Đàn ông chưa vợ 35 tuổi ,thành đạt mong muốn điều gì ?i

• 2.21K Lượt chia sẻ
  • 251K Lượt đọc
  • 770 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1,261 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi anonymous309 Xem bài viết
    Đàn ông ngoài 30 mà chưa vợ thì cũng hơi hâm bạn ạ, không có gì lạ đâu
    mình thấy nử >30 chưa chồng mới hâm thôi bạn, nam chưa vợ thì phải trên 40 mới hâm (mình là trường hợp đầu nhé )
    THANKS GOD I FOUND YOU

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,480 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi anonymous309 Xem bài viết
    Cái này không phải kinh nghiệm của mình, nhưng mà mình có một bà chị cũng 3x rồi, nên hay được kể chuyện của các anh tầm 35+

Nói chung các anh giai dạng 35+ chưa vợ chia làm 2 loại sau:
    - một là dạng ăn chơi, dạng này toàn quen các em trẻ, đẹp thôi, nguyên nhân lấy vợ muộn chủ yếu là do mải ăn chơi. Các anh này thì đơn giản, cứ chân dài, và thật mượt là đủ rồi
    - dạng thứ 2 là mải làm ăn, hoặc do đã từng đổ vỡ về tình cảm, hoặc do đk ở nước ngoài nên chưa lập gia đình. Đa phần các anh này có các tiêu chuẩn sau:
    + ngoại hình không cần phải xuất sắc, nhưng cũng đừng xấu, trông mặn mà và có duyên là được. Vì đa phần các anh này cũng nhắm vào những em chững chạc rồi
    + hợp với bố mẹ chồng (ải này quan trọng nhá)
    + Còn đẻ được
    + bạn gái cần có chút học thức, không cần phải cao học tiến sĩ gì đâu, chỉ cần đủ học thức để nói chuyện với các anh ý thôi
    + thực sự là tình yêu say đắm xếp đâu đó cuối cùng trong danh sách này. Đa phần chỉ cần hội tụ đủ các điều kiện trên là các anh 35+ cũng có tình cảm rồi
    Người ấy của em thuộc dạng 2 .Mải làm ăn,kinh tế khá, vững vàng, chín chắn, đã từng đổ vỡ về tình cảm. Và em cũng hội đầy đủ các yếu tố của tiêu chuẩn đó. Anh ấy từng nói ai có dc em sẽ rất hạnh phúc, rằng em xinh, em ngoan, em hiền, em biết hy sinh ,biết nghĩ ,biết lo lắng, thông minh , em có 1 gia đình tốt...bla..bla... Điều đó ko chỉ 1 mình anh nói.
    Nhưng tại sao ....tại sao ....... Cũng tại vì với anh còn thiếu yếu tố yêu say đắm vs em, anh chỉ tới vs em vì lý trí, trong anh đã từng đổ vỡ tình cảm, nên có lẽ anh khó yêu em bằng tất cả con tim của mình.... Anh cũng chỉ có tình cảm vs em, nhưng để biến thành TÌNH YÊU SAY ĐẮM, BỎ CẢ GIANG SƠN ĐỂ THEO EM thì ko bao giờ........Em khóc hoài rồi cũng chai sạn cảm xúc.....
    Cảm xúc đã vỡ tan ,trái tim em hết lửa...

Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...
    • 152 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    Người ấy của em thuộc dạng 2 .Mải làm ăn,kinh tế khá, vững vàng, chín chắn, đã từng đổ vỡ về tình cảm. Và em cũng hội đầy đủ các yếu tố của tiêu chuẩn đó. Anh ấy từng nói ai có dc em sẽ rất hạnh phúc, rằng em xinh, em ngoan, em hiền, em biết hy sinh ,biết nghĩ ,biết lo lắng, thông minh , em có 1 gia đình tốt...bla..bla... Điều đó ko chỉ 1 mình anh nói.
    Nhưng tại sao ....tại sao ....... Cũng tại vì với anh còn thiếu yếu tố yêu say đắm vs em, anh chỉ tới vs em vì lý trí, trong anh đã từng đổ vỡ tình cảm, nên có lẽ anh khó yêu em bằng tất cả con tim của mình.... Anh cũng chỉ có tình cảm vs em, nhưng để biến thành TÌNH YÊU SAY ĐẮM, BỎ CẢ GIANG SƠN ĐỂ THEO EM thì ko bao giờ........Em khóc hoài rồi cũng chai sạn cảm xúc.....
    Cảm xúc đã vỡ tan ,trái tim em hết lửa...
    Hahaha, đối với đàn ông ko bao giờ có khái niệm yêu say đắm. Đặc biệt với đàn ông thành đạt đã qua 30, trải qua nhiều sóng gió lại càng không có. Họ chỉ cảm thấy bình yên khi đi bên ai thì họ thấy dễ chịu. Vì bên ng khác họ thấy mình có thể tâm sự, có thể quên hết những rắc rối cuộc đời,họ chẳng phải e dè điều gì, còn lại để mà nói yêu say đắm thì ko bao giờ có.
    Cái quan trọng là bạn phải biết yêu chính bạn. Nói lên đc điều này vì mình là ng trong cuộc giống như bạn và mình cũng mất rất nhiều nước mắt trong cuộc tình này !
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

35 tuổi mà chưa vợ là chắc kén quá
    • 371 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Có khả năng ông này làm bạn với JAV lâu ngày thành quen, nên ngại lấy vợ.
    Bài viết chỉ mang tính chất spam
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 423 Bài viết

• 683 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavietphuong Xem bài viết
    mình thấy nử >30 chưa chồng mới hâm thôi bạn, nam chưa vợ thì phải trên 40 mới hâm (mình là trường hợp đầu nhé )
    vậy á, mình thấy mấy ông trên 32 là hâm rồi. Thường thì 32+ chưa vợ rơi vào mấy trạng thái sau: con người tính toán chi ly quá, gái không thích. Kén chọn quá, gái nản. Làm việc điên cuồng quá, gái tìm người khác có thời gian để yêu quý gái hơn. Ham vui, chơi bời quá, không muốn gắn bó lâu dài với gái. Ôm ấp một mối tình nào đó với một em gái ngày xưa, loại này là cực hâm, bó tay.

Đang cố đặt giới hạn với bản thân là không để vượt quá ngưỡng hâm đây. Thời gian cũng gấp mà vẫn còn FA mới chết chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,360 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi La.mong.manh Xem bài viết
    Hahaha, đối với đàn ông ko bao giờ có khái niệm yêu say đắm. !
    Lá ôi, thế yêu theo kiểu Từ Hải, Napoleon, bố con Lã Bố.... thì coi là yêu ngu dại cũng gần với say đắm nhỉ, à mà không biết Từ Hải bao nhiêu tuổi khi yêu TK nhỉ?
    Chậm, muộn, đam mê và nông nổi...
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ để dành phần tôi
    • 152 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi .ducvu Xem bài viết
    Lá ôi, thế yêu theo kiểu Từ Hải, Napoleon, bố con Lã Bố.... thì coi là yêu ngu dại cũng gần với say đắm nhỉ, à mà không biết Từ Hải bao nhiêu tuổi khi yêu TK nhỉ?
    Hi anh ơi em nghĩ anh ko ở thời đó nên cũng ko thể biết hết đc anh ạ . Mấy ng đó cũng 5 thê 7 thiếp chứ chả vừa đâu ấy . Trai tài thì gái vây quanh mà .
    • Thành viên webtretho
    • 7 năm
    • 3,371 Bài viết

• 3,464 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Microthin Xem bài viết
    Có khả năng ông này làm bạn với JAV lâu ngày thành quen, nên ngại lấy vợ.
    Bác sĩ mà phải làm bạn với JAV á ?
    Tôi biết rất nhiều nick VIP suốt ngày report rau, hàng trên Liên Xô toàn là bác sĩ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E công nhận là đàn ông từ 30+ trở lên bắt đầu hâm hâm dở dở thật. E cũng đang có cảm tình với 1 anh 34t nhưng mà thấy ngta khó gê gớm và mình k thể hiểu là họ đang nghĩ gì nữa. Và e quyết định rút lui chả suy nghĩ nữa cho mệt. Cứ hâm hâm dở dở đi rồi có mà Alone đến già nhé các a. Cứ kiểu như thấy trong tay mình có tý quyền, có tý tiền là kiêu thấy ớn. Cứ kén quá rồi có khi lại vớ phải ng chẳng ra gì. Ngoảnh đi ngoảnh lại đến 50t rồi nằm đó mà ôm mặt khóc hối hận há há Cứ nghĩ đến là bức xúc gê gớm ( Thật sự rất Sorry cả nhà - e hơi có tý strest ạ )
    • 87 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

• 31 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Mình là 1 minh chứng sống của giai tân già chưa vợ đây. Tuổi các cụ năm nay 34 rồi, cũng có thể nói là hơi hơi thành đạt so với bạn cùng lớp đại học.

Hồi tuổi 2x thì yêu đương tít mù, đã từng được ít nhất 2 bạn gái giục giã chuyện đưa bố mẹ sang bên nhà bàn chuyện cưới xin mà hồi ấy hầu như tay trắng, làm bao nhiêu tiêu hết bấy nhiêu nên cứ lần lữa lần lữa ----> từng người tình bỏ ta đi như những dòng sông nhỏ, giờ mấy dòng sông nhỏ đẻ thêm mấy nhánh sông con rồi. Tất nhiên tình cũ của họ, là mình, vẫn miệt mài đi tìm cái điều đáng ra có thể thành hiện thực từ 7-8 năm trước.

Tuổi này đàn ông nói chung ngại yêu, nói chuyện gái già thì ko thích, gái trẻ ko hợp, 1 phần vì gái trẻ đơn giản quá, phần nữa các ẻm toàn gọi mình bằng chú nên tụt hết cả ý chí chiến đấu. Hiện tại cuộc sống của mình là công việc, kiếm tiền đều đều, thi thoảng cặp kè tí cho vui (cả chưa chồng lẫn bỏ chồng), chiến đấu xong ai về nhà nấy, nếu nghỉ phép thì hú hí cùng nhau tại 1 nơi nào đó xa xa. Cảm thấy thế là nhẹ nhàng, êm ả nhất nhưng riết rồi cũng thấy vô vị, mông lung.

Khát khao lấy vợ thì vẫn còn đấy nhưng cứ thấy nó ngày một nhạt nhòa, máu lên thì hùng hục hẹn hò, được vài hôm chán lại tặc lưỡi: thôi giải tán cho khỏe, cứ thế này cũng đã chết ai. Đó các bạn ạ, đó là những "mong muốn" của dạng giai già băm mấy nhát tạm gọi là thành đạt như mình đang ôm ấp trong lòng đấy. Có thể gọi tên những "mong muốn" ra không đây?
    Bạc hết cả lông đầu vì chuyện vợ con ...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 156 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Rất đơn giản!

Các anh ấy mong muốn những đặc tính của VỢ, NGƯỜI TÌNH VÀ HỒNG NHAN TRI KỶ là ở trên cùng một người phụ nữ
    Hãy để cuộc đời giữ lấy giùm ta mọi thứ ngoài niềm vui [có được không]
    (NPV)
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 371 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi a-comm Xem bài viết
    Bác sĩ mà phải làm bạn với JAV á ?
    Tôi biết rất nhiều nick VIP suốt ngày report rau, hàng trên Liên Xô toàn là bác sĩ
    Có phải lúc nào cũng có rau rợ bên cạnh đâu. Lắm khi nổi hứng lên mà không có ai giúp đỡ thì phải tự giải quyết là chính thôi. Người Nhật sống tự do buông thả hơn mình nhiều, người ta sản xuất JAV cho mấy ông độc thân chưa vợ chứ cho ai.

Nói thì bảo chém gió, lắm gia đình vợ phát hiện chồng xem phim sex kết hợp quay tay mà không hiểu nổi vì sao.
    • 371 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongphuong85 Xem bài viết
    JAV là gì thế ạ ?
    Japan Adult Video
    • 87 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Rất đơn giản!

Các anh ấy mong muốn những đặc tính của VỢ, NGƯỜI TÌNH VÀ HỒNG NHAN TRI KỶ là ở trên cùng một người phụ nữ [/QUOTE]

Em nghĩ điều này đúng với ông anh hâm đơ của e ! Nhưng khó nhỉ !

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    10561834_258311434364828_1205268022690748399_n
    • 24 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dongho2013 Xem bài viết
    E công nhận là đàn ông từ 30+ trở lên bắt đầu hâm hâm dở dở thật. E cũng đang có cảm tình với 1 anh 34t nhưng mà thấy ngta khó gê gớm và mình k thể hiểu là họ đang nghĩ gì nữa. Và e quyết định rút lui chả suy nghĩ nữa cho mệt. Cứ hâm hâm dở dở đi rồi có mà Alone đến già nhé các a. Cứ kiểu như thấy trong tay mình có tý quyền, có tý tiền là kiêu thấy ớn. Cứ kén quá rồi có khi lại vớ phải ng chẳng ra gì. Ngoảnh đi ngoảnh lại đến 50t rồi nằm đó mà ôm mặt khóc hối hận há há Cứ nghĩ đến là bức xúc gê gớm ( Thật sự rất Sorry cả nhà - e hơi có tý strest ạ )
    Em cũng giống chị, hẹn hò về thì khen nức nở...sau đó thì làm eo làm ót với em chứ...hôm giờ em cứ dằn vặt ko biết mình thiếu sót - sai - xấu xí ở điểm nào.. chắc mí ổng hâm thật, hiz hiz..thôi 'suger me me go...' ,
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 90 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

ối. mình cũng yêu 1 ông hơn mình hẳn 9 tuổi (36t rồi) . nghe mọi ng nói trên này thì sẽ k còn yêu mãnh liệt nữa. vậy mà ông già nhà mình cứ nói khi gặp mình thì thấy trẻ như 18 đôi mươi ấy. hài lắm...
    đứa gần 30, đứa gần 40 mà cứ như trẻ con ý. tình cờ gặp trên mạng lại chở thành duyên số. ke ke
    mình đc cái xinh tươi , trẻ hơn tuổi, ông già nhà mình thì ngược lại. ặc ặc... từ đầu cũng k thích lắm nhưng vẫn thử tìm hiểu xem, k ngờ hợp quá thôi.
    nhưng ông già nhà mình chẳng thành đạt j cả, mỗi cái có trí , k biết giữ tiền, giờ chẳng có đồng xu nào, còn nợ nần. nhưng từ ngày quen mình cũng biết có mục đích phấn đấu rồi. hi hi
    Ra năm bọn mình cưới rồi. ( người thanh hóa, người hải dương).........
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 156 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongphuong85 Xem bài viết
    Rất đơn giản!

Các anh ấy mong muốn những đặc tính của VỢ, NGƯỜI TÌNH VÀ HỒNG NHAN TRI KỶ là ở trên cùng một người phụ nữ
    Em nghĩ điều này đúng với ông anh hâm đơ của e ! Nhưng khó nhỉ !

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    [/QUOTE]

Khó nhưng không phải không có và tìm được thì nó mới quý bạn ah
    Hãy để cuộc đời giữ lấy giùm ta mọi thứ ngoài niềm vui [có được không]
    (NPV)
    • 152 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi connithoathai Xem bài viết
    ối. mình cũng yêu 1 ông hơn mình hẳn 9 tuổi (36t rồi) . nghe mọi ng nói trên này thì sẽ k còn yêu mãnh liệt nữa. vậy mà ông già nhà mình cứ nói khi gặp mình thì thấy trẻ như 18 đôi mươi ấy. hài lắm...
    đứa gần 30, đứa gần 40 mà cứ như trẻ con ý. tình cờ gặp trên mạng lại chở thành duyên số. ke ke
    mình đc cái xinh tươi , trẻ hơn tuổi, ông già nhà mình thì ngược lại. ặc ặc... từ đầu cũng k thích lắm nhưng vẫn thử tìm hiểu xem, k ngờ hợp quá thôi.
    nhưng ông già nhà mình chẳng thành đạt j cả, mỗi cái có trí , k biết giữ tiền, giờ chẳng có đồng xu nào, còn nợ nần. nhưng từ ngày quen mình cũng biết có mục đích phấn đấu rồi. hi hi
    Ra năm bọn mình cưới rồi. ( người thanh hóa, người hải dương).........
    Cái yêu ko mãnh liệt nữa chỉ dành cho những ông thành đạt thôi chị ạ, cái đó rất khó với họ