TIN TÀI TRỢ.

Dù rất yêu anh, nhưng phát hiện anh là người gia trưởng, em sợ lắm!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.21K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 89 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có ai đã lấy chồng là người đàn ông gia trưởng, độc đoán ko?
    Các mẹ cho em lời khuyên đi
    có nên lấy giai như này ko ah?
    Tại giờ rất yêu nhau, k lẽ vì tính gia trưởng mà bỏ thì khó lắm
    mà em sợ sau khi lấy rồi, con cái sẽ khổ và em cũng k chịu nổi thì sao!
    Các chị có kinh nghiệm tư vấn cho em!
    Chợt thấy cô đơn ngập lối...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 371 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Chấp nhận sống chung với một người độc đoán, gia trưởng thì bạn phải chiều theo ý anh ta mới yên ổn được.
    1378188_1423393544545947_1666216219_n
    Bài viết chỉ mang tính chất spam
    • 506 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

bạn nên suy nghĩ kỹ lại nha, người gia trưởng và độc đoán khó sống chung lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,466 Bài viết

• 1,225 Được cảm ơn

Sống chung đc hay ko đã lỡ yêu rồi bảo bỏ cũng khó.
    Theo mình bạn nên cân nhắc xem với tính cách đó bạn có yêu đc ko? Sống chung được ko? Có làm Anh ý thay đổi ko?
    Nếu xđịnh tiến xa thì nói thẳng nhưng mà khéo những điểm ko hài lòng về ny để Anh ý thay đổi.
    Nếu mà đã nói rất khéo rồi mà lại đùng đùng tự ái, nổi giận, cho rằng Anh thế thì sai j? Tính Anh thé đấy?
    Thì mình nói thật sau này lấy nhau tình yêu của bạn sẽ chết dần, thay vào đó ở với nhau như nghĩa vụ.
    Còn nếu bạn yêu đc cái tính gia trưởng đó thì no prolem.
    Sống với 1 người như thế bạn phải biết nhịn, biết chiều theo ý chồng, lời chồng nói phải răm rắp nghe theo, ko đc bật lại nếu muốn nhà cửa êm ấm. Phải biết nịnh, tâng bốc chồng lên mây xanh. Nôm na như thế đã
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 568 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Em chủ topic không nói rõ, gia trưởng thế nào? Độc đoán ra sao nhỉ? Cái gì nó cũng có mức độ, tùy theo mức độ mới biết mình làm gì và làm thế nào? Không nêu chung chung rồi lại nghe lời phán chung chung, chẳng hại ai cả. Giống như bạn đang đánh cờ, xung quanh có rất nhiều người xem, bạn đang phải cân nhắc nước đi, nhưng người ngoài cứ nói bạn phải đi con này, con kia, họ nói xong bạn đi theo, bạn thua cũng chẳng trách ai được vì họ nói thế đấy, bạn theo hay không tùy bạn, người quyết định vẫn là người cầm quân cờ, đi nước cờ đó.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh nghi ox gia truong thi cung ko den noi nao.
    Ox minh hoi truoc cung gia truong ( khi o chung voi gia dinh a )
    Sau khi don ra o rieng thi minh co noi chuyen voi ox ve nhung kho khan minh gap phai va can su ho tro cua ox.
    Ban nen noi chuyen nhe nhang, kheo leo, dung trong diem thi du gia truong den may ox ban cung se biet lang nghe thoi. ( nhung tu tu moi sua duoc, ban dung nghi ngay 1 ngay 2 co the thay doi cs 20 ~ 30 nam cua nguoi khac )
    Chuc ban quyet dinh dung