TIN TÀI TRỢ.

Đàn ông chưa vợ 35 tuổi ,thành đạt mong muốn điều gì ?i

• 2.21K Lượt chia sẻ
  • 251K Lượt đọc
  • 770 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 112 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi midori_hana Xem bài viết
    Mình thấy bạn ko cần phải chờ đến tết mới dừng lại đâu. Dừng ngay tại thời điểm này thì hơn vì khi tết đến, cảm giác yếu mềm, cần tình cảm, sum họp... mạnh lắm, lại 14/2 nữa chứ trong khi mình cảm nhận anh này không yêu bạn nhiều, đừng mong đến 1 đám cưới, mà có cưới thì bạn là người khổ. Những thông tin bạn kể ra, nó không cho thấy tình yêu của anh này. Việc nhắn tin nhiều qua lại chẳng qua anh ta không có việc gì làm, không tôn trọng bạn thì mới dám nói anh ta có người yêu rồi, khi bên nhau thì yêu chiều hết mực.. để cho bạn siêu lòng mà xxx thôi, mà ko có mục đích xxx thì việc chiều chuộng con gái quá dễ với tất cả đàn ông, không nhất thiết là có tình cảm, hỏi thăm mẹ bạn khi ốm thì tin gì đầu môi chóp lưỡi, bạn bè có thể hỏi thăm được mà bạn....

Cố gắng lên, hãy chăm sóc bản thân mìn trước đã.
    đông ý với chị, Em cũng cảm nhận y chang thế, Gìa nhà đo đã 35 rồi chứ ít đâu. anh này chỉ chơi thôi, stop ngay đi chi, càng lâu càng khó dứt vì nó sẽ thành thói quen thì phải.
    happy new year
    CÔNG TY TNHH SX & TM AZURE
    Chuyên sản xuất áo đồng phục, áo nhóm, áo lớp, sản xuất theo mẫu khách hàng, bỏ sỉ áo thun, đồ thể thao chất lượng cao - 0938967909 https://www.azurecloths.com

23/13A, Mai Lão Bạng, Phường 13, Tân Bình, Tp hcm. Việt Nam
    Tel : + 84 8 66833965 - Fax :
    web : https://www.azurecloths.com/en/
    Email: Ivynguyen@azurecloths.com, skype : bich_nilon
    Di Động: +84938967909 ( viber , zalo, whatsap, line)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi midori_hana Xem bài viết
    Mình thấy bạn ko cần phải chờ đến tết mới dừng lại đâu. Dừng ngay tại thời điểm này thì hơn vì khi tết đến, cảm giác yếu mềm, cần tình cảm, sum họp... mạnh lắm, lại 14/2 nữa chứ trong khi mình cảm nhận anh này không yêu bạn nhiều, đừng mong đến 1 đám cưới, mà có cưới thì bạn là người khổ. Những thông tin bạn kể ra, nó không cho thấy tình yêu của anh này. Việc nhắn tin nhiều qua lại chẳng qua anh ta không có việc gì làm, không tôn trọng bạn thì mới dám nói anh ta có người yêu rồi, khi bên nhau thì yêu chiều hết mực.. để cho bạn siêu lòng mà xxx thôi, mà ko có mục đích xxx thì việc chiều chuộng con gái quá dễ với tất cả đàn ông, không nhất thiết là có tình cảm, hỏi thăm mẹ bạn khi ốm thì tin gì đầu môi chóp lưỡi, bạn bè có thể hỏi thăm được mà bạn....

Cố gắng lên, hãy chăm sóc bản thân mìn trước đã.
    từ lúc yêu Già đến h e cũng lớn lên nhiều và thấm thía là phải yêu mình trươc. Người k yêu m trời tru đ ất diệt. Nên cí này các c yt ơr em.
    còn về việc chia tay Già, e thấy e yếu mềm quá. Nghĩ bao nhiêu, vẫn biết nếu cưới Già thì ng khổ là em, mà cưới vì xxx thì e chẳng muốn. Có những lần e khóc ướt hết gối, hạ quyết tâm ngút trời. K nt, gặp gỡ gì.cũng đi gặp gỡ mọi ng nhưng sao chẳng quên đc. Gặp ai cũng nc đc lúc, ỏr chỉ nc như bạn bè chẳng thấy tí ti gì gọi là cảm xúc cả. Vậy maf gặp Già cái là TIM Đ ẬP CHÂN RUN đúng nghĩa dù chẳng đụng chạm gì đâu ( y như hồi mới yêu nhau í)
    hic. E buồn vì chuyện tình cảm này nhiều lắm mà chẳng biết làm tn để thoát ra đc cả
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc nguyên cái topic 25 trang, chẳng khôn lên là mấy, biết được 1 chút suy nghĩ của zai 30+ và thấy đúng thế thật. Anh trai của bạn em, sn Tỵ, làm ở báo Thanh Niên, đi xe xịn, mặc đồ hiệu, có nhà chung cư, chưa có xế 4 bánh thui, nhưng cũng suốt ngày lông bông, đi chơi dạng ăn bánh trả tiền hay là cưa mấy em 9x xinh xinh, được vài ngày lại chán, với lý do k hợp. Người anh yêu ngày xưa thì đi lấy chồng với lý do là nhà anh chưa giàu hehe, anh hơi kĩ tính nên suốt ngày dọn dẹp lau chùi nhà cửa, đi chơi toàn giờ linh 10h đi 2h về, bữa có quen đc 1 em sau 2,3 tháng thì chia tay, phát chán. Tháng trước ổng nt đt rủ em đi chơi, đi về quê khí thế, em hok hiểu chuyện gì xra, vì ng thành đạt như ổng thì làm sao để ý đến 1 con bé cao, ốm, nhan sắc ở mức tbình, ít nói, lười biếng như mình, chỉ biết né ra cho chắc ăn. Sau này thì đc biết do ổng nghĩ tuổi rồng và rắn hợp nhau nên j haha, potay mấy anh 30+ lun. Giờ thì e quen 1 anh 82, nhưng mà đang bế tắc, k biết sẽ đi đến đâu, k hiểu vì sao mình quen ng ta, vì trong tư tưởng em ghét ng lớn tuổi, chồng lớn hơn 3t trở lại là được, ghét của nào trời cho của ấy chăng??
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em thì em chưa tiếp xúc nhiều. Cái khoản các anh 35+ í, thường thì 30+ đã chững chạc rất nhiều rồi. Nói thật chứ, em 20+ mà nói chuyện với anh 30+ nghe chừng đã khó khó rồi. hí hí. Chắc phải duyên phải số thế nào thôi chứ, em là em chẳng bao giờ nghĩ đến việc lấy anh 30+ đâu. hí hí
    • 29 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HeoLulu Xem bài viết
    Em thì em chưa tiếp xúc nhiều. Cái khoản các anh 35+ í, thường thì 30+ đã chững chạc rất nhiều rồi. Nói thật chứ, em 20+ mà nói chuyện với anh 30+ nghe chừng đã khó khó rồi. hí hí. Chắc phải duyên phải số thế nào thôi chứ, em là em chẳng bao giờ nghĩ đến việc lấy anh 30+ đâu. hí hí
    Đúng là khoảng cách tuổi tác chênh lệch cũng khó đồng cảm, mình thấy các bạn mình đa phần đều lấy chồng gần tuổi hoạch bằng tuổi, c/s khá hạnh phúc, xưa nhiều người cứ bảo lấy chồng hơn nhiều tuổi để ko sợ mình già hơn họ, với họ hơn nhiều tuổi họ đã có kinh tế ổn định để lo đc cho mình, nhưng mình nhìn thực tế ko như vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 47 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Theo bản thân mình nếu tuổi 35 mà thu nhập hơn 2000$/tháng, nếu được lựa chọn lại thì mình sẽ không lấy vợ vì
    - Nhà: Cứ thuê cái chung cư 2-3 phòng mà ở, mỗi tháng trả tầm 400-500$. Xác định với số tiền đó mỗi 2-3 năm chuyển qua nhà to hơn, mới hơn ở 1 lần. Có vợ lúc nào cũng phải áp lực mua nhà, sau đó trả góp... chuyện lãi suất cũng quá tiền thuê nhà. Chung cư cũng được tiện là có chỗ để xe ô tô.
    - Làm việc nhà: Thuê hẳn 1 em giúp việc theo giờ, mỗi ngày làm 2-3 tiếng, 2 ngày đến lau dọn nhà + nấu ăn + giặt đồ + ủi đồ 1 lần - chi phí 2T/tháng. Giá rẻ, khỏi phải bị càm ràm là lười biếng, bị bắt làm việc nhà
    - Sinh lý: có bạn gái thôi, không cần cưới, yêu thiệt sự thì chẳng phải cưới xin làm gì cho mệt. Chọn em nào tầm 20t quen. Sống 2-3 năm được thì cưới luôn. Xác định trước là ko phải thay đổi con người của chồng, trước cưới sao, sau cưới y vậy. Còn không có ra ngoài mà giải quyết, giá cũng không mắc lắm mà được chọn trẻ, đẹp, dịch vụ tốt... không có thái độ ban ơn như mấy cô vợ. Giá tầm 500K x 8 lần/ tháng = 4 triệu (được cái có thể thay đổi khẩu vị). Nếu khéo tán các em trẻ thì cũng ko phải tốn tiền nhiều cho vụ này.
    - Con cái: xác định tán em nào, cứ thoải mái ko kiêng cử, đẻ được thì cứ đẻ, anh nuôi. Sức anh nuổi ăn học và dạy dỗ tối đa 4 nhóc, đẻ thêm anh không chịu trách nhiệm. Không hợp cứ đi, con anh lo.

Nếu chưa có con thì chi phí nhà cửa, ăn uống, oshin + đổ xăng (công ty mình cấp xe + tài xế nên ko tốn khoảng này) tầm 25tr. Mỗi tháng cũng dư 15-40 triệu... được cái nhẹ đầu. Nếu có em bé thì thuê 1 em giúp việc dưới 18t chăm. Lương trả 4tr là thoải mái chẳng lo nghĩ. Nhiệm vụ chăm con cho mình, cho ăn uống đầy đủ là ổn.
    ...

Nếu lấy vợ cho 1 tháng xxx tầm 10 lần là cao, nhưng lương phải nộp đủ. Vị chi ít nhất 4-6 triệu cho 1 lần xxx... thỉnh thoảng lại cãi nhau... chán, nghĩ vụ thế này thế nọ

Yêu nhau thì chẳng có cô nào dám cãi nhau... lấy nhau về phát bực.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nói chung khi bước qua 30t ko chỉ đàn ông mà phụ nữ sẽ rất khó yêu. Bởi vì lúc này họ ko còn thời khắc nông nổi hay "yêu là cưới" nữa, mà sẽ bị lý trí chi phối tình cảm nhiều hơn.
    • 232 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Xe0m Xem bài viết
    Theo bản thân mình nếu tuổi 35 mà thu nhập hơn 2000$/tháng, nếu được lựa chọn lại thì mình sẽ không lấy vợ vì
    - Nhà: Cứ thuê cái chung cư 2-3 phòng mà ở, mỗi tháng trả tầm 400-500$. Xác định với số tiền đó mỗi 2-3 năm chuyển qua nhà to hơn, mới hơn ở 1 lần. Có vợ lúc nào cũng phải áp lực mua nhà, sau đó trả góp... chuyện lãi suất cũng quá tiền thuê nhà. Chung cư cũng được tiện là có chỗ để xe ô tô.
    - Làm việc nhà: Thuê hẳn 1 em giúp việc theo giờ, mỗi ngày làm 2-3 tiếng, 2 ngày đến lau dọn nhà + nấu ăn + giặt đồ + ủi đồ 1 lần - chi phí 2T/tháng. Giá rẻ, khỏi phải bị càm ràm là lười biếng, bị bắt làm việc nhà
    - Sinh lý: có bạn gái thôi, không cần cưới, yêu thiệt sự thì chẳng phải cưới xin làm gì cho mệt. Chọn em nào tầm 20t quen. Sống 2-3 năm được thì cưới luôn. Xác định trước là ko phải thay đổi con người của chồng, trước cưới sao, sau cưới y vậy. Còn không có ra ngoài mà giải quyết, giá cũng không mắc lắm mà được chọn trẻ, đẹp, dịch vụ tốt... không có thái độ ban ơn như mấy cô vợ. Giá tầm 500K x 8 lần/ tháng = 4 triệu (được cái có thể thay đổi khẩu vị). Nếu khéo tán các em trẻ thì cũng ko phải tốn tiền nhiều cho vụ này.
    - Con cái: xác định tán em nào, cứ thoải mái ko kiêng cử, đẻ được thì cứ đẻ, anh nuôi. Sức anh nuổi ăn học và dạy dỗ tối đa 4 nhóc, đẻ thêm anh không chịu trách nhiệm. Không hợp cứ đi, con anh lo.

Nếu chưa có con thì chi phí nhà cửa, ăn uống, oshin + đổ xăng (công ty mình cấp xe + tài xế nên ko tốn khoảng này) tầm 25tr. Mỗi tháng cũng dư 15-40 triệu... được cái nhẹ đầu. Nếu có em bé thì thuê 1 em giúp việc dưới 18t chăm. Lương trả 4tr là thoải mái chẳng lo nghĩ. Nhiệm vụ chăm con cho mình, cho ăn uống đầy đủ là ổn.
    ...

Nếu lấy vợ cho 1 tháng xxx tầm 10 lần là cao, nhưng lương phải nộp đủ. Vị chi ít nhất 4-6 triệu cho 1 lần xxx... thỉnh thoảng lại cãi nhau... chán, nghĩ vụ thế này thế nọ

Anh này rất rành mạch nhưng còn thiếu mấy khoản mục cần bổ sung nhé!
    - Thuê thêm cô y tá, túc trực 24/24h. ốm đau có người cấp phát thuốc luôn cho, ko thì chết lúc nào lại ko ai biết.
    - Thuê 1 cô giúp việc hẳn hoi để nấu nướng ăn uống. có ghi chú rõ trong hợp đồng thuê mướn: nấu cơm chờ anh về ngồi ăn ccùng cho vui. Tiện thể nếu có lỡ đi nhậu nhẹt say xỉn về thì có người hầu dọn cho nhé!
    - Tiện thể chắc sẽ phát triển thêm dịch vụ thuê vợ, vì sớm muộn anh cũng phải thuê 1 cô về cho bố mẹ, có thể thay anh quan hệ giỗ tết gia đình, họ hàng nếu bản thân anh là người không nghĩ về gia đình.
    - Lưu ý: khi thuê gái dưới 18t chăm con nhỏ, nhớ lắp camera mọi góc trong nhà để theo dõi ko thì con anh chắc phủi phui sẽ ăn no đòn, nhồi cơm đến sặc ( chắc chưa xem clip bạo hành của cô trông trẻ rồi ).
    Ngoài ra, con anh sống thế chắc ko khác sống cô nhi viện đâu nhỉ? không phải giọt máu của mình chẳng ai chăm con anh tốt bằng mẹ ruột của nó cả. Có những thứ anh ko gạch đầu dòng hết được: Đó là tình người, tình gia đình, tình máu mủ.

P/s: Nói sơ sơ mới nghĩ tới đấy thôi, nghĩ đc thêm gì thì trình bày tiếp. Đọc xong cái đoạn ấy mà thấy ghét những người có tiền chẳng coi trọng tình cảm.
    Nobody knows who i really am
    I never felt this empty before
    And if i ever need someone to come along
    Who's gonna comfort me, and keep me strong?
    • 101 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Khi mình gặp mối tình đầu của mình thì anh ấy đã 30+ và "hắn" giãi bày "Bây giờ a tạm thời đã có tất cả chỉ thiếu 1 tình yêu chân thành, trong sáng". Mình đã bị đổ bởi lời tâm sự ấy vì cảm thấy anh ta sẽ biết quý trọng điều đó. Nhưng sau này thực sự mình biết nó không giản đơn như vậy. Sau 30, đàn ông lý trí rất nhiều, dẫu biết yêu thật đấy, chân thành thật đấy nhưng để tiến tới hôn nhân thì họ cân nhắc khá kỹ càng, nhất là với một số người đã từng bị đổ vỡ trong t/c. Họ khác với phụ nữ, phụ nữ muôn đời vẫn thế, yêu hết mình với sự cuồng nhiệt và đam mê.

Bởi vậy, sau này có tiến tới với 30+/ 35+ thì mình ko "dám" hy vọng về 1 ty mãnh liệt, đam mê ở họ, chỉ cầu mong họ có xúc cảm đb và có trách nhiệm với mình thôi. Xác định rõ "Chồng/Vợ mình ko hẳn là người mình yêu nhất (hoặc ng lại) nhưng là người xuất hiện đúng thời điểm nhất" cho nhẹ nhàng
    Em là để..........YÊU!!!!!!!
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 152 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miss_hn_26 Xem bài viết
    Khi mình gặp mối tình đầu của mình thì anh ấy đã 30+ và "hắn" giãi bày "Bây giờ a tạm thời đã có tất cả chỉ thiếu 1 tình yêu chân thành, trong sáng". Mình đã bị đổ bởi lời tâm sự ấy vì cảm thấy anh ta sẽ biết quý trọng điều đó. Nhưng sau này thực sự mình biết nó không giản đơn như vậy. Sau 30, đàn ông lý trí rất nhiều, dẫu biết yêu thật đấy, chân thành thật đấy nhưng để tiến tới hôn nhân thì họ cân nhắc khá kỹ càng, nhất là với một số người đã từng bị đổ vỡ trong t/c. Họ khác với phụ nữ, phụ nữ muôn đời vẫn thế, yêu hết mình với sự cuồng nhiệt và đam mê.

Bởi vậy, sau này có tiến tới với 30+/ 35+ thì mình ko "dám" hy vọng về 1 ty mãnh liệt, đam mê ở họ, chỉ cầu mong họ có xúc cảm đb và có trách nhiệm với mình thôi. Xác định rõ "Chồng/Vợ mình ko hẳn là người mình yêu nhất (hoặc ng lại) nhưng là người xuất hiện đúng thời điểm nhất" cho nhẹ nhàng
    =)) tình yêu trong sáng =))
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 196 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miss_hn_26 Xem bài viết

Dòng đậm là đúng đó ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giaitan3x Xem bài viết
    Mình là 1 minh chứng sống của giai tân già chưa vợ đây. Tuổi các cụ năm nay 34 rồi, cũng có thể nói là hơi hơi thành đạt so với bạn cùng lớp đại học.

Hồi tuổi 2x thì yêu đương tít mù, đã từng được ít nhất 2 bạn gái giục giã chuyện đưa bố mẹ sang bên nhà bàn chuyện cưới xin mà hồi ấy hầu như tay trắng, làm bao nhiêu tiêu hết bấy nhiêu nên cứ lần lữa lần lữa ----> từng người tình bỏ ta đi như những dòng sông nhỏ, giờ mấy dòng sông nhỏ đẻ thêm mấy nhánh sông con rồi. Tất nhiên tình cũ của họ, là mình, vẫn miệt mài đi tìm cái điều đáng ra có thể thành hiện thực từ 7-8 năm trước.

Tuổi này đàn ông nói chung ngại yêu, nói chuyện gái già thì ko thích, gái trẻ ko hợp, 1 phần vì gái trẻ đơn giản quá, phần nữa các ẻm toàn gọi mình bằng chú nên tụt hết cả ý chí chiến đấu. Hiện tại cuộc sống của mình là công việc, kiếm tiền đều đều, thi thoảng cặp kè tí cho vui (cả chưa chồng lẫn bỏ chồng), chiến đấu xong ai về nhà nấy, nếu nghỉ phép thì hú hí cùng nhau tại 1 nơi nào đó xa xa. Cảm thấy thế là nhẹ nhàng, êm ả nhất nhưng riết rồi cũng thấy vô vị, mông lung.

Khát khao lấy vợ thì vẫn còn đấy nhưng cứ thấy nó ngày một nhạt nhòa, máu lên thì hùng hục hẹn hò, được vài hôm chán lại tặc lưỡi: thôi giải tán cho khỏe, cứ thế này cũng đã chết ai. Đó các bạn ạ, đó là những "mong muốn" của dạng giai già băm mấy nhát tạm gọi là thành đạt như mình đang ôm ấp trong lòng đấy. Có thể gọi tên những "mong muốn" ra không đây?
    Chỉ la chưa tìm đc ai hợp và hiểu mình
    • 112 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

...

Đọc bài này...... phát bực.
    Các chị phụ nữ hình như nếu làm 2000$/1 tháng, cũng làm như này dc này. tháng có khi còn dư cả 1000$ chứ chẳng ít đâu. đã thế sinh con lại là con của mình, chon giống tốt chút cho con sinh ra dep tý, chỉ cần sinh 1 đứa thôi. quá khỏe.
    CÔNG TY TNHH SX & TM AZURE
    Chuyên sản xuất áo đồng phục, áo nhóm, áo lớp, sản xuất theo mẫu khách hàng, bỏ sỉ áo thun, đồ thể thao chất lượng cao - 0938967909 https://www.azurecloths.com

23/13A, Mai Lão Bạng, Phường 13, Tân Bình, Tp hcm. Việt Nam
    Tel : + 84 8 66833965 - Fax :
    web : https://www.azurecloths.com/en/
    Email: Ivynguyen@azurecloths.com, skype : bich_nilon
    Di Động: +84938967909 ( viber , zalo, whatsap, line)
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongphuong85 Xem bài viết
    Em thực sự ko hiểu nổi đàn ông trên 30 thành dạt mong muốn điều gì ? Họ còn có thể cảm giác yêu say đắm 1 ai đó ko ? Vì họ quá từng trải già đời ? Họ mong muốn gì ở bạn gái của mình nhỉ ?
    tôi cũng là người đã tròn 30, nhưng thực sự tôi nghĩ, nếu mà tôi muốn, thì tôi muốn rất nhiều thứ, nhưng đơn giản nhất là người bạn đời biết và hiểu tôi đang muốn gì. tôi vẫn còn là 1 người độc thân
    • 175 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giaitan3x Xem bài viết
    @ Dongho2013: sao nặng nề vậy em? Sao vội nghĩ rằng những comment vu vơ mang tính hài hước của 1 số bạn gái khi chia sẻ tâm sự cùng anh trong thread này là sự “đổ” rồi em nhanh chóng quy kết các bạn ấy bằng câu “Con gái đàng hoàng gì mà …”. Nghe rất chối em ạ, em đã đàng hoàng hơn ai chưa mà tự cho mình cái quyền khinh khi người ta như vậy? Đừng phán xét người khác phiến diện thế, dẫu biết đây chỉ là mạng ảo và chúng ta hầu như không biết mặt nhau ngoài đời thực, tuy nhiên không phải vì chuyện ảo mà dễ dàng xúc phạm nhân phẩm người khác như vậy. Nó hoàn toàn không phải là văn hóa ứng xử của 1 con - người – bình - thường với những người bình thường khác trong cuộc sống này.

Anh chỉ là 1 thành viên mới, thấy chủ đề mà bạn chủ top đưa ra có chút trùng hợp với tình huống bản thân nên vào chia sẻ thôi. Và như anh đã khẳng định mục đích của anh không phải là chim gái hay tà lưa ai cả, đơn giản chỉ là những tâm tư 1 anh già ế vợ đang chất chứa trong đầu, thổ lộ ra trước hết để mình nhẹ bớt, sau là để mọi người hiểu thêm về giai già theo đúng tinh thần bạn chủ topic đã nêu. Đương nhiên khi tâm sự thì sẽ nhận được cả những sự đồng cảm và cả những phản biện hay lời khuyên từ mọi người, nhưng qua 02 comments gần nhất của em thì buồn thay anh chỉ toàn thấy những lời cay nghiệt, bỗ bã và thô thiển. Tại sao vậy em? Phải chăng với em thì việc nhục mạ và dè bỉu người khác là lẽ sống của cuộc đời?

Anh là dân kinh doanh, nói mộc ra thì là dân buôn, cái nghề anh không phải dùng đầu óc mấy, toàn dùng nước bọt với chân tay thôi. Em đang làm cái nghề cao quý thánh thiện đẳng cấp gì mà cần nhiều dùng trí óc thế? Vả chăng vì em dùng trí óc quá nhiều đến nỗi hiện giờ em không thể viết ra dù chỉ 1 câu thể hiện em là 1 – con - người – đã - từng – có - óc? Em mới 23 tuổi nhưng anh thấy em ăn nói như bố đời vậy, sỗ suồng, cay nghiệt và đầy sự hằn học. Thử xem lại hơn 100 comment trong topic này có ai cư xử kém văn hóa như vậy không hả uế cô nương?

@ all: thanks các bạn đã chia sẻ và cho mình những phản hồi quý báu, thôi thì các cụ bảo nói dài nói dai … có lẽ mình xin dừng tâm sự ở đây.

Chúc các bạn luôn hạnh phúc viên mãn trong cuộc đời.

Bảo trọng ./.
    Mình là mem mới nên bg mới có cơ hội đọc thớt này. Mình đặt gạch làm fan tiếp theo của giaitan3x nhá .
    Cá nhân mình đánh giá cao những còm của zai này - thẳng thắn và thực tế. Cái em dongho2013 nông cạn quá vì:
    1. Zai chỉ chém tào lao thì làm sao các em nói chung đổ được! Các em có chấp nhận là người tình bé nhỏ cũng chửa chắc chỉ vì mê zai thành đạt đâu. Thành đạt không phải là tất cả. Quan trọng là các ẻm xếp loại zai này vào loại zai mặn về nhiều mặt (mặn tức là ko nhạt í mà).
    2. Tư duy logic như này, nhìn đời đa diện như này, phân tích sâu sắc như này, dân chân tay ko làm nổi (nói câu này em tự thấy mình cũng hơi nông cạn - em có nhời xin lỗi các bác đang lao động chân tay ợ)

@giaitan3x: Quay lại thớt đi anh. Đọc bài của anh thiên hạ ngộ ra nhiều thứ hay ho ra phết. Mà xin chia sẻ thành thực với anh thế này: Cái kiểu 'đi đâu loanh quanh' của anh í mà, kết cục thường là sẽ lấy 1 em đơn giản và nhạt toẹt. Anh thử chiêm nghiệm xem có đúng ko nhá! Chừng nào có kết luận đúng sai thì quay lại pm em cái để em hả hê tí, hehe
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 175 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

...

Công nhận bác này có ưu điểm là rõ ràng rành mạch, tính toán đâu ra đấy. Phải mỗi cái nhược điểm là không có ý nghĩa thống kê, thiếu tính thực tế. Bác xem cả xã hội có tìm thấy ma nào sống như này đâu. Kết luận là mision impossible.
    @lolemnha87 ơi: Zai này giả bộ hồ đồ thế thôi chứ thực tế thì zai lấy vợ từ 10 đời rồi em ạ - nói phét ko ai đánh thuế mà. Thui đừng ghét zai tội nghịp zai lém
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 35 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bich_Nilon Xem bài viết
    Đọc bài này...... phát bực.
    Các chị phụ nữ hình như nếu làm 2000$/1 tháng, cũng làm như này dc này. tháng có khi còn dư cả 1000$ chứ chẳng ít đâu. đã thế sinh con lại là con của mình, chon giống tốt chút cho con sinh ra dep tý, chỉ cần sinh 1 đứa thôi. quá khỏe.
    giống tốt ở đây chỉ là cái vỏ bề ngoài thôi nha. còn giống mà được cả vỏ cả ruột thì chẳng bao giờ nó đi cho con giống bừa bãi như thế đâu các bạn à.
    • 232 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaloakenbeou Xem bài viết
    Công nhận bác này có ưu điểm là rõ ràng rành mạch, tính toán đâu ra đấy. Phải mỗi cái nhược điểm là không có ý nghĩa thống kê, thiếu tính thực tế. Bác xem cả xã hội có tìm thấy ma nào sống như này đâu. Kết luận là mision impossible.
    @lolemnha87 ơi: Zai này giả bộ hồ đồ thế thôi chứ thực tế thì zai lấy vợ từ 10 đời rồi em ạ - nói phét ko ai đánh thuế mà. Thui đừng ghét zai tội nghịp zai lém
    À, đọc xong nên có tí chia sẻ thêm với ngta thôi ạ, chứ can hệ gì mà ghét cho mau già ạ. ĐÚng là nói phét không đánh thuế mà, nhưng có vẻ như anh này đg kêu chị vợ hay càm ràm này nọ thấy thương chị ấy tí
    Nobody knows who i really am
    I never felt this empty before
    And if i ever need someone to come along
    Who's gonna comfort me, and keep me strong?
    • 532 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Giaitan3x: chà đọc qua bài của anh thấy có vẻ phù hợp với bà chị e quá, a mà ưng thì trao đổi fb làm quen tý cho đỡ bùn, chị em sinh năm 84, công việc học hành đều ngon cả, điều kiện gđ cũng tốt. cũng là vì duyên chưa đến nên vẫn 1 mình. anh thấy sao?
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình đưa ra quyết định kết thúc mối tình với 1 anh 30 tuổi khi vẫn còn yêu anh ý, thế mà còn dự định mình ra tr rồi cưới nhau cơ đấy, đúng là duyên với chả số
    các anh tầm 30 tuổi hình như chỉ biết công việc với bạn bè ,không biết quan tâm đến ny thì phải
    hay tại mình mới 20+ , vấn còn say sưa thích kiểu tình yêu say đắm nhỉ
    chia tay mà đến bây giờ vẫn còn thấy buồn
    nhìn mấy anh 26,27 tuổi thấy trẻ con ,mà mấy anh trên 30 thì có vợ hết rồi
    thôi đành chờ duyên tới vậy