TIN TÀI TRỢ.

Đàn ông có chấp nhận lấy người không còn trinh làm vợ????

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.1K Lượt đọc
  • 140 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Dạo quanh 1 vòng box, e thấy có topic đề cập đến việc qh trước hôn nhân mà vẫn hạnh phúc. Thật ra thì các chị trong topic đều may mắn vì trót trao thân nhưng được gửi phận. Chứ như ngay bản thân e. Cũng yêu hết mình, cho hết mình nhưng rồi tình yêu ko thành. Giờ em lẽ nào không tìm được hạnh phúc nữa hả các chị. Em giờ cảm thấy tự ti lắm. Giờ mà có yêu ai, có muốn lấy ai cũng cảm thấy mặc cảm vì bản thân mình đã không còn hoàn toàn thuộc về họ. Rồi sau này về nhà họ, nhỡ đâu bị đay nghiến, bị chà đạp mà mình cũng ko thể mở miệng mà cãi lại được. Sao thấy cuộc sống tương lai toàn là màu đen .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 2,027 Bài viết

• 2,592 Được cảm ơn

Ôí xời lại 1 cái nick mới toe mới lập hôm nay à? miễn bàn
    Các bác cho em hỏi: Lấy nhầm chồng rồi có lấy lại đc ko???
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hihi kiếm anh nào từng có tình trường yêu như mình mà lấy . cứ đặt rõ vấn đề cho nhau trước khi tiến đến hôn nhân được thì ok ko thì
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 187 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Con trai tham lam thế đấy, khi yêu thì đòi hỏi nọ kia xong bỏ con nhà người ta. Cưới thì đòi hỏi gái trinh cơ. Gái trinh ở đâu mà nhiều thế khi mà họ Sở ngày một nhiều. Mình nghĩ rằng nếu đã không còn, thì khi bắt đầu TY mới, hãy tìm thời gian để tâm sự rõ cho người đó biết, tránh trường hợp bị đay nghiến về sau bởi lẽ việc còn hay mất ở đây nó không thể đánh giá hết về con người bạn được. Họ chấp nhận thì chúc mừng bạn tìm được người đàn ông chân chính, mà không chấp nhận thì chúc mừng bạn vừa thoát khỏi 1 tên họ Sở hoặc 1 tên cổ hủ sẽ làm khổ đời bạn về sau. Mình tin là bạn sẽ gặp được người thực sự hiểu và thông cảm cho mình.
    • 230 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Itsgudbye Xem bài viết
    Dạo quanh 1 vòng box, e thấy có topic đề cập đến việc qh trước hôn nhân mà vẫn hạnh phúc. Thật ra thì các chị trong topic đều may mắn vì trót trao thân nhưng được gửi phận. Chứ như ngay bản thân e. Cũng yêu hết mình, cho hết mình nhưng rồi tình yêu ko thành. Giờ em lẽ nào không tìm được hạnh phúc nữa hả các chị. Em giờ cảm thấy tự ti lắm. Giờ mà có yêu ai, có muốn lấy ai cũng cảm thấy mặc cảm vì bản thân mình đã không còn hoàn toàn thuộc về họ. Rồi sau này về nhà họ, nhỡ đâu bị đay nghiến, bị chà đạp mà mình cũng ko thể mở miệng mà cãi lại được. Sao thấy cuộc sống tương lai toàn là màu đen .
    đàn ông cũng có người rất hèn mọn ích kỷ
    nhưng cũng người rất bao dung độ lượng mà...
    hãy thành thật... mọi thứ sẽ ổn cả hen
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 284 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Thời buổi bg 10 đôi yêu nhau thì phải đến 9 đến 9,5 đôi qh trước hôn nhân. chẳng qua con gái tụi mình sinh ra có cái mang trinh còn bọn con trai chẳng có gì để chứng minh tụi đó còn trinh hay k nên tụi đấy cứ hay đòi hỏi khi lấy vợ phải còn màng nguyên vẹn. bạn đừng tự trách mình vì lí do k đó mà bạn k dám yêu dám lấy ai. k phải người đàn ông nào cũng hẹp hòi đâu bạn à. Bạn hay tự tin lên.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 651 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phieuphieu Xem bài viết
    Ôí xời lại 1 cái nick mới toe mới lập hôm nay à? miễn bàn
    Chẳng lẽ lại muốn người ta công khai cho thiên hạ biết là đã mất tờ rinh hay sao ?lập nick mới cho chắc, không ai biết mình là ai.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 766 Bài viết

• 533 Được cảm ơn

Nghĩ cũng buồn cười, các chị 8 ếch cứ chửi các em 9x sống thoáng, dễ dãi chứ các em 9x mới làm nên cuộc cách mạng chống lại cái quan niệm ngớ ngẩn này. Đơn giản vì phần lớn các em ko còn zin nữa thì chẳng thằng nào quan tâm đến nó cả. Trong khi các bà cô cứ giữ khư khư thì zai nó chả tưởng báu lắm Mà càng khó nó lại càng muốn chinh phục, càng muốn có, thằng nào ko có thì lại ấm ức, gato rồi rằn vặt các em.... xong các em lại vơ lỗi vào người một cách ngớ ngẩn, zai nó lại càng được đà... như thế có khổ ko...

Thế nên là mất zin ko xấu, mất zin xong rồi nghĩ đó là lỗi lầm thì mới xấu. Còn zin càng xấu xa hơn

p/s: thực tế cho thấy mấy em mất zin rất hay úp được zai ngoan
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5,092 Bài viết

• 5,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BlueLies Xem bài viết
    Nghĩ cũng buồn cười, các chị 8 ếch cứ chửi các em 9x sống thoáng, dễ dãi chứ các em 9x mới làm nên cuộc cách mạng chống lại cái quan niệm ngớ ngẩn này. Đơn giản vì phần lớn các em ko còn zin nữa thì chẳng thằng nào quan tâm đến nó cả. Trong khi các bà cô cứ giữ khư khư thì zai nó chả tưởng báu lắm Mà càng khó nó lại càng muốn chinh phục, càng muốn có, thằng nào ko có thì lại ấm ức, gato rồi rằn vặt các em.... xong các em lại vơ lỗi vào người một cách ngớ ngẩn, zai nó lại càng được đà... như thế có khổ ko...

Thế nên là mất zin ko xấu, mất zin xong rồi nghĩ đó là lỗi lầm thì mới xấu. Còn zin càng xấu xa hơn

Dằn vặt, ko phải rằn vặt! Mà ở đâu ra cái kết luận "Còn zin càng xấu xa hơn" thế kia? Bảo sao, đi đâu cũng bị người ta ném đá ném gạch!

• 766 Bài viết

• 533 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mit85hp Xem bài viết
    Dằn vặt, ko phải rằn vặt! Mà ở đâu ra cái kết luận "Còn zin càng xấu xa hơn" thế kia? Bảo sao, đi đâu cũng bị người ta ném đá ném gạch!
    Viết như thế còn ko hiểu... còn zin đúng ko? CÒn zin thì ko hiểu đâu, ra chỗ khác chơi đê
    • 1,261 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Nói như em này thì mình xấu xa hở, .

P/S: ngoan trong trường hợp em nói đồng nghĩa với khờ đấy em. Phân biệt cho rõ zai rộng lượng, tôn trọng quá khứ bạn gái với lại zai "ngờ u" để gái mất zin úp sọt bổ sung vào list tình trường ăn chơi của gái nhóa.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 477 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Itsgudbye Xem bài viết
    Có gì mà phải tự ti, tự tin lên bạn, thật ra nếu cả 2 hoàn toàn thuộc về nhau thì tuyệt rồi, nhưng cuộc sống đâu phải tòan màu hồng, ai cũng có qua khứ, quan trong là tới với nhau sống với nhau như thế nào thôi, khi đã đồng ý đến với nhau đừng đem quá khứ ra đặt nặng trên vai nữa, sống cho hiện tại - hướng tới tương lai.
    • 720 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Chẳng có gì quan trọng, mấy giờ rồi còn zin hay mất, nấu bạn sợ qua mấy trung tâm thẩm mỹ làm lại cái ngon ngay
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5,092 Bài viết

• 5,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lavietphuong Xem bài viết
    Nói như em này thì mình xấu xa hở, .

P/S: ngoan trong trường hợp em nói đồng nghĩa với khờ đấy em. Phân biệt cho rõ zai rộng lượng, tôn trọng quá khứ bạn gái với lại zai "ngờ u" để gái mất zin úp sọt bổ sung vào list tình trường ăn chơi của gái nhóa.
    Cu BlueLies chấp làm gì bạn ơi! Em nó lê la khắp các topic toàn bị người ta vác gạch vác đá tương cho thôi!

• 213 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Mình là con trai, quan điểm của mình là mình thế nào thì không thể đòi hỏi người ta thế khác được. Thế nên đang quen mình mà lên giường với người khác thì không chấp nhận được chứ chuyện xảy ra trước khi yêu nhau thì không cần để ý làm gì. Tuy nhiên nếu bạn vớ phải ông nào thiếu tự tin thì việc không chấp nhận lấy người không còn trinh làm vợ cũng có thể thông cảm được
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 2,027 Bài viết

• 2,592 Được cảm ơn

Khổ nhỉ! Cứ làm xong lại nuối tiếc lăn tăn sợ sệt,thấy bao nhiêu cái topic như vậy rồi.Lúc hứng thú thì chỉ biết hưởng thụ, không nghĩ đến ngày mai,vậy còn kêu làm gì nữa nhỉ?được và mất hòa rồi còn gì?dám làm sao lại không dám chấp nhận kết quả nhỉ?Cầu toàn tham lam quá không tốt đâu, sẽ mệt mỏi vô cùng.Giá trị con người ta cơ bản không phải ở cái chỗ ấy đâu,đàn ông con trai có lẽ họ cũng không quan trọng hóa quá thể cái ấy,chẳng qua chị em khi lỡ rồi cứ tự mình quan trọng hóa rồi tự ti,tự trách,lo lắng,nên đàn ông họ mới được đà ấy chứ.Sẽ có một người yêu bạn vì bạn là bạn,nhất định không thể thay thế được Nhưng nếu muốn có được ng như thế,bạn nên tự yêu thương và tôn trọng bản thân mình trước đã, thì người ta mới yêu thương bạn.Con người ta sinh ra có thể làm nhiều thứ cho đời, làm niềm vui của cha mẹ, làm công dân cống hiến sức lao động và sáng tạo cho cuộc sống, một trái tim ấm áp yêu thương con người,biết đâu có ai đó vì có bạn ở bên mà vượt qua đau đớn khủng hoảng,vì có bạn mà họ vui,đơn giản một cái like trên face thôi chẳng hạn,hay 1 cái link chia sẻ điều tâm đắc trên wtt này ,bạn còn làm được 1 điều lớn lao,là sinh ra những đứa trẻ,thiêng liêng biết bao nhiêu,vĩ đại biết bao nhiêu.Làm được khối thứ cho đời đấy, nhìn thoáng ra chủ top ạ,sẽ thấy cái mà ban đang nói đến nó nhỏ bé biết nhường nào
    Các bác cho em hỏi: Lấy nhầm chồng rồi có lấy lại đc ko???
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 162 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    "Trong TY không có còn hay mất, chỉ có cho và nhận. Bạn cho đi TY, cảm xúc, sự thăng hoa, bạn sẽ nhận lại đc sự thăng hoa cảm xúc và TY." Đây là câu mình đọc đc và thấy rất hay. 1 việc xấu hay tốt trc tiên là do cách bạn nhìn nhận về nó. Chính bản thân bạn còn qniem như vậy thì ng y, hỏi sao ng chồng tlai của bạn lại k nghĩ như vậy?
    Bản thân mình, mình yêu 3 người, đến người hiện tại mới có qh, nhưng mình và anh ấy k qtrong chuyện còn hay mất. Mình rất tôn trọng những người con gái chỉ lên giường với ng mình yêu. Như thế thể hiện đó là những ng có trách nhiệm với bản thân mình, k sống dễ dãi và buông thả. Ng y (và là sắp là chồng mình :"> ) nói: những ng ctrai chỉ đánh giá ng cgai qua chuyện còn hay mất là những ng có tư tưởng hẹp hòi, và thiếu sự bao dung. Tất nhiên, có thể vì zai nhà mình cũng đã từng trải nhiều, lại vớ đc mình còn nguyên đai nguyên kiện nên mới nói vậy chẳng hạn, nhưng mình tin có rất nhiều ng đàn ông đánh giá phụ nữa qua tính cách của cô ấy chứ k fai qua cơ thể của cô ấy. Đừng tự ti rằng bạn k còn nguyên vẹn, bởi thực sự đã có j mất đi đâu, bạn vẫn là bạn cơ mà
    [Hakuna matata]
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 766 Bài viết

• 533 Được cảm ơn

Cu BlueLies chấp làm gì bạn ơi! Em nó lê la khắp các topic toàn bị người ta vác gạch vác đá tương cho thôi!
    Nghĩ cũng tội cho mấy cô, mấy em còn zin... bị lừa có hệ thống, bị cả một thế hệ lừa... rõ tội

Như trên đã nói

Cộng thêm các gái thường hay viện cớ là phải giữ cho đêm tân hôn mới ý nghĩa, rồi thì phải dành cho người xứng đáng... nhưng khổ nỗi cái đêm tân hôn ý nghĩa, với người xứng đáng đấy lại được nhồi nhét vào đầu các gái từ lúc mới lớn bởi cha mẹ (những người sống trong nền văn hóa coi trọng trinh tiết, trọng nam khinh nữ) nhằm mục đích để con gái họ ko mắc phải cái họ coi là sai lầm (mất zin) mới có thể dễ lấy chồng (một người cũng bị nhồi nhét cái tư tưởng gái là phải còn zin bởi cha mẹ từ lúc nhỏ), có phải để giữ gìn một nét văn hóa ko ạ

Thực ra thế hệ bây giờ đã nhận ra điều đó là sai nhưng vẫn ko thoát ra được. Đó là lý do lúc nào các cô lúc nào cũng bô bô cái mồm chửi mấy ông trọng zin khinh tiết nhưng mà có dám mất zin đâu, có dám hết mềnh vì yêu đâu đơn giản là vẫn ko tự chủ được vẫn có lối suy nghĩ phụ thuộc vào đàn ông, lấy chồng là quan trọng nhất nên là sợ về sau bị coi thường.

Thế nên mới nói là các em 9x hơn các bà cô 8x, chứ các cô 8x vẫn giữ zin là gián tiếp thừa nhận tính đúng đắn của việc đàn ông coi trọng trinh tiết... nhưng mồm vẫn chửi ( đúng chất đàn bà, à nhầm phụ nữ )

p/s: em mit85hp (chắc cùng quê với thánh Cry) cũng là mẫu phụ nữ thích vả vào mồm mình, em ý 17 bài/ ngày trong khi mình có chưa đến 3 bài/ ngày mà em ý bảo mình lê la khắp nơi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5,092 Bài viết

• 5,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghĩ cũng tội cho mấy cô, mấy em còn zin... bị lừa có hệ thống, bị cả một thế hệ lừa... rõ tội

Như trên đã nói

Cộng thêm các gái thường hay viện cớ là phải giữ cho đêm tân hôn mới ý nghĩa, rồi thì phải dành cho người xứng đáng... nhưng khổ nỗi cái đêm tân hôn ý nghĩa, với người xứng đáng đấy lại được nhồi nhét vào đầu các gái từ lúc mới lớn bởi cha mẹ (những người sống trong nền văn hóa coi trọng trinh tiết, trọng nam khinh nữ) nhằm mục đích để con gái họ ko mắc phải cái họ coi là sai lầm (mất zin) mới có thể dễ lấy chồng (một người cũng bị nhồi nhét cái tư tưởng gái là phải còn zin bởi cha mẹ từ lúc nhỏ), có phải để giữ gìn một nét văn hóa ko ạ

Thực ra thế hệ bây giờ đã nhận ra điều đó là sai nhưng vẫn ko thoát ra được. Đó là lý do lúc nào các cô lúc nào cũng bô bô cái mồm chửi mấy ông trọng zin khinh tiết nhưng mà có dám mất zin đâu, có dám hết mềnh vì yêu đâu đơn giản là vẫn ko tự chủ được vẫn có lối suy nghĩ phụ thuộc vào đàn ông, lấy chồng là quan trọng nhất nên là sợ về sau bị coi thường.

Thế nên mới nói là các em 9x hơn các bà cô 8x, chứ các cô 8x vẫn giữ zin là gián tiếp thừa nhận tính đúng đắn của việc đàn ông coi trọng trinh tiết... nhưng mồm vẫn chửi ( đúng chất đàn bà, à nhầm phụ nữ )

p/s: em mit85hp (chắc cùng quê với thánh Cry) cũng là mẫu phụ nữ thích vả vào mồm mình, em ý 17 bài/ ngày trong khi mình có chưa đến 3 bài/ ngày mà em ý bảo mình lê la khắp nơi
    Xin hỏi BlueLies có phải con zai thật ko mà soi mói rỉa rói từng tí 1 thế nhỉ? Chưa kể lê la khắp ngang cùng ngõ hẻm, lại còn chui rúc cả vào ngóc ngách nhà người ta soi ngày bao nhiêu bài. Nếu đúng zai rồi thì về mặc thêm cái váy, còn ko phải zai thì cũng là điều bất bình thường (em xin lỗi chị em phụ nữ trước ạ).

• 766 Bài viết

• 533 Được cảm ơn

Xin hỏi BlueLies có phải con zai thật ko mà soi mói rỉa rói từng tí 1 thế nhỉ? Chưa kể lê la khắp ngang cùng ngõ hẻm, lại còn chui rúc cả vào ngóc ngách nhà người ta soi ngày bao nhiêu bài. Nếu đúng zai rồi thì về mặc thêm cái váy, còn ko phải zai thì cũng là điều bất bình thường (em xin lỗi chị em phụ nữ trước ạ).
    Đơn giản anh là người tốt nên anh chỉ cho cô thế nào là đúng là sai, cô bảo anh lê la anh chứng minh cho cô thấy ai ở đây mới là lê là chứ sao. Vì anh thấy cô có vẻ cố chấp và bảo thủ nên đây là cmm cuối anh dành cho cô Muốn hiểu đọc ngược lên trên chứ đừng cmm đâm đầu xuống nữa nhé

Mà quên, còn dốt toán nữa chứ, có số bài số ngày ở góc phải kìa
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8