Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đau lòng khi vợ có cảm xúc với người cũ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 91 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 64 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình cờ đọc được tin nhắn của vợ gửi chị gái mà đau lòng quá, vừa mới gặp lại người cũ (mới chuyển đến gần nhà) mà đã khao khát, ham muốn.
    Tôi không phải là người hẹp hòi gì, tôi tôn trọng cuộc sống và các mối quan hệ của vợ, chúng tôi cũng đã trải qua không ít sóng gió để đến được với nhau. Cuộc sống hiện tại của chúng tôi khá đầy đủ, chúng tôi có một bé trai, nói chung là hạnh phúc.
    Cho nên tôi không hiểu nổi hành động của vợ, không lẽ mối quan hệ ngày xưa của họ mãnh liệt đến mức vừa nhìn lại ánh mắt nhau đã thấy rạo rực, muốn bỏ hết tất cả để lao vào nhau.
    Tự nhiên thấy mình thật ngu xuẩn, nhục nhã.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,062 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

:Nottalkin:
    Đừng cố gắng những gì không với tới. Mây của trời cứ để gió mang đi...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 732 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

bình tĩnh đi bác:cool: âm thầm điều tra xem sao:Thinking:
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quanhoa Xem bài viết
    Tình cờ đọc được tin nhắn của vợ gửi chị gái mà đau lòng quá, vừa mới gặp lại người cũ (mới chuyển đến gần nhà) mà đã khao khát, ham muốn.
    Tôi không phải là người hẹp hòi gì, tôi tôn trọng cuộc sống và các mối quan hệ của vợ, chúng tôi cũng đã trải qua không ít sóng gió để đến được với nhau. Cuộc sống hiện tại của chúng tôi khá đầy đủ, chúng tôi có một bé trai, nói chung là hạnh phúc.
    Cho nên tôi không hiểu nổi hành động của vợ, không lẽ mối quan hệ ngày xưa của họ mãnh liệt đến mức vừa nhìn lại ánh mắt nhau đã thấy rạo rực, muốn bỏ hết tất cả để lao vào nhau.
    Nhìn thấy cái topic lao vào đọc ngay, vì cũng có lúc...giống vợ của bạn. Chỉ định tham khảo thôi, nhưng không hiểu sao lại post bài trả lời. Tôi chỉ muốn nói rằng, đó là những cảm xúc nhất thời thôi bạn ạ, như một cơn gió độc thoảng qua cuộc sống gia đình. Quan trọng là phải biết kiềm chế, để cảm xúc chỉ là cảm xúc, khi nó qua đi rồi thì thực tại mới là hạnh phúc quan trọng nhất. Tôi đã một lần trải qua như thế, rồi khi vượt qua, vội vã ôm ấp lấy hạnh phúc gia đình mình, hốt hoảng, thậm chí sợ hãi vì suýt nữa thì đã đánh mất những điều quý giá nhất của cuộc đời là cuộc sống với chồng và con trai yêu quý của mình. Sau "lỗi lầm cảm xúc" đó, tôi thấy yêu và gắn bó gia đình hơn, hiểu hơn về những điều gì thực sự là có giá trị trong cuộc sống. Và cảm ơn chồng tôi, dù có biết hay không, cũng đã im lặng để cơn gió đó qua đi mà không mảy may làm tôi day dứt.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi My littlestar Xem bài viết
    Nhìn thấy cái topic lao vào đọc ngay, vì cũng có lúc...giống vợ của bạn. Chỉ định tham khảo thôi, nhưng không hiểu sao lại post bài trả lời. Tôi chỉ muốn nói rằng, đó là những cảm xúc nhất thời thôi bạn ạ, như một cơn gió độc thoảng qua cuộc sống gia đình. Quan trọng là phải biết kiềm chế, để cảm xúc chỉ là cảm xúc, khi nó qua đi rồi thì thực tại mới là hạnh phúc quan trọng nhất. Tôi đã một lần trải qua như thế, rồi khi vượt qua, vội vã ôm ấp lấy hạnh phúc gia đình mình, hốt hoảng, thậm chí sợ hãi vì suýt nữa thì đã đánh mất những điều quý giá nhất của cuộc đời là cuộc sống với chồng và con trai yêu quý của mình. Sau "lỗi lầm cảm xúc" đó, tôi thấy yêu và gắn bó gia đình hơn, hiểu hơn về những điều gì thực sự là có giá trị trong cuộc sống. Và cảm ơn chồng tôi, dù có biết hay không, cũng đã im lặng để cơn gió đó qua đi mà không mảy may làm tôi day dứt.

Không phải ai cũng như bạn đâu, tôi cũng phát hiện chồng tôi hẹn hò với người yêu cũ khi đọc được họ chat với nhau.Thường xuyên đến 1 nhà hàng quen thuộc để ăn trưa, nói với nhau những lời dịu dàng như "em à, có lạnh không em" trong khi chat với vợ thì "Alo, có ở đấy không".Khi mình nói với chồng là mình không muốn chồng nói trống không với vợ thì chồng mình bảo là để anh phải "tập".
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 758 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Thông cảm cho bố cháu năm mới năm me mà đã gặp phải cục tức to tướng này, thực sự thì khó mà quen được với cái cảm giác này. Tuy nhiên việc nó đã xảy ra thì cũng không thể bắt nó dừng lại được, theo tôi thì việc tình cảm nên dùng tình cảm để giải quyết. Cụ thể trong trường hợp của bác thì trong thời gian này nên đặt chữ "nhẫn" lên đầu, chịu khó tình cảm với vợ con, đưa đi chơi nhiều nơi thật vui vẻ coi như không có việc gì xảy ra và âm thầm để ý như bác gì đã nói ở dưới. Nếu vợ bác không hết say nắng mà bị ngã nắng thì coi như vợ bác số đen vì không giữ được bác vậy.
    • 3,377 Bài viết

• 1,361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoBim2 Xem bài viết
    Thông cảm cho bố cháu năm mới năm me mà đã gặp phải cục tức to tướng này, thực sự thì khó mà quen được với cái cảm giác này. Tuy nhiên việc nó đã xảy ra thì cũng không thể bắt nó dừng lại được, theo tôi thì việc tình cảm nên dùng tình cảm để giải quyết. Cụ thể trong trường hợp của bác thì trong thời gian này nên đặt chữ "nhẫn" lên đầu, chịu khó tình cảm với vợ con, đưa đi chơi nhiều nơi thật vui vẻ coi như không có việc gì xảy ra và âm thầm để ý như bác gì đã nói ở dưới. Nếu vợ bác không hết say nắng mà bị ngã nắng thì coi như vợ bác số đen vì không giữ được bác vậy.
    Ngã nắng thì chết à, em á, nếu em là bác giai em cứ lôi con ra để bác gái nghĩ lại, kiểu như là "Ra mẹ yêu đi nào" rồi "Trông con giống cả bố và mẹ nhỉ???" Em chả biết mọi người thế nào chứ em thì mỗi lần lôi con ra thì em quên tiệt tất cả các chú thời xưa (các bác đừng cười vì chưa lấy chồng em yêu hơi nhiều), con em ốm lên thì em quên cả chồng ấy chứ. Cứ nói đến con thì em cam đoan với bác là vợ bác cóc say nắng được chứ chả nói là ngã nắng. Nhưng đúng là phải NHẪN bác ạ, còn chuyện nhớ nhung vu vơ thì ai chả có, em xin thành thật là nhiều khi về trường cũ, nhớ mấy chú bạn giai (bạn bình thường nhá ) lắm lắm nhưng rồi sau đó lại quên tiệt vì cơm áo gạo tiền, cháo chủng, thuốc men cho con.
    nJKq2kNap7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Loại vợ như thế tiếc làm gì, bác chửi thẳng vào mặt đi chứ.

Nhiều loại đàn bà rất đáng ghét, suốt ngày say xỉn, tơ tưởng xong lại nói đàn ông ích kỷ hay để ý quá khứ.
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 707 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

coi chừng...coi chừng...mấy vụ án nãy cũng thường xãy ra, cảnh giác và hâm nóng lại tình yêu thì hay hơn...chúc vui.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 189 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Genio Xem bài viết
    Loại vợ như thế tiếc làm gì, bác chửi thẳng vào mặt đi chứ.

Nhiều loại đàn bà rất đáng ghét, suốt ngày say xỉn, tơ tưởng xong lại nói đàn ông ích kỷ hay để ý quá khứ.
    Ấy chớ bác ạ... chuyện chưa có gì, bác xui thế vợ chồng người ta có cãi nhau to đấy à?

@ bác chủ topic: Bực thì bực lắm, giận thì giận lắm, vợ bác thế thì sai mất rồi, nhưng mà phụ nữ đôi khi thoáng chút dại dột thế đấy, tình cảm nó cứ "liêu xiêu" thế đấy, nhưng giữ chân bà ấy lại thì không khó lắm đâu, bác thm khảo ý kiến mấy bác giai, bác gái ở trên đi nhé. Nhưng em lưu ý bác một điều thế này: vợ bác không lao hẳn vào, mà lại gửi tin tâm sự với bà chị, nghĩa là biết mình đang "điên" đấy, và chỉ cái ấy thôi cũng đã là đáng mừng rồi, vì biết rằng chị mình (hay bất cứ người bạn tốt nào mình tâm sự với) cũng sẽ giúp kéo mình ra khỏi cái cơn điên nhất thời í. Thử hỏi, bà ấy không kể, mà cứ lao đại vào, thì còn nghiêm trọng thế nào?

Chúc bác giải quyết chuyện gia đình êm đẹp nhé!
    • 605 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

theo mình bạn cứ bình tĩnh coi như chưa biết gì
    nếu có gì thì đập chết chứ chẳng chơi
    mình hay trêu vợ là nếu em mà linh tinh thì ngay hôm sau báo rong đầy đường là có một vụ giết người kinh hoàng xảy ra ở A của ..............
    cay nhỉ
    đọc của bạn mà mình đã lộn ruột rồi
    • 534 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Mấy anh đàn ông sĩ diện to bằng cái đình! Chưa ra ngô ra khoai gì mà đã nhảy tưng tưng lên rồi!
    Cảm giác "say nắng" là rất đỗi bình thường ở bất cứ một người bình thường nào! Quan trọng là cô/anh ấy xử trí thế nào với cơn say ấy.
    Bạn nên gần gũi tâm tình với vợ mình nhiều hơn, đừng để cô ấy một mình với "nắng gắt, gió độc" như vậy! Hãy là cơn gió mát lành để cô ấy tĩnh trí lại! Nếu vợ bạn là người biết suy nghĩ, tất cô ấy sẽ biết làm gì!
    • 2,869 Bài viết

• 5,288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi titmitsuot Xem bài viết
    Mấy anh đàn ông sĩ diện to bằng cái đình! Chưa ra ngô ra khoai gì mà đã nhảy tưng tưng lên rồi!
    Cảm giác "say nắng" là rất đỗi bình thường ở bất cứ một người bình thường nào! Quan trọng là cô/anh ấy xử trí thế nào với cơn say ấy.
    Bạn nên gần gũi tâm tình với vợ mình nhiều hơn, đừng để cô ấy một mình với "nắng gắt, gió độc" như vậy! Hãy là cơn gió mát lành để cô ấy tĩnh trí lại! Nếu vợ bạn là người biết suy nghĩ, tất cô ấy sẽ biết làm gì!
    Về lý thuyết thì đồng í với mẹ titmitsuốt. nhưng bạn thử nghĩ xem có mấy người say nắng mà cỏn suy nghĩ được. Ối người được tư vấn mà đã thoát ra được đâu???/
    Bác nay tuy đã Dà dồi
    Dà dồi nhưng vẫn vui tươi

"Tất cả chỉ là thư giãn"
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vo-tích-su Xem bài viết
    Về lý thuyết thì đồng í với mẹ titmitsuốt. nhưng bạn thử nghĩ xem có mấy người say nắng mà cỏn suy nghĩ được. Ối người được tư vấn mà đã thoát ra được đâu???/
    Dung that, dang say thi kho ma tinh duoc lam. Nhung bac xem lai xem vo chong co van de gi khong nhi? Như mình đây nè, gặp lại người iu cũ chả thấy gì, bình thường, lại còn thấy yêu chồng hơn nữa. Vấn đề là ở chỗ, vợ yêu chồng thì chẳng thể nào tơ tưởng tới ai nữa. Tình yêu chỉ có 1 thôi.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,349 Bài viết

• 3,173 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mspurity Xem bài viết
    Dung that, dang say thi kho ma tinh duoc lam. Nhung bac xem lai xem vo chong co van de gi khong nhi? Như mình đây nè, gặp lại người iu cũ chả thấy gì, bình thường, lại còn thấy yêu chồng hơn nữa. Vấn đề là ở chỗ, vợ yêu chồng thì chẳng thể nào tơ tưởng tới ai nữa. Tình yêu chỉ có 1 thôi.
    Em là em giống Bác này, gặp người yêu cũ chả thấy gì mà yêu nhau tận 8 năm chứ ít đâu (ờ mà có khi yêu lâu rồi nên chả thấy gì cũng nên, blah...).
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 373 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Tặng mọi người bài thơ này
    Những phút xao lòng
    Có thể vợ mình ngày xưa cũng có một người yêu
    (Người ấy gọi vợ mình là người yêu cũ)
    Cũng như mình thôi , ngày xưa mình cũng thế
    Yêu một cô, giờ cô ấy đã lấy chồng
    Có thể vợ mình vì những phút mềm lòng
    Nên giấu kín những suy tư không kể về giấc mộng
    Người yêu cũ vợ mình có những điều mình không có được
    Cô ấy không nói ra vì sợ mình buồn
    Mình cũng có những phút giây cảm thấy xao lòng
    Khi gặp người yêu xưa với những điều vợ mình không có được
    Nghĩ về cái đã qua nhiều khi nuối tiếc
    Mình cũng chẳng nói ra vì sợ vợ buồn
    Sau những lần nghĩ đâu đâu , mình thương vợ mình hơn
    Và cảm thấy mình như người có lỗi
    (Chắc vợ mình cũng hiểu điều không nói
    Cô ấy cũng thương yêu và chăm chút mình hơn)
    Mà có trách chi những phút xao lòng
    Ai cũng có một thời để yêu và một thời để nhớ
    Ai cũng có những phút giây ngoài chồng ngoài vợ
    Đừng có trách chi những phút xao lòng
    UkcYp7
    MWqCp7
    • 130 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chuyển nhà đi bạn ạ. Họ mà gần nhau thì chẳng có gì đảm bảo họ không đến với nhau.
    Nhưng có thể cứ để họ đến với nhau, họ sẽ chán nhau ngay. Lúc đó vợ bạn sẽ thấy bạn quan trọng biết nhường nào. Tất nhiên, như thế thì bạn sẽ là người đau khổ nhất. Thật buồn cho bạn! Không biết khuyên bạn thế nào nữa.
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 969 Bài viết

• 2,042 Được cảm ơn

Sao các bác bocugay cứ thích chọc ngoáy vào nỗi đau của người khác. Nếu không an ủi được thì thôi đừng có đổ thêm dầu vào lửa. Trái tim bác BoBim đang tan nát kia kìa.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 758 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhụngTiên Xem bài viết
    Sao các bác bocugay cứ thích chọc ngoáy vào nỗi đau của người khác. Nếu không an ủi được thì thôi đừng có đổ thêm dầu vào lửa. Trái tim bác BoBim đang tan nát kia kìa.
    bác này úm tôi đấy à BoBim chua có lỗi liềm lào cả nhé năm mới năm me mà....:Angel:
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 969 Bài viết

• 2,042 Được cảm ơn

Chả có tý ý kiến xây dựng gì, toàn phá thôi.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5