Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dành cho những người nghĩ rằng mình không thể yêu được nữa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.6K Lượt đọc
  • 208 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 82 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Ai thấy việc yêu đương là thứ xa xỉ và lãng nhách thì ủng hộ cái này nhé, đúng là chả bao giờ nghĩ là mình lại lập một cái topic ở trang web toàn các bà, các chị buôn dưa lê, hàn tỏi, mắm muối thế này, nhưng đang chán chui vào mấy cái tâm sự trong này đọc càng chán hơn! Chả thấy có tác dụng gì!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 447 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

có ! chu_bi vào ủng hộ 1 tay , xin 1 vé :Laughing::Laughing::Laughing:!
    với chu_bi thì tình yêu giờ không tồn tại , và nếu có thì nó ở 1 nới rất xa , và chu_bi ko với tới dc ( hihi ngoài tầm với ---> khong với nữa:Laughing::Laughing: )
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 153 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hehe, đọc tiêu đề cứ tưởng là có bài thuốc nào cho người nghĩ mình k thể yêu nữa có thể yêu lại, hóa ra là tìm đồng minh:Smiling:
    Có mình đây, từng nghĩ rằng sẽ không yêu ai nữa cả.:Sigh:
    Một chút ích kỷ của thánh thần thì Chúa trời cũng không lấy điều đó làm bất lợi :Angel:
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

yêu đương chẳng bao giờ là thứ xa xỉ cả , ngay cả trong thời đại nhiều người sống vì vật chất như bây giờ cũng vậy bạn à .
    • Khóa theo yêu cầu
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,365 Bài viết

• 6,414 Được cảm ơn

Ngu gì mà không yêu, tình yêu là món trang sức tuyệt vời nhất, đắt giá nhất dành cho phụ nữ. Phải gạn đục khơi trong, ở bầu thì tròn ở ống thì dài thôi các bạn ơi. Đừng vì những gì không đáng mà chối bỏ cơ hội, cuộc đời có bao nhiêu đâu mà hững hờ, nhỉ nhỉ nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 82 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Vậy có trường hợp nào đã yêu ai đấy rồi, dành tất cả tình cảm cho người đấy và cho dù có chuyện gì xảy ra đi chăng nữa thì cùng không bao giờ có thể chấp nhận ai khác được không? Có ai như vậy không vậy? Chỉ có thể yêu 1 lần duy nhất trong đời!
    • 338 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng đã từng nghĩ rằng mình sẽ ko y đc ai khác nữa, nếu ko là ng ấy thì cũng ko là ai cả, thế mà bây h thì sao, e cảm ơn ng đã rời bỏ e để e đc gặp a bây giờ. Tks God I found u!!!
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đã từng yêu say đắm và thật lòng nhưng tất cả những gì mình nhận được chỉ là giả dối. Bây giờ thấy đàn ông đa tình nhiều quá không biết tin vào đâu. Nhưng bây giờ chỉ có một mình lại thấy thoải mái ghê.
    • 846 Bài viết

• 1,461 Được cảm ơn

e chưa bao giờ nghĩ là mình ko yêu ai được nữa. Mà ngược lại, sau 1 TY lại muốn được yêu hơn nữa... Nhưng yêu ai còn phải xét. Thất bại của hôm nay là thành công của ngày mai!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 447 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

hihi! chu_bi 3 lần nghĩ là sẽ không yêu ai nữa , nhưng hiện giờ đang cố gắng để có thể yêu thêm vì phát hiện có người yêu thật tuyêt ! :Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 183 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Những lúc buồn khổ vì tình ,hoặc bị bỏ rơi thì sợ và nghĩ mình không yêu ai được nữa ,nhưng thời gian trôi đi ,sống 1mình hoài cũng buồn thấy người ta có đôi có cặp thì lại thèm yêu .. nói chung là con người thì ai cũng muốn được yêu thương ...Nhưng đã bị đau nhiều lần thì sợ yêu ,chứ không phải không yêu ai được nữa ..
    mình không tin ai đó suốt đời chỉ yêu 1 người ,trừ khi tình yêu của 2 người đó không cùng chung sống với nhau ,chỉ mãi là mơ mà thôi .
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 646 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Ôi nói gì nhỉ? Em cũng từng nghĩ là sẽ không iu nổi nữa thế mà vẫn lại bị lừa giờ không thể rút lại được nữa ặc...ặc...
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 365 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Đối với tôi yêu đương là một thứ xa xỉ mà vẫn thích yêu ..buồn một tí nhưng yêu đem lại nguồn năng lượng làm việc vô giá... nói chung có cái để yêu thương có cái để tưởng tưởng..có thấy con người mình giá trị vì được yêu và biết yêu ..kekekeke
    Nâng niu bao nhiêu vẫn chưa đủ. Một chút nghi kỵ đã là thừa

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đúng yêu chi nữa,làm sao yêu khi mình hết lòng vì ng ta,thế mà ng ta chỉ xem mình như vật thế thân 1 công cụ giảm streess khi buồn.mình luôn cố làm ng ta vui dù đau khổ chỉ mình mình chịu...thôi đừng tin vào tình yêu nữa.con người sống chỉ biết lợi dụng nhau mà thôi,:Sad::Sad:.giờ nhận ra mình là ng ngu nhất trên đời rồi.sợ lắm rối!!!!!
    ĐỪNG TIN VÀO TÌNH YÊU NẾU KO MUỐN BỊ ĐAU KHỔ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 36 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

@coeliccia: Mình đăng kí làm thành viên của WTT chỉ vì topic này của bạn đấy Mình cũng đang chán đây. Không bao giờ mình nghĩ anh ta có thể nói dối mình nhiều và lâu như vậy. TY đúng là thứ chán ngắt với mình, ít nhất là ở thời điểm này.Yêu đương chỉ làm cho con người ta mệt mỏi và hụt hẫng thôi.
    • 2,131 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pipipopo Xem bài viết
    @coeliccia: Mình đăng kí làm thành viên của WTT chỉ vì topic này của bạn đấy Mình cũng đang chán đây. Không bao giờ mình nghĩ anh ta có thể nói dối mình nhiều và lâu như vậy. TY đúng là thứ chán ngắt với mình, ít nhất là ở thời điểm này.Yêu đương chỉ làm cho con người ta mệt mỏi và hụt hẫng thôi.
    Cái gì cũng có 2 mặt mà.Thế lúc chị chưa phát hiện anh ta nói dối, chị có công nhận rằng tình yêu rất đẹp không.Thật ra tình yêu bao giờ cũng đẹp chỉ là người trong cuộc làm tình yêu méo mó thôi.
    Em cũng từng nghĩ mình không bao giờ yêu ( chưa yêu lần nào).Nhưng năm ngoái em đã gặp 1 tình yêu theo kiểu sét đánh ( đúng nghĩa), thứ tình yêu mà ngày xưa em " bỉu môi", không bao giờ tin là có thật.Vậy thì sao nhỉ?Em vẫn đang yêu hehe.
    Em nghĩ: những ai đang trong tâm trạng thất tình, bị người yêu lừa dối thì nhất định sẽ có suy nghĩ không bao giờ yêu ai nữa, sợ tình yêu lắm rồi, tất cả chỉ là giả dối mà thôi.Nhưng thật ra những người hạnh phúc trong tình yêu vẫn còn rất nhiều mà, và chúng ta cũng sẽ là những người đó thôi ( sớm hay muộn eheh).Nên các anh/ chị/ em cứ hi vọng vào ngày mai
    Đừng buồn vì những thứ mình đã mất..hãy vui vì những thứ mình đã có
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang trong tình trạng là không thể yêu ai được nữa, mình không biết có thể tin vào tình yêu được nữa hay không. Mình đã rất yêu anh, dành hết tình cảm cho anh, nói chung anh cũng rất yêu mình, tuy ở rất xa nhau nhưng cả hai đã bảo dù thế nào thì cũng cố gắng, anh hứa sẽ không bao giờ rời xa mình dù cho bất cứ chuyện gì xảy ra, ấy thế mà gặp chút khó khăn, mẹ anh ép phải chia tay mình, nói anh nhiều, và anh đã bỏ cuộc,bỏ mình lại với trái tim tuyệt vọng vì mình rất yêu anh. chia tay rồi mà mình vẫn còn rất yêu, không biết mình có thể yêu người khác không? chứ bây h thì mình chỉ yêu có một mình thôi huhu.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 36 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em cũng từng nghĩ mình không bao giờ yêu ( chưa yêu lần nào).Nhưng năm ngoái em đã gặp 1 tình yêu theo kiểu sét đánh ( đúng nghĩa), thứ tình yêu mà ngày xưa em " bỉu môi", không bao giờ tin là có thật.Vậy thì sao nhỉ?Em vẫn đang yêu hehe.
    Uh, vậy chị chúc mừng em. Nhưng có một điều quan trọng là cái j đến nhanh rồi cũng đi nhanh, tình cảm cũng vậy.Dù sao hiện tại chị cũng chẳng muốn nghĩ đến chuyện iu đương nữa. Tập trung cho những điều quan trọng trước mắt đã.Có một điều rất ngộ là cứ lúc chị buồn vì chuyện tình cảm nhất lại là lúc chị gặp những chuyện may mắn trong công việc, thấy học hành (hồi còn đi học) và giờ đi làm đều có kết quả cả. Đúng là "tái ông mất ngựa"...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 36 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

@unbreakable: chị định trích 1 phần comment của em, nhưng hình như lỗi Web nên thành ra đoạn mình viết!!!!!
    • 2,131 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Uh, vậy chị chúc mừng em. Nhưng có một điều quan trọng là cái j đến nhanh rồi cũng đi nhanh, tình cảm cũng vậy
    Điều chị nói em biết và hiểu, nhưng tình yêu sét đánh là cảm giác thân thiện mà thôi chứ tìm hiểu thì tụi em vẫn có 1 quá trình ( hơn 1 năm rồi), chứ không phải yêu ngay ánh mắt đầu tiên gì đó đâu hihi.
    Nếu chị đã nghĩ như vậy thì chị sẽ phấn chấn lên thôi, không ai bất hạnh mãi mà chị, rồi hạnh phúc cũng sẽ mỉm cười với mình mà thôi.
    Đừng buồn vì những thứ mình đã mất..hãy vui vì những thứ mình đã có