TIN TÀI TRỢ.

Em bế tắc quá, xin hãy cho em lời khuyên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.67K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có quen biết 1 anh người nước ngoài nửa năm rồi, nói chuyện rất vui vẻ và cũng đã gặp nhau 2 lần, cũng đều thấy rất thoải mái. Không có gì đi quá giới hạn, không có lời hứa hẹn hay xác nhận quan hệ nào hết.Thời gian gần đây, gia đình anh có vài chuyện buồn và anh lấy đó làm cái cớ để nói rằng anh không có tâm trạng để trò chuyện. Em rất thông cảm và còn ai ủi, làm đủ mọi cách giúp anh thấy vui vẻ, phấn chấn hơn. Nhưng hôm qua tình cờ vào fb anh ấy, em thấy ảnh anh chụp cùng 1 cô gái, cô ấy up lên fb của anh, còn ghi cái câu rất giống với câu anh trước đây từng gọi em, như kiểu darling vậy. Tuy không hứa hẹn gì nhưng có thỉnh thoảng em hỏi về việc anh có nói chuyện vs ng khác ngoài em không, anh đều hứa rằng không có. Em biết em quá ngu ngốc và ngây thơ, em quá tin những lời đường mật. Nhưng giờ em đau quá, như bị đâm một nhát vào tim vậy. Em không ngủ đc, đầu óc tỉnh táo nhưng trống rỗng, tất cả chỉ còn đọng lại những lời nói dối ngọt ngào của anh. Em uất ức lắm, khóc lóc vật vã đủ cả rồi nhưng ngu ngốc nhất là em vẫn đang chờ đợi, chờ 1 lời giải thích dối trá nào đó mà có thể là dù dối trá cũng chẳng được nghe vì anh đã lặn mất tăm và vui vẻ với cả tá cô gái khác. Nhưng điều đó chẳng khó chịu bằng việc em đã đặt 1 niềm tin với tất trực giác và tình cảm cuả em vào đó. Em hụt hẫng, bế tắc và cả cô đơn nữa. Em sợ cảm giác này, dù biết nếu còn bị lừa sau này sẽ càng đau hơn nhưng em vẫn muốn quay trở lại. 6 tháng, thời gian không dài nhưng chẳng ngắn, đủ để hiểu, tin và yêu 1 người và quá đủ để biết đau thế nào khi bị đâm sau lưng. Em cũng biết ngoài bản thân em, sẽ không có ai giúp em thoát khỏi tình cảnh này. Nhưng em vẫn xin ai đó hãy cho em lời khuyên hay ít nhất là một lời an ủi hay hãy chửi em 1 trận để em thấm thía sự ngu muội của mình. Em mệt lắm rồi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 294 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Tội nghiệp em! Em gặp phải khoai tây họ sở rồi. Người ta hay gọi là khoai tây trộn thính đấy. Ngửi thì thơm nức, ăn cũng ngon, nhưng mà ko cẩn thận là đau bụng. Khoai tây mà ko "sở" thì thôi chứ một khi đã "sở" thì gấp mấy lần khoai lang đó em.
    Chi bằng quên khoai tây đi. Đừng mong những lời dối trá để quay lại. Hãy để ý đến các khoai lang đi em. Thực ra phụ nữ ta cứ hay khen khoai tây rồi chê khoai lang, chứ chị thấy khoai lang ngọt ngào, chân thât, tuy không lãng mạn và đôi khi hơi khô khan nhưng sẽ cho mình cảm giác yên tâm.
    Em thử nghĩ mà xem, người ta có ăn sống khoai tây bao giờ đâu, phải chế biến, gia vị các loại, chứ không thì nó nhàn nhạt mà. Còn khoai lang thì ăn sống cũng ngọt bùi, luộc lên cũng ngọt mà nướng lại càng ngọt.
    Lời khuyên: Hãy tham gia các club nhiều vào, đi chơi với bạn bè nhiều vào. Biết đâu lại gặp khoai lang đúng vị. Lúc ấy mới thấy đó là my destiny!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, không phải em phân biệt tây ta gì đâu, lúc mới đầu khi dùng app kết bạn em nói chuyện với cả tây, ta bình thường. Nhưng rồi đến cuối cùng chỉ còn 1 người và sau đó em cũng chẳng dùng app nữa. Em tin tưởng ng đó chỉ đơn giản vì trực giác và tình cảm của e mách bảo. Em tin vào cái gọi là định mệnh. Em ngỡ là tại sao bao nhiêu người trên đó em lại gặp vànói chuyện với 1 ng hợp với em đến vây. Nhưng giờ thì e đau quá, trực giác của e sai mất rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

những người đã có kinh nghiệm thi lấy lòng nhanh lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 484 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhocvang Xem bài viết
    Chị ơi, không phải em phân biệt tây ta gì đâu, lúc mới đầu khi dùng app kết bạn em nói chuyện với cả tây, ta bình thường. Nhưng rồi đến cuối cùng chỉ còn 1 người và sau đó em cũng chẳng dùng app nữa. Em tin tưởng ng đó chỉ đơn giản vì trực giác và tình cảm của e mách bảo. Em tin vào cái gọi là định mệnh. Em ngỡ là tại sao bao nhiêu người trên đó em lại gặp vànói chuyện với 1 ng hợp với em đến vây. Nhưng giờ thì e đau quá, trực giác của e sai mất rồi.
    Tại vì em hi vọng quá nên thất vọng đó em. Coi như đó là 1 kinh nghiệm cho em, k có gì là chắc chắn cả em gái ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 544 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Mở long và tiếp tục yêu đi em.yêu vài anh nữa đi rồi em tự thấy bị lừa gạt là chuyện bt thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 227 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng từng bị đâm một nhát dao chí mạng giống như bạn. Tưởng rằng chết đi sống lại được, nhưng theo thời gian giờ mình có thể mỉm cười bước qua nó thật nhẹ nhàng. Rủ bạn bè đi du lịch cho thời gian qua nhanh bạn nhé.