Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Độ tuổi trưởng thành của con trai?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.52K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em 22 tuổi.Em từng nghe nhiều chị em lớn tuổi khuyên mình nên chọn bạn trai lớn hơn mình ít nhất 5t,ít ra người ta cũng có thể chín chắn,trưởng thành một chút.Còn những bạn trai ở độ tuổi đại học hay mới ra trường khi quen bạn gái chủ yếu chỉ muốn khám phá là chính,nếu có xích mích gì giữa 2 người họ dễ chán và tìm đối tượng mới,họ dễ rung động với nhiều mẫu bạn gái khác nhau,ở độ tuổi còn trẻ họ ham chơi.Rất khó tìm được ai thật lòng với mình.
    Theo các anh/chị những điều đó có đúng hay ko?và độ tuổi trưởng thành từ 1 người con trai thành 1 người đàn ông chín chắn là bao nhiêu tuổi?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Khóa theo yêu cầu
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,143 Bài viết

• 1,224 Được cảm ơn

với mình thì từ 34-35 trở lên là chín chắn
    32 trở xuống thì cũng na ná nhau cả, 32 cũng bằng 25, 25 cũng bằng 22 cả thôi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 62 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhằm người thôi chị, chứ có phải ai cũng như ai đâu ạ. Mỗi người đều có 1 cá tính khác nhau mà, có nhiều người lớn lắm rồi mà tính cách vẫn con nít, có người thì đàn bà, có người khác thì lại nhỏ tuổi mà khó tính như ông cụ, gặp ai hợp thì yêu thui ạ, suy nghĩ mẫu người lí tưởng hoài lại khổ thêm,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 951 Bài viết

• 1,092 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Độ chín chắn của đàn ông tăng dần từ 18 tuổi cho đến khoảng 40 tuổi, và độ lãng mạn và nồng nhiệt giảm dần

Đọc cái nick mà giật mình. Nếu chủ thread mà học ở Đại học Kinh doanh và Công nghệ thì đúng là người quen rồi
    Nếu một chàng trai cầu hôn với một cô gái

- Cô ấy từ chối, thằng chung tình nhất thì buồn bã, sầu đời các kiểu con đà điểu căng lắm là 10 năm, 20 năm . Sau đó cuộc đời vẫn đẹp sao

- Nhưng nếu cô ấy đồng ý, thì nó cũng chỉ vui vẻ, sung sướng được lâu lắm cũng chỉ 1 tháng hay là một năm , rồi sau đó hắn sẽ ôm hận một đời
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thosanvitgioi Xem bài viết
    Độ chín chắn của đàn ông tăng dần từ 18 tuổi cho đến khoảng 40 tuổi, và độ lãng mạn và nồng nhiệt giảm dần

Đọc cái nick mà giật mình. Nếu chủ thread mà học ở Đại học Kinh doanh và Công nghệ thì đúng là người quen rồi
    À mình sống ở Tp.HCm bạn à.Mình ko học trường đó nên chắc ko quen với bạn rồi
    • Thành viên webtretho
    • 5 năm
    • 376 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

chủ tôp hỏi rất hay,một câu hỏi khó trả lời,tùy người và tùy sự lựa chọn của bạn,hãy dùng đôi mắt của bạn để quan sát nhé.người yêu thật lòng,chả có nhẽ tự nhiên có người yêu mình thật lòng khi mình không bao giờ yêu thương người khác :
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nên tìm người "chín chắn và trưởng thành" hơn SO VỚI BẠN, chứ còn tìm người đàn ông chín chắn và trưởng thành thì biết bao nhiêu tuổi, 30 hay 35, hay 40?
    Mình 23t. Lúc nhỏ cứ nghĩ 23, 24t là lớn lắm rồi, giờ mới thấy bây giờ mình cũng có biết cái gì đâu, và sau 5, 7 năm nữa, khi mình 30t, mình vẫn sẽ thấy là còn lâu lắm mới trưởng thành nổi.
    Quan điểm riêng, sự "chín chắn và trưởng thành" không nói lên từ độ tuổi, mà nó thể hiện qua suy nghĩ và hành động của thằng đàn ông bạn nhé.
    Thân.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 650 Bài viết

• 700 Được cảm ơn

Mình nghĩ mình sẽ thực sự trưởng thành khi ... 60 tuổi
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em thấy đa số cm đều nói phái nam trưởng thành sau 30t,vậy trước đó họ yêu ai cũng chỉ là yêu,cũng ko xác định gì và dễ rung động trước nhiều đối tượng đúng ko ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 750 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Warp Xem bài viết
    Mình nghĩ mình sẽ thực sự trưởng thành khi ... 60 tuổi
    60 tuổi vẫn còn xuân chán

So với ông bành vẫn thiếu niên bác ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 750 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thutran519 Xem bài viết
    Em thấy đa số cm đều nói phái nam trưởng thành sau 30t,vậy trước đó họ yêu ai cũng chỉ là yêu,cũng ko xác định gì và dễ rung động trước nhiều đối tượng đúng ko ạ?
    A chia sẻ trên quan điểm của a nhé.

A thấy, đàn ông tuổi lập gd hợp lý nhất là 28 đến 32. Lúc đó có thể nói là thiên thời địa lợi nhân hòa. Suy nghĩ về tình yêu, nó còn tích cực, còn nhiệt huyết. Về xã hội, thì cũng gọi là biết phân biệt cái lọ, cái chai. Về khả năng tài chính thì đa phần cũng gọi là ổn định..... Có thể nói là thỏa mãn cả điều kiện cần và đủ để chăm lo cho gia đình nhỏ của mình.
    Dưới tuổi đó thì độ chín chắn chưa có. Qua tuổi đó, thì nhiệt huyết về gặp gỡ, giao lưu với phái nữ nó cũng giảm dần theo thời gian.
    Còn quan niệm mỗi người về người bạn đời của mình khác nhau. Nên a k dám nói e phải lấy người thế này, thế kia.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 750 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thutran519 Xem bài viết
    A chia sẻ trên quan điểm của a nhé.

A thấy, đàn ông tuổi lập gd hợp lý nhất là 28 đến 32. Lúc đó có thể nói là thiên thời địa lợi nhân hòa. Suy nghĩ về tình yêu, nó còn tích cực, còn nhiệt huyết. Về xã hội, thì cũng gọi là biết phân biệt cái lọ, cái chai. Về khả năng tài chính thì đa phần cũng gọi là ổn định..... Có thể nói là thỏa mãn cả điều kiện cần và đủ để chăm lo cho gia đình nhỏ của mình.
    Dưới tuổi đó thì độ chín chắn chưa có. Qua tuổi đó, thì nhiệt huyết về gặp gỡ, giao lưu với phái nữ nó cũng giảm dần theo thời gian,
    Còn quan niệm mỗi người về người bạn đời của mình khác nhau. Nên a k dám nói e phải lấy người thế này, thế kia.
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em thì thấy con gái hay con trai h cũng như nhau cả, có người thật lòng, và có nhiều tìm đến tình yêu cũng chỉ vì mục đích cả, quan trọng là ta có may mắn nhận được người nào thực sự với bản thân mình hay không thôi.
    • 290 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trưởng thành hay không thì phải xem họ đang suy nghĩ những gì, có chí kiếm tiền không, có kiên nhẫn không. gớm cái thời đại này lắm ông học xong thì đến 90% muốn làm việc văn phòng .ngồi điều hòa, đi làm phải thật bảnh. trưởng thành thì dù việc gì cũng phải làm miễn phải ra tiền, 2 mươi mấy tuổi đầu là phải tính đến tương lai, phải đi tìm và kiếm cơ hội là công việc có phù hợp hay không, làm dc hay không

1 thag đã lao ra Xh kiếm tiền, nhưng nếu nó biết để kiếm thật nhiều tiền khi vừa ra trường vài năm là điều rất khó (trừ 1 số nhà bác học ) thế nên những thag đã hiểu dc tiền ko dễ kiếm thì nghĩ đến việc yêu và tiến đến hôn nhân với 1 ai đó cũng ko đơn giản, những thag như thế cũng coi là đã chớm trưởng thành, biết mùi đời rồi nên ko có chuyện "phang em này xong" rồi nghĩ đến chuyện bỏ để kiếm em khác....... Tobe continued
    • 315 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Nói đến trưởng thành là nói đến suy nghĩ chín chắn, đừng nhìn vào độ tuổi. Nhiều người tuổi thì lớn mà suy nghĩ, tính tình vẫn còn trẻ con lắm.
    Ủng hộ kênh Youtube học tiếng Anh của Happy Life English nhé
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Find_wife Xem bài viết
    Trưởng thành hay không thì phải xem họ đang suy nghĩ những gì, có chí kiếm tiền không, có kiên nhẫn không. gớm cái thời đại này lắm ông học xong thì đến 90% muốn làm việc văn phòng .ngồi điều hòa, đi làm phải thật bảnh. trưởng thành thì dù việc gì cũng phải làm miễn phải ra tiền, 2 mươi mấy tuổi đầu là phải tính đến tương lai, phải đi tìm và kiếm cơ hội là công việc có phù hợp hay không, làm dc hay không

1 thag đã lao ra Xh kiếm tiền, nhưng nếu nó biết để kiếm thật nhiều tiền khi vừa ra trường vài năm là điều rất khó (trừ 1 số nhà bác học ) thế nên những thag đã hiểu dc tiền ko dễ kiếm thì nghĩ đến việc yêu và tiến đến hôn nhân với 1 ai đó cũng ko đơn giản, những thag như thế cũng coi là đã chớm trưởng thành, biết mùi đời rồi nên ko có chuyện "phang em này xong" rồi nghĩ đến chuyện bỏ để kiếm em khác....... Tobe continued
    Đúng là tìm được 1 người trưởng thành,chín chắn thật khó.Bây giờ em chỉ trông chờ vào việc mình có may mắn để gặp được 1 người như vậy hay không thôi
    • 67 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khó chứ không phải là không có, đừng thở dài nhé.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Sống đơn giản cho đời thanh thản

• Thành viên webtretho
    • 5 năm
    • 376 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

tớ nè chủ tôp,hì khó không phải là không có mà là chưa nhìn thấy
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Dạ nên em mới bảo là khó,hiếm có khó tìm .
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em nghĩ các cụ nói thì cấm có sai, cứ lấy thằng nào hơn mình nữa con giáp đi, sau này cuộc sống sẽ đơn giản hơn rất nhiều.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2