TIN TÀI TRỢ.

Đàn ông chưa vợ 35 tuổi ,thành đạt mong muốn điều gì ?i

• 2.21K Lượt chia sẻ
  • 251K Lượt đọc
  • 770 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 156 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giaitan3x Xem bài viết
    @ntsuong389: em gái ơi, anh nào muốn thế, đời nó xô đẩy cả đấy chứ. Ai cho tôi làm người lương thiện?

@Charles_and_keith: em mất cảm tình với anh từ khúc nào để anh cắt khúc đó

@refresh2005: hy vọng sao quả tạ không chiếu mạng mình để rồi háo hức lấy vợ, lấy đc rồi 1 tuần sau đã muốn chia tay như tấm gương bạn chia sẻ

Giai ngoài 3 sọi (chuẩn bị ngấp nghé 4 sọi ) như mình phải nói là hai chữ "tình yêu" hầu như không còn hiện hữu trong tâm tưởng. Lấy vợ vì đấy là việc cần phải làm, phải có gia đình, phải có một mái ấm cho bản thân, phải có hậu nhân cho mai sau. Nếu không thì tiền làm ra lắm cũng chẳng ý nghĩa, công danh sự nghiệp thăng tiến cũng chả biết để làm gì, để cho ai. Cho bản thân ư, có lẽ ko cần quá nhiều đến thế, một khi nhu cầu bản thân được đáp ứng một cách thừa thãi bạn sẽ mất đi ý chí chiến đấu của người đàn ông và dễ trở nên hài lòng với những gì hiện có. Phải nói, thiếu đi một nửa cuộc đời nghĩa là bạn đang chênh vênh tồn tại chứ chưa được "sống" theo đúng nghĩa, tôi nói cả về phần xác lẫn phần hồn.

Thế nhưng cái chuyện cưới vợ tưởng chừng như vô cùng đơn giản với một số người, lắm ông đời cưới dăm bảy bận, thì với bạn nó lại thành 1 chuyện gần như bất khả kháng. Gia đình, bạn bè, đồng nghiệp đều không hiểu lý do tại sao bạn không lấy nổi vợ, họ quy kết cho bạn là khó tính, là kén chọn, thậm chí nghĩ bạn pê đê chứ họ mà ở vị trí bạn thì họ có thể lấy cả tá vợ ấy chứ Tôi trong mắt mọi người trở nên một người lập dị, ẩm ương hoàn toàn chỉ do 1 nguyên nhân duy nhất này, đó là tôi vẫn phòng không ở tuổi 34. Đôi khi tôi tự vấn bản thân: mình có kén chọn ko nhỉ, mình có khó tính như mọi người nói không nhỉ? Thật lạ, tôi nhận ra bản thân hoàn toàn cởi mở và luôn sẵn lòng đón nhận các cơ hội với phái nữ. Nhưng với tất cả các đối tượng mà tôi mở lòng đón nhận ấy mọi chuyện chỉ dừng ở mức tình yêu, tình dục là hết, tuyệt đối không thể nào tiến được xa hơn đến hai chữ "hôn nhân". Thật lạ!

Tại sao vậy? Tôi cũng chịu, đơn giản là không hề có cảm giác rằng mình muốn lấy người này, người kia trong số những người bạn gái hiện tại làm vợ. Người ấy của tôi hình như vẫn lảng vảng đâu đó và bắt tôi phải đợi chờ, một khi chưa gặp nàng, tôi cầm chắc kiếp lẻ loi. Bản thân tôi không hề đặt ra một tiêu chuẩn cụ thể nào về người vợ của mình cả, thế nhưng trong tất cả các đối tượng quan tâm thì tôi vẫn luôn cảm thấy ở họ thiếu đi một thứ gì đó, một thứ gì rất đỗi mơ hồ không thể gọi thành tên, nhưng mà thiếu nó thì nhất định là không thể chung kết được. Khốn khổ khốn nạn là ở chỗ ấy

Mỗi chiều đi làm về, đôi khi nhìn thấy trên đường 1 gia đình nhỏ đèo nhau trên chiếc xe máy, anh chồng ngồi trước, cô vợ ngồi sau ôm đứa con nhỏ rộn ràng cười nói mà thấy lòng mình như thắt lại. Vợ chồng ấy có thể kém tôi vài thứ nhưng họ lại hơn tôi ở cái niềm vui tràn ngập từ hai chữ "gia đình". Một trong những người tình nhỏ sau thời gian ép cưới ko thành thì có ý muốn sinh với tôi 1 đứa con, lúc đầu phải nói tôi vô cùng hứng khởi với "dự án" làm bố trẻ con này. Sau suy đi tính lại thấy ko ổn, con cái sinh ra mà chịu cảnh năm cha ba mẹ là điều chẳng nên, mà cái chuyện cưới mẹ nó để cho nó 1 mái ấm gia đình đúng nghĩa thì tôi lại hoàn toàn không thể và không muốn. Thế là đành tiếp tục cô liêu trên con đường hạnh phúc xa xăm.

Tình chưa sâu thì duyên chưa tới
    Hãy để cuộc đời giữ lấy giùm ta mọi thứ ngoài niềm vui [có được không]
    (NPV)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 31 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pconcord Xem bài viết
    Anh có biết lý do vì sao anh chưa lấy được vợ không?Tiền anh có, nhu cầu bản thân anh đạt được, thì cần gì phải vợ nhỉ?
    Ối giàng ơi, nếu bạn biết rằng mình phấn đấu để có tất cả những điều trên cũng chỉ nhằm hướng đến một khát khao duy nhất đó là cưới vợ là lập gia đình chắc bạn sẽ cảm thấy rất khôi hài Lúc trẻ nghĩ thân còn lo chả xong nữa là lo vợ lo con, thành ra mới tạm gác cái chuyện vợ con lại để chiến đấu với cuộc đời, đến khi cảm thấy mình đã đủ khả năng làm 1 ông chủ gia đình thực sự thì than ôi chuyện hôn nhân xem ra không hề đơn giản. Lúc này bạn đã luống tuổi, kinh lịch nhiều, tâm ý hoàn toàn khác xa hồi trẻ, chính vì thế cái việc chọn vợ của bạn nó càng tăng thêm phần khó khăn, chủ yếu bởi chính bản thân bạn mà ra.

Nếu được chọn lại mình sẽ chọn cưới vợ ở tuổi 25-26, cho dù lúc ấy chỉ với hai bàn tay trắng. Tuổi đó phải nói đàn ông vẫn chưa hết trẻ con nhưng ít nhiều cũng bắt đầu có sự chín chắn. Bạn hoàn toàn không khó tính, xét nét và cân nhắc nhiều như khi qua tuổi băm. Lúc ấy chỉ cần yêu, máu lên thế là cưới. Mọi nhẽ vô cùng giản đơn, nhẹ nhõm như 1 sự tất nhiên của câu châm ngôn "giai khôn dựng vợ, gái lớn gả chồng" của các cụ ngày xưa. Rồi thì bạn cũng như ai, khó khăn lúc đầu sau mọi thứ cũng dần ổn cả, có cái hay hơn nữa là bạn được trải nghiệm quá trình dựng xây tổ ấm từ hai bàn tay trắng với người bạn đời má kề vai ấp ngày ngày. Hoạn nạn, hàn vi nếu qua được thì sẽ càng hiểu nhau hơn gấp bội.

Nhưng mình đã chọn con đường khác, cũng mất dễ đến gần chục năm để tạm gọi là thành công trên con đường này, đổi lại mình mất đi tuổi trẻ, mất đi sự liều sự máu của bản thân, những thứ tối cần thiết trong "sự nghiệp" cưới vợ Nhưng điều đáng sợ hơn hết là mất đi cái gọi là "tình yêu" trong trái tim. Giai ngoài băm nói "yêu" ai thì người ấy chớ nghĩ cái từ "yêu" này nó giống như từ "yêu" thông thường. "Yêu" của giai già đơn giản là bước thủ tục hóa để tiến tới các bước sau, có vậy thôi Rung động trong tim không còn là tình yêu nữa, mà nó là sự lên xuống của cái cân điện tử đo đếm xem đối tượng này có "hợp lý" hay không, chấm hết. Chả yêu iếc khỉ gì, thế mới gọi là đau khổ.

Thế mới biết đời không bao giờ toàn vẹn cả, được cái này thì sẽ mất cái kia thôi!
    Bạc hết cả lông đầu vì chuyện vợ con ...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 122 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Ối giàng ơi, nếu bạn biết rằng mình phấn đấu để có tất cả những điều trên cũng chỉ nhằm hướng đến một khát khao duy nhất đó là cưới vợ là lập gia đình chắc bạn sẽ cảm thấy rất khôi hài Lúc trẻ nghĩ thân còn lo chả xong nữa là lo vợ lo con, thành ra mới tạm gác cái chuyện vợ con lại để chiến đấu với cuộc đời, đến khi cảm thấy mình đã đủ khả năng làm 1 ông chủ gia đình thực sự thì than ôi chuyện hôn nhân xem ra không hề đơn giản. Lúc này bạn đã luống tuổi, kinh lịch nhiều, tâm ý hoàn toàn khác xa hồi trẻ, chính vì thế cái việc chọn vợ của bạn nó càng tăng thêm phần khó khăn, chủ yếu bởi chính bản thân bạn mà ra.

Nếu được chọn lại mình sẽ chọn cưới vợ ở tuổi 25-26, cho dù lúc ấy chỉ với hai bàn tay trắng. Tuổi đó phải nói đàn ông vẫn chưa hết trẻ con nhưng ít nhiều cũng bắt đầu có sự chín chắn. Bạn hoàn toàn không khó tính, xét nét và cân nhắc nhiều như khi qua tuổi băm. Lúc ấy chỉ cần yêu, máu lên thế là cưới. Mọi nhẽ vô cùng giản đơn, nhẹ nhõm như 1 sự tất nhiên của câu châm ngôn "giai khôn dựng vợ, gái lớn gả chồng" của các cụ ngày xưa. Rồi thì bạn cũng như ai, khó khăn lúc đầu sau mọi thứ cũng dần ổn cả, có cái hay hơn nữa là bạn được trải nghiệm quá trình dựng xây tổ ấm từ hai bàn tay trắng với người bạn đời má kề vai ấp ngày ngày. Hoạn nạn, hàn vi nếu qua được thì sẽ càng hiểu nhau hơn gấp bội.

Nhưng mình đã chọn con đường khác, cũng mất dễ đến gần chục năm để tạm gọi là thành công trên con đường này, đổi lại mình mất đi tuổi trẻ, mất đi sự liều sự máu của bản thân, những thứ tối cần thiết trong "sự nghiệp" cưới vợ Nhưng điều đáng sợ hơn hết là mất đi cái gọi là "tình yêu" trong trái tim. Giai ngoài băm nói "yêu" ai thì người ấy chớ nghĩ cái từ "yêu" này nó giống như từ "yêu" thông thường. "Yêu" của giai già đơn giản là bước thủ tục hóa để tiến tới các bước sau, có vậy thôi Rung động trong tim không còn là tình yêu nữa, mà nó là sự lên xuống của cái cân điện tử đo đếm xem đối tượng này có "hợp lý" hay không, chấm hết. Chả yêu iếc khỉ gì, thế mới gọi là đau khổ.

Thế mới biết đời không bao giờ toàn vẹn cả, được cái này thì sẽ mất cái kia thôi!
    Chia sẻ 1 phần suy nghĩ với Bạn,tôi cũng giống Bạn,còn nhiều tuổi hơn bạn,vẫn độc thân và vẫn đi tìm 1 nửa còn thiếu của đời mình mà sao thấy khó quá!.Hy vọng Bạn và tôi sớm tìm thấy HP!!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 125 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tớ cũng thick suy nghĩ giông bạn như này, ai mà không thick tài thick giỏi được cơ chứ *
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gauanhgauem Xem bài viết
    + Cái duyên cái số nó khắc vồ lấy nhau
    + Tài vượng đi kèm đa thê nên nếu may mắn có bao nhiêu vợ qui hết ra nhân tình lúc còn
    son rỗi và một lòng yêu thương người con gái được cưới về làm vợ là lựa chọn tuyệt vời nhất ạ.
    @a giaitan: tình yêu là do anh tạo ra mà, chỉ cần anh muốn và có ng muốn cùng anh như là anh có kiếm được nhiều tiền những về nhà anh vẫn là ng chồng thôi, vẫn sẵn sàng vào bếp nấu cơm rửa bát cùng vợ thì đó là tình yêu,....

Thật bỏ lỡ phí mất tuổi trẻ nếu không yêu, Em cũng thấy tiếc không có được tình yêu hồi sinh viên, nó không phải suy nghĩ nhiều gì cả, cứ yêu là yêu thôi. Không như bây giờ yêu là phải thế này, thế kia, mà không biết răng phải cho đi mới nhận lại được. Tình yêu là cho đi để có được nhưng cảm giác tự tại vui vẻ ấm áp, Ngay là như tình yêu với cha mẹ, ta dành tình yêu cho cha mẹ là ta có thể làm cho cho cha mẹ được nhiều việc từ việc nấu những bữa cơm ngon đến việc chăm sóc khi ốm đau, đó là tình yêu.
    tình yêu là từ những điều đơn giản thôi nó không to lớn gì đâu ak
    Với anh thành đạt thì tình yêu của anh là những thứ ứng với những thứ thành đạt, vui vẻ với cảm giác sung túc
    Với nhưg người nông dân, thì tình yêu là những thứ đơn giản lam lũ, vui vẻ với cảm giác vất vả nắng mưa
    tình yêu có thể được tạo ra chứ nó không quá khó hay xa vời trừu tượng đâu ạ
    Mỹ phẩm Naturalium, bí quyết của các chị em
    https://www..com/forum/threads/3-my-...u-dai.1968992/
    FB: https://www.facebook.com/stylecharming
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ASM-HN Xem bài viết
    Chia sẻ 1 phần suy nghĩ với Bạn,tôi cũng giống Bạn,còn nhiều tuổi hơn bạn,vẫn độc thân và vẫn đi tìm 1 nửa còn thiếu của đời mình mà sao thấy khó quá!.Hy vọng Bạn và tôi sớm tìm thấy HP!!!
    Đây rồi, đồng minh đây rồi Tâm tư giai già ế vợ đôi khi chỉ những người cùng cảnh ngộ mới thấu hiểu nhau. Ở wtt này không có rượu để tôi cạch với bác cái coi như "cặp đôi hoàn cảnh" nhỉ

@gauanhgauem: mình chưa đến nỗi "lú" như mấy giai mà bạn "chẳng may" gặp phải, ơn giời, máu lên não vẫn còn nhanh và đều lắm Ko hiểu các cụ ấy nghĩ sao mà ngồi chơi với bạn gái mới quen mà lại kể hết cả chuyện tình trường giường chiếu ra như báo cáo thành tích cuối năm vậy hihi. Đây là mạng ảo mình mới bộc lộ những góc khuất ấy ra, chứ nếu là gặp gỡ ngoài đời thì nhất định là không rồi. Kiểu gì cũng phải ra dáng trung niên nghiêm túc tí chứ nhỉ Mình thích câu cuối trong comment của bạn, mong rằng trường hợp ấy chính là mình

@ntsuong389: em ơi đừng nghĩ giai ngoài băm thành đạt chút, có tí tiền là tài là giỏi mà đi thích vội vàng nhé. Đôi khi sự thành đạt nó gắn liền với sự may mắn trong cuộc sống, có rất nhiều những người chưa thành đạt, chưa giàu đơn giản bởi vì họ kém may mắn thôi. Từ kinh nghiệm bản thân anh thấy vậy
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 49 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Đúng , không phải phấn đấu có tiền có địa vị để lấy vợ, có gia đình. Nhưng ở đây em đang nói khía cạnh khác. Nếu anh thử nghiêm túc trong cuộc sống cả nghĩa đen lẫn nghĩa nghĩa bóng, trong thời gian một thời gian, đừng dùng tiền để giải quyết nhu cầu cá nhân và đừng yêu cầu quá cao về 1 người vợ xem thế nào?
    • 125 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vâng anh, em vẫn cứ thich dù là may mắn, nhưng thich thì em cũng thich nhiều kiểu lắm, cám ơn anh nhắc em, nhiều khi lý trí quá mà cũng không hẳn là tốt ạ,
    em còn đang thick một cậu bạn ngồi cùng, trẻ con vui tính vô cùng, một chị lớn tuổi nhí nhảnh dã man, một giáo it tuổi hơn đồng bóng lắm nhưng dạy rất hay, rùi cả ông xếp già độc thân khó tính nhìn đáng yêu cực.....
    Mỹ phẩm Naturalium, bí quyết của các chị em
    https://www..com/forum/threads/3-my-...u-dai.1968992/
    FB: https://www.facebook.com/stylecharming
    • 39 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đọc cái topic này gật đầu như cúng cụ, thấy giải mã được vài băn khoăn lý do tại sao a U 30+ nào mới gặp 1 lần đã đề cập yêu đương, phát hoảng Thực ra mình vẫn nghĩ tuổi nào cũng vậy thôi, nếu gặp được một người Thực Sự là của mình thì chả ai nhạt nhẽo, hời hợt dc. Quan trọng là gặp dc hay không thì còn phải tính tiếp. Và trong lúc nghỉ giữa hiệp thì đã có rất nhiều đối tác để trám chỗ trống. Càng thế lại càng cô đơn và cùn mòn cảm xúc
    • 39 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gauanhgauem Xem bài viết
    Em xin mạn phép được nói đôi lời ạ:
    - Em gặp cũng kha khá các anh 3x chưa vợ và khi đi gặp cũng đúng như chị ntsuong389 và anh giaitan3x tả ạ. Và em có một vài cảm nhận khi đi gặp ạ:
    + Vồ vập quá làm em sợ ạ, gặp lần đầu thì đã đòi dựa vai, lần sau đòi ôm hôn ngay
    ==> có mùi nông dân ==> giải tán ạ.
    + Anh quá đỉnh cao và trải đời là em sợ ạ, ngồi nói chuyện mà cứ nói câu nào bị ăn đá câu đấy
    thì thà ở nhà đọc webtreranh cho nó đỡ buồn ạ, cho dù em thấy anh nói đúng cả.
    + Vì anh nói đúng + thú vị nên em nói chuyện tiếp thì lại xảy ra vấn đề mới là khi nghe
    anh nói về kinh nghiệm tình trường: ngày xưa anh bất cần lắm, nhiều em theo mà ko thích,
    rồi cũng ở cùng và xxx đủ cả. Tự em đặt ra câu hỏi là:"nếu giả sử có tiếp tục thì giữa một
    rừng cao thủ thế mình ở vị trí nào??". "Giả sử có dùng biện pháp ""dự án" làm bố trẻ con"
    thì khả năng thành công là bao nhiêu??"
    + Sau khi cân nhắc các câu hỏi và trả lời, bước tiếp đặt ra là "theo dõi " thêm. Khi "theo dõi"
    thì kết quả còn chán hơn: "hiện tại anh vẫn còn một đội nhân tình bé nhỏ ạ ".
    Sau chừng ấy bước thì em đã xác định một mối quan hệ không rõ ràng và đơn giản là cố gắng không lợi dụng về kinh tế để không bị chửi .
    - Giờ thì em thấy là:
    + Cái duyên cái số nó khắc vồ lấy nhau
    + Tài vượng đi kèm đa thê nên nếu may mắn có bao nhiêu vợ qui hết ra nhân tình lúc còn
    son rỗi và một lòng yêu thương người con gái được cưới về làm vợ là lựa chọn tuyệt vời nhất ạ.
    Em hết ý kiến rồi ạ
    đồng ý 2 chân 2 tay vs bạn này. Thế nên tự dưng có phản xạ giữ cho mối quan hệ không đậm sâu, k lợi dụng tình và nhất là tiền bạc.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 122 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Đây rồi, đồng minh đây rồi Tâm tư giai già ế vợ đôi khi chỉ những người cùng cảnh ngộ mới thấu hiểu nhau. Ở wtt này không có rượu để tôi cạch với bác cái coi như "cặp đôi hoàn cảnh" nhỉ

@gauanhgauem: mình chưa đến nỗi "lú" như mấy giai mà bạn "chẳng may" gặp phải, ơn giời, máu lên não vẫn còn nhanh và đều lắm Ko hiểu các cụ ấy nghĩ sao mà ngồi chơi với bạn gái mới quen mà lại kể hết cả chuyện tình trường giường chiếu ra như báo cáo thành tích cuối năm vậy hihi. Đây là mạng ảo mình mới bộc lộ những góc khuất ấy ra, chứ nếu là gặp gỡ ngoài đời thì nhất định là không rồi. Kiểu gì cũng phải ra dáng trung niên nghiêm túc tí chứ nhỉ Mình thích câu cuối trong comment của bạn, mong rằng trường hợp ấy chính là mình

@ntsuong389: em ơi đừng nghĩ giai ngoài băm thành đạt chút, có tí tiền là tài là giỏi mà đi thích vội vàng nhé. Đôi khi sự thành đạt nó gắn liền với sự may mắn trong cuộc sống, có rất nhiều những người chưa thành đạt, chưa giàu đơn giản bởi vì họ kém may mắn thôi. Từ kinh nghiệm bản thân anh thấy vậy
    Hi hi,không có Beer và cafe đâu,tôi tìm rùi.Tôi pm số đt có gì giao lưu thực tế ( tôi ở Hn )chia sẻ Kn để thoát " cặp đôi hoàn cảnh 'nhé
    • 126 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ASM-HN Xem bài viết
    Hi hi,không có Beer và cafe đâu,tôi tìm rùi.Tôi pm số đt có gì giao lưu thực tế ( tôi ở Hn )chia sẻ Kn để thoát " cặp đôi hoàn cảnh 'nhé
    Trời ơi, em nghĩ anh không nên pm số điện thoại cho anh giaitan3x, anh dành cơ hội cho hai em gái khác đi anh
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 122 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Charles_and_keith Xem bài viết
    Trời ơi, em nghĩ anh không nên pm số điện thoại cho anh giaitan3x, anh dành cơ hội cho hai em gái khác đi anh
    Anh thì dốt văn nên viết kém,không bằng được bạn giaitan30x nên khi đọc thấy thích thì muốn giao lưu thôi em.Đọc bài của bạn gauemgauanh xong thấy tủi thân quáThương cho thân trai già vì anh có chút gốc gác Nông dân,quê hương chị 2 năm tấn,may là vẫn còn biết tư duy,suy nghĩ " ăn tùy nơi,chơi tùy chốn,chém gió tùy đối tượng"

Số đt của anh thì thuộc dang Puplic roài,anh đăng tin trên đài Hn " mục rao vặt,tìm vợ" và báo HPGĐ mã số 113 nhé,chị em quan tâm xin liên 2 địa chỉ trên,xin trân trọng cảm ơn!!!

P/s : Công việc "chuyên môn" của anh là bán Báo kèm quảng cáo
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

yêu mà ko bằng tim thi chán chết nhì
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 58 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Em rất thích đọc comment của anh giantan3x. Nội dung chứa nhiều thông tin - nhiều trải nghiệm. Cách hành văn hài hước. Đọc thấy rất thú vị. Cả câu chữ ký cũng thấy hài
    Ngủ sớm cho da đẹp
    • 31 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Charles_and_keith Xem bài viết
    Có một quy luật là "đồng thanh tương ứng - đồng khí tương cầu", đại khái giống nhau thì hay tụ bạ với nhau Hồi trước mình chơi thân với 3 ông anh, 1 làm ngân hàng, 1 làm bên EVN và 1 nữa thì làm FPT. Lão ngân hàng thì sinh năm 69, lão EVN sinh năm 71, ông FPT cùng tuổi mình Canh Thân. Tất nhiên cả 4 anh em đều ế sưng ế xỉa.

Bộ tứ huyền thoại tuần phải tụ bạ rượu chè cà phê 4-5 bận, thi thoảng cuối tuần lại mỗi ông 1 em trên 2 con xe vi vu đi chơi xa, cảm thấy không thể tách rời nhau được, vì cứ hễ ở 1 mình là mặc cảm tự ti ghê lắm nên hở ra là hú mấy "đồng bệnh tương lân" đến tụ bạ cùng ngay . Thế mà 2011 đùng phát ông 69 lấy vợ, vợ hắn sn 86. Hơn tháng sau đùng phát nữa, lão 71 cũng e ấp làm chú rể bên xe hoa, vợ hắn sn 82. Từ khi lấy vợ 2 lão này có vác loa đến trước cổng gọi cũng đố nhấc được các lão ấy ra khỏi nhà. Ko những ko rủ được mà còn bị mắng xơi xơi "thời gian đâu mà đánh đu với chúng mày" Thế là bộ tứ thành bộ nhị, 2 thằng còn lại sát cánh chiến đấu bên nhau.

Sang năm nay thằng FPT nó vợ nốt, vợ nó sn 90, thành ra còn trơ thân cụ mỗi mình mình. Hy vọng sang năm theo gương các đồng đội chứ cứ mãi thế này khéo hóa thành hòn đá Vọng thê thì nguy to
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 58 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trantranbaby Xem bài viết
    yêu mà ko bằng tim thi chán chết nhì
    Đúng thế, đọc xong top này, mình cũng thấy hơi buồn. Dù gì mình cũng gần 30 rùi, mà lại thích người yêu hơn tuổi. Nếu đúng tâm lý như thế thì mình sẽ chẳng bao giờ tìm được người yêu mình thật lòng bằng con tim cả
    Ngủ sớm cho da đẹp
    • 31 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngtthu Xem bài viết
    Đúng thế, đọc xong top này, mình cũng thấy hơi buồn. Dù gì mình cũng gần 30 rùi, mà lại thích người yêu hơn tuổi. Nếu đúng tâm lý như thế thì mình sẽ chẳng bao giờ tìm được người yêu mình thật lòng bằng con tim cả
    Em đừng lo, giai già bọn anh có thừa kinh nghiệm và khả năng để khiến các bạn gái hoàn toàn tin rằng: tình yêu mà bọn anh dành cho các bạn ấy là chăm phần chăm xuất phát từ con tim. Yêu hoàn toàn chân thành, ngu ngơ và say đắm hơn cả giai 18 (mặc dù sự thực không bao giờ là như vậy: Em cứ mạnh dạn mà quất giai già nhé, dai tí nhưng nhai kỹ ngọt ra trò
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 122 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngtthu Xem bài viết
    Chào em,đọc để biết và suy ngẫm thôi chứ làm sao đúng hết được mà buồn hả em.Tuổi nào thì vẫn là con người cả ( Nam Nữ cũng vậy )yêu thương,giận hờn,lúc nóng,lúc lạnh....đủ cả,chẳng qua là người " cao tuổi" thì nhiều trải nghiệm hơn nên thường lý trí hơn,sâu lắng hơn thôi ===> Tất nhiên là khác với TY thời Sv rùi,cứ đi làm vài năm rồi thì cách nghĩ,cách sống ai chẳng bị chuyện công danh,yêu đương nó nhuốm mầu hình ảnh ông Cụ.
    • 126 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Em đừng lo, giai già bọn anh có thừa kinh nghiệm và khả năng để khiến các bạn gái hoàn toàn tin rằng: tình yêu mà bọn anh dành cho các bạn ấy là chăm phần chăm xuất phát từ con tim. Yêu hoàn toàn chân thành, ngu ngơ và say đắm hơn cả giai 18 (mặc dù sự thực không bao giờ là như vậy: Em cứ mạnh dạn mà quất giai già nhé, dai tí nhưng nhai kỹ ngọt ra trò
    Man trá quá đại ca, nhưng ngọt ra trò .
    Em nghĩ đâu cần thiết phải say đắm mới là yêu nhau, cũng chẳng cần đến một tình yêu mãnh liệt để làm nên hạnh phúc hôn nhân đâu, chỉ cần biết bằng lòng và tôn trọng nhau là đủ bền vững rồi . Yêu nhau mấy rồi cũng chỉ còn trách nhiệm và thói quen ở lại đến cuối cùng cuộc hôn nhân mà thôi.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên webtretho
    • 8 năm
    • 3,371 Bài viết

• 3,464 Được cảm ơn

Tình hình là ông giaitan3x sắp sửa có thêm 1 lô rau nếu ông ấy giàu có, thành đạt như ông ấy chém