TIN TÀI TRỢ.

Đó có phải tình yêu hay là ngộ nhận?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 5.79K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đã tham gia diễn đàn đã lâu, em cũng thường lang thang vào diễn đàn để đọc bài của mọi người nhưng ít comment, hôm nay thực sự trong lòng em đang rất bối rối mong mọi người giúp đỡ.

Em yêu một người, có thể nói là tình yêu đơn phương. Em quen a ấy qua bạn thân, rồi 2 người có nick và số đt, thi thoảng liên lạc với nhau. Phải nói thêm là a ấy xấu hơn em cũng khá nhiều nhưng không hiểu sao em lại có cảm tình với a ây. Cho tới hôm nay thì em và a ấy quen nhau cũng gần 2 năm. Và thường thì em là người chủ động liên lạc trước, vì em luôn có cảm giác a ấy tự ti vì vẻ bề ngoài của mình. Có lần em hỏi a ấy coi em như thế nào thì a ấy nói là coi em như em gái, em rất buồn nhưng hình như em vẫn hi vọng thì phải, cách đây 2 ngày a ấy say rượu và gọi em tới đón, em bảo a ấy bắt taxi về nhưng a ấy nói muốn em tới đón, và nhắn cho em 1 tin “ như thế có fải là ty không e?” ý như là em k quan tâm lo lắng cho a ấy. Suy nghĩ 1 lúc thế nào mà em lại đi vì lúc đó là 10h tối rồi. Khi tới nơi e thấy a ấy cũng hơi tỉnh nên e để a ấy lái xe, đi cũng hơi loạng quạng nhưng e bảo để e lái xe thì a ây không chịu. Sau đó a ấy kêu đói nên e đã chịu khó ngồi chờ a ấy ăn xong rồi đưa về. Vì ăn cũng ở gần nhà a ấy nên em đã nói là để em chở anh, a ấy ngồi đằng sau và đã ôm em, em có bỏ tay a ấy ra nhưng a ấy không chịu, đoạn đường cũng chỉ hơn 100m thôi. Nhưng không hiểu sao ngày hôm sau hình như a ây coi việc tối hôm qua là không có gì, em thì tự ái vì dẫu sao em cũng là con gái mà a ây lại đối xử với em như thế. Và 1 ngày trôi qua em thử im lặng xem a ấy có chủ động liên lạc với em không nhưng tới giờ này a ấy cũng k nói gì, một tin nhắn cũng không. Bình thường em biết a ấy nhát lắm, nhưng chẳng lẽ thích một ng mà lại k dám nói, năm nay a ấy cũng 29t rồi chứ có ít nữa đâu. Hay a ấy k thích em? Nhưng chẳng lẽ k thích ng ta mà lại ôm ng ta sao? Mọi người ơi em phải làm thế nào để a ây nói ra? Em đang rất buồn, nhớ a ấy mà k biết làm thế nào để nói. Hu hu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,985 Được cảm ơn

Trời, tệ thật, thương nhau gần 2 năm trời mà anh ta mới chỉ ôm eo bạn thui á, vậy mà bạn vẫn còn thương nhớ anh ta là bạn cực kỳ khoan dung đấy. Thôi thì trời ko chịu đất thì đất chịu giời vậy, tạo cho anh ta vài tình huống bật đèn xanh để anh ta đc thể hiện cơ hội thổ lộ với bạn đi ! Ví dụ tạo điều kiện 2 người đi chơi, tạo những tình huống buổi tối bên nhau đi dạo trong công viên hay đâu đó đẹp đẹp lãng mạn chẳng hạn...Chúc bạn sớm hạnh phúc nha.
    • 2,268 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

thích là phải nhik bạn chủ tóp ạ
    Em vẫn hiền xinh như thế:Rose:

• 3,744 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nho-anh711 Xem bài viết

Nhưng chẳng lẽ k thích ng ta mà lại ôm ng ta sao?
    mất ji đâu của bọ
    • 10 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,985 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobynguyen Xem bài viết
    mất ji đâu của bọ
    Có, tự nhiên xỉn xỉn ôm cái thôi ( đi có 100m ) mà bị bê lên WTT, anh em trên này nhớ nha, yêu cô nào cố tìm hiểu xem có phải là mem WTT ko, nếu ko tối hôm trước vừa nắm tay đi chợ đêm Đồng Xuân là sáng hôm sau đã đc public lên WTT: Hôm qua anh ấy đã dành tặng em những nụ hôn nồng nàn cháy bỏng... :Silly:
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người, nhưng tình cảm thì thường khó nói lắm, anh ấy rất nhát nên em cũng không hiểu là do nhát k dám nói hay k yêu em. Em là con gái nên em k muốn mình là người chủ động trong chuyện này. Nhiều lúc buồn mà không biết làm tn ạ.
    • 531 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

Nhát mà dám ôm người ta khi chưa ngỏ lời tí nào. K nhát đâu em ạ. Mà cái ông này kì cục, xấu thế, được gái đẹp yêu còn kiêu, 10h đêm em còn làm đủ việc thế cho ông ta là em cũng thể hiện tình yêu rùi còn gì. Đã 2 năm mà k nhúc nhích thêm được tí gì. Theo chị thì em nên thể hiện quan tâm thêm một tí nữa, hỏi xem tối qua về anh có mệt k, này nọ... Nếu sau một time mà ông ta vẫn k nói ra 3 lời đó thì cũng nên tính chuyện xa nhau. Tóm lại là nhát đến mấy thì cũng phải nói được khi gái đã bật đèn xanh rùi. Còn nếu k thì chỉ là ông ta chưa yêu em lắm, nên 29 rùi, yêu là để cưới rùi, có thể vì thế mà ông ta k tỏ tình đấy...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 262 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

e đọc là thấy gét rùi.
    chị hy sinh cho a ý hơi bị nhìu rùi đấy, 2 năm còn j?! còn a ý chỉ ôm chị trong lúc say bí tỉ!
    cho dze đi chị ơi, xinh đẹp nc thấy chị cũng dễ thuơg việc j fải để mấy ng như thế hành hạ tình cảm!
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 363 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Anh ấy xấu thế nào? Có anh bạn chị cũng xấu, răng lổn nhổn, học hành chả đến đâu nên hay tự ti. Khi cười cứ phải lấy tay che miệng. Nhưng giờ đi chỉnh bộ nhá đã tự tin hơn rồi. Người trông xấu xấu bẩn bẩn nhưng khéo ăn khéo nói nên cưa được 1 cô cao ráo, sáng sủa lắm. Quan trọng là sự đồng cảm thôi em ạ. Và nhất là phải luôn trung thực với nhau!:Thinking:
    • 13 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Katanhi Xem bài viết
    Anh ấy xấu thế nào? Có anh bạn chị cũng xấu, răng lổn nhổn, học hành chả đến đâu nên hay tự ti. Khi cười cứ phải lấy tay che miệng. Nhưng giờ đi chỉnh bộ nhá đã tự tin hơn rồi. Người trông xấu xấu bẩn bẩn nhưng khéo ăn khéo nói nên cưa được 1 cô cao ráo, sáng sủa lắm. Quan trọng là sự đồng cảm thôi em ạ. Và nhất là phải luôn trung thực với nhau!:Thinking:
    Ba nó đồng ý với má Kât. Trung thực là chính.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 866 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

E thì nghĩ chị nên chủ động bật đèn xanh thêm cho anh ý, bật đèn xanh thôi chứ ko phải nói toẹt ra chị nhá, con gái toẹt ra hay bị hớ lắm.Mà e thấy anh này cũng lạ nhỉ, đàn ông 29t đầu còn ngại với ngùng nói theo cách của các chị trên này là thick thì phải nhích chứ...trừ phi.................
    ranh giới giữa thực và hư
    những khái niệm lẫn lộn,

hệ số tương quan giữa bình yên và hạnh phúc bằng bao nhiêu!?

mãi mãi dài bao lâu!?
    rót đầy rồi đổ đi...
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vâng ạ, anh ấy cũng không đến nỗi xấu lắm ( trong mắt em) nhưng với người khác thì a ấy xấu thật, em cũng không biết miêu tả tn nữa, kiểu như lúc nào cũng cười ý, người thì thấp. Chỉ được cái ngoan và học giỏi nên em mới chết ở cái điểm ấy. Em phải bật đèn xanh tn đây? trong lúc buồn em đã xóa hết cả số đt lẫn tin nhắn của anh ấy, em thấy sức chịu đựng của em hình như hơi quá rồi nhưng không biết phải làm thế nào. Ai cũng bảo em không đến nỗi nào sao k yêu một ai đó, nhưng e lại k thích được ai. Liệu em tự nhiên xa anh ấy và k liên lạc gì có là 1 biện pháp tốt không? hôm nay là ngày thứ 2 em k liên lạc rồi.
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Elber Xem bài viết
    Có, tự nhiên xỉn xỉn ôm cái thôi ( đi có 100m ) mà bị bê lên WTT, anh em trên này nhớ nha, yêu cô nào cố tìm hiểu xem có phải là mem WTT ko, nếu ko tối hôm trước vừa nắm tay đi chợ đêm Đồng Xuân là sáng hôm sau đã đc public lên WTT: Hôm qua anh ấy đã dành tặng em những nụ hôn nồng nàn cháy bỏng... :Silly:
    Anh ơi không phải là em muốn bê lên wtt như thế này, nhưng vì trong lòng đang buồn và không hiểu giờ nên làm ntn vì đã gần 2 năm e dành tình cảm cho a ấy nhưng a ấy cứ im lặng, không bao giờ có cái gì đó đi quá giới hạn 1 tình bạn, chỉ như anh em thôi. Nhưng em thì luôn hướng về a ấy, vì em biết anh ấy chưa yêu ai, ngoài giờ làm việc là a ấy chỉ biết cắm đầu vào chơi game thôi.
    • 10 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,985 Được cảm ơn

Anh ơi không phải là em muốn bê lên wtt như thế này, nhưng vì trong lòng đang buồn và không hiểu giờ nên làm ntn vì đã gần 2 năm e dành tình cảm cho a ấy nhưng a ấy cứ im lặng, không bao giờ có cái gì đó đi quá giới hạn 1 tình bạn, chỉ như anh em thôi. Nhưng em thì luôn hướng về a ấy, vì em biết anh ấy chưa yêu ai, ngoài giờ làm việc là a ấy chỉ biết cắm đầu vào chơi game thôi.
    Úi giời thế này lại càng ko đc rồi, gần băm tới nơi mà ngoài đi làm thì chỉ cắm đầu vào game, Thế là người yêu thì ko lên kế hoạch đàng hoàng, 2 năm trời mới thèm ôm ny lúc xỉn, còn cái cô mặt toàn chữ thì ôm tối ngày à ? Chết chết, càng dính vào máy tính, vào mạng thì tính tự kỉ càng cao đấy, đã thế sức ỳ lại quá lớn, muốn làm gì cũng mệt mỏi chán nản. Bạn mà ko khuyên bảo anh ta đứng dậy và lập kế hoạch đàng hoàng đi thì mình nghĩ nhiều khả năng trong năm nay cái công việc của anh ta cũng chẳng còn mà ôm luôn bạn game ngày này qua ngày khác ấy chứ, hic hic buồn.
    • 3,744 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

khổ ghê, nóa say, nóa ngồi sau, nóa ôm em cho khỏi ngã mà em phân tích mổ xẻ ghê quá cơ !
    • 174 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Nếu là mình thì mình sẽ nói tình cảm của mình với anh ấy. Nếu anh ấy có tình cảm với bạn thì ổn rồi. Nhưng nếu anh ấy không có tình cảm với bạn thì coi như bạn có động lực để quên người ta. Để quên 1 người là rất khó nhưng không phải là không thế. Chẳng lẽ cứ để mối tình đơn phương này kéo dài mãi? mình là con gái như thế chỉ thiệt mình thôi. Con trai họ có mất gì đâu
    Mưa rơi!..mưa rơi...! em nhớ đến 1 người!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,985 Được cảm ơn

Cũng phục cô này, 2 năm trời mà anh kia cứ bơ suốt, đã thế lại yêu em mặt toàn chữ ôm suốt ngày chỉ trừ thời gian đi làm, thế mà cô ý cũng chịu đc, thôi chốt lại là cứ như cái bài post của mình ở trên đầu ấy, thử tạo ra những tình huống dành cho 2 người và bật đèn xanh xem anh ta có động thái gì tích cực ko ? Gớm trai gái bản năng hút nhau có sẵn, vậy mà trong 2 năm trời ko biết gần nhau bao lần mà anh kia ko thử lân la nắm tay vuốt tóc môi chạm môi rồi a b c x y z lần nào nhỉ ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tối hôm qua em lại là người chủ động nt cho a ấy vì nhớ, ôi sao em lại đến nỗi thế cơ chứ. Em luôn tự hào với bạn rằng em luôn là con người mạnh mẽ, sẽ chẳng có ai làm mình đau khổ, nhất là trong tình yêu. Vậy mà đến ngày hôm nay em lại rơi vào tình trạng ấy.
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Elber Xem bài viết
    Cũng phục cô này, 2 năm trời mà anh kia cứ bơ suốt, đã thế lại yêu em mặt toàn chữ ôm suốt ngày chỉ trừ thời gian đi làm, thế mà cô ý cũng chịu đc, thôi chốt lại là cứ như cái bài post của mình ở trên đầu ấy, thử tạo ra những tình huống dành cho 2 người và bật đèn xanh xem anh ta có động thái gì tích cực ko ? Gớm trai gái bản năng hút nhau có sẵn, vậy mà trong 2 năm trời ko biết gần nhau bao lần mà anh kia ko thử lân la nắm tay vuốt tóc môi chạm môi rồi a b c x y z lần nào nhỉ ?
    Em và anh ấy cũng ít đi riêng, thường đi với bạn của anh ấy hoặc em gái a ấy, cũng có lần có cả em trai em. Còn hôm nào đi 2 người thì toàn nói chuyện trên trời dưới biển, không ai dám đả động đến tình yêu cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,948 Bài viết

• 5,682 Được cảm ơn

Nói chung là bạn nên quên.
    1. Anh này không có đắm say gì bạn cả
    2. Bạn không thấy nhiều mẹ WTT đang than khóc muốn bỏ chồng (hoặc hối hận là đã lấy chồng) ham chơi game không quan tâm gì mình à.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4