TIN TÀI TRỢ.

điều kiện lấy chồng là công an

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.16K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị ơi, các chị có ai đang là công an hay lấy chồng là công an thì tư vấn hộ em với ạ. Tình hình là em đang quen người yêu là công an, nhưng anh trai em lại đang yêu 1 chị, nhà chị đó theo đạo, chị đó đi du học ở nước ngoài và nhà chị đó cũng có người sống ở nước ngoài, còn về phần anh em lại làm cho công ty Việt Nam nhưng đi công tác ở nước ngoài 2 tháng về 1 lần, lý lịch nhà nội - ngoại của em đều ổn, có cô với chú là đảng viên. Điều kiện lý lịch của em như vậy có được lấy chồng là công an không ạ, và có lấy được thì có ảnh hưởng gì đến tương lai của chồng không ạ??? Các chị tư vấn hộ em với, em đang rối ạ. Cảm ơn các chị rất nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các chị ơi, tư vấn hộ em với ạ, huhuhu........
    • 763 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chừng nào tính tới hôn nhân rồi tính tiếp , giờ mới quen giờ nói ra còn hơi sớm .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em hỏi vì nếu không được thì thôi sớm ạ, chớ em sợ để thời gian lâu tới đó đùng 1 cái k dc cưới lại khổ mình, khổ người ạ
    • 101 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Theo chị thì em khá là lo xa ý nhỉ? . Mới yêu thôi, chưa cưới đâu nên chưa phải xoắn, Gái ạ. Bao giờ rục rịch chuẩn bị đăng ký kết hôn thì ông xã em khắc sẽ đưa cho quyển lý lịch tự khai dành cho người ngoài ngành kết hôn với CA í mà.
    Thường thì các bước sẽ như sau:
    1. Người yêu em xác định cưới thì sẽ làm Đơn xin kết hôn gửi lãnh đạo CQ mà hắn đang công tác.
    2. CQ ck em sẽ cử 1 bộ phận đi xác minh lý lịch hồ sơ khai của EM xem thực tế có đúng không.
    3. Nếu lý lịch hồ sơ khai ok thì về CQ ck em báo cáo và ck em sẽ nhận được Giấy chứng nhận độc thân.
    4. Hai bạn cầm 1 số giấy tờ cần thiết dắt tay nhau ra phường làm thủ tục hưởng án chung thân nhá

Tuy nhiên ở bước 2 thì em cần chú ý một số vấn đề sau:
    - Anh trai em làm việc cho cty VN nhưng hay đi nước ngoài: Quan trọng là trụ sở cty đặt ở đâu? Nếu ở VN thì xác minh dễ, còn nếu ở nước ngoài thì phải thông qua ĐẠI SỨ QUÁN sẽ hơi lâu
    - Chị người yêu của anh trai: KHÔNG LO vì mới yêu thôi chứ chưa cưới nên không lo lắm. Tránh rắc rối thì bảo anh trai em hãm lại, chờ em cưới trước rồi anh í cưới sau thì sẽ đỡ được 1 khâu lằng nhằng. okie chưa nào?
    Em là để..........YÊU!!!!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miss_hn_26 Xem bài viết
    Theo chị thì em khá là lo xa ý nhỉ? . Mới yêu thôi, chưa cưới đâu nên chưa phải xoắn, Gái ạ. Bao giờ rục rịch chuẩn bị đăng ký kết hôn thì ông xã em khắc sẽ đưa cho quyển lý lịch tự khai dành cho người ngoài ngành kết hôn với CA í mà.
    Thường thì các bước sẽ như sau:
    1. Người yêu em xác định cưới thì sẽ làm Đơn xin kết hôn gửi lãnh đạo CQ mà hắn đang công tác.
    2. CQ ck em sẽ cử 1 bộ phận đi xác minh lý lịch hồ sơ khai của EM xem thực tế có đúng không.
    3. Nếu lý lịch hồ sơ khai ok thì về CQ ck em báo cáo và ck em sẽ nhận được Giấy chứng nhận độc thân.
    4. Hai bạn cầm 1 số giấy tờ cần thiết dắt tay nhau ra phường làm thủ tục hưởng án chung thân nhá

Tuy nhiên ở bước 2 thì em cần chú ý một số vấn đề sau:
    - Anh trai em làm việc cho cty VN nhưng hay đi nước ngoài: Quan trọng là trụ sở cty đặt ở đâu? Nếu ở VN thì xác minh dễ, còn nếu ở nước ngoài thì phải thông qua ĐẠI SỨ QUÁN sẽ hơi lâu
    - Chị người yêu của anh trai: KHÔNG LO vì mới yêu thôi chứ chưa cưới nên không lo lắm. Tránh rắc rối thì bảo anh trai em hãm lại, chờ em cưới trước rồi anh í cưới sau thì sẽ đỡ được 1 khâu lằng nhằng. okie chưa nào?
    Dạ, em cảm ơn chị ạ. Chị có thể cho em hỏi thêm là: nếu như anh trai em cưới trước, thì lúc xác minh lý lịch của em có những vấn đề gì xảy ra ạ?
    • 70 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Nếu sợ thì tranh thủ cưới trc khi ông anh cưới sẽ chắc chắn hơn đó bạn. Ông anh kia chỉ mới yêu chứ chưa cưới nên nếu mình cưới trc thì cũng ko quan trọng gì. Mà cũng tuỳ địa phương nữa, có nơi xét cũng dễ òm mà.
    • 101 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yexu Xem bài viết
    Dạ, em cảm ơn chị ạ. Chị có thể cho em hỏi thêm là: nếu như anh trai em cưới trước, thì lúc xác minh lý lịch của em có những vấn đề gì xảy ra ạ?
    Tóm lại sẽ phức tạp hơn vì nhà có người theo đạo mà. Để chắc ăn thì em cứ hỏi thẳng ông người yêu em ý, xem ý hắn thế nào chứ giờ vẫn chưa gì thì lo hơi xa. Mà bản chất là hắn phải lo hơn em ý chứ😁. Còn văn bản thì mấy hôm nữa nhá C hỏi giúp cho 😊
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miss_hn_26 Xem bài viết
    Tóm lại sẽ phức tạp hơn vì nhà có người theo đạo mà. Để chắc ăn thì em cứ hỏi thẳng ông người yêu em ý, xem ý hắn thế nào chứ giờ vẫn chưa gì thì lo hơi xa. Mà bản chất là hắn phải lo hơn em ý chứ������. Còn văn bản thì mấy hôm nữa nhá C hỏi giúp cho ������
    Dạ, hỏi thẳng thì cũng ngại chị ạ, cứ thấy sao sao ấy. Em sợ nếu được phép kết hôn nhưng sau này lại ảnh hưởng đến quá trình thăng tiến của chồng. Chị hỏi hộ em nhá. Em cảm ơn chị ạ.
    • 101 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Em nghĩ xa quá Gái ah! Việc có thăng tiến được hay ko, thuận lợi hay khó khăn còn phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố!

Nếu chồng em trong hệ quy hoạch LĐ thì yên tâm là khi chuẩn bị được bổ nhiệm thì còn bị soi, bị THẨM TRA rất rất NHIỀU, (thậm chí cả đi kiểm tra sức khỏe xem có đủ tiêu chuẩn ko nhé) và sẽ có kha khá người nhìn vào 1 số điểm trừ để mổ xẻ nhé!

Có gì thì ib cho C!
    Em là để..........YÊU!!!!!!!
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ơi, chị đã đc đọc quyết định 1275/2007/QĐ-BCA ngày 26/10/2007 chưa ạ? Nếu người thân có tiền án, nhưg đã đc xóa án cách đây rất lâu rồi, án k liên quan đến chính trị thì có đc kết hôn với người trog ngành k ạ