1 lần...bọn em chưa có nhiều kỉ niệm với nhau.

Mà hôm đấy đi có 2 con gái, vậy anh ấy sẽ lai 1 chị khác.. Em cứ tưởng tượng cảnh mình ko đc ngắm pháo hoa, nắm tay đi lễ hội như các đôi khác mà càng tức mình, trong khi đó ng yêu có nhưng lại đang lang thang vs người khác...!!!

Em phải làm sao đây??? Thật sự là em rất bực mình tức tối nhưng nếu vô lí thì sẽ cãi nhau cho coi..

Tại sao chỉ có mình em muốn đc ở bên anh ấy trong những dịp như vậy, còn ngy em lại thích đi với bạn bè hơn? Em cảm thấy chán ngán..

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,118 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

Giờ nói ra chỉ cãi nhau thôi. Anh ta đã hẹn rồi , bây giờ không thay đổi được và trường hợp bạn muốn đi ké cùng anh ta cũng không được nốt. Thế nên bạn sẽ không được ngắm pháo hoa cũng anh ta ở dịp này rồi. Hãy ngắm cùng với bạn bè của bạn nhé. Chúc vui:Smiling:

Lần này là cũng do bạn nói vậy trước nên không thể trách ai được cả.:Smiling:

Nhưng anh ta chơi với bạn, mà không cho bạn đi cùng:Worried:, thì lần này không cãi nhau, lần tới cũng sẽ cãi nhau thôi. Phải dẫn đi chơi chung nhiều thì bạn của anh ta và bạn mới có thể hòa nhập được chứ. Thật là lạ đấy:Smiling::Smiling::Smiling:
    Yêu Mẹ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Em à, anh nghĩ là em sẽ phải là nhiều thứ để có thể giữ được tình yêu này đấy.

Tưởng tượng nhé, thử đặt vị trí của mình vào trường hợp thế này, khi người con trai biết có một lễ hội vui vẻ như vậy, người ta sẽ suy nghĩ gì. Hẳn là đa phần sẽ nghĩ là dẫn người yêu đến xem và vui vẻ cùng nhau, nhưng anh ta lại thích đi cùng bạn bè hơn và ngại cho em đi cùng, ngoài vấn đề về xe cộ ra thì có lẽ anh ta thích có những khoảng không để thoải mái với các bạn nữ khác mà không có em hơn. Có phải hai người yêu nhau nhưng mà rất ít khi đi cùng với bạn của nhau không? Mà người con trai suy nghĩ làm sao nếu đi chơi với bạn bè đủ cặp như thế, còn để người yêu long nhong một mình. Chỉ có thể nói là tình yêu của hai người chưa đủ sâu.

Em cần xem lại mối quan hệ của hai người, cần phải làm gì để cải thiện tình hình chứ. Em phải là niềm tự hào của chàng khi đi đâu cũng dẫn theo, chứ không phải là cục nợ đi đâu "cũng phải" dẫn theo.
    • 1,198 Bài viết

• 1,414 Được cảm ơn

nếu 2 người có một tình yêu đủ sâu thì ko bao giờ có điều này xảy ra. Mình ko quá ích kỷ nhưng việc bạn trai bỏ mình đi chơi trong ngày vui như thế vì bất cứ lý do gì cũng ko thể chấp nhận, lại còn chở con gái. Mình ko bao giờ cho phép chỗ ngồi sau xe của ngy dc sử dụng để chở một người con gái khác ngoại trừ người trong gia đình. Bạn hãy xem xét lại mối quan hệ của 2 người.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 41 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

đúng là người yêu bạn vô tư thật, mà bạn cũng hiền nữa. Gặp GF của mình thì nếu mình đi với gái thế kia thì xị 1 đống ngay.

Ko bít người khác ntn chứ mình đi đâu vui, ăn j ngon, thấy j đẹp cũng muốn có gf bên cạnh để chia sẻ. Có thể bây giờ bf của bạn khác mình, nhưng bf của bạn giống mình hồi trc, còn lông bông với em này em nọ trc khi gặp gf mình... ^^

Nói vậy thôi mỗi người mỗi tính, bây giờ còn j hơn là bạn đi chơi với bạn bè, chuyện này qua dịp này hẵng nói.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 134 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người, có lẽ lỗi cũng do em thôi vì thứ nhất là ko hẹn anh ấy trc, thứ 2 là ko biết cách cư xử giao tiếp nên anh ấy ngại dẫn theo , có mấy lần anh ấy có dẫn em đi nhưng em cứ ngại...

Nghe mọi ng nói cũng buồn thật, có lẽ em nên giãi bày tâm trạng này vs anh ấy? Vì anh ấy ko hẳn là ko yêu em mà chỉ là ng coi trọng bạn bè hơn thôi. Trc giờ vẫn vậy rồi, anh ấy dù có em vẫn luôn sắp xếp để đi cùng vs bạn bè, đôi khi họ nhường em, đôi khi em nhường họ. Nên ko biết fai trách cái gì nữa.

Nhóm bạn này thì anh ấy có nói năm nào cũng đi như vậy, thông lệ rồi hay sao đó, và cũng ko có đôi trong số đó mà chỉ là bạn bè của nhau thôi (mặc dù mấy ng cũng chẳng gọi là thân). Có lẽ em hiền quá rồi, dỗi hay ko dỗi cũng cần xem xét trc sau, thật sự em đã làm rất nhiều để giữ đc tình yêu cho đến ngày hnay

Thật sự là anh ấy làm rất tốt, tất cả mọi việc đều sắp xếp hợp lí để em ko có gì để bắt lỗi, giận dỗi đc. Có lí thì anh ấy xin lỗi ngay, còn ko thì đừng mong mọi ch bt. Vì vậy em luôn cảm thấy đuối lí ko làm gì đc, có cách nào để trở nên mạnh mẽ, khiến anh ấy fai coi trọng ko? Trong chuyện này anh ấy cũng ko sai, nhưng xét theo khía cạch cảm xúc của em, nhìn với phương diện ng ngoài thì anh ấy đúng là có vấn đề thật !:Worried:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 148 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pisces31 Xem bài viết
    Cảm ơn mọi người, có lẽ lỗi cũng do em thôi vì thứ nhất là ko hẹn anh ấy trc, thứ 2 là ko biết cách cư xử giao tiếp nên anh ấy ngại dẫn theo , có mấy lần anh ấy có dẫn em đi nhưng em cứ ngại...

Nghe mọi ng nói cũng buồn thật, có lẽ em nên giãi bày tâm trạng này vs anh ấy? Vì anh ấy ko hẳn là ko yêu em mà chỉ là ng coi trọng bạn bè hơn thôi. Trc giờ vẫn vậy rồi, anh ấy dù có em vẫn luôn sắp xếp để đi cùng vs bạn bè, đôi khi họ nhường em, đôi khi em nhường họ. Nên ko biết fai trách cái gì nữa.

Nhóm bạn này thì anh ấy có nói năm nào cũng đi như vậy, thông lệ rồi hay sao đó, và cũng ko có đôi trong số đó mà chỉ là bạn bè của nhau thôi (mặc dù mấy ng cũng chẳng gọi là thân). Có lẽ em hiền quá rồi, dỗi hay ko dỗi cũng cần xem xét trc sau, thật sự em đã làm rất nhiều để giữ đc tình yêu cho đến ngày hnay

Thật sự là anh ấy làm rất tốt, tất cả mọi việc đều sắp xếp hợp lí để em ko có gì để bắt lỗi, giận dỗi đc. Có lí thì anh ấy xin lỗi ngay, còn ko thì đừng mong mọi ch bt. Vì vậy em luôn cảm thấy đuối lí ko làm gì đc, có cách nào để trở nên mạnh mẽ, khiến anh ấy fai coi trọng ko? Trong chuyện này anh ấy cũng ko sai, nhưng xét theo khía cạch cảm xúc của em, nhìn với phương diện ng ngoài thì anh ấy đúng là có vấn đề thật !:Worried:
    Đừng đỗ lỗi tại bản thân mình em ạ. Thằng đàn ông nó k yêu hết lòng nó sẽ vậy thôi dù e có ntn đi nữa thì nó cũng sẽ vậy thôi. Đừng nghĩ là tại mình. Tại đời nó thế thôi
    • 1,118 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi denhuoi Xem bài viết
    Đừng đỗ lỗi tại bản thân mình em ạ. Thằng đàn ông nó k yêu hết lòng nó sẽ vậy thôi dù e có ntn đi nữa thì nó cũng sẽ vậy thôi. Đừng nghĩ là tại mình. Tại đời nó thế thôi
    :Rose::Rose::Rose:
    Một người yêu hết lòng và không hết lòng khác hẳn nhau thật.

Yêu 1 người không hết lòng, chỉ thêm lắm cái bực vào mình.

Ôi, tình yêu...
    Yêu Mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 134 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Thế nào là yêu hết lòng đây?
    Yêu đúng là mù quáng, biết hướng đúng hướng sai nhưng chân ko thể đi theo lí trí.

Tình yêu thật nhiều mâu thuẫn. Nửa cứ hoài nghi nửa cứ chắc chắn ngta yêu mình nhiều. Nửa sợ hoài nghi phá hỏng tình yêu, nửa sợ bản thân bị lừa dối. Nửa muốn yêu dốc hết tâm can, nửa lại sợ là kẻ thua kẻ thiệt.

Trong tình yêu, ai yêu nhiều hơn người đó thua. Nhưng người trong cuộc, có ai biết ai thua ai thiệt?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,118 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

Thế nào là yêu hết lòng đây?
    Yêu đúng là mù quáng, biết hướng đúng hướng sai nhưng chân ko thể đi theo lí trí.

Tình yêu thật nhiều mâu thuẫn. Nửa cứ hoài nghi nửa cứ chắc chắn ngta yêu mình nhiều. Nửa sợ hoài nghi phá hỏng tình yêu, nửa sợ bản thân bị lừa dối. Nửa muốn yêu dốc hết tâm can, nửa lại sợ là kẻ thua kẻ thiệt.

Trong tình yêu, ai yêu nhiều hơn người đó thua. Nhưng người trong cuộc, có ai biết ai thua ai thiệt?
    Nửa chắc chắn là bởi vì bản thân mỗi người ai chẳng mong muốn đó là sự thật. Đôi khi tự ta nghĩ thế, ta nghe thấy thế, chứ không hẳn đó là sự thật.:Smiling:

Đôi khi người ta yêu mình nhiều thì mình đâu có biết "Con cá mất là con cá to ":Laughing:

Và thường thường người nào yêu nhiều hơn người ấy thiệt.

...
    Yêu Mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 134 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Hi, nhưng có những điều người trong cuộc mới rõ nhất đúng ko? ^^ Thế mới nói tình yêu thật rắc rối và mâu thuẫn.
    Dù vậy vẫn tin ng đó yêu mình nhiều, chỉ là ko nhiều bằng mình mà thôi
    • 6,926 Bài viết

• 10,715 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    không biết bạn & bf của bạn yêu nhau bao lâu rồi & mức độ như thế nào. Nhưng 4 năm yêu nhau của mình, mình luôn giữ quan điểm là nói ra những gì mình muốn cho đối phương vì ko nói him ko biết, ko hiểu.

bạn muốn gì, hay có gì khó chịu, cứ nói với bf bằng giọng ngọt ngào để bf của bạn hiểu những điều bạn cần, mong muốn & cả 2 cố gắng thảo luận để chọn giải pháp tốt nhất. Mình nghĩ như vậy mới bền lâu và 2 người sẽ hiểu cho nhau hơn, thông cảm cho nhau hơn.

Tham khảo thử bài viết này nhé

Không ai hiểu, chỉ 1 người mới hiểu
    http://www.phunuonline.com.vn/honnha...-moi-hieu.aspx

Theo đúc kết của các chuyên viên tâm lý, thông thường khi chung sống hòa bình, vợ chồng hay lơ luôn những khuyết điểm, những điểm không hài lòng về người bạn đời. Điều đó không có nghĩa là chồng/vợ không để ý, không bận lòng, mà tâm lý chung là “đang yên đang lành, nói ra gây sóng gió”. Tuy nhiên, những điều không hay đó vẫn được lưu vào bộ nhớ của mỗi người một cách vô thức. “Hộp đen” đó cứ tích tụ mỗi ngày một nhiều thêm. Một tâm lý chung mang tính tiêu cực khác ở nhiều cặp vợ chồng là chỉ nói hết những điều mình nghĩ, trong đó có những chuyện không hài lòng hay mong muốn về “nửa kia” trong lúc mâu thuẫn, cãi nhau hoặc khi ra tòa án. Khi đó, tâm trạng và hoàn cảnh đã cực kỳ bất lợi cho hôn nhân: giận dữ làm đôi bên bị mất kiểm soát hoặc muốn tung hê mọi thứ để sớm kết thúc cuộc hôn nhân.

Thật ra mâu thuẫn, bất hòa và tính cách không hòa hợp giữa vợ chồng là chuyện bình thường hầu như gia đình nào cũng gặp, khác chăng là cách mọi người ứng xử với sự khác biệt đó. Để hạn chế xảy ra tình trạng “không ai hiểu, chỉ một người mới hiểu”, các chuyên viên tâm lý khuyên: Khi có điều gì không hài lòng về nhau hay mong muốn cuộc sống chung như thế nào thì vợ/chồng phải nói ra để hiểu nhau hơn, cùng nhau điều chỉnh và tìm cách kê chỗ lệch, chứ không nên nói chỉ để thỏa mãn cái tôi hay xoa dịu sự tức giận. Chỉ khi đã làm mọi cách mà người bạn đời không thay đổi thì mới nên tính đến chuyện chia tay. Nói như tiến sĩ tâm lý Đinh Phương Duy là: “Ly hôn là giải pháp cuối cùng sau khi các giải pháp hòa giải, hàn gắn, thay đổi, điều chỉnh không hiệu quả”.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 134 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mình lại quá quen vs việc nói thẳng hết ra những j mình nghĩ, mà mình thì nghĩ quá nhiều luôn, biểu hiện gì cũng suy diễn và suy nghĩ đc nên nh` khi làm a ấy mệt mỏi lắm >"< Kể cả khi cần giấu trong lòng cx ấm ách nói ra, nhưng thường là ko giải quyết đc vấn đề mà loanh quanh hoặc là ko thể thay đổi hoặc là cãi nhau. Thật ko hiểu nữa.

Chuyện này, mình đã viết hẳn 1 mail dài nói hết ra, nhưng rốt cuộc anh bảo là vì mình ko là anh nên mình ko hiểu đc, và vì cuộc sống 2 người khác nhau, mình k hiểu đc là đúng, nhưng anh cũng ko thể thay đổi vì làm vậy ngược lại vs cách sống của anh ấy...Mình hỏi "Em xếp hạng thứ mấy trong cuộc đời anh?" Thì anh ấy bảo cuộc đời anh và em ko giống nhau, anh cx ko muốn nói những điều a nghĩ ra bởi có nói cx chỉ là biện minh, nói lí lẽ xuông... Tại thời điểm đó mình hiểu anh coi trọng mình nhưng k muốn nói ra mà ko làm đc. Còn bây giờ mình lại hiểu là anh ko coi trọng mình là có lí lẽ riêng

Thật quá khó hiểu. Lsao để chấp nhận 1 người luôn coi trọng bạn bè hơn mình? Nhưng mình cũng ko muốn ép anh fai thay đổi cách sống vốn dĩ đã thế từ lâu... Nhiều khi mình nghĩ tiêu cực quá, so sánh vs mối tình đầu khi anh ấy còn học lớp 9, hết mình vì ng ấy tnay tno.... Nghĩ mà buồn nhiều!

Cảm ơn mọi ng, hqua mình cx dùng những j mọi ng nói để nói cho a ấy biết. Mình và a ấy yo nhau đc 1 năm và tc cũng khá sâu đậm sau nh` lần trải qua khó khăn (từ a ấy tạo ra). Mình nghĩ mình là ng phải chịu nhịn và cố gắng nh` hơn trong tc, mình muốn ko dựa dẫm vào anh ấy nữa để khỏi quị lụy như vậy. Nhưng a ấy thì nh` bạn bè, mình thì ít. Bây giờ ko biết fai lsao?!
    • 6,926 Bài viết

• 10,715 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    mới 1 năm thôi thì mình nghĩ vẫn chưa quá lậm, mình thì stress những 4 năm và quyết định chia tay, sau 2 tháng suy nghĩ thì anh ấy đã quyết định sẽ cố gắng điều chỉnh 1 ít theo yêu cầu của mình.

sau 1 tháng quay lại thì cả 2 giờ tạm happy hơn hồi xưa.

lúc trước mình viết email, viết thư, nhắn tin, nói trực tiếp thường chỉ nhận dc sự im lặng, chối quanh, lảng sang chuyện khác nhưng giờ mình bắt anh ấy phải nhìn thẳng vào problem của cả 2 và giải quyết tới cùng. Những khi đó quả thật rất căng thẳng, nhưng sau đó thì cả 2 hiểu hơn & vui vẻ thoải mái hơn.

mình nghĩ nếu tình yêu đủ lớn thì cả 2 sẽ cố gắng điều chỉnh vì nhau
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 134 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Lại 1 lần nữa cần sự giúp đỡ của mọi ng. Ngày 30/4, 1/5 đang đến gần rồi, kế hoạch đã vẽ rõ ra trc mắt. Và trong kế hoạch của anh ấy ko hề có mặt em.

Chẳng lẽ em lại phải chia tay với ngy vì lí do vớ vẩn như vậy sao??
    1 tháng đc gặp người yêu 1 dịp, đó là 30/4 và 1/5. Nhưng hôm thì anh ấy phải đi họp lớp cả ngày, chỉ "hạ cố" ăn sáng với em đc 1 chút. 1/5 thì anh ấy phải thi đấu giải bóng rổ (cái này rất qtrong) nhưng đến tối thì lại bận đi xem pháo hoa với bạn lâu năm. Em ko thể nào chấp nhận đc? Nhưng mọi việc gần như êm xuôi, em giả vờ như là 1 ngy tâm lí, trong lòng lại điên tiết âm ỉ... Bạn em bảo em là con ngu Chấp nhận cho ngy tự do như thế có thật là ngu ko?

Lắm lúc nghĩ, chẳng ai như ngy mình. Có ngy mà vẫn đc tự do thoải mái, quá sướng! Như hồi ko có ngy ấy, em nói thế thì anh ấy kêu mệt mỏi, tí thì cãi nhau

P/s: đã dùng lời lẽ ngọt ngào để trình bày và giải quyết, nhưng cuối cùng vẫn đuối lí ạ
    • 517 Bài viết

• 586 Được cảm ơn

Chắc là ngày trước đang cưa em toàn chơi đểu "anh zai" bằng cách đi chơi với đám bạn thân mà hok rủ nên giờ lão ta trả thù :Worried:
    That any where I go
    I'm never lonely
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 205 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Lại 1 lần nữa cần sự giúp đỡ của mọi ng. Ngày 30/4, 1/5 đang đến gần rồi, kế hoạch đã vẽ rõ ra trc mắt. Và trong kế hoạch của anh ấy ko hề có mặt em.

Chẳng lẽ em lại phải chia tay với ngy vì lí do vớ vẩn như vậy sao??
    1 tháng đc gặp người yêu 1 dịp, đó là 30/4 và 1/5. Nhưng hôm thì anh ấy phải đi họp lớp cả ngày, chỉ "hạ cố" ăn sáng với em đc 1 chút. 1/5 thì anh ấy phải thi đấu giải bóng rổ (cái này rất qtrong) nhưng đến tối thì lại bận đi xem pháo hoa với bạn lâu năm. Em ko thể nào chấp nhận đc? Nhưng mọi việc gần như êm xuôi, em giả vờ như là 1 ngy tâm lí, trong lòng lại điên tiết âm ỉ... Bạn em bảo em là con ngu Chấp nhận cho ngy tự do như thế có thật là ngu ko?

Lắm lúc nghĩ, chẳng ai như ngy mình. Có ngy mà vẫn đc tự do thoải mái, quá sướng! Như hồi ko có ngy ấy, em nói thế thì anh ấy kêu mệt mỏi, tí thì cãi nhau

P/s: đã dùng lời lẽ ngọt ngào để trình bày và giải quyết, nhưng cuối cùng vẫn đuối lí ạ
    Mình không hiểu tại sao lại 1 tháng gặp nhau có 1 lần???

Theo mình, bạn nên bơ ng yêu ra. Bơ thật í nhé . Dĩ nhiên là nếu như tình yêu của bạn nhạt quá thì nó sẽ chấm dứt hẳn. Nên nếu bạn muốn làm cho ra ngô ra khoai thì hãy chuẩn bị cho mình tư tưởng ko có ng yêu. Gặp gỡ nhiều ng con trai khác, những ng giỏi hẳn hơn ng yêu bạn í, để bạn có những suy nghĩ khác, rồi đầu tư cho bản thân về nhan sắc, kiến thức...

phân đều thời gian cho bạn gái thân và trai khác. Chẳng cần khai báo cho người yêu . mình quan niệm anh yêu em, nhưng a ko biết gữ e để e yêu ng khác là lỗi của anh. Chẳng có cái kiểu yêu nhau bơ bơ ng yêu như thế mà mình cứ phải cắn răng chịu. Bơ vì cv và gd thì okie, bơ vì bạn bè thì thật buồn cười.

Ko phải 1 nửa của nhau thì ko nên cố chấp
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Buu
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 994 Bài viết

• 3,120 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì mình nghĩ 2 bạn ko hợp nhau tý nào
    Tần số gặp nhau giữa 2 người còn kém cả 1 người bạn thông thường , lấy cái gì làm cơ sở cho tình yêu ? Có hiểu nhau không ? Không hiểu lắm . Có hi sinh cho nhau không ? Hi sinh là hi sinh thế nào được . Giúp đỡ nhau trong cuộc sống không ? Tháng gặp nhau 1 lần , giúp đỡ được nhiều thứ lắm . Hiểu rõ về gia đình 2 bên không ? xznvchjcsdhvb .

Rõ là ny bạn chả mặn mà gì . Có thể do xã hội có nhiều kiểu người , tất sẽ có kiểu người lãnh cảm như ny bạn . Có thể do trong đầu anh ta bạn không nằm trong top care .

Giờ nên bơ đi mà sống . Thử tìm hiểu những người con trai có quan điểm sống gần với mình hơn xem sao .
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 140 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy anh ngyiu của bạn nói sao nhỉ, nhưng mà có lẽ nên xem xét lại.Mình nghĩ hoặc là anh ấy ko thích bạn đi cùng vì ko thích đi cùng bạn, 2 là bạn anh ấy ko thích bạn. Là lí do gì thì cũng nên xem xét lại ..

Nếu hắn ko thích bạn đi cùng thì mình nghĩ bạn nên đi chơi cùng nhóm bạn thân, chơi thật vui vẻ, chả việc ji phải đau đầu vì kẻ không đau đầu vì bạn cả.

Ngiu mình đi đâu cũng thích lôi mình đi cùng, từ SN, liên hoan cty... (Mình ko thuộc diện xinh xắn nhé! Mập và trông còn dừ hơn hắn, điểm + là mình hay cười hehe).

Chúc bạn kỳ nghỉ vui vẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 134 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người vì đã góp ý.
    Mình và anh ấy tháng gặp nhau 1 lần vì a ấy đang đi học cảnh sát trên HN, ko về thường xuyên đc.
    Hôm qua 30/4 mình để a ấy đi họp lớp vì đi vs cả lớp thì ko thể nào cấm cản đc, cuối cùng a ấy về trc để lội ngược lại gặp mình trong lễ Carnval đông đúc, thật vui . Có 1/5 mình quyết định hẹn cả lũ bạn đi club chơi cho anh ấy ghen 1 trận thì mới vỡ lẽ hóa ra là cố tình lừa mình, giả vờ ko muốn mình đi cùng để chọc tức. Hehe..mọi chuyện cũng đc giải quyết xong rồi ah. Tối nay a ấy ăn cùng gia đình, mình đi club vs bạn, có pháo hoa sẽ ra xem cùng anh ấy và bạn bè của anh ấy

Qua đây mình cũng cảm thấy nên sống vô tư và thoải mái hơn, ko nên quá dựa dẫm vào ngy, làm cho ngy có cảm giác đc tự do thì ngta sẽ càng muốn bên cạnh mình hơn

Xin cảm ơn tất cả đã chia sẻ ^^
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2