Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

E nên tiếp tục hay dừng lại vs mối quan hệ này

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.01K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ngày trước khi chưa gặp a, e cứ nghĩ mình lớn lên sẽ yêu 1 ai đó, có thể trải qua vài mối tình, rồi kết hôn, sống 1 cuộc sống gia đình bình thường như bao người khác. Thế nhưng khi gặp anh, mọi chuyện dường như không còn là đơn giản. Chuyện của a ấy và e, ngay cả vs đứa bạn thân của mình, e cũng không thể chia sẻ dc vì biết nói ra chắc chắn gặp phải sự phản đối của nó.
    Có lẽ vấn đề lớn nhất của e và a ấy là khác nhau quá nhiều, và e cũng biết khi khác nhau nhiều thì sẽ gặp khó khăn. Sự khác biệt đó dàn trải từ con người, tuổi tác , hoàn cảnh gia đình và mội trường sống nữa. A hơn e những 14t , đã từng có gia đình và 1 bé gái ( sau khi ly dị vợ chừng 2 năm e mới gặp anh) còn e , phải nói là còn rất trẻ, sang năm e mới tốt nghiệp ĐH . Mội trường sống của a rõ ràng là e không thể làm quen được, không đến nỗi phức tạp nhưng e cảm thấy ko ổn vs mình. Và điều trở ngại nhất của e và a ấy chính là gia đình và bạn bè. Gia đình e cách biệt rất lớn vs bên ấy, e cảm thấy bản thân mình chỉ ở mức bình thường thôi, nhưng vì nhờ có gia đình nên e mới có thể đạt dc những điều mà nhiều ng mơ ước 1 cách dễ dàng hơn, và vì thế gia đình trở thành rào cản khó khăn nhất của e trong chuyện này. Hơn nữa e lại rất thương ba mẹ, ko muốn 2 ng buồn, vì e biết dc rằng ko ai thương e hơn ba mẹ mình và nếu biết chuyện của e, phản đối là điều chắc chắn. và e vốn không có nhiều bạn, chỉ có 2 dua thân nhất mah thôi, mà cả 2 đều tỏ thái độ không thik a í, nhiều lần e muốn hỏi thẳng vì sao, e vẫn ý thức dc, khi mình thik 1 ai đó thường mình sẽ ko nhìn thấy khuyết điểm của họ, nhưng ng ngoài sẽ nhìn thấy rõ hơn.
    Còn vs e trong lòng tuy có nhiếu suy nghĩ, nhưng e cũng cảm thấy dc e vs a ấy có 1 sự gắn kết đặc biệt, mah ko thể miêu tả dc.
    Hiện tại e đang đối xử vs a ấy tỏ ra bình thường, che giấu những suy nghĩ , tình cảm của mình, những điều a ấy làm cho e, e đều tự gạt mình rằng đó chỉ là 1 hành động bình thường giữa mọi ng vs nhau, e không dám đối mặt vs suy nghĩ rằng 2 ng có tình cảm.
    E đã tàu ngầm ở wtt đã lâu, đọc rất nhiều chuyện của mọi ng, qua rat nhiu topic chia se khúc mắc đã dc cac a chi thanh vien chia se va dua ra loi khuyen. e cũng mong mọi người có thể bỏ chút thời gian cho e lời khuyên về mối quan hệ này.
    em xin cam on ạ :Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 660 Bài viết

• 752 Được cảm ơn

nếu đã xác định sẽ có sóng gió nhiều đến thế thì em đừng nên dấn sâu thêm nữa. Dù gì 2 người vẫn chưa có gì chính thức với nhau, đúng k?
    Hãy cố gắng quên người đó đi, mọi chuyện khi chưa bắt đầu thì cũng k quá khó để quên đâu.
    Y70GYJMY70Gm8
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phucnha.duong Xem bài viết
    Ngày trước khi chưa gặp a, e cứ nghĩ mình lớn lên sẽ yêu 1 ai đó, có thể trải qua vài mối tình, rồi kết hôn, sống 1 cuộc sống gia đình bình thường như bao người khác. Thế nhưng khi gặp anh, mọi chuyện dường như không còn là đơn giản. Chuyện của a ấy và e, ngay cả vs đứa bạn thân của mình, e cũng không thể chia sẻ dc vì biết nói ra chắc chắn gặp phải sự phản đối của nó.
    Có lẽ vấn đề lớn nhất của e và a ấy là khác nhau quá nhiều, và e cũng biết khi khác nhau nhiều thì sẽ gặp khó khăn. Sự khác biệt đó dàn trải từ con người, tuổi tác , hoàn cảnh gia đình và mội trường sống nữa. A hơn e những 14t , đã từng có gia đình và 1 bé gái ( sau khi ly dị vợ chừng 2 năm e mới gặp anh) còn e , phải nói là còn rất trẻ, sang năm e mới tốt nghiệp ĐH . Mội trường sống của a rõ ràng là e không thể làm quen được, không đến nỗi phức tạp nhưng e cảm thấy ko ổn vs mình. Và điều trở ngại nhất của e và a ấy chính là gia đình và bạn bè. Gia đình e cách biệt rất lớn vs bên ấy, e cảm thấy bản thân mình chỉ ở mức bình thường thôi, nhưng vì nhờ có gia đình nên e mới có thể đạt dc những điều mà nhiều ng mơ ước 1 cách dễ dàng hơn, và vì thế gia đình trở thành rào cản khó khăn nhất của e trong chuyện này. Hơn nữa e lại rất thương ba mẹ, ko muốn 2 ng buồn, vì e biết dc rằng ko ai thương e hơn ba mẹ mình và nếu biết chuyện của e, phản đối là điều chắc chắn. và e vốn không có nhiều bạn, chỉ có 2 dua thân nhất mah thôi, mà cả 2 đều tỏ thái độ không thik a í, nhiều lần e muốn hỏi thẳng vì sao, e vẫn ý thức dc, khi mình thik 1 ai đó thường mình sẽ ko nhìn thấy khuyết điểm của họ, nhưng ng ngoài sẽ nhìn thấy rõ hơn.
    Còn vs e trong lòng tuy có nhiếu suy nghĩ, nhưng e cũng cảm thấy dc e vs a ấy có 1 sự gắn kết đặc biệt, mah ko thể miêu tả dc.
    Hiện tại e đang đối xử vs a ấy tỏ ra bình thường, che giấu những suy nghĩ , tình cảm của mình, những điều a ấy làm cho e, e đều tự gạt mình rằng đó chỉ là 1 hành động bình thường giữa mọi ng vs nhau, e không dám đối mặt vs suy nghĩ rằng 2 ng có tình cảm.
    E đã tàu ngầm ở wtt đã lâu, đọc rất nhiều chuyện của mọi ng, qua rat nhiu topic chia se khúc mắc đã dc cac a chi thanh vien chia se va dua ra loi khuyen. e cũng mong mọi người có thể bỏ chút thời gian cho e lời khuyên về mối quan hệ này.
    em xin cam on ạ :Rose::Rose::Rose:
    Chào bạn, theo mình thì bạn cứ để cho mọi việc diễn ra tự nhiên vì bạn có tình cảm với anh ấy rồi thì khó mà suy nghĩ khác đi được. Về vấn đề tuổi tác mình nghĩ cũng rất quan trọng, ngoài việc khác nhau về cách suy nghĩ cách sống còn ảnh hưởng đến việc sinh con cái và cư xử với nhau sau này. Rồi còn gia đình và bạn bè, người thân sẽ dị nghị....
    Còn lời khuyên chân thành nhất là bạn nên nghĩ rằng bạn còn trẻ và có rất nhiều chàng trai trẻ tuổi!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,041 Bài viết

• 2,187 Được cảm ơn

Chung chung quá. Cụ thể hơn chút đi e. Đọc cả bài ko thấy có mấy thông tin có thể phân tích góp ý dc cả.
    zd
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 795 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngaiqua Xem bài viết
    Chung chung quá. Cụ thể hơn chút đi e. Đọc cả bài ko thấy có mấy thông tin có thể phân tích góp ý dc cả.
    Giống ý kiến bạn này. tuy nhiên khác nhau quá lớn thì cần phải xem lại. Ở tuổi em người ta yêu hết mình, yêu bằng cả trái tim và như thế nghĩa là ko có chỗ cho lý trí đâu. Chị cũng gần giống thế. Hihi

Em có thế chat với chị theo nick maiquynh2787. Chị nghĩ có thể giúp em, dù chỉ 1 chút thôi.
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanayuki1909 Xem bài viết
    nếu đã xác định sẽ có sóng gió nhiều đến thế thì em đừng nên dấn sâu thêm nữa. Dù gì 2 người vẫn chưa có gì chính thức với nhau, đúng k?
    Hãy cố gắng quên người đó đi, mọi chuyện khi chưa bắt đầu thì cũng k quá khó để quên đâu.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ruoigiam87 Xem bài viết
    Giống ý kiến bạn này. tuy nhiên khác nhau quá lớn thì cần phải xem lại. Ở tuổi em người ta yêu hết mình, yêu bằng cả trái tim và như thế nghĩa là ko có chỗ cho lý trí đâu. Chị cũng gần giống thế. Hihi

Em có thế chat với chị theo nick maiquynh2787. Chị nghĩ có thể giúp em, dù chỉ 1 chút thôi.
    thanks 2 ss luôn ạh, để tối nay e sẽ trình bày rõ ràng hơn ah
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanayuki1909 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ruoigiam87 Xem bài viết

Trích dẫn Nguyên văn bởi numlocls Xem bài viết
    Chào bạn, theo mình thì bạn cứ để cho mọi việc diễn ra tự nhiên vì bạn có tình cảm với anh ấy rồi thì khó mà suy nghĩ khác đi được. Về vấn đề tuổi tác mình nghĩ cũng rất quan trọng, ngoài việc khác nhau về cách suy nghĩ cách sống còn ảnh hưởng đến việc sinh con cái và cư xử với nhau sau này. Rồi còn gia đình và bạn bè, người thân sẽ dị nghị....
    Còn lời khuyên chân thành nhất là bạn nên nghĩ rằng bạn còn trẻ và có rất nhiều chàng trai trẻ tuổi!
    thanks các chị nhìu lắm, em mới sử dụng wtt, nên quote bài chưa dc thành thạo lắm.
    • 129 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình có một người bạn cũng lâm vào cảnh tương tự như bạn. Thiết nghĩ nếu đã yêu nhau thì bản chất con người người đó phải đặt lên trước gia thế địa vị. Nhưng đối với bạn, có lẽ tình cảm chưa thể gọi là yêu, có thể là xao xuyến thôi nhưng bạn đã cảm thấy chần chừ trước khoảng cách quá lớn của hai người thì nên ngừng lại đi bạn ạ. Làm gì cũng phải có lòng tin, vốn ngay từ đầu là zero thì làm gì có kết thúc tốt đẹp được.
    Nói như vậy, nhưng chỉ là cách nhìn của người ngoài cuộc. Chủ yếu bạn cần gì ở họ, và họ là người như thế nào. Mìh thấy bạn ko nói rõ, anh ta là người ra sao, đàng hoàng hay lăng nhăng lít nhít, khoảng cách ở đây là gia thế địa vị hay cả ở học thức con người,...Và mìh cảm thấy bạn lập topic này, chính bạn cũng không biết bản thân đang băn khoăn điều gì?
    Dù sao chỉ là đôi dòng chia sẻ suy nghĩ với bạn thôi, nếu có lời nào khiến bạn không vui thì bỏ qua bạn nhé. Chúc bạn tìm được hạnh phúc yên bình.
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thực ra bạn vẫn còn trẻ, có thể sẽ rất nhiều người theo đuổi bạn nhưng theo mình nghĩ bạn nên làm theo những gì mà trái tim bạn mách bảo để sau này bạn không thấy hối hận. Đã yêu thương 1 ai đó thật lòng thì bạn hãy đến với người ấy tất nhiên là với điều kiện ng ấy cũng yêu mình thật lòng. Chúc bạn hạnh phúc và tìm được giải pháp cho riêng mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,548 Bài viết

• 3,052 Được cảm ơn

Oa đọc xong phải comment liền th_33
    Chị chủ top còn trẻ hơn chị trong trường hợp mà em biết nữa. Là chị họ của nhỏ bạn em, học xong ĐH nha, có việc làm luôn gòy, ko biết sao lại quen với một chú đã có 1 đời vợ gòy, chị này về nói với gia đình thì.......... ôi thật khủng khiếp, nhà chị ý phản đối ghê lắm cơ, tại có mỗi chị ý là con gái mà, lôi cả họ hàng vào khuyên chị ý. Cuối cùng thì chị này phải chia tay trong nước mắt, giờ cũng vài năm gòy và chị ý đã bình thường trở lại th_171
    Em nghĩ gia đình chị mà biết chuyện cũng sẽ phản đối thế đó. Chị còn trẻ lắm lắm luôn thôi thì cứ dừng đi chị, sau này còn biết bao lựa chọn mà, chúc chị vui nha th_179
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 62 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

mình hiện giờ cũng như bạn , lẳng quẳng hoài , ko biết nên tiếp tục hay lui lại. Nhiều đêm buồn mà ko biết tâm sự cùng ai , kể ra thì cũng ko hay , để trong lòng thì buồn . Đúng là đứng ngã 3 đường . biết là nên ngưng lại , sẽ gặp được người tốt hơn , được lòng gia đình hơn . nhưng sao sao ấy , mình có quá ích kỷ cho bản thân mình ko ? chung qui , mình sợ nỗi buồn , sợ ko có người nói chuyện , tâm sự .
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hồi năm thứ 2 đh e cũng rung rinh a Vinh (sn 74) làm ở Bờ hồ, nhưng vì cách biệt tuổi tác,... em hok dám tiến tới. Đôi lúc vẫn nhớ bác ấy