Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

E đã làm Sai hay Đúng? Nên tiếp tục hay dừng lại???HELP ME, PLZ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.9K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 94 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tâm trạng em bây giờ đang rối bời lắm, không biết phải làm gì tiếp theo bây giờ. Em kể tóm tắt qua để các a chị giúp e nhé
    E và zai yêu nhau 1năm rồi(zai là mối tính đầu của e), trong khoảng tgian này bọn e cũng hay cãi vã giận dỗi nhau lắm.Nguyên nhân chủ yếu từ phía e hay gây chuyện, vì e luôn cảm thấy ko được thoái mái tư tưởng, chỉ vì zai nhà e ko biết chiều gái. Zai nhà e năm nay 30t rồi, thông mình rất có tài,tính tình nghệ sỹ, hay đi ctác suốt và thường xuyên làm việc với các e người mẫu chân dài(lại còn luôn đc gái theo làm quen nữa chứ.hic). Tuy vậy nhưng e cũng tuyệt đối tin tưởng chứ ko care gì đến chuyện zai linh tinh cả, chỉ có điều đi xa nhiều ngày như vậy những cũng chẳng chủ động gọi hỏi thăm e, ko bù đắp đc những lúc xa nhà. Thấy ngta yêu đc chiều chuộng, chăm sóc e cũng thấy tủi thân lắm. Khi e nói thì zai bảo : E muốn a hầu hạ, chiều chuộng e cũng được thôi nhưng đó ko phải là anh – hic, nói thế thì e biết làm sao nữa.
    E thì ngoại hình ổn, mới ra trg đang đi làm tạm thời đợi thi vào chỗ nào ngon hơn. Người ngoài đánh giá e tốt ko có gì phàn nàn cả, vậy mà zai nhà e luôn chê bai e thế này thế kia, chẳng bao giờ có 1câu khen ngợi. Ra ngoài đc khen bao nhiêu thì zai nhà e chê bai bấy nhiêu.hic. Lúc tức lên còn bảo e rằng “ Em phải hiểu rằng ng y cũ của a mặc dù là ng đẹp nổi tiếng…. nhưg cũng ko bao h đối xử với a nthế “ – A c thấy nói nvậy có quá đáng & coi thường e ko?
    Năm nay zai 30 còn e 23t, cũng đã có thể nói đến chuyện kết hôn nhưng khi e hỏi đến thì zai bảo Yêu và Cưới là 2 chuyện hoàn toàn khác nhau. A ko hứa hẹn gì với e cả. E cũng ok vì e cũng thực sự chưa sẵn sàng cho việc kết hôn, nếu tạo áp lực cho zai thì mình cũng thật ích kỷ. Nhưng chuyện băt đầu từ hwa, e ngồi nch với 1ng bạn ( con trai) a ấy đã có vợ & nói với e rằng – Khi 1ng yêu thật lòng thì ngta sẽ nghĩ đến chuyện kết hôn và KHUYÊN E NÊN THỬ BẠN TRAI xem t/cảm của a ta tnào.
    E và zai ko gặp nhau đã 20 ngày rồi vì zai đi ctác và mới về hôm kia. E đã nt và nói rằng e ko muốn gặp ,ko muốn llạc gì hết vì E ĐÃ THÍCH NG KHÁC. Sau khi nhân đc tn zai đã shock vì ko ngờ e nvậy nhưng reply cho e với giọng rất bình thản và có chút cay cú . E là ng nghĩ ra trò này nhưng e cảm thấy rất buồn khi nghĩ đến việc a ấy bị tổn thương . A ấy nhắn cho e rằng e lừa lọc, dối trá…. Nhưng e im lặng ko nói gì….Giờ E băn khoăn lắm, e vừa muốn biết xem t.cảm của a ấy tnào?Vừa sợ mất a ấy?Giờ e có nên tiếp tục trò này nữa ko. Chắc 1vài ngày nữa a ấy lại phải đi ctác rồi.
    Cho e hỏi các bác trai là Nếu ng yêu các bác nói rằng “E đang có cảm tình với 1ng khác” thì các bác sẽ làm gì? Sẽ giữ cô ấy laij chứ? E thực sự bối rối. Mong nhận đc lời khuyên từ phía mọi người.
    Thanks đã đọc hết câu chuyện của e!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 260 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linktm Xem bài viết
    Stay hungry ! Stay foolish !
    Tớ trích lại câu chữ ký của bạn. Có lẽ bạn là "No hungry! Stay foolish !".
    Thử người yêu cũng được, nhưng không phải thử bằng cách foolish như vậy.
    • 129 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Đúng lúc vẽ đường hươu chạy, hơn là mai mốt về hươu chạy lung tung! Cảm giác zai này có vớn đề, iu mà so sánh ny cũ / mới thì chưa hết lòng lắm thì phải!
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 94 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

:Sad:E cũng ko muốn thế đâu nhưng e cảm giác zai ko hết lòng, lại suốt ngày nghe mọi người chọc lung tung e ko chịu nổi? E cũng muốn yêu và xác định đến kết hôn, nếu cứ tiếp tục thì sẽ ra sao?
    Các bác trai cho e hỏi : Có khi nào yêu thật lòng nhưng ko nghĩ đến chuyện lấy ko????Chắc chẳng có chuyện đó đúng ko các bác :Sigh::Sigh::Sigh:
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 94 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mà có lẽ e cũng nhầm khi lo zai buồn. Thấy đã để ava là 1 e mẫu nào đấy, chắc để trêu ngươi e & chứng tỏ rằng ko có em này thì có e khác, ta chẳng sao cả. hic. 30t đầu mà cứ như con nít, hơn cả mình
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,048 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

thế cuối cùng bạn này muốn j???
    Trái Tim Nhân Ái đồng hành với các bé Viện Bỏng Quốc gia.
    https://www.webtretho.com/forum/f479/.../#post19492556
    Ủng hộ suất ăn miễn phí cho bệnh nhi nghèo tại viện Nhi
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 92 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

A này máu nghệ sĩ mà, thế nên chuyện tình cảm cũng có vẻ ko chắc chắn!

Bạn cũng chưa nghĩ tới chuyện kết hôn thì thử a ta làm gì. Cứ yêu đi!
    Em thênh thanh trên con đường tình ^^
    • 1,521 Bài viết

• 3,923 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chị nghĩ em nên tạm quên anh này 1 thời gian đi em ạ, còn níu kéo thì còn nhiều mệt mỏi lắm! Nếu anh ta yêu em thật lòng thì anh ta sẽ trở lại với em với 1 thái độ khác, còn nếu không thì quên luôn cho nhẹ đầu em ạ :Smiling:
    Cha Mẹ nhận một đời bão tố
    Để cho Con mãi mãi bình yên.
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 94 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pillory Xem bài viết
    thế cuối cùng bạn này muốn j???
    Ớ , câu hỏi e đưa ra rõ ràng thế kia mà:Worried:
    • 363 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Em đã sai rồi. Thật lòng mà nói có rất nhiều cách thử đàn ông, chứ ko thể nói rằng em đã thích người khác. Vì như thế, người con trai càng dễ dàng chấm dứt tình cảm với em hơn, nếu có quay lại đi nữa cũng sẽ bớt đi phần nào yêu thương quý trọng em. Con trai ít khi nào chịu học cách tha thứ và bỏ qua, dù ko bao giờ hắn nói ra cả .
    Bạn trai em quan niệm yêu và cưới là 2 vấn đề hoàn toàn khác nhau, và ko hứa hẹn gì cả, chứng tỏ anh ta chưa nghĩ đến việc lập gia đình ( hoặc đã có ) . Em nên thẳng thắn hỏi tình cảm mà anh ấy dành cho em.
    • 1,132 Bài viết

• 2,371 Được cảm ơn

Bạn mình là 1 gã lăng nhăng bảo với mình là,yêu có thể yêu cả trăm đứa nhưng mà chỉ dẫn về 1 đứa đủ tiêu chuẩn của bố mẹ để làm vợ thôi.Nếu ny thuộc kiểu cũng ong bướm thì chắc là cũng khó đấy bạn ạ.Có lẽ anh ấy chưa thật sự hết lòng với bạn và bạn cũng không nằm trong dự định lấy làm vợ của anh ấy rồi.Bây giờ yêu nhau mà còn bị đối xử lạnh nhạt thì lấy nhau còn khổ hơn bạn ạ.Bên ngoài chồng bạn có thể làm bạn tự hào vì sự hào nhoáng của anh ấy nhưng mà bên trong thì ai biết được.Bạn không muốn chỉ làm vợ chứ không phải người yêu người tình của anh ấy đấy chứ.
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 94 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi đỗ quyên Xem bài viết
    Em đã sai rồi. Thật lòng mà nói có rất nhiều cách thử đàn ông, chứ ko thể nói rằng em đã thích người khác. Vì như thế, người con trai càng dễ dàng chấm dứt tình cảm với em hơn, nếu có quay lại đi nữa cũng sẽ bớt đi phần nào yêu thương quý trọng em. Con trai ít khi nào chịu học cách tha thứ và bỏ qua, dù ko bao giờ hắn nói ra cả .
    Bạn trai em quan niệm yêu và cưới là 2 vấn đề hoàn toàn khác nhau, và ko hứa hẹn gì cả, chứng tỏ anh ta chưa nghĩ đến việc lập gia đình ( hoặc đã có ) . Em nên thẳng thắn hỏi tình cảm mà anh ấy dành cho em.
    Giờ e phải làm sao hả c ? Chẳng lẽ giờ gặp và thú nhận là e đã nói dối ????E vừa mới chỉ nt từ chiều hwa c à:Crying::Crying::Crying:
    • 363 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Có lẽ em nên gọi điện hẹn gặp, nói rõ nếu em ko đủ kiên nhẫn để chờ đợi. Cũng có thể anh ta đang giận và ko gặp, em nên cho anh ấy thời gian, và cũng có thể giận cũng là lý do để chia tay. Khó nói lắm, em làm mọi cách có thể đi và đừng quá lo lắng, thời gian sẽ giải thích cho em tất cả thôi.
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 94 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn chị rất nhiều:Smiling:
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 668 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

bạn chủ thớt nói với trai là : hình như a quen e với 1 đích gì khác chứ ko phải là cưới , nếu vậy để em tìm hiẻu người khác nha , em thật sự ko hiểu a đang nghĩ gì để theo anh nữa , cứ có cảm giác a xua đuổi em ko muốn tiến tới . a cứ suy nghĩ đi , em cũng thử tìm hiểu người khác , nếu thật sự ko thể xa nhau thì 2 đứa mình sẽ quay lại , nưng quay lại phải khác so với ngày xưa .
    • 1,306 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

chị này có nhièu cách để thử mà sao lại chọn cách là có người khác rùi ,nghe chị kể thì em thấy anh này chưa muốn tiến tới hôn nhân với chị rùi vì khi an ấy yêu thật lòng thì phải muốn cưới chị chứ anh ấy cũng nhiều tuổi rùi chứ đâu pải là ít nữa đâu .Nếu anh ấy yêu chị thật lòng thì đây cũng là cơ hội để chị thấy rõ tình cảm của anh ta ntn,e nghĩ chị hãy để xem thái độ của anh ta ra sao rùi hãy đưa ra quyết định chị nhé.Chúc chị may mắn
    “ Khi yêu xin đừng quay đầu lại “

• Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 115 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Từ chuyện của chị và của nhiều người bạn của chị, chị rút ra được thế này (có thể đúng hoặc chưa đúng phần nào đấy vì mỗi người một tính cách, 1 cách thể hiện)
    - Khi con trai yêu thực sự, họ thường tìm mọi cách quan tâm, chăm sóc mình mọi lúc, mọi nơi có thể. Em nhớ câu "Theo tình, tình phớt. Phớt tình, tình theo" nhé, nó đúng phết đấy. Đừng bao giờ tỏ ra quá lụy người yêu, em yêu anh thật đấy nhưng điều đấy không có nghĩa nếu không có anh em sẽ k thể nào sống đc; em yêu anh thật đấy, nhưng em cũng có khoảng trời của riêng em ....
    - Khi con trai yêu thực sự, họ thường hay có và bày tỏ những dự định gắn bó lâu dài trong tương lai với người mình yêu thực sự (đôi khi cũng là bánh vẽ nhưng thà thế còn hơn)
    - Khi con trai yêu thực sự, họ sẽ có phản ứng cuống lên khi người yêu có "biểu hiện không tốt" và tìm cách tìm hiểu tại sao và dỗ dành, hàn gắn ....
    ....
    Em là người là người trong cuộc, chỉ có em thực sự hiểu em sẽ phải làm gì, làm như thế nào, thể hiện như thế nào để tiếp tục mối quan hệ này, mà nếu tiếp tục thì phải tiến độ tốt hơn chứ đừng đi xuống nhé.
    Còn chuyện em nói với anh ấy em có người khác rồi, em nên đính chính lại sớm, đừng để người ta tiêp tục có suy nghĩ "lệch lạc" về mình nhé. Không gì bằng trao đổi thẳng thắn, em cứ nói hết, nói hết những gì em cảm nhận, em đang nghĩ xem người yêu có phản ứng thế nào.
    Chúc em luôn vui vẻ và dù trong bất kì hoàn cảnh nào thì vẫn cười nhé :Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,341 Bài viết

• 4,320 Được cảm ơn

khi ng con trai yêu thực sự, họ đều muốn gắn tương lai chung. Cái đó là chắc chắn
    chuyện em thử, dốt quá. Chọc đúng điểm mà đàn ông ghét nhất, bị lừa dối. Trăm cái thử, thử gì ko thử, lại thử chuyện đó.
    Giờ lỡ rồi, em có nói thế nào, họ cũng ko tin đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 411 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Với người đàn ông đã 30 tuổi, suy nghĩ thế này thì thật khó để lập gia đình. Vẫn thích "công tác" hơn, về phía là đàn ông, mình nghĩ bạn không phải là người con gái mà anh ta chọn, ví như bạn là sơ cua vậy . Mình nói vậy, bạn đừng buồn, cố lên bạn nhé

Hạnh phúc thật sự chính là biết nắm giữ hạnh phúc của chính mình đang có.
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 668 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cute85 Xem bài viết
    Từ chuyện của chị và của nhiều người bạn của chị, chị rút ra được thế này (có thể đúng hoặc chưa đúng phần nào đấy vì mỗi người một tính cách, 1 cách thể hiện)
    - Khi con trai yêu thực sự, họ thường tìm mọi cách quan tâm, chăm sóc mình mọi lúc, mọi nơi có thể. Em nhớ câu "Theo tình, tình phớt. Phớt tình, tình theo" nhé, nó đúng phết đấy. Đừng bao giờ tỏ ra quá lụy người yêu, em yêu anh thật đấy nhưng điều đấy không có nghĩa nếu không có anh em sẽ k thể nào sống đc; em yêu anh thật đấy, nhưng em cũng có khoảng trời của riêng em ....
    - Khi con trai yêu thực sự, họ thường hay có và bày tỏ những dự định gắn bó lâu dài trong tương lai với người mình yêu thực sự (đôi khi cũng là bánh vẽ nhưng thà thế còn hơn)
    - Khi con trai yêu thực sự, họ sẽ có phản ứng cuống lên khi người yêu có "biểu hiện không tốt" và tìm cách tìm hiểu tại sao và dỗ dành, hàn gắn ....
    ....
    Em là người là người trong cuộc, chỉ có em thực sự hiểu em sẽ phải làm gì, làm như thế nào, thể hiện như thế nào để tiếp tục mối quan hệ này, mà nếu tiếp tục thì phải tiến độ tốt hơn chứ đừng đi xuống nhé.
    Còn chuyện em nói với anh ấy em có người khác rồi, em nên đính chính lại sớm, đừng để người ta tiêp tục có suy nghĩ "lệch lạc" về mình nhé. Không gì bằng trao đổi thẳng thắn, em cứ nói hết, nói hết những gì em cảm nhận, em đang nghĩ xem người yêu có phản ứng thế nào.
    Chúc em luôn vui vẻ và dù trong bất kì hoàn cảnh nào thì vẫn cười nhé :Battin ey:
    em thích ý kiến này . yêu phải giữ lại 1 chút cho mình nữa , lỡ có chuyện gì xảy ra ko lẽ ngồi khóc hu hu 1 mình ko có ai giúp !! khéo lại đi qua 1 cuộc tình già thêm 10 tuổi thì khổ :Laughing:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2