TIN TÀI TRỢ.

Đau quá anh chị ạ, là con trai thế này yếu đuối quá k?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.74K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mọi chuyện là từ đây https://www.webtretho.com/forum/f187/...h-cam-1812481/
    Linh tính em luôn có cảm giác gì đó k ổn, và sự thật đúng là thế anh chị ạ... Cách đây 4 ngày, tức là sau 1 hay 2 ngày e viết bài trên, cô ấy đã tâm sự với em rằng cô ấy đã từng phá thai vì chót lỡ bồng bột khi còn sinh viên với mối tính đầu, lần đầu tiên quan hệ cô ấy đã nói đã từng làm chuyện này nhưng có ai ngờ lại còn chuyện này nữa... Đau kinh khủng anh chị ạ, em k 1 chút ghen tuông, mà là nỗi đau khi thấy người mình thương yêu bị đau đớn như vậy. Cô ấy đã đề nghị chia tay vì không xứng với em, cô ấy quyết định kể chuyện này vì rất yêu em... E đã suy nghĩ 2 đêm, r cuối cùng quyết định nắm tay đi tiếp với cô ấy, để giúp bù đắp cho cô ấy.. Em giờ có mọi thứ, công việc, gia đình, nhà cửa nhưng vẫn trẻ lắm, suy nghĩ liệu đã đc chín chắn?? mặc dù trước đây em cũng chơi bời yêu đương đấy nhưng trong thâm tâm luôn nghĩ chuyện bỏ đi 1 sinh linh là vô cùng to lớn, đạo đức của em k cho phép, em không biết mọi người thế nào, trong hội vài thằng bạn thân, ăn chơi tàn phá đến đâu đi chăng nữa nhưng tuyệt không bao giờ để 1 người con gái làm chuyện ấy...
    Trong em giờ thấy đau đớn quá, đau cho người yêu, đau cho chính mình, liệu tương lai sẽ ra sao, liệu tình yêu của em có đủ vững mạnh để 2 đứa đi đến cuối con đường k?? đúng là gieo gió rồii sẽ gặp bão...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 371 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Hoa đẹp là hoa lắm gai
    Gái đẹp là gái nạo thai nhiều lần
    Con người ta ai cũng có tuổi trẻ bồng bột, đừng để nó ảnh hưởng đến cuộc sống hiện tại.

Tôi cũng đã từng trải qua khoảng thời gian trẻ tuổi non nớt trong suy nghĩ như bạn, nên tôi rất thông cảm với bạn. Cuộc sống gia đình là thử thách không đơn giản, nếu chỉ đến với nhau bằng tình yêu thì khi gặp sóng gió sẽ không thể trụ vững nổi. Bạn hãy cố gắng suy nghĩ thật kĩ, liệu bạn có thể vượt qua được sự ích kỉ của bản thân để tha thứ cho cô ấy hay không ? Khó lắm đấy.

Bạn nên biết rằng, là con người thì ai cũng có ham muốn tình dục. Khi còn ít tuổi, chưa làm chủ được nó, người ta đôi khi vẫn làm những điều dại dột thiếu cân nhắc. Đến khi khôn lớn rồi thì mới nhận ra cái giá phải trả là không hề nhỏ.

Yêu nhau là một chuyện, còn có sống với nhau cả đời hay không lại là chuyện khác. Trước mắt, bạn hãy cố gắng sống cho tử tế, đeo BCS mỗi lần quan hệ, cẩn thận cân nhắc từng bước một đừng để xảy ra hậu quả xấu. Làm người tử tế thì bao giờ cũng khó khăn, nhưng ta sẽ thấy tâm hồn thanh thản, không ai chê trách gì được.

Sau này có ở được với nhau hay không, cứ cho là duyên phận đi
    Bài viết chỉ mang tính chất spam
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 750 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi snowflower12 Xem bài viết
    Linh tính em luôn có cảm giác gì đó k ổn, và sự thật đúng là thế anh chị ạ... Cách đây 4 ngày, tức là sau 1 hay 2 ngày e viết bài trên, cô ấy đã tâm sự với em rằng cô ấy đã từng phá thai vì chót lỡ bồng bột khi còn sinh viên với mối tính đầu, lần đầu tiên quan hệ cô ấy đã nói đã từng làm chuyện này nhưng có ai ngờ lại còn chuyện này nữa... Đau kinh khủng anh chị ạ, em k 1 chút ghen tuông, mà là nỗi đau khi thấy người mình thương yêu bị đau đớn như vậy. Cô ấy đã đề nghị chia tay vì không xứng với em, cô ấy quyết định kể chuyện này vì rất yêu em... E đã suy nghĩ 2 đêm, r cuối cùng quyết định nắm tay đi tiếp với cô ấy, để giúp bù đắp cho cô ấy.. Em giờ có mọi thứ, công việc, gia đình, nhà cửa nhưng vẫn trẻ lắm, suy nghĩ liệu đã đc chín chắn?? mặc dù trước đây em cũng chơi bời yêu đương đấy nhưng trong thâm tâm luôn nghĩ chuyện bỏ đi 1 sinh linh là vô cùng to lớn, đạo đức của em k cho phép, em không biết mọi người thế nào, trong hội vài thằng bạn thân, ăn chơi tàn phá đến đâu đi chăng nữa nhưng tuyệt không bao giờ để 1 người con gái làm chuyện ấy...
    Trong em giờ thấy đau đớn quá, đau cho người yêu,đau cho chính mình, liệu tương lai sẽ ra sao, liệu tình yêu của em có đủ vững mạnh để 2 đứa đi đến cuối con đường k?? đúng là gieo gió rồii sẽ gặp bão...
    Bạn hỏi câu này thì ai có thể trả lời giúp bạn được? Đó là vấn đề ở bạn.

Cô ấy đã nói hết tất cả với bạn. Chứng tỏ rằng cô ấy cũng yêu bạn rất nhiều, cô ấy không muốn mất bạn. Cô ấy rất thẳng thắn, đã nói ra quá khứ của mình cho bạn. Cô ấy yêu bạn, và k muốn lừa dối bạn. Cô ấy trông chờ vào câu trả lời của bạn. Tôi thích những người con gái như thế

Đúng là khi mà người con gái nói ra những điều đó, người đàn ông sẽ thấy chút gì đó chạnh lòng. Nhưng đó là quá khứ của người ta, đừng ghen với quá khứ. Nó sẽ làm bạn thêm buồn, rồi nghĩ linh tinh. Hãy tôn trọng quá khứ của nhau nhé. Bạn đã nói là đã tha thứ cho cô ấy, thì hãy bỏ qua đi, đừng tự rằn vặt mình làm gì. Nói tha thứ rồi, thì hãy làm đi

Tôi đang nghĩ, k biết có phải bạn băn khoăn về chuyện con cái k. Phá thai 1 lần, chưa chắc đã vô sinh. Đừng nghĩ ngợi nhiều, con cái là lộc trời cho. Hãy cho đi, và bạn sẽ nhận được nhiều hơn đó
    • 1,226 Bài viết

• 5,154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi snowflower12 Xem bài viết
    Trong em giờ thấy đau đớn quá, đau cho người yêu, đau cho chính mình, liệu tương lai sẽ ra sao, liệu tình yêu của em có đủ vững mạnh để 2 đứa đi đến cuối con đường k?? đúng là gieo gió rồii sẽ gặp bão...
    Hai câu hỏi của bạn có vẻ hơi thừa, bạn hiển nhiên hiểu biết người trẻ thì gần như là chưa đủ chín chắn, cho dù già đầu rồi vẫn có thể phạm sai lầm. Về câu hỏi thứ 2, theo kinh nghiệm của tôi về cuộc sống và bằng những bằng chứng khoa học thì chỉ tình yêu-thực chất là sự ảnh hưởng từ một hormone (tức cảm xúc giới tính, sự đồng cảm nhất thời) thì không đủ để duy trì một mối quan hệ lâu dài (tầm vài chục năm).
    • 22 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

chuyện gì đã qua thì không nên nhắc lại và càng không nên giữ nó trong lòng. nếu bạn đã quyết định đi tiếp với cô ấy thì hãy cùng cô ấy tập quên chuyện đó đi. bởi vì mỗi khi nhớ lại chẳng ai cảm thấy dễ chịu cả. sống là nhìn về tương lai chứ không phải vùi mình trong quá khứ.
    • 72 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

e cũng từng yêu một người có quá khứ như bạn gái của anh, mỗi lần giận nhau, cô ấy lại lôi chuyện bỏ đứa bé ra để dằn vặt cả hai đứa, mặc dù đưa bé đó ko phải con của em nhưng em coi nó là một phần của cuộc sống vì em yêu cô ấy, muốn bù đắp cho cô ấy, vậy mà giờ cô ấy lại theo một người khác, một kẻ vừa mới quen chưa được bao lâu. đời quá phũ
    • 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình không hiểu lắm câu gieo gió rồi gặp bão của bạn...ám chỉ bản thân...hay người ấy...hay những người khác...
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cô ấy đã thành thật chứng tỏ cô ấy tin tưởng và yêu bạn tuyệt đối... nếu bạn có thể bỏ qua mọi lỗi lầm của cô ấy, thì hãy cố gắng tạo cho cô ấy cảm giác thỏa mái khi bên bạn... đừng để cô ấy có cảm giác tội lỗi.
    Còn tương lai của bạn sẽ như thế nào thì bạn cùng cô ấy trả lời chứ... 2 bạn là người quyết định tương lai của mình mà!!!
    • 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

suy nghĩ thoáng một chút đi bạn...người ta có lẽ cũng đã xác định đi cùng bạn lâu dài rồi...
    • 98 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thời gian này là đẹp nhất của tình yêu giữa 2 người vậy mà bạn vẫn còn lăn tăn, khi cưới nhau về cuộc sống còn nhiều khó khăn hơn nữa liệu bạn có thực sự ko nhớ gì về quá khứ này ko. Hãy trả lời câu hỏi này rồi có 1 qđ đungs nhất.
    • 91 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Nếu còn đủ tự tin, nếu tình yêu còn đủ lớn để tha thứ tất cả thì hãy chấp nhận, còn nếu yêu mà luôn nghi ngờ, bàn thân không bao giờ thoải mái thì nên chấm dứt bạn à
    • 506 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

trong tình yêu cần có sự vị tha, bạn gái bạn hẳn rất yêu bạn mới nói ra sự thật, bạn nên trân trọng người trước mắt
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 242 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

có những thứ nếu có thể tha thứ thì tha thứ để tiếp tục sống bên nhau hạnh phúc bạn à.