Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Em có nên bỏ người yêu hem ah?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.09K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 117 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

E và người yêu e hiện tại đã yêu nhau được 5 năm, chúng em định cưới nhau vào cuối năm nay. Nhưng em ko bít mình có nên đi đến hôn nhân hay không vì e vẫn còn lấn cấn quá. Vì lâu rùi e cũng ko cảm thấy happy khi ở cạnh anh ý, a ý thỉng thoảng ko tôn trọng e lắm (nói e dở hơi, điên, ngu hix) và ghen tuông một cách khủng khiếp (khi ghen tuông thì còn xúc phạm nặng nề hơn, a ý thậm chí còn tra hỏi e xem đã đi với bao nhiu người đàn ông rùi cho dù e chưa bao giờ phản bội a ý). Ngoài ra thì a ý vẫn chưa mua được nhà,(trong khi nhà e lại mua nhà rùi nên mọi người cạnh khoé và nhà em có cái gầm chạn to) lại nghèo và là người khá cổ hủ, bảo thủ. Nhưng bù lại thì a ý là người cẩn thận, quan tâm và là người có tài và yêu em rất rất nhiều và cũng hiểu em nữa. E có nên chia tay vì ko cảm thấy happy, vì cảm thấy ko còn yêu nhiều mà bỏ qua 5 năm vất vả khó khăn đã chia sẻ với nhau. Liệu người thứ 2 có bỏ qua được quá khứ của em ko? Bọn e đã cố gắng refresh nhiều lần, nhưng sao e cứ có cảm giác là lấy nhau sẽ ko hạnh phúc. Giúp e với, e trẻ người non dạ ko bít phải làm sao huhu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 315 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Nếu là mình thì : bỏ
    hoặc tạm xa một thời gian để suy nghĩ lại
    chứ thế này THÌ cưới rồi cũng dễ đổ vỡ lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,744 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi butterfly fly away Xem bài viết
    E và người yêu e hiện tại đã yêu nhau được 5 năm, chúng em định cưới nhau vào cuối năm nay. Nhưng em ko bít mình có nên đi đến hôn nhân hay không vì e vẫn còn lấn cấn quá. Vì lâu rùi e cũng ko cảm thấy happy khi ở cạnh anh ý, a ý thỉng thoảng ko tôn trọng e lắm (nói e dở hơi, điên, ngu hix) và ghen tuông một cách khủng khiếp (khi ghen tuông thì còn xúc phạm nặng nề hơn, a ý thậm chí còn tra hỏi e xem đã đi với bao nhiu người đàn ông rùi cho dù e chưa bao giờ phản bội a ý). Ngoài ra thì a ý vẫn chưa mua được nhà,(trong khi nhà e lại mua nhà rùi nên mọi người cạnh khoé và nhà em có cái gầm chạn to) lại nghèo và là người khá cổ hủ, bảo thủ. Nhưng bù lại thì a ý là người cẩn thận, quan tâm và là người có tài và yêu em rất rất nhiều và cũng hiểu em nữa. E có nên chia tay vì ko cảm thấy happy, vì cảm thấy ko còn yêu nhiều mà bỏ qua 5 năm vất vả khó khăn đã chia sẻ với nhau. Liệu người thứ 2 có bỏ qua được quá khứ của em ko? Bọn e đã cố gắng refresh nhiều lần, nhưng sao e cứ có cảm giác là lấy nhau sẽ ko hạnh phúc. Giúp e với, e trẻ người non dạ ko bít phải làm sao huhu
    rồi à ???
    bỏ đi! rồi khác kiếm đc chú khác ngon = vạn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,758 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Cứ lăn tăn thế này thì chả nên lấy em ạ. Lúc iu nhau mọi thứ còn màu hồng, chứ lấy về rồi thì tối thui. Yêu mà đã ghen tuông bệnh hoạn, chửi mắng người yêu thì về sống làm sao?
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 700 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

thế trong 5 năm yêu nhau đấy có chụp ảnh ọt hay quay clip gì ko hả em?
    Wife is a TV. Girl friend is a handphone. At home watch TV. Go out, bring handphone. No money, sell TV. Got money, change handphone. Sometimes enjoy TV, but most of the time play with handphone. TV is free for life. But handphone, if you don't pay, services will be TERMINATED!!!
    19
    • 17,911 Bài viết

• 17,323 Được cảm ơn

nếu lấy về mà ở nhà em ( chui gầm chạn :Laughing::Laughing::Laughing thì may ra còn có thể được:cool::cool::cool:
    Spam vui, Thư giãn...Không oán trách, không gây hận sầu :Rose::LoveStruc::Smiling::Smug:
    TT Dịch thuật Lăng Tra cả: Dịch ngược, dịch xuôi & dịch chéo Anh, Việt, Hán:Thinking:

Nói dối ...nhưng có lợi cho Cách mạng ..tại sao không?:Smug::Battin ey:
    611
    DACAM gửi 1409
    • 882 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Khoãng thời gian 5 năm, ko phải là ngắn, và 5 năm đó có biết bao kỹ niệm đúng ko em ? Thế nhưng, trong 5 năm đó người yêu của em lại ko hiểu được em, xúc phạm em. Chỉ yêu thôi đã có hành động thế cưới nhau liệu có tốt hơn ko ? Ko bao giờ đâu em, người đó quá ít kỹ. Chị nghĩ em nên tìm cho mình một người xứng đáng hơn, nếu như em ko còn cảm thấy vui vẻ và hạnh phúc bên anh ta. Người thứ 2 yêu em, sẽ đến với em bằng tình yêu chân thành, chứ ko yêu vì cái quá khứ đó, nếu chỉ vì quá khứ em đã có người yêu và đã... và người đó trách móc em, thì người đó ko xứng với tình yêu của em đâu. Em cứ tìm cho mình người yêu thật sự , ko cần phải vội vàng gì .
    thơ tôi dù thắm men cay
    xin người có uống, đừng say đắm lòng ....
    • 289 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Bạn và người yêu quen nhau được 5 năm, và trong 5 năm đó bạn bị người bạn yêu xúc phạm, nói bạn bằng những lời lẽ không hay, như thế nghĩa là không tôn trọng bạn. Thế mà bạn vẫn cứ tiếp tục quen, và giờ còn đòi cưới nhau nữa. Mình tự hỏi không biết 5 năm đã xúc phạm bạn như thế, thì lấy nhau về sẽ thế nào?
    • 117 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobynguyen Xem bài viết
    rồi à ???
    bỏ đi! rồi khác kiếm đc chú khác ngon = vạn
    E hỏi khí ko phải chứ seo người nào có người yêu trước lại thất bại ah? keke
    • 117 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoachi102 Xem bài viết
    Cứ lăn tăn thế này thì chả nên lấy em ạ. Lúc iu nhau mọi thứ còn màu hồng, chứ lấy về rồi thì tối thui. Yêu mà đã ghen tuông bệnh hoạn, chửi mắng người yêu thì về sống làm sao?
    Yêu mà e thấy nó đã màu xám rùi chắc lấy về ko bít màu gì nữa. Nhưng bạn bè e bẩu là chúng mày bị bệnh yêu lâu năm nên thế, cưới là giải pháp?
    • 117 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BăngNguyệt Xem bài viết
    Khoãng thời gian 5 năm, ko phải là ngắn, và 5 năm đó có biết bao kỹ niệm đúng ko em ? Thế nhưng, trong 5 năm đó người yêu của em lại ko hiểu được em, xúc phạm em. Chỉ yêu thôi đã có hành động thế cưới nhau liệu có tốt hơn ko ? Ko bao giờ đâu em, người đó quá ít kỹ. Chị nghĩ em nên tìm cho mình một người xứng đáng hơn, nếu như em ko còn cảm thấy vui vẻ và hạnh phúc bên anh ta. Người thứ 2 yêu em, sẽ đến với em bằng tình yêu chân thành, chứ ko yêu vì cái quá khứ đó, nếu chỉ vì quá khứ em đã có người yêu và đã... và người đó trách móc em, thì người đó ko xứng với tình yêu của em đâu. Em cứ tìm cho mình người yêu thật sự , ko cần phải vội vàng gì .
    Đúng là bọn e có quá nhiều kỷ niệm, anh ý đến với e khi em còn là sinh viên, đã giúp đỡ e những lúc e khó khăn nhất. Giờ mà chia tay trong khi a ý còn quá yêu em, e thấy mình nhẫn tâm, mà e ko muốn mình bội nghĩa. Nhưng cứ vì nghĩa thì sống cũng mệt mỏi lắm chị ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,758 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Đúng là bọn e có quá nhiều kỷ niệm, anh ý đến với e khi em còn là sinh viên, đã giúp đỡ e những lúc e khó khăn nhất. Giờ mà chia tay trong khi a ý còn quá yêu em, e thấy mình nhẫn tâm, mà e ko muốn mình bội nghĩa. Nhưng cứ vì nghĩa thì sống cũng mệt mỏi lắm chị ah.
    Em ơi, lấy nhau mà ko hạnh phúc còn đau khổ gấp vạn lần. Đàn ông họ ko cần sự thương hại này đâu e. Mình phải thương cái thân mình đã. Nếu lấy 1 người mà biết trước ko hp thì tốt nhất là ko lấy.
    Có thiếu gì cách trả nghĩa mà phải mang hp cả đời ra để trả hả em?
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • 882 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Tình yêu phải có sự đồng cảm , được xây dựng từ 2 phía, may mắn 1 điều là 2 em chưa cưới. Em phải phân biệt rõ tình và nghĩa, trong đời sống vợ chồng như thế làm cả 2 mệt mõi thêm, khó chịu thêm, chẳng thà dứt khoát 1 lần, cả 2 điều có thể tìm cho mình hạnh phúc mới. Em ko còn yêu, thì ko có gì để bảo đảm cho cuộc sống hạnh phúc sao này cả, nếu em cố gắng vui vẻ bên người ta, em mệt mõi, ko còn cảm giác vậy em dối mình gạt người chứ yêu thương gì . Em cố gắng 1 lần nữa tìm những ưu điểm của anh ấy, tìm lại những kỹ niệm thuộc về 2 em, cố gắng làm mới tình yêu một lần nữa em à. Tình yêu ko có ý nghĩa mang ơn đâu em, đừng đem vật chất đo lường tình cảm, cứ sống thật với con tim em nhé.
    thơ tôi dù thắm men cay
    xin người có uống, đừng say đắm lòng ....
    • 3,744 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

E hỏi khí ko phải chứ seo người nào có người yêu trước lại thất bại ah? keke
    đọc lại chữ ký của chị em nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 100 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Theo tôi thì bạn đừng nên cưới vì đây là hạnh phúc cả cuộc đời của bạn, khi yêu người ta luôn dành cho nhau những gì đẹp nhất, còn nếu đã có những lời nói xúc phạm đến nhân phẩm của bạn dù là trong cơn nóng giận thì cũng chứng tỏ sự kính trọng dành cho bạn không còn nhiều. Dù yêu nhiều đến mấy, anh ấy có chiều bạn bao nhiêu thì những hành vi như ghen tuông, xúc phạm sẽ khiến bạn phải đau khổ rất nhiều trong cuộc sống vợ chồng sau này. Đặc biệt hiện tại khi yêu mà bạn khong cảm thấy hp khi ở bên him. bạn nghĩ xem lấy nhau về rồi liệu bạn còn có thể bt như bây giờ không, hay đó sẽ là những ngày tháng bạn cảm thấy đau khổ. CS còn rất nhiều lựa chọn cho bạn , đừng tiếc đi 5 năm yo nhau để đánh ấ đi hạnh phúc thực sự của mình, tìm được một người tâm đầu ý hợp, chồng cho ra là chồng còn không thì ở vậy cho khỏe.
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KimTrang86 Xem bài viết
    mình cũng đồng quan điểm với bạn này:Sad::Sad:
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KimTrang86 Xem bài viết
    mình cũng đồng quan điểm với bạn này:Sad::Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 92 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hic... Chẳng dám khuyên ai bỏ người iu :Sick:
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 428 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Cha này quá đáng wá, nói bạn gái ngu, điên ....là hết cở rùi ! chẳng biết tài đến mức nào mà đi nói bạn mình thế ...mấy đứa ghen lung tung mệt lắm em,lại cổ hủ nữa thì gia trưởng vãi :Silly:
    Mà wen nhau 5 năm có chụp ảnh, quay film j không em ? nếu có mà bỏ là nguy hiểm à :Sick:
    n523327258_8687
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 133 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Mình là bạn thì sẽ phải nghĩ rất kỹ đấy.
    Việc đàn ông sẵn sàng xúc phạm phụ nữ là ngu... là điều mình cực kỳ dị ứng. Tôn trọng nhau là nền tảng của mọi mối quan hệ, đặc biệt mối quan hệ vợ chồng. Phụ nữ đã thiệt thòi đủ bề, chỉ còn mỗi việc được chồng yêu thương, tôn trọng thôi mà cũng ko còn nữa thì ức chế đến chết mất đấy. Cưới rồi thì khó mà bỏ được lắm.
    Theo mình, nếu bạn còn trẻ thì cứ để thêm một thời gian nữa thử thách cũng ko muộn, để cho người ta học cách biết tôn trọng mình đã. Đời còn dài, cứ từ từ bạn ạ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2