TIN TÀI TRỢ.

Đàn ông là như vậy???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.34K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào mọi người, em đang buồn vì chuyện tình cảm hy vọng có thể tâm sự vs mọi người

Em đang yêu một người hơn mình 22 tuổi, anh ấy hiện tại 44 tuổi em thì mới 22 thôi, nghe có vẻ vô lý nhưng mà tình cảm thì làm sao chối bỏ dc T___T

Quen nhau dc 3 tháng rồi, anh ấy ở Singapore, lúc nào cũng bận rộn đi công tác nước ngoài, thời gian dành cho em cũng không có nhiều để nói chuyện, anh ấy có về VN thăm em được 2 lần, vừa rồi anh ấy bảo là Tết này sẽ về tiếp

Nhưng mà em cảm thấy anh ấy càng ngày càng ít nói hơn
    Lúc trước khi bắt đầu theo đuổi em, dù bận rộn, thì ít nhất 2 ngày vẫn liên lạc vs em, nc cũng nhiều
    Có khi bận quá, 4 5h sáng vẫn nt cho em dù em đang ngủ

Bây giờ thì có khi em phải nt trước cho ảnh, ko thì 3 4 ngày anh mới tìm em
    Mà cũng ko nói nhiều như trước, chỉ toàn nói nhớ em, em hôm nay thế nào? rồi thôi

Nhiều khi em nghĩ anh ấy có gia đình rồi, anh ấy nói điều quan trọng nhất là em phải tin anh ấy
    Năm sau anh ấy sẽ qua đón em qua Sing xem cuộc sống của anh ấy
    Có phải là khi đã quen em rồi thì ko còn quan tâm nữa, hay là anh ấy có người khác rồi???

Có lúc em chịu ko nổi tính lạnh lùng của ảnh, nói chia tay thì anh im xem như ko có gì, mấy ngày sau lại nt cho em, nói là đừng có nói như vậy, ảnh lúc nào mà ko yêu em

Rồi lại bận rộn, ko nc vs em

Em biết em còn non lắm, em mới yêu có 2 người thôi
    Bây giờ em ko biết phải làm sao hết

Lúc đầu em thích ảnh vì cảm thấy an toàn nhưng mà càng ngày em càng cảm thấy mơ hồ trong mối quan hệ này quá
    Ảnh là người luôn bận rộn vs công việc
    Anh ấy nói những người con gái xung quanh anh ấy toàn là thực dụng thôi nên ảnh không có tin họ được

Vậy mà khi về VN gặp em thì anh ấy lại cho em tiền
    Em không nhận vì em cảm thấy không có việc gì phải nhận hết

Em thích ảnh không phải vì tiền của anh ấy, nhưng mà em ko có nói cho anh ấy biết
    Có khi nào ảnh nghĩ em cũng vì tiền của ảnh mà thích ảnh không?

Có người nói vs em là phải lúc nóng lúc lạnh thì ảnh mới ko chán

Vậy bây giờ em có nên nói vs ảnh suy nghĩ trong đầu em???
    Em chỉ sợ nói ra rồi ảnh lại thấy phiền

T___________________T

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 34 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chú này may vãi). Yêu được rau ít hơn cả tuổi con
    • 90 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hơ hơ, thế này thì thôi béng nó đi chứ hỏi làm gì em. Từ đầu tới cuối đều k có đoạn nào tin đc ảnh của em hết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhưng mà em lỡ có tình cảm vs ảnh rồi em không muốn ctay vs ảnh. Em chỉ muốn gỡ bỏ rắc rối trong mối quan hệ này thôi
    • 24 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chia tay đi em ơi, đàn ông lớn tuổi mà à ơi õng ẹo như này thì chưa có vợ cũng có mấy cô người yêu.
    Một mình em không thể gỡ bỏ rắc rối trong mối quan hệ này, đừng có tin vào miệng lưỡi đàn ông mà hãy nhìn vào hành động của họ.
    Em còn trẻ, nên chấm dứt sớm để mở đường cho mối quan hệ khả quan hơn,
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 90 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chuẩn, mấy bác ý già đời, mình là thỏ non, tốt nhất đừng làm mồi cho sói
    • 371 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Khi bạn nói ra nghi ngờ của bạn, ấy là lúc người ta thấy không thể tiếp tục lừa bạn được nữa, nên người ta đã chủ động không liên lạc với bạn.
    Tìm mối khác đi thôi, chúc bạn may mắn lần sau
    Bài viết chỉ mang tính chất spam
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vậy em nên nói gì vs ng đó đây chị
    • 371 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Bạn nhìn cái avatar của tôi thế kia mà bạn có thể gọi tôi là chị được hay sao
    Hiện tại, người ta đang dành thời gian & sự quan tâm cho một mối quan hệ khác, 3-4 ngày mới chợt nhớ ra là còn một mối tình dự bị, thế là người ta liên lạc đến bạn cho bạn khỏi quên người ta. Lúc ấy bạn chỉ cần nói đơn giản : yêu đương tìm hiểu thì không vấn đề gì, nhưng phải đăng kí kết hôn em mới cho ngủ chung.
    Đảm bảo chạy mất dép.
    Bài viết chỉ mang tính chất spam
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chỉ có một con đường duy nhất thôi ạ? T__T
    Đàn ông ai cũng như vậy ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,466 Bài viết

• 1,225 Được cảm ơn

Em quen Anh này như nào? Trên mạng? Ở ngoài? Hay thế nào?
    Lý do vì sao 44t rồi mà chưa vợ?

Tốt nhất nên kiểm tra xem có vợ hay ko. Em bạn nào ở sing ko? Hôm nào giả vờ hỏi cặn kẽ địa chỉ nhà, em có cái này gửi cho Anh. Có địa chỉ rồi nhờ vả đứa bạn bên đó điều tra cho. Đàn ông có vợ buổi tối rất hiếm khi nt, hay nc. Nếu không thì cứ nhằm tối muộn mà gọi. Buôn à ơi lâu vào, nịnh nọt bảo cả ngày Anh bận thì tối nc với em chút em đỡ nhớ Anh. Chat cả facetime nữa nhé. Ko dấu đc lâu đâu.

Đấy là khả năng nếu có vợ. Cũng có thể Anh này bận rộn cv thật, nhưng cũng có thể cặp với nhiều cô nữa. 44t rồi có phải ít đâu. Gần bằng chú mình x_x
    • Thành viên webtretho
    • 8 năm
    • 3,371 Bài viết

• 3,465 Được cảm ơn

Mình 30 xếp hình với mấy đứa U16, dù bọn nó có tỏ ra thích mình thì mình cũng chả biết nói chuyện gì với chúng nó
    Có lẽ bác 44 của chủ top này cũng như hoàn cảnh mình vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yuyu11 Xem bài viết
    Em quen Anh này như nào? Trên mạng? Ở ngoài? Hay thế nào?
    Lý do vì sao 44t rồi mà chưa vợ?

Tốt nhất nên kiểm tra xem có vợ hay ko. Em bạn nào ở sing ko? Hôm nào giả vờ hỏi cặn kẽ địa chỉ nhà, em có cái này gửi cho Anh. Có địa chỉ rồi nhờ vả đứa bạn bên đó điều tra cho. Đàn ông có vợ buổi tối rất hiếm khi nt, hay nc. Nếu không thì cứ nhằm tối muộn mà gọi. Buôn à ơi lâu vào, nịnh nọt bảo cả ngày Anh bận thì tối nc với em chút em đỡ nhớ Anh. Chat cả facetime nữa nhé. Ko dấu đc lâu đâu.

Đấy là khả năng nếu có vợ. Cũng có thể Anh này bận rộn cv thật, nhưng cũng có thể cặp với nhiều cô nữa. 44t rồi có phải ít đâu. Gần bằng chú mình x_x
    Em quen anh ấy qua người quen
    Lúc trước khi bắt đầu tìm hiểu em đã hỏi anh ấy( lúc trước em ko thích anh ấy đâu) anh ấy nói là lúc trước có yêu một người nhưng mà ng đó mất rồi, có "quan hệ" vs vài người nhưng họ chỉ thích tiền của ảnh thôi nên ảnh ko có tình cảm
    Em nói sao ko đi lấy vợ đi thì bảo cái cô mất rồi lúc trước ko biết nấu ăn nên ko muốn tiến tới hôn nhân vì sợ cô đó lo ko dc cho ba mẹ ảnh. Bây giờ thì ba mẹ ảnh mấy rồi chỉ còn lại một mình ảnh thôi.
    Em không biết sao nữa, khi thì ảnh tỏ ra quan tâm em lắm lúc thì em hỏi han thì lại lạnh nhạt
    Còn việc giờ giấc thì lung tung lắm, có khi 2 3h đêm đi công tác về nhắn, có khi 4 5h sáng ở sân bay cũng nhắn khi thì 3 4h chiều ở cty nhắn nói chung là đủ loại giờ hết luôn. Nhưng mà 2-3 ngày mới liên lạc vs em.
    Hôm nay em vô tình phát hiện ra 1 FB riêng nữa của ảnh. Friends toàn là con gái!!! Em buồn quá! Em ko biết làm sao nữa...
    Nếu ảnh có ng khác rồi thì tại sao vẫn muốn qua lại vs em, còn muốn tháng sau bay về đây. Còn nếu ảnh ko có ng khác thì tại sao lại có cái FB đó và lại lạnh lùng vs em.
    Em muốn nói gì đó với ảnh nhưng lại ko biết nói gì để cho ảnh hiểu. Hay là em nói ra hết là em biết ảnh còn có ng khác nữa???
    Em thấy giống như em chỉ là con cờ trong tay ng đó thôi chị ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 11 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Xin lỗi nếu những lời của mình có thể khiến bạn bị tổn thương. Nhưng cho mình hỏi ban đã xác định được mục đích của mối quan hệ này chưa, chênh lệch tuổi tác trình độ và quan trọng là cách suy nghĩ sẽ rất khó có thể khiến hai người đến với nhau bằng thứ được gọi là tình yêu. Thứ mình có thể cảm nhận ở đây là :
    - Anh ta đang hãy còn quan tâm tới bạn là vì lý do tuổi trẻ của bạn mà thôi chứ không có ty.
    - Bạn ít nhiều có suy nghĩ tới với anh ta vì anh ta có kinh tế, và giờ bạn mong muốn kỳ vọng một sự thay đổi từ anh ta trong việc quan tâm tới bạn nhiều hơn.

Vì thế thực ra là bạn đang tham gia một trò chơi, bạn nên biết bạn thực sự cần gì và được gì trong mối quan hệ đó ? Bạn còn trẻ hãy tự trang bị cho mình những kiến thức, tri thức, phấn đấu trong công việc hòa đồng mở rộng các mối quan hệ, mình tin một tình yêu đích thực sẽ sớm tới với bạn thôi, một thứ tình yêu theo đúng nghĩa yêu và được yêu.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,466 Bài viết

• 1,225 Được cảm ơn

Chả phải nói j. Khi muốn nói quá nhiều tốt nhất là im lặng. Em sẽ không biết được câu nói của em có tác dụng thế nào cho đến khi em nói ra đâu. Muốn biết em cứ thử. Là chị, chị sẽ im (nếu thời gian quay ngược lại).

Đấy là chuyện tc. Bây h chị hỏi em về lý trí nhé. Khoảng cách 22t có tự tin vượt qua đc bố mẹ? Vượt qua được dư luận ko? Anh đó đã bao giờ ngỏ ý 1 mqh nghiêm túc chưa? Em có nghĩ cả 2 có tương lai ko? Có yêu ko hay mới chỉ thích.

Em nên đặt 1 mốc nhất định cho quãng thời gian chờ đợi nếu em muốn. Có thể là 1 tháng or 1 năm tùy em. Qua mốc đó nếu không có gì rõ ràng thì Game over đi. Mình lại rong chơi, rồi sẽ có 1 mqh mới.

Em nên nghĩ đánh mất em sẽ có ngày Anh hối hận. Giờ Anh không nhận ra đâu, cho đến ngày Anh thật sự mất em rồi Anh sẽ hiểu. Sẽ chẳng có người con gái nào yêu Anh, hi sinh và chờ đợi anh như em..v.v... Chứ đừng nghĩ mất Anh em không sống nổi, em quá yêu Anh , quá cần Anh. Nếu có nghĩ thì giữ trong lòng thui. Tóm lại, ko có em Anh vẫn ổn thì mất Anh em cũng thế.

Khuyên em thế thôi chứ chị thì....cũng non cái vụ tình củm này lắm ))
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yuyu11 Xem bài viết
    Chả phải nói j. Khi muốn nói quá nhiều tốt nhất là im lặng. Em sẽ không biết được câu nói của em có tác dụng thế nào cho đến khi em nói ra đâu. Muốn biết em cứ thử. Là chị, chị sẽ im (nếu thời gian quay ngược lại).

Đấy là chuyện tc. Bây h chị hỏi em về lý trí nhé. Khoảng cách 22t có tự tin vượt qua đc bố mẹ? Vượt qua được dư luận ko? Anh đó đã bao giờ ngỏ ý 1 mqh nghiêm túc chưa? Em có nghĩ cả 2 có tương lai ko? Có yêu ko hay mới chỉ thích.

Em nên đặt 1 mốc nhất định cho quãng thời gian chờ đợi nếu em muốn. Có thể là 1 tháng or 1 năm tùy em. Qua mốc đó nếu không có gì rõ ràng thì Game over đi. Mình lại rong chơi, rồi sẽ có 1 mqh mới.

Em nên nghĩ đánh mất em sẽ có ngày Anh hối hận. Giờ Anh không nhận ra đâu, cho đến ngày Anh thật sự mất em rồi Anh sẽ hiểu. Sẽ chẳng có người con gái nào yêu Anh, hi sinh và chờ đợi anh như em..v.v... Chứ đừng nghĩ mất Anh em không sống nổi, em quá yêu Anh , quá cần Anh. Nếu có nghĩ thì giữ trong lòng thui. Tóm lại, ko có em Anh vẫn ổn thì mất Anh em cũng thế.

Khuyên em thế thôi chứ chị thì....cũng non cái vụ tình củm này lắm ))
    Dạ chuyện tình cảm mà chị hehe, em cũng nguôi ngoai phần nào rồi, tuy là em rất thích người đó, nhưng mà sau nghĩ suy nghĩ và đọc những lời của chị hôm nay, em ngồi suy nghĩ một lúc mới thấy em vs ng đó ko có tương lai. Em im luôn rồi, ko nói gì nữa. Hôm qua em khóc quá trời, ko biết tại sao luôn. Nhưng em sẽ cố gắng vượt qua, tại vì em nghĩ chắc chắn người đó giấu em gì đó. Mà em sợ bị tổn thương lắm. Hic
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jagger Xem bài viết
    Xin lỗi nếu những lời của mình có thể khiến bạn bị tổn thương. Nhưng cho mình hỏi ban đã xác định được mục đích của mối quan hệ này chưa, chênh lệch tuổi tác trình độ và quan trọng là cách suy nghĩ sẽ rất khó có thể khiến hai người đến với nhau bằng thứ được gọi là tình yêu. Thứ mình có thể cảm nhận ở đây là :
    - Anh ta đang hãy còn quan tâm tới bạn là vì lý do tuổi trẻ của bạn mà thôi chứ không có ty.
    - Bạn ít nhiều có suy nghĩ tới với anh ta vì anh ta có kinh tế, và giờ bạn mong muốn kỳ vọng một sự thay đổi từ anh ta trong việc quan tâm tới bạn nhiều hơn.

Vì thế thực ra là bạn đang tham gia một trò chơi, bạn nên biết bạn thực sự cần gì và được gì trong mối quan hệ đó ? Bạn còn trẻ hãy tự trang bị cho mình những kiến thức, tri thức, phấn đấu trong công việc hòa đồng mở rộng các mối quan hệ, mình tin một tình yêu đích thực sẽ sớm tới với bạn thôi, một thứ tình yêu theo đúng nghĩa yêu và được yêu.
    Cám ơn bạn, những lời bạn nói rất thực tế. Mình nghĩ bạn đúng khi nói anh ta còn quan tâm tới mình vì tuổi trẻ. Vì bản thân mình cũng ko hiểu mình có gì để cho ng đó thích mình nữa. Mình sẽ cố gắng hòa đồng hơn vs mọi người . Có lẽ mình quá non nớt khi tham gia trò chơi nguy hiểm này rồi T.T
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamelli Xem bài viết

Nếu ảnh có ng khác rồi thì tại sao vẫn muốn qua lại vs em, còn muốn tháng sau bay về đây. Còn nếu ảnh ko có ng khác thì tại sao lại có cái FB đó và lại lạnh lùng vs em.
    Em muốn nói gì đó với ảnh nhưng lại ko biết nói gì để cho ảnh hiểu. Hay là em nói ra hết là em biết ảnh còn có ng khác nữa???
    Em thấy giống như em chỉ là con cờ trong tay ng đó thôi chị ơi
    Đơn giản là vì chú này muốn giải trí sau ngày làm việc...
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn yêu người lớn tuổi thật đó
    • DrK
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,703 Bài viết

• 2,990 Được cảm ơn

Anh ta nghĩ mối quan hệ này có thể ko đi đến đâu (quá chênh lệch tuổi, ko lấy được) nên ko đầu tư nhiều... Được thì được, ko thì thôi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2