TIN TÀI TRỢ.

Đau khổ vì bị phản bội - làm sao để vượt qua

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.2K Lượt đọc
  • 103 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 83 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Gửi các anh chị,

Em đang trong những ngày quá tuyệt vọng. Tình yêu 2 năm đến lúc nhạt dần, thì em phát hiện người yêu em đã yêu người khác - chóng vánh. Một tuần trước còn chăm sóc yêu thương, vậy mà giờ đã lảng tránh, không nói thẳng lời chia tay, chỉ là lảng tránh.
    Đó là tình yêu đầu tiên của em, mong muốn một ngày đám cưới, vậy mà giờ em đã mất hết.
    Trước những ngày này, tình cảm nhạt nhòa bởi người đó không cho em dự định cụ thể nào về việc cưới xin (em SN 86, người đó 83) khiến cho em thấy bứt rứt, và thường xuyên lôi chuyện đó ra để hỏi, trách móc. Em không biết có phải áp lực công việc mới cùng với áp lực đó từ phía em, đã đẩy người đó đến với người con gái khác - người mà chỉ 1 tuần trước đây còn không thèm nghe điện thoại (cô gái đó tấn công người đó).
    Giờ đây khi thực sự đối mặt với mất mát này, mất mát vĩnh viễn, em thấy đau đớn quá, đau nhất là bị mất người mình yêu, và đau vì bị phản bội, đau vì giờ đây lại bơ vơ, đau khi nhớ, đau khi nghĩ lại những lời lẽ tình cảm người đó viết cho người yêu mới, đau từng giây từng phút. Những ngày này em đã thường xuyên gặp bạn bè, làm đủ trò ngu ngốc, uống bia, hút thuốc, phóng xe như điên. Nhưng không làm nguôi ngoai được chút nào nỗi đau nhức nhối. Em không ăn được, không ngủ được. Suy sụp kinh khủng. Em thực sự muốn tìm đến cái chết để giải thoát mình, dù biết vậy sẽ khổ bố mẹ, sẽ là hèn nhát, nhưng làm sao em vượt qua được nỗi đau này đây.
    Người đó còn lảng tránh không nói thẳng lời chia tay, còn em thì quá hèn nhát để có thể tìm gặp người đó và nói ra trước, cũng có thể em còn tự huyễn hoặc bản thân bởi 1 tia hy vọng. Em điên mất.
    Giờ em chỉ ước ao một sự giải thoát khỏi nỗi đau này, nó quá sức chịu đựng của em quá.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,777 Bài viết

• 1,515 Được cảm ơn

Bạn có nghĩ rằng a ấy đang "mượn" cô gái kia để chia tay bạn k? để a ấy tránh cái vấn đề về tuổi???
    4ua9p7
    20/8-->đổi avatar để thêm may mắn!!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 83 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

mình chưa bao giờ thấy người đó nói về vấn đề tuổi. mà chỉ bảo chưa sẵn sàng. Và cô gái kia cũng bằng tuổi mình. Đời trớ trêu quá. Mình giờ suy nghĩ những cái đó cũng chẳng giải quyết điều gì hết. Chỉ mong làm sao vượt được nỗi đau này, vì giờ mình đang buông xuôi và ngày ngày nghĩ đến một điều dại dột để giải thoát.
    • 2,485 Bài viết

• 2,177 Được cảm ơn

Sặc !.....Mình cũng từng thất tình nhưng ko bao giờ hủy hoại bản thân vì nó, mình có khi còn đau khổ hơn bạn đấy!...Đừng nghĩ rằng bạn đã hiểu thế nào là đau khổ...Hãy luôn nhớ rằng :
    "Ngoài kia còn đầy rấy những ng khổ sở hơn ta"
    Trước khi nói rằng mình yêu người khác hãy học cách yêu chính bản thân mình
    Mục đích của loài người sinh ra ko phải để tìm kiếm hạnh phúc..càng ko phải vì luân thường, đạo lý hay những mục đích cao đẹp,..blah..blah..Mà chính xác là hạnh phúc, luân thường, đạo lý và những mục đích cao đẹp...blah..blah..chỉ là công cụ để thực hiện nhiệm vụ của loài người nói riêng và của sự sống nói chung.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 390 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

em nên tìm đọc topic "Cảm giác khi chia tay mối tình đầu" trong này. Giờ chị cũng ko còn nhớ nữa. Đúng là khó thở, ngột ngạt, ko muốn ăn uống gì cả. Nhưng rồi mọi chuyện sẽ qua. Khi em gặp một người thực sự yêu thương mình, em sẽ thấy tất cả chỉ là những vụng dại của mối tình đã qua. Chúc em bình yên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 132 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

giong het minh...hic...nhung ngyeu minh noi thang chia tay, ko con yeu minh trong khi bon minh co ngay cuoi ca roi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 83 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Mình cũng không muốn hủy hoại bản thân. Nhưng nỗi đau lớn quá, cảm giác không thể chịu đựng được.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 83 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metma Xem bài viết
    em nên tìm đọc topic "Cảm giác khi chia tay mối tình đầu" trong này. Giờ chị cũng ko còn nhớ nữa. Đúng là khó thở, ngột ngạt, ko muốn ăn uống gì cả. Nhưng rồi mọi chuyện sẽ qua. Khi em gặp một người thực sự yêu thương mình, em sẽ thấy tất cả chỉ là những vụng dại của mối tình đã qua. Chúc em bình yên.
    em cảm ơn chị. giờ e chỉ ước sẽ qua sẽ qua. mà khó quá chị ơi. ngồi viết thế này, mà nước mắt cứ trào ra.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 83 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi exhausted_girl Xem bài viết
    giong het minh...hic...nhung ngyeu minh noi thang chia tay, ko con yeu minh trong khi bon minh co ngay cuoi ca roi
    sắp cưới rồi mà còn chia tay? vì người thứ 3 hay vì điều gì khác?
    thương những người như bạn, như mình quá. ôi trời ơi.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 432 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Không ai có thể giúp bạn vượt qua chuyện này tốt hơn là chình bản than bạn,dù biết là khó nhưng bạn vẫn phải làm,phải chấp nhận và vượt qua nó bạn ơi. Đàn ông khi đã hết yêu, đã thay lòng đổi dạ thì coi như đó là cai áo rách đến lúc vứt đi vậy….quên đi nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,777 Bài viết

• 1,515 Được cảm ơn

Nếu k fải vì tuổi thì chị nghĩ có lẽ ngta hết tình yêu rồi mới thế e ạ. E đừng buồn nữa, ngoài kia còn bao nhiêu người ước được có mình cơ mà, hãy tìm trong số đó người mà mình cảm nhận trái tim mình sẽ đập loạn nhịp 1 ngày k xa, đừng nghĩ sẽ trả thù hay huỷ hoại mình e nhé! chúc e sớm vượt qua nỗi buồn này!
    4ua9p7
    20/8-->đổi avatar để thêm may mắn!!
    • 603 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Đừng hủy hoại bản thân mình bạn nhé.Ai cũng ít nhất 1 lần đau khổ vì tình,rồi mọi cái sẽ qua thôi mà.Đúng là khi đàn ông đã cạn tình thì mình đừng hy vọng gì hết,Hồi mình bị ny bỏ rơi mình hay lên chùa,rồi đưa con 1 chị bạn đi ăn,đi xem phim,chơi game với nó,nhìn nó cười,nói chuyện thấy nhẹ nhàng hơn hẳn.Cố lên bạn ah!
    Con đường chưa quên tên bàn chân
    Bàn chân đã lãng quên con đường nhỏ
    Ai vội đi để ai còn đứng đó
    Tìm bàn chân ai trong tiếng lá rơi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 62 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Chẳng bít nói với bạn tnào...vì khuyên gì cũg đều là những điều bạn đã biết..chỉ là bạn chưa làm dc thôi....Nhưg chết vì 1 thằg ctrai fản bội mìh thì k đag' đâu...Mạnh mẽ lên suy nghĩ tích cực vào và fải y lấy bản thân mình...thời gian đầu sẽ rất khó khăn nhưg 1 thời gian nữa mọi chuyện sẽ dần dần nguôi ngoai thôi...
    Làm thế nào để vượt qua...câu trả lời là ở chính bạn đấy....!!!
    Cứ tự an ủi mình khi nghĩ rằng mình đau khổ thì có một kẻ khác đang hạnh phúc. Và biết đâu cái thời gian mình được yêu thì một người khác cũng đang đau khổ vô cùng. Nghĩ thế thì thấy cuộc đời bỗng nhẹ nhàng hơn và cũng dễ tha thứ cho nhau. Sống mà giữ mãi trong lòng những hờn oán thì cũng nặng nề......
    • 132 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo999 Xem bài viết
    sắp cưới rồi mà còn chia tay? vì người thứ 3 hay vì điều gì khác?
    thương những người như bạn, như mình quá. ôi trời ơi.
    van de chinh thi giong ban, yeu nhau gan 2 nam, tinh cam nhat nhoa, cong them bao nhieu chuyen phai lo lang cuoi xin roi thanh ra la ko hop nhau (anh ay bao the) roi anh ay gap ng thu 3, roi quyet dinh chia tay minh sau 2 tuan gap co be do...vay la chia tay...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 83 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mua.nho.anh Xem bài viết
    Nếu k fải vì tuổi thì chị nghĩ có lẽ ngta hết tình yêu rồi mới thế e ạ. E đừng buồn nữa, ngoài kia còn bao nhiêu người ước được có mình cơ mà, hãy tìm trong số đó người mà mình cảm nhận trái tim mình sẽ đập loạn nhịp 1 ngày k xa, đừng nghĩ sẽ trả thù hay huỷ hoại mình e nhé! chúc e sớm vượt qua nỗi buồn này!
    cảm ơn chị. giờ e cũng chả nghĩ gì được ở ngoài kia hay sau này, cũng ko quan tâm có tìm được ai khác hay là không. cảm ơn chị nhiều vì đã cho em những lời an ủi, em sẽ cố vượt qua, sẽ cố. Mà...Khó quá chị ơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 83 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi scaletpham Xem bài viết
    Đừng hủy hoại bản thân mình bạn nhé.Ai cũng ít nhất 1 lần đau khổ vì tình,rồi mọi cái sẽ qua thôi mà.Đúng là khi đàn ông đã cạn tình thì mình đừng hy vọng gì hết,Hồi mình bị ny bỏ rơi mình hay lên chùa,rồi đưa con 1 chị bạn đi ăn,đi xem phim,chơi game với nó,nhìn nó cười,nói chuyện thấy nhẹ nhàng hơn hẳn.Cố lên bạn ah!
    Tớ cảm ơn, những ngày qua, đã đi chơi với bạn bè thân, làm đủ trò, nhưng lúc nào, cũng đau, nước mặt trực tràn ra. Tớ cũng đang cố gắng để không nuôi hy vọng gì hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 443 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Coi đấy là vận may đi em, thà như thế còn hơn là nó lấy vào rồi xong nó mới bỏ, còn nhục hơn.
    Trong cái rủi có cái may ... tiếc làm gì.
    Sau này kiếm được chú khác ngon hơn thì quay lại cảm ơn nó không hết ấy chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 83 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi love.3k Xem bài viết
    Chẳng bít nói với bạn tnào...vì khuyên gì cũg đều là những điều bạn đã biết..chỉ là bạn chưa làm dc thôi....Nhưg chết vì 1 thằg ctrai fản bội mìh thì k đag' đâu...Mạnh mẽ lên suy nghĩ tích cực vào và fải y lấy bản thân mình...thời gian đầu sẽ rất khó khăn nhưg 1 thời gian nữa mọi chuyện sẽ dần dần nguôi ngoai thôi...
    Làm thế nào để vượt qua...câu trả lời là ở chính bạn đấy....!!!
    Ừm, ừ, khổ cái là giờ vì đau khổ quá mà tớ buông xuôi hết...ôi cái con người ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 83 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi exhausted_girl Xem bài viết
    van de chinh thi giong ban, yeu nhau gan 2 nam, tinh cam nhat nhoa, cong them bao nhieu chuyen phai lo lang cuoi xin roi thanh ra la ko hop nhau (anh ay bao the) roi anh ay gap ng thu 3, roi quyet dinh chia tay minh sau 2 tuan gap co be do...vay la chia tay...
    Nghĩ về người đó của bạn và của mình, mình thấy rằng con trai thật dễ sa ngã phải không, tại sao bọn mình cũng nhạt tình cảm, cũng gặp nhiều người, mà vẫn yêu được người ta, vậy mà người ta lại yếu lòng, vứt hết yêu thương để chạy theo tình mới.??????
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 83 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tripheo Xem bài viết
    Coi đấy là vận may đi em, thà như thế còn hơn là nó lấy vào rồi xong nó mới bỏ, còn nhục hơn.
    Trong cái rủi có cái may ... tiếc làm gì.
    Sau này kiếm được chú khác ngon hơn thì quay lại cảm ơn nó không hết ấy chứ.
    Cá mất có phải luôn là cá to không anh? Em cũng không biết, có đứa bạn em bảo em giờ đau khổ không hẳn vì yêu nhiều mà vì bị đâm đau quá. Em cũng không biết, thấy đau rất đau, thấy yêu, thấy hận.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6